แจกแผ่นยันต์หนุนดวงชะตาฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย เด็กไร้เดียงสา, 5 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะอาจารย์

2. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะจัดส่งเทียนให้ทุกท่านพร้อมพระบรมฯในวันศุกร์ที่จะถึงนี้นะครับหลังเสร็จงานศพคุณยายเรียบร้อยแล้ว ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

3. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ไปทำบุญวัดอัมพวันมาวันนี้17กพ53

ตอนเช้าวันนี้ผมได้ไปทำบุญที่วัดอัมพวัน หลวงพ่อจรัลมาอีกเช่นเคยครับ ในการไปครั้งนี้มีผู้ร่วมเดินทางเพียงสามท่านใกล้บ้านที่สนิท ไปถึงวัดก่อน10.00น เข้ากราบหลวงพ่อถวายปัจจัยผ้าไตรจีวรกราบเรียนถามท่านในเรื่องส่วนตัวเล็กน้อย เนื่องจากท่านป่วยเส้นเสียงอักเสบท่านพูดนานไม่ได้เสียงท่านหายก้เลยได้สอบถามเพียงเล้กน้อยเฝ้าถวายเพลท่านจนท่านรับแขกช่วง14.00นอีกครั้งทางคณะผมจึงกราบลากลับ ขอทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับผมได้เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

4. เด็กไร้เดียงสา

ภาพปริศนานกทำรังบนบาตรพระปางวันพุธซุ้มประตูวัด

ผมเดินออกมาจากในวัดอัมพวันแล้วมีเสียงแว่วบอกว่าให้ดูที่ซุ้มประตูด้านบน ภาพที่เห็นผมเห็นนกกำลังทำรังและกกไข่บนบาตรพระปางอุ้มบาตรบนซุ้มประตูวัดอัมพวันทางด้านฝั่งแม่น้ำเจ้าพระยา ผมเห็นภาพแปลกดีเลยถ่ายกลับมาให้ทุกท่านชมกันครับ ท่านคิดว่าปริศนาในภาพนี้คืออะไรครับ บอกได้คำเดียวนะว่าไม่ใช่ปรากฏการของธรรมชาติแน่นอนครับตามปรกติ

5. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณยาย อ.คนวัด
    และขอร่วมอุทิศบุญส่งให้กับคุณยายท่านด้วยครับ

6. mylife980

mylife980 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับ อาจารย์ด้วยค่ะ

7. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาในผลบุญครับ ตีปริศนาไม่ออกครับอาจารย์

8. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความเสียใจกับเรื่องคุณยาย

และอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ :cool:

9. เด็กไร้เดียงสา

ปริศนาธรรม
    1ผู้น้อยจำลำบากผู้ใหญ่เอาเปรียบกลั่นแกล้งไม่เป็นธรรม
    2 คนมีบุญบุญจะช่วยให้รอดพ้นจากความลำบากคนมีบุญน้อยต้องหมั่นเข้าหาธรรมะ
    3 การเงินการงานสภาพโดยรวมของโลกจะวุ่นวายเนื่องจากมีการแก่งแย่งชิงดีชิงเด่น
    4ต่างคนต่างเอาเปรียบมือใครยาวสาวได้สาวเอา
    5ไม่รู้จักพอในเรื่องทางโลกมีมากแล้วก็จะจะคคดโกงเอาเปรียบอีก
    6 คนจะเอาธรรมะมาขายกินเอาบุญบังหน้าแต่เบื้องหลังต้องการเงินและชื่อเสียงกับอิทธิพล
    7 คนไหนฉลาดรีบขวนขวายทำดีเอาธรรมะเข้าเป็นที่พึ่งตนเองได้จะสบาย
    เอาแค่นี้ก่อนนะครับความหมายมีมากเลย

10. omio

omio เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ขอร่วมไว้อาลัยต่อการจากไปของคุณยายด้วยค่ะ
    แน่ใจค่ะ ว่าคุณยายจะไปสู่สุคติภูมิ

11. Tanyaluck

Tanyaluck เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านปริศนาธรรมแล้ว มนุดโลกเราน่าเป็นห่วงจัง

12. thanitaroong

thanitaroong Active Member

ขออนุโมทนาบุญกับอ.คนวัดด้วยค่ะ

13. thanitaroong

ไม่ทราบว่าอ.ยังเปิดให้คำปรึกษาอยู่หรือเปล่าค่ะ คือมีพี่สาวที่อยู่ในกลุ่มของแอน แนะนำมาค่ะ อยากรบกวนสอบถามอ. ว่าอยากเปลี่ยนงานแต่ทำไมสมัครไปแล้วไม่ค่อยตอบกลับหรือบางที่เรียกสัมภาษณ์แล้วแต่ไม่ได้ ไม่ทราบว่าติดขัดอะไรค่ะรบกวนอ.ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ชื่อ ธนิตา รุ่งสรรเสริฐ เกิด 25 ส.ค. 2515 ค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

