แจก .... พระคำข้าว 90 องค์ / พระหางหมาก 30 องค์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มหาหินทร์, 28 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. littlelucky

littlelucky เป็นที่รู้จักกันดี

โครงการดี ๆแบบนี้(f)มีถึงเมื่อไหร่ครับอยากร่วมทำบุญด้วยครับ (rose)^-^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2005
  2. glee

glee Active Member

ขออนุโมทนาด้วยครับ

3. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

ตั้งใจไว้ว่าอย่างน้อย ๆ ก็มอบ พระคำข้าว 90 องค์ และพระหางหมาก 30 องค์
    จนหมดครบถ้วนแล้ว นะครับ

หรือ....ถ้าหากยังไม่หมด ก็จะขอปิดรายการนี้ ....

ในวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2549

จึงเรียนมาเพื่อทราบ โดยทั่วกัน

4. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

รายงานผลการดำเนินงาน....

ขอรายงานผล....

มีท่านผู้ศรัทธา ร่วมบริจาคปัจจัยเงินบุญ เพื่อช่วยทหารหาญ ดังนี้....

1. คุณวิเชียร นัตถิปัญญา (1,000.- บาท ได้ส่งพระคำข้าว ให้แล้ว วันนี้)
    2. คุณวิโรจน์ ศรีพิทูลพาทย์ (900.- บาท ได้ส่งพระหางหมาก ให้แล้ว วันนี้)
    3. คุณธวัช สุขสถิตย์ (1,000.- บาท จะส่งพระหางหมาก ในวันพรุ่งนี้)
    4. (ไม่ทราบชื่อผู้บริจาค) 250.- บาท

รวม ยอดเงินบริจาคถึงวันนี้ 3,174.- บาท

ขอกราบโมทนาในบุญ คุณ ความดี กับทุกท่านเป็นอย่างสูง....
    สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. มหาหินทร์

รายละเอียดของยอดวัตถุมงคล และยอดเงินบริจาค เพื่อช่วยทหารหาญ....

จะรายงานผลอย่างละเอียด ไว้ที่ โพส ที่ 2 และ โพสที่ 3 ของ ....
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=19038

สามารถเข้าไปดูรายละเอียด และตรวจสอบความถูกต้อง ด้วยนะครับ....

การส่งวัตถุมงคลไปให้ท่านผู้ศรัทธา จะส่งทาง ไปรษณีย์ลงทะเบียน ครับ....

6. ศราวุธ

ศราวุธ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าบริจาค1800บาท แต่ขออย่างละ1องค์ก็ได้ใช่ไหมครับ

แบบว่าอยากได้ทั้งพระคำข้าวและพระหางหมากพร้อมกัน

7. มหาหินทร์

ครับผม ถูกต้องแล้วครับ....

กราบโมทนา เป็นอย่างสูง....
    สาธุ สาธุ สาธุ

8. boonlai

boonlai เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่มหาหิน หนูได้คุยกับเพื่อนๆ เพื่อจะส่งเงินร่วมบริจาคทําบุญแล้วค่ะ โดยเงินทั้งหมดหนูเป็นผู้ส่ง
    และเพื่อนๆ ได้นํามาสมทบ และจะส่งในวันนี้ค่ะ รวมเป็นเงินทั้งหมด 9000 บาทค่ะ
    ดังนี้คือ หนูบุญหลาย แสนทวีสุข ทําบุญเป็นเงิน 4200 บาทค่ะ หนูขอรับพระคําข้าว 1 องค์ และพระหางหมาก 2 องค์
    คุณรัตน์ตรี จันดี ทําบุญเป็นเงิน 2400 บาทขอรับพระคําข้าว 1 องค์ และพระหางหมาก 1 องค์
    คุณสุพรรษา กํ่าจําปา ทําบุญเป็นเงิน 2400 บาทขอรับพระคําข้าว 1 องค์ และพระหางหมาก 1 องค์
    ที่อยู่หนูได้ส่งไปทาง email ให้แล้วนะคะ และขออนุโมทนาบุญกับพี่มหาหินและทุกๆท่านค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2005
  9. littlelucky

littlelucky เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ มหาหิน
    ผมเพิ่งไปโอนเงินเข้าบัญชีธ.ไทยพาณิชย์เมื่อเช้านี้ 910 บาท
    ช่วยเช็คให้ด้วยนะครับ และผมขอรับพระคำข้าว1องค์ ส่งตามที่อยู่
    ที่ผมพิมพ์ ลงไปกับรูปสลิปโอนเงินที่แสกนส่งไปในเมล์คุณมหาหิน
    (meenetrkam@gmail.com)แล้วครับ รบกวนช่วยเช็คด้วยครับ

