แจกไหลน้ำพี้และพระหลวงปู่ทวดเหล็กน้ำพี้กับหัวใจเหล็กน้ำพี้ครับ...แจกแบบไม่มีกำหนดครับ...แจกเรื่อยๆ ^^

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย satan, 8 กันยายน 2007.

1. poonsuhk

poonsuhk เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญ พ่อมดโลจิ ด้วยนะคะ
    เพิ่งเข้ามาพบกระทู้ ยังได้สิทธิ์อยู่ไม๊คะ
    ถ้าไหลน้ำพี้ยังไม่หมด ขอรับบูชา 1 ชุด คะ
    ภามาศ วัฒนปิติชัย

2. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผม...ก็ทยอยแจกไปเรื่อยๆครับ...อาจจะช้าไปบ้างเพราะผมจะแจกแบบสลับกันระหว่าง ท่านที่ลงชื่อในกระทู้กับท่านที่ลงชื่อใน PM น่ะครับผม...

3. satan

ครับผม...ผมแจกได้เดือนละ 100 ท่านครับ...ก็ลงทะเบียนไว้ก่อนได้เลยครับผม...ถ้ายังไม่เกิน 100 ก็รับได้ภายใน 1 เดือนครับ ...แต่ถ้าเกิน 100 ท่านไปแล้ว ก็จะโอนไปเป็นรอบที่ 3 ครับผม...อิอิอิ ^O^ [b-wai]

4. seberton

seberton เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับท่านพ่อมดโลจิ อีกครั้งครับ

ถ้าเราจะน้ำ มาทำแหวน ต้องมีพิธี หรือว่า อะไรหรือเปล่าครับ
    เพราะว่าผมคิดว่ามันคงไม่สะดวกนัก ถ้าจะนำติดตัวโดยเก็บไว้ในกระเป๋า หรือที่ต่างๆ (กลัวทำหล่นหาย อิอิ)

5. takashina_toto

takashina_toto เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยคับท่านพ่อมดโลจิผมขอรับด้วยคับ
    กฤษณันท์ สุระมานะ
    48/34 ม.วังทองวิลเลจ 2 ถ.เสรีไทย 33/1 คลองกุ่ม บึงกุ่ม กทม.10240
    ขอบคุณมากครับ

6. satan

ครับผม..ก็นำไปใส่กรอบได้ครับผม...ทำเป็นจี้ห้อยคอครับ (smile) [b-wai]

7. satan

ครับผม...จัดให้นะครับ (smile) [b-wai]

8. พิศวัสต์

พิศวัสต์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ1ชุดครับ อนุโมทนาด้วยครับพ่อมดโลจิ
    พิศวัสต์ เชียงพันธ์
    เอ็มแอนด์ทีแมนชั่น ห้อง106 152/399 หมู่ 8 ต.ท่าโพธิ์ อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
    ขอบคุณมากครับ
    <!-- / message -->

9. satan

ครับผม...จัดให้ครับ อิอิอิ (b-smile) [b-hi]

10. satan

ครับผม...จัดให้เช่นกันครับ...ลำปาง-พิโลก ไม่ไกลกันมากนัก (b-smile) [b-hi]

11. ทานะบารมี

ทานะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณค่ะพ่อมดโลจิ
    ที่จะจัดส่งให้ ขออนุโมนาบุญค่ะ

12. cassanovit

cassanovit เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2007
    ขอความกรุณา 1 ชุดด้วยครับ
    นาย กรวีร์ พรหมหิตร
    บมจ.แมเนเจอร์ มีเดีย กรุ๊ป
    เลขที่2 อาคารสีลมเซ็นเตอร์ ชั้น 15
    ถ.สีลม แขวงสุริยวงศ์ เขตบางรัก กทม 10500

ขอบคุณท่านพ่อมดมากครับ

13. จอร์จ

จอร์จ เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2006
    โมทนาสาธุครับพ่อมดโลจิ[b-hi]
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    นายอำนาจ เตียวสกุล
    108/108 ม.2 ต.บางเสาธง กิ่งอ.บางเสาธง จ.สมุทรปราการ 10540

14. satan

ครับผม..เอกสารที่แนบมาให้คือ การทำสมาธิเพื่อเพิ่มพลังจิต จากหลวงพ่อวิริยังค์ สิรินธโร แห่งสถาบันพลังจิตตานุภาพครับ...

15. hazepokemon

hazepokemon Active Member

14 กันยายน 2007
    อนุโมทนาด้วยค่ะท่านพ่อมดโลจิ
    ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    ศุภลักษณ์ แซ่เตียว
    394/2 ซอยอุดมสุข ถนนสุขุมวิท 103 แขวงบางนา เขตบางนา กรุงเทพ ฯ 10260
    ขอบคุณมากค่ะ

16. hnokpisit

hnokpisit เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนา กับท่าน พ่อมดโลจิ ด้วยนะครับ

ผมเป็นสมาชิกใหม่
    ขอมาต่อแถว ขอบูชาด้วยคนนะครับ

พิสิทธิ์ ใจชื้น

127/10 ม.6 ต.ท้ายหาด อ.เมือง จ.สมุทรสงคราม 75000

admin_gm001@hotmail.com

ขอขอบพระคุณมากๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2007
  17. satan

ครับผม...ตอนนี้ก็ได้ทำการส่งไปแล้ว 20กว่าท่านครับ...ทั้งจากหน้าเว็บและจาก PM สลับกันไปครับ...ก้ลงทะเบียนได้ตลอดครับผม อิอิอิ...

18. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

ถามเรื่องวิชาเดินธาตุหรือธาตุกรรมฐาน

ถามเรื่องวิชาเดินธาตุครับ

1.ต้องท่องคาถาละกี่จบครับ
    2.ใช้เวลาฝึกครั้งละกี่นาทีครับ
    3.คาถาอากาศธาตุ วิญญาณธาตุ จิตธาตุ คาถามีว่าอย่างไรครับ
    4.ที่ว่าครอบคลุมทั้ง กสิน ฌาณ มโนมยิทธิ อภิญญา 6 และคือครบ
    วิชชา 8 ประการ แถมด้วยพลังลมปราณและพลังจักรวาลอันเป็นเลิศ
    หมายความว่าเราไม่ต้องไปแยกฝึกวิชาต่างๆ ที่ว่าแล้วใช่ไหมครับ
    เราฝึกวิชานี้เราได้ครบหมดเลยหรือครับ
    5.แล้วไหลน้ำพี้ที่จะให้มา เอามาร่วมฝึกยังไงครับ เช่นกำไว้ในมือซ้าย
    หรือมือขวา แล้วท่องบริกรรมคาถาไปด้วยอย่างนี้หรือเปล่าครับ

----------------------------------------------------------------------
    ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างองค์พระบรมธรรมบิดาผู้เป็นใหญ่ในแดนนิพพานช่วยสรรพสัตว์ทั้งสามโลก

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=90597

19. satan

ครับผม...
    ตอบคำถามนะครับ
    1.ถ้าฝึกใหม่ๆก็แล้วแต่เราจะฝึกได้กี่จบครับเพราะค่อนข้างใช้เวลานานพอสมควรในการฝึก แต่ถ้าชำาญดีแล้ว 108 จบ ก็ดีครับ
    2.ของผมไม่เคยนับนาทีครับ...ฝึกได้นานแค่ไหนก็แค่นั้นครับ..เป้นการฝึกความอดทนของเราได้ด้วยครับ...และวิชานี้ฝึกได้ทุกเวลา ทุกสถานที่ และทุกขณะจิต ครับ...
    3.คาถาอากาศธาตุ วิญญาณธาตุ จิตธาตุ เป็นวิชาธาตุกรรมฐานขั้นสูงที่ต่อเนื่อมาจากธาตุหลักทั้ง 4 ครับ...มีส่วนปลีกย่อยมากมายครับ...ซึ่งต้องศึกษาในเรื่องของ กรรมฐานอีกหลายกองครับ ถึงจะไปฝึกวิชาทั้ง 7 ธาตุ...ประมารว่ายิ่งฝึกวิชานี้ยิ่งต้องปลงกับชีวิตปล่อยวางกับชีวิตมากขึ้นเรื่อยๆครับ...
    4.ที่ว่าครอบคลุมทั้ง กสิน ฌาณ มโนมยิทธิ อภิญญา 6 และคือครบวิชชา 8 ประการ แถมด้วยพลังลมปราณและพลังจักรวาลอันเป็นเลิศ หมายความว่าเราไม่ต้องไปแยกฝึกวิชาต่างๆ ที่ว่าแล้วใช่ไหมครับ เราฝึกวิชานี้เราได้ครบหมดเลยหรือครับ / ตอบว่า วิชานี้เป็นวิชาต้นแบบของวิชาทั้งหมดครับ...แต่การฝึกวิชาอื่นๆควบคู่ไปด้วยก็ไม่ทำให้เสียหายแต่อย่างใดครับ....ฝึกได้ตามความถนัดและความชอบของแต่ละท่านครับ
    5.แล้วไหลน้ำพี้ที่จะให้มา เอามาร่วมฝึกยังไงครับ เช่นกำไว้ในมือซ้าย หรือมือขวา แล้วท่องบริกรรมคาถาไปด้วยอย่างนี้หรือเปล่าครับ / ตอบว่า ท่านเข้าใจได้ถูกต้องครับ...มือซ้ายสื่อตรงถึงหัวใจครับ เป้นการส่งพลังของเราไปสู่ธาตุกายสิทธิ์และเป้นการสะท้อนพลังจากธาตุกายสิทธิ์กลับมาหาเรา...แต่...การฝึกวิชานั้นก็ไม่ได้เกี่ยวข้องใดๆกับธาตุกายสิทธิ์ครับ...เพราะ ท่านสามารถฝึกได้โดยที่ไม่ใช้ธาตุกายสิทธิ์ใดอะไรช่วยก็ได้ครับ...เพราะวิชานี้ ก็ฝึกได้แบบฝึกสมาธิโดยทั่วไปครับผม...คือจะนั่งสมาธิแต่ภาวนาวิชาเดินธาตุไปก็ได้ หรือจะนั่งพนมมือแล้วภาวนาวิชาเดินธาตุไปก็ได้เช่นกันครับ...หรือจะนั่งในรถทัวร์แล้วหลับตาภาวนาวิชาเดินธาตุไปด้วยก็ดีครับ...แต่ที่ใช้กับธาตุกายสิทธิ์นั้นเพื่อทำากรปลุกพลังให้กับธาตุกายสิทธิ์ครับ...ขณะที่เราภาวนาและสวดมนต์ พลังจิตย่อมเกิดขึ้นมาให้เราและธาตุกายสิทธิ์ ครับ
    (b-smile) (b-smile)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กันยายน 2007
  20. Little yoda

Little yoda เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ะโอ! เข้าใจแล้วครับผม ขอบคุณที่ให้ความกระจ่าง
    ถ้าได้ไหลน้ำพี้มาเมื่อไหร่ก็จะเริ่มเดินเครื่องฝึกทันทีเลย

ขอบคุณอีกครั้งครับ
    ----------------------------------------------------------------------
    ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างองค์พระบรมธรรมบิดาผู้เป็นใหญ่ในแดนนิพพานช่วยสรรพสัตว์ทั้งสามโลก
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=90597