14. เด็กไร้เดียงสา

น้องจะได้งานแน่ไวๆนี้แหละแต่ขอให้น้องไปกราบเท้าพ่อแม่ขมาท่านแล้วขอพรท่านแล้วก็ไปล้างห้องน้ำวัดที่ไหนก็ได้แล้วพอล้างเสร็จให้ไปกราบขอพรเรื่องงานกับพระปรธธานในโบสถ์วัดนั้นครับรับรองน้องได้งานแน่ๆครับ

15. เด็กไร้เดียงสา

ประมวลภาพพระราชทานเพลิงศพคุณยาย

เมือ่วันอาทิตย์ที่14 กพ53 งานพระราชทานเพลิงศพคุณยายผมมีผู้เดินทางไปร่วมงานมากมาย ผมต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ได้เดินทางมาร่วมงานและแสดงความเสียใจในการจากไปของคุณยาย ในการต้อนรับแขกถ้าขาดตกบกพร่องประการใดก็ตามผมต้องขออภัยไว้ณที่นี้ด้วยครับ เพราะมีผู้เดินทางไปร่วมงานเป็นจำนวนมาก อาจให้การต้อนรับได้ไม่ทั่วถึง

16. sosweet

sosweet Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2009
    เรียนอ.คนวัด
    หวานขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะเรื่องคุณยายของอาจารย์ และต้องขอโทษที่ไม่ได้ไปร่วมงานเนื่องจากไม่ทราบเรื่องค่ะ(ปกติไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้บ่อยนัก) ที่เข้ามาวันนี้เนื่องจากติดต่ออาจารย์ไม่ได้เลยไม่แน่ใจว่าวันอาทิตย์นี้(21/2/53)อาจารย์จะอยู่บ้านหรือเปล่าคะ แล้วอาจารย์อยู่ที่บ้านที่รังสิตหรือบ้านที่นครนายกคะ หวานกับแฟนนัดกันไว้ว่าจะเข้าไปหาอาจารย์วันอาทิตย์นี้ช่วงบ่ายค่ะ

17. thanitaroong

ขอบพระคุณอ.มากค่ะสำหรับคำปรึกษาหนูมีเรื่องขอคำปรึกษาอีกเรื่องค่ะคือว่าคุณแม่ของพี่สาวตอนนี้ป่วยอยู่ค่ะอยากทราบจะมีโอกาสหายเป็นปกติหรือเปล่าค่ะและสาเหตุเกิดจากอะไรค่ะทำไมคุณหมอไม่สามารถตรวจวินิฉัยได้ว่าป่วยเป็นโรคอะไรชื่อของคุณแม่_รัชนี_นามสกุล_ลดาวัลย์_เกิดวันที่25พ.ค.2487ค่ะ

ขอรบกวนอีกครั้งน่ะค่ะ

ขอบพระคุณอ.มากค่ะ

18. เด็กไร้เดียงสา

ประมวลภาพพิธีเททองหล่อพระประธานและวางศิลาฤกษ์

วันนี้วันอาทิตย์ที่21 กพ 53 ผมและเหล่าคณะชาวบ้านวัดคลอง14 ได้จังานเททองหล่อพระประธานและพระโมคคัลลาพระสารีบุตร พร้อมวางศิลาฤกษ์พระอุโบสถหลังใหม่วัดคลอง14 โดยงานนี้ผมได้กราบอารธนานิมนต์พระครูวิสุทธิภาวนาคุณ (หลวงพ่อพระมหาโกศล จันทร์สุวัณโณ ) แห่งวัดสวนโพธิสัตย์ ทับคล้อ จังหวัดพิจิตร มาเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ และดร.จิระวัฒฯคุรดวงรัตน์ อุชชินเป็นประธานฝ่ายฆราวาส ในงานนี้ผมได้รับแรงน้ำใจจากทุกท่านที่มาช่วยงานกันอย่างมากมายล้นหลาม โดยคณะที่เหน็ดเหนื่อยที่สุดคือคณะแม่ชีวัดทับคล้อและเหล่าคณะสงฆ์วัดทับคล้อพิจิตรที่เดินทางมาช่วยงานตั้งแต่วันศุกร์ที่ผ่านมา และชาวบ้านใกล้เคียงวัดคลอง14-15ทุกท่าน ทางคณะผมและเหล่าเจ้าภาพตลอดทั้งผู้จัดงานทั้งหมดขอขอบคุณทุกท่านเป็นอย่างสูง
    และขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับผมด้วยนะครับ และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญกับผมในครั้งนี้ด้วย

19. เด็กไร้เดียงสา

ประมวลภาพพิธีเททองวัดคลอง14 วันที่21กพ53

รูปการประกอบพิธี เททองและวางศิลาฤกษ์ พร้อมป้ายทะเบียนรถหลวงพ่อ ปรกติหลวงพ่อท่านจะอยู่เรียบง่ายครับ แต่รถที่ท่านนั่งมาวันนี้ทางวัดได้ออกใหม่ผมเลยถ่ายรูปป้ายทะเบียนเก็บเอาไว้ครับเพราะเห็นเลขสวยงามดี (มหามงคลครับ)

20. นะเมตตา

นะเมตตา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยค่ะ 'จารย์ต้น งานดูยิ่งใหญ่เข้มขลังจังค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้