แจก ซีดี ดีวีดี ธรรมะหลวงพ่อฤาษีฯ และพระอาจารย์หลาย ๆ รูป หลายรายการ ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ชาติกุญชร, 13 ธันวาคม 2009.

1. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับตามรายการดังนี้
    1.DVD ของพระอาจารย์ปราโมทย์ 1 แผ่น
    2.หมวดเสียงอ่านหนังสือของดังตฤณ 1 แผ่น
    3.รวมธรรมบรรยายพระพรหมคุณาภรณ์ 1 แผ่น
    ส่งที่
    กฤตธนา พันธุ์เพ็ชร์
    39หมู่5 ถนนสระบุรี-หล่มสัก
    ต.ช่องสาริกา อ.พัฒนานิคม
    จ.ลพบุรี 15220

2. คนไชยา

คนไชยา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเป็น

CD รวมไฟล์ หนังสือ ( PDF,DOC) พิเศษ ๑ แผ่น หรือรวมลงในแผ่น DVD ได้ (700 M)เนื้อหาประกอบด้วย
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]พระไตรปิฏก+พจนานุกรมพุทธศาสน์+บทสวดมนต์[/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]กรรมพยากรณ์ ตอน ชนะกรรม [/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]กรรมพยากรณ์ ตอน เลือกเกิดใหม่[/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]๗ เดือนบรรลุธรรม[/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]ทางเอก[/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว[/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]เสียดายคนตายไม่ได้อ่าน[/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]มีชีวิตที่คิดไม่ถึง[/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]วิปัสสนานุบาล[/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]ทางนฤพาน[/FONT][FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot]กายสิทธิ์ ฯลฯ[/FONT]
    [FONT=&quot]****ไฟล์หนังสือใช้เปิดกับเครื่องคอมพิวเตอร์เท่านั้นครับ[/FONT]

ขออนุโมทนานะครับ</O:p
    <O:p</O:p
    ณัฐพงษ์เพชรรัตน์<O:p</O:p
    ๑๒๗ม.๓ต.เวียง<O:p</O:p
    อ.ไชยา <O:p</O:p
    จ.สุราษฎร์ธานี<O:p</O:p
    ๘๔๑๑๐<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    ขอบารมีพระบรมธาตุไชยาและท่านอาจารย์พุทธทาส<O:p</O:p
    ดลบันดาลให้ท่านมีความรุ่งเรืองในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ<O:p</O:p

3. ชาติกุญชร

ชาติกุญชร เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2007
    ช่วยกรุณาบอกด้วยครับว่า ต้องการรายการใด โดยให้เลือกจากรายการที่กระทู้หน้าแรก รวบรวมให้ได้ 7-8 รายการ (ต้นฉบับเป็น cd ) เพื่อให้เพียงพอต่อการเขียนบรรจุลงในแผ่น DVD ได้ 1-2 แผ่น ตามความต้องการ (ราคาแผ่น ซีดี กับ ดีวีดี ต่างกันไม่กี่บาท น่าจะประหยัดดว่าครับ)
    หรือถ้าท่านใดต้องการเป็นแผ่น ซีดี ก็แจ้งไว้ได้นะครับ ตอนนี้มีแผ่นเปล่าอยู่ประมาณ 200 แผ่น ครับ

4. Sirimaneekorn

Sirimaneekorn เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาค่ะ
    ขอ DVD ทวนกระแสโลก (๒ แผ่น) ดร.สนอง วรอุไร

สิริมณีกร อังศรา
    1/215 อาคาร C.1 เมืองทอง ถ.แจ้งวัฒนะ
    ปากเกร็ด นนทบุรี 11120

5. ชาติกุญชร

ทุกรายการขออนุญาตส่งหลังปีใหม่นะครับ ขอบคุณครับ

6. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมจะขอหลายรายการ แต่จะส่งแผ่นเปล่าไปให้ไรท์ให้ได้มั๊ยครับ
    1. รวมคำสอนและพระธรรมเทศนา รวม DVD จำนวน ๓ แผ่น
    2. อานนท์พุทธอนุชา พระสุรเสียงของ สมเด็จพระนางเจ้า ฯ
    3. ประวัติหลวงพ่อปาน
    4. เสียงอ่านหนังสือ โลกทิพย์ (Life in the world unseen) โดย ชมรมกัลยาณธรรม
    5. ถึงโสดาบันในชาตินี้ ดร.สนอง วรอุไร
    6. รายการทไวไลท์โชว์ สัมภาษณ์ ดร.สนอง วรอุไร
    7. ร้องขอชีวิต (เด็กอายุต่ำกว่า ๗ ขวบ และสตรีมีครรภ์ ไม่ควรรับชม) โดย ชมรมกัลยาณธรรม
    8. เรื่องกฏแห่งกรรม โดย พันเอก(พิเศษ)ทองคำ ศรีโยธิน
    9. ๑0๘ คำถาม อ.วศิน อินทสระ
    10. ร่วมเรื่อง ตายแล้วฟื้น, การระลึกชาติ
    11. ตายแล้วไปไหน (รวมเรื่องราวจากหนังสือโลกทิพย์) 2 แผ่น
    12. ทวนกระแสโลก (๒ แผ่น) ดร.สนอง วรอุไร
    13. รวมการ์ตูนพุทธประวัติ+พระธรรมเทศนา (รวมความยาว ประมาณ 4 ชั่วโมง)
    - การ์ตูนพุทธประวัติ(ฉบับอินเดีย),สารคดีพุทธประวัติ(ย่อ)ที่เกี่ยวเนื่องกับสังเวชนียสถาน 4 ตำบล)
    - ธรรมบรรยายโดย พระอาจารย์ปราโมทย์ ปาโมชฺโช,พระมหาสม สิริปัญโญ,พระครูวินัยธรวิเชียร วัดสามพระยา
    14. รายการคนค้นคน 1 แผ่น เนื้อหาประกอบด้วย
    - ชายผู้พายเรือไร้หางเสือ,ตาสงัดปลูกต้นไม้,ลุงเสรี คนบุญผู้หยาบช้า คนบ้า 6 สลึง,แม่ไม่ต้องร้องไห้,ช่างก้อมชีวิตที่ซ่อมได้,เถร คนดีที่ท่าพระจันทร์