ขออนุโมทนาครับ
    จักรินทร์

10. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณมหาหิน ที่นับถือยิ่ง
    ผมได้รับพระคำข้าวมหาลาภ เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

11. มหาหินทร์

โอ้โฮ.... บุญนี้ มาไกลจัง.... นอร์เว .... คงจะหนาวมาก แต่ก็อุ่นใจดีใช่ไหม....
    น้องบุญหลายฯ (ชื่อก็บอก แล้วนี่ ว่าบุญมากมาย พี่ขอกราบโมทนา ด้วยนะครับ)

แล้วจะดำเนินการให้ต่อไป นะครับ....
    (จะฝากวัตถุมงคล ชิ้นเล็ก ๆ ขององค์หลวงพ่อ ที่จะเหมาะสำหรับ "เจ้าหนู" หลานรัก
    ที่ขณะนี้ พึ่งได้เพียง 5 เดือน.... ไม่รู้ว่าชื่อว่าอะไร บอกชื่อมา พี่ก็ฟัง ไม่รู้เรื่อง เป็นภาษาท้องถิ่น ก็เลยฟังยากหน่อย..)

ในส่วนของน้องบุญหลาย....
    บอกที่อยู่ พ่อ กับแม่ ในประเทศไทย มาด้วยน๊ะ....
    พี่จะส่งพระคำข้าวให้ท่าน คนละ 1 องค์....

โมทนากับน้องฯ และคณะคนไทย ผู้มีศรัทธา และอยากจะช่วยเหลือ ไทย ด้วยกัน....
    แม้จะอยู่ไกล เพียงใด ธารน้ำใจ ไม่เคยขาดหาย....

นี่แหละ ไทย....

(bb-flower

12. มหาหินทร์

ครับผม กราบโมทนายิ่ง พรุ่งนี้จะจัดส่ง "พระ" ไปให้ครับ....

13. มหาหินทร์

โอ้.... เร็วดีจัง วันเดียวถึงแล้ว....

14. แวะคุยด้วยคน

แวะคุยด้วยคน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    พระที่แจกไม่ทราบได้มาสมัยหลวงพ่อยังมีชีวิตอยู่หรืเปล่า

15. tanapart

tanapart เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ขอโมทนาสาธุคุณมหาหินและทุกๆท่านด้วยครับ ผมขอบูชาอย่างละองค์ ผมจะโอน 2ธ.ค48 949/40ซ.เวียงฟ้าต.บางพุทราอ.เมืองจ.สิงห์บุรี16000ธ.กรุงไทยรหัสบ.ช1161915060 จำนวน1800บาทครับ นายธนพัฒน์ marisumana@thaimail.com

16. มหาหินทร์

คำพูดของคุณ ด้อมๆมองๆ นี่คล้าย ๆ ใครสักคน ที่ผมรู้จักเลยนะครับ เนี่ย....
    วิสัย และคำพูด จะคล้ายๆ กัน....

เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา.... (ท่องไว้ ๆ ๆ พิจารณาไว้ ๆ ๆ ....บอกตัวเอง)

องค์หลวงพ่อฯ กล่าวสอนไว้ว่า เมื่อทำงานที่เกี่ยวข้องด้วยกับบุญการก่อสร้าง หรืองานบุญสาธารณประโยชน์ ก็จะได้พบกับบุคคลที่หลากหลาย ต้องมานั่งรับอารมณ์ รับความรู้สึก ต้องมานั่งเอาอกเอาใจกัน ต้องข่มอารมณ์ ข่มกลั้น เพื่อที่จะให้งานนั้น ๆ สำเร็จลุล่วง ไปด้วยดี....

