แจก DVD MP3 ภาคปฏิบัติจิต-ประวัติของ หลวงพ่อพุธ ฐานิโย

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย แดนโลกธาตุ, 11 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thongchat

thongchat เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาด้วยครับ และช่วยจัดส่งให้ผมด้วย 1 ชุด ครับ

นายธงชัย ตันสุทัตต์
    7/3 ม.3 ถ.เพชรเกษม ต.บางกระเบา อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120

ขอขอบพระคุณครับ

2. hacknok

hacknok เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญครับขอด้วยคนครับเพื่อนำไปเปิดที่หมู่บ้านครับ

นายนิรัตน์ เชื้อตาพระ บ้านเลขที่ 8 หมู่ 6 ต.คำพี้ อ.นาแก จ.นครพนม 48130

โดยมีดังนี้ครับ

หมวดที่ ๑ การพัฒนาจิต
    ๑.การพัฒนาจิต ๖.สติตามรู้จิต
    ๒.วิธีสร้างพลังจิต ๗.จิตพุทธะ
    ๓.ธรรมชาติของจิต ๘.จิตเพ่งจิต
    ๔.ความปกติจิต ๙.จิตกับกาย
    ๕.กำหนดรู้อารมณ์จิต ๑๐.จิตดูจิต

หมวดที่ ๒ การปฏิบัติสมาธิ
    ๑.สมาธิเพื่อประโยชน์ในชีวิตประจำวัน ๖.จิตภาวนา
    ๒.แนวทางปฏิบัติสมาธิ ๗.ลักษณะจิตที่เป็นสมาธิ
    ๓.การเจริญสติ ๘.ปฏิบัติแบบผู้มีจิตเป็นพุทธะ
    ๔.การฝึกสติ ๙.ปัญญาในสมาธิเบื้องต้น
    ๕.สมถะภาวนา ๑๐.วิธีนั่งสมาธิไปดูนรกสวรรค์

หมวดที่ ๓ การปฏิบัติศีล
    ๑.คุณสมบัติของศีลห้า ๖.ศีลห้ากับสังคม
    ๒.กฏของศีลห้า ๗.ศีล-สุตตะ-ปัญญา, จาคะ, วิมุต
    ๓.ศีลห้าและสมาธิในชีวิตประจำวัน ๘.ศีลสมาธิปัญญาในทางปฏิบัติธรรม
    ๔.ศีลานุสสติ ๙.การละกิเลสด้วยศีล-สมาธิ-ปัญญา
    ๕.ประโยชน์ในการรักษาศีล ๑๐.ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ

หมวดที่ ๔ ธรรมะพิจารณา
    ๑.พิจารณาศีล ๖.พิจารณากรรมฐาน
    ๒.พิจารณาธรรม ๗.พิจารณาไตรลักษณ์
    ๓.พิจารณาชีวิต ๘.ตัณหาเกิดที่อายตนะ ๖
    ๔.พิจารณาโลกนี้ ๙.เจตนาเป็นตัวกรรม
    ๕.พิจารณาอารมณ์จิต ๑๐.กฏของธรรมชาติ

หมวดที่ ๕ ธรรมน่ารู้
    ๑.พรหมวิหารสี่ ๖.คุณของพระพุทธเจ้า
    ๒.ไตรสรณคม ๗.จิตที่เป็นบุญและบาป
    ๓.นิวรณ์ธรรม ๘.ทุกข์อยู่ที่ใจ
    ๔.อำนาจคุณธรรม