ทั้งหมดนี้ใช้ cd และ dvd กี่แผ่นครับ ผมจะส่งไปให้ พร้อมช่วยทำบุญครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2009
  7. ชาติกุญชร

ของ ดร.สนอง วรอุไร ที่เป็นแผ่นวีซีดี ผมจัดรวบรวมลงในแผ่นดีวีดีเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ(เล่นกับเครื่องเล่นดีวีดีทั่วไปได้)มีเรื่องกฏแห่งกรรมของพันเอกทองคำด้วย (ความยาวประมาณ 4-5 ช.ม)
    ถ้าใช้เป็นแผ่น ดีวีดีทั้งหมดก็ไม่น่าเกิน 7-8 แผ่นครับ หรือถ้ารายการใหนต้องการรับเป็น ซีดี หรือวีซีดี ก็แจ้งไว้ได้ครับ (ดีวีดี น่าจะดีกว่า ประหยัดว่า ราคา ต่างกันไม่ถึง 2 บาท)
    --เรื่องส่งแผ่นเปล่ามาให้นั้น ตามความสะดวกของท่านครับ ถ้าไม่สะดวกก็ยินดีจัดส่งให้ครับ คิดว่าจะแจกไปเรื่อย ๆ ครับ ตอนนี้มี แผ่นดีวีดีอยู่ประมาณ 300 แผ่น แผ่นซีดีอีก 200 แผ่น (ถ้าหมดทุนทรัพย์เมื่อไหร่ก็พักไว้ก่อน แล้วค่อยทำต่อเมื่อมีโอกาส ไม่ซีเรียสครับ...

8. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นผมขอส่งตังค์ไป ง่ายกว่าครับ
    จะส่งให้สัก300นะครับ
    ขอเลขบัญชีด้วยครับ
    ที่อยู่ผม
    กิตติชัย เวชกามา
    34/29 ถ.วงศ์คำพา
    ต.มุกดาหาร
    อ.เมือง
    จ.มุกดาหารครับ
    49000
    ถ้ารายการใหนที่ผมขอ มีภาพด้วยก็ขอรับเป็นdvdหรือvcdนะครับ
    จะได้ดูไปด้วย
    ขอบคุณครับ

9. ชาติกุญชร

ทุกรายการจัดส่งให้แล้วนะครับ ยกเว้นของคุณ namo.putmo
    ยังไม่ได้จดส่ง เผอิญแผ่นเปล่ายังไม่มาครับ ท่านที่ต้องการรับซีดีะธรรมะ แจ้งรายการที่ต้องการ พร้อมชื่อที่อยู่ไว้เลยนะครับ (ไปธุระ 12 วันครับ)จะจัดส่งให้อีกทีไม่เกินวันที่ 20 ครับขอบคุณครับ

10. greta

greta เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอรบกวน ธรรมนิยาย ค่ะ
    โมทนาสาธุ

กีต้า
    55/278 ถ 345
    บางคูวัด อ เมือง
    ปทุมธานี 12000

11. newsuwan

newsuwan เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ขอรับหนึ่งชุดนะครับ

รวมคำสอนพระสุปฏิปันโน เล่ม ๕<O></O>
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ตอน มักกะลีผล ***
    [FONT=&quot] สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ตอน นารีผล [/FONT]***

ภคพล เอี่ยมสุวรรณ
    201/110 ม.ชัยพฤกษ์-บางบัวทอง ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110

12. รัตนาภรณ์ ยุบลชิต

รัตนาภรณ์ ยุบลชิต เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอรับ
    หมวด DVD (แปลงไฟล์แล้วสามารถเล่นกับเครื่องเล่่นดีวีดีทั่วไปได้)
    1.ละครฟื้นฟูศิลธรรมโลก dvd 1 แผ่น รวม 8 เรื่อง ประกอบด้วย
    - คำน้อย ,ทองล้นหลัง,ใฝ่ดี,เลือดแม่เพื่อลูก,ธรรมะยังไม่ตาย,โลกหลอนของเด็กดมกาว,คำสารภาพฯ,และละครกฏแห่งกรรม
    2.รวมการ์ตูนพุทธประวัติ+พระธรรมเทศนา (รวมความยาว ประมาณ 4 ชั่วโมง)
    - การ์ตูนพุทธประวัติ(ฉบับอินเดีย),สารคดีพุทธประวัติ(ย่อ)ที่เกี่ยวเนื่องกับสังเวชนียสถาน 4 ตำบล)
    - ธรรมบรรยายโดย พระอาจารย์ปราโมทย์ ปาโมชฺโช,พระมหาสม สิริปัญโญ,พระครูวินัยธรวิเชียร วัดสามพระยา
    3.รายการคนค้นคน 1 แผ่น เนื้อหาประกอบด้วย
    - ชายผู้พายเรือไร้หางเสือ,ตาสงัดปลูกต้นไม้,ลุงเสรี คนบุญผู้หยาบช้า คนบ้า 6 สลึง,แม่ไม่ต้องร้องไห้,ช่างก้อมชีวิตที่ซ่อมได้,เถร คนดีที่ท่าพระจันทร์
    กรุณาส่ง
    ธนธรณ์ คงชมบุตร
    68/11 หมู่ 9 ตำบลบึงกาสาม อำเภอหนองเสือ จังหวัดปทุมธานี 12170

13. polkrit

polkrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1ชุด อนุโมทนาครับของหลวงพ่อฤษีลิงดำครับ
    พลกฤษณ์ ศรีสำราญรุ่งเรือง
    69 ม.2 รพ.ชลบุรีต.บ้านสวน
    อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

14. Chatpracha

Chatpracha สมาชิก

ขอรับดีวีดีหลวงพ่อฤาษีลิงดำ2แผ่นครับ
    ชาติประชา สอนกลิ่น
    46/111หมู่บ้านบุรีรมย์ ถนนคู้บอน41 เขตคลองสามวา กรุงเทพฯ 10510
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

15. suchat1121

suchat1121 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอให้ผู้แจกและผู้เกี่ยวข้องทุกท่านพบแต่ความสว่างและมีความเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไป<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. king938

king938 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

<TABLE style="WIDTH: 486pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" cellSpacing=0 cellPadding=0 width=648 border=0><COLGROUP><COL style="WIDTH: 54pt" span=9 width=72><TBODY><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD class=xl65 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 486pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 15pt; BACKGROUND-COLOR: transparent; mso-ignore: colspan" align=left width=648 colSpan=9 height=20>ขอรับ 2 ชุดครับ
    1 ประวัติหลวงพ่อปาน
    2 ดีวีดีหลวงพ่อฤาษีลิงดำ 3 แผ่น 1 ชุดครับ
    กรุณาส่งมาที่
    1. ธวัช เต็มฤกษ์ขจร
    191/129 ม.สหกรณ์ไทยออยล์
    ม.3 ถ.สาย 9 กิโล ต.สุรศักดิ์
    อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110

2.วาสินี กองแก้วจินดา
    190 ม.2 ต.แม่คะ
    อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ 50110
    อนุโมทนาบุญครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

17. boontiwa

boontiwa เป็นที่รู้จักกันดี

บุญทิวา บุญญไกร -กล่มงานสูตินรีเวช โรงพยาบาล สมุทรสาคร อ.เมือง จว.สมุทรสาคร 74000 ขออนุโมทนาคะ 1ชุด ของ ลพ.ฤาษี ค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

18. Kornnapat

Kornnapat Active Member

ขอรับของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ พระอาจารย์ปราโมทย์ และธรรมนิยายค่ะ
    กรุณาส่ง
    กรณพรรธ แสงธำรง
    199/23 ม.8 ถ.กาญจนวานิช
    ต.ปริก อ.สะเดา จ.สงขลา 90120

19. arm1900

arm1900 สมาชิก

1 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    นายอมรินทร์ แดงพู
    133/26 ซอยโรงหนังเฉลิมรัฐ
    ถนนเตชะวณิช แขวงบางซื่อ
    เขตบางซื่อ กรุงเทพฯ 10800.

20. chanasorn

chanasorn เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำ[FONT=&quot]<O></O>[/FONT]
    <!--[if !supportLists]-->[FONT=&quot]-[/FONT]<!--[endif]-->[FONT=&quot] รวมคำสอนและพระธรรมเทศนา รวม [/FONT][FONT=&quot]DVD จำนวน ๓ แผ่น[/FONT]
    [FONT=&quot]ชนสรณ์ จิตภักดี[/FONT]
    [FONT=&quot]113/2 ม.5 ต.ปากแตระ[/FONT]
    [FONT=&quot]อ.ระโนด จ.สงขลา [/FONT]
    [FONT=&quot]90140<O></O>[/FONT]