แล้ว ท่านก็บอกว่า หากเราทนได้ เราทำได้ งานก็จะสำเร็จ การเจริญในธรรม ก็ก้าวหน้าขึ้น ละเอียดขึ้น....

กราบใต้เบื้องบาทเท้าพระเดชพระคุณองค์หลวงพ่อฯ ด้วยความเคารพอย่างสุดสูง....

.................................................................................

ใจคิดอย่างไร ก็พูดสิ่งนั้นออกมา....
    ทุกอย่าง มีใจเป็นหัวหน้า.... ก็ลองนั่งดูจิต ดูใจ กันบ้าง ปะไร....

..................................................................................

ครับผม ตอบคำถาม....
    ทุก ๆ องค์ ที่ผมขอมอบเพื่อการโมทนา นั้น....
    เป็นวัตถุมงคลที่องค์หลวงพ่อฯ ทำพิธีทุก ๆ องค์ ทันสมัยของท่าน ทุก ๆ องค์....
    รับรองแท้ 100 %

ได้จากสมัยที่ท่านยังทรงขันธ์ 5 อยู่ ทุก ๆ องค์ ขอรับ....

...................................................................................

17. littlelucky

ผมเพิ่งไปโอนเงินเข้าบัญชีธ.ไทยพาณิชย์เมื่อเที่ยงนี้ (2 ธันวาคม 2548) เป็นเงิน 1000 บาท
    ช่วยเช็คให้ด้วยนะครับ และผมขอรับพระหางหมาก 1องค์ ส่งตามที่อยู่
    ที่ผมพิมพ์ ลงไปกับรูปสลิปโอนเงินแฟกซ์ไปหาคุณมหาหิน ตามเบอร์ที่ให้ไว้
    (Fax : 02-5520979 Attn : มหาหิน)แล้วครับ รบกวนช่วยเช็คด้วยครับ

ขออนุโมทนาครับ
    จักรินทร์

18. ตามรอย

ตามรอย สมาชิก

เรียนพี่มหาหิน
    วันนี้ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญ 2900 บาทโดยมีรายละเอียดดังนี้
    1.คณชัยพจน์ ตันตระวิวัฒน์ และครอบคร้ว ทำบุญ 2000 บาท ขอรับพระหางหมาก 2 องค์ และ ร่วมบริจาคสมเด็จองค์ปฐม 2 องค์
    2.คุณกนกวรรณ เหล่าศรีนาท ทำบุญ 900 บาท ขอรับพระหางหมาก 1 องค์

ได้แจ้งรายละเอียดที่อยู่ไปทาง e-mail แล้วครับ รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยครับ
    อนุโมทนาครับ
    ชัยพจน์
    chaipoj@innetweb.com

19. tanapart

tanapart เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2005
    ท่านมหาครับ ผมได้โอนเงิน1800บาทเมื่อเวลา20.02 ตามกระทู้ที่37ขอบูชาอย่างละ1องค์ช่วยเช็คยอดให้ด้วยนะครับ ที่อยู่ตามนั้นครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

20. มหาหินทร์

รายการส่งพระฯ ไปยังท่านผู้มีจิตศรัทธา ในวันนี้....

คุณพัฒนา เอกพจน์....
    คุณจักรินทร์ฯ หาดใหญ่ ....(คงต้องรอเพิ่ม อีก 1 องค์ นะครับ)

คุณศศิสมัย มีทรัพย์ ....
    คุณวาสนา ฉัตรวรรณคุณ ....
    คุณชิษณุพงศ์ ถ้ำกลาง ....

........................................

วันนี้ไป Update สมุดบัญชี ประมาณ 12.30 น.
    ดังนั้น ยอดเงิน คงยังไม่ครบถ้วน....

พรุ่งนี้ก่อน 12.00 น. หากสามารถส่งได้ทัน จะส่งให้ นะครับ....
    หากไม่ทันต้องส่งวันอังคาร เลยครับ ก็คงรับพระได้ไม่เกินวันที่ 8 ธันวาคม ครับ....

.......................................

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2005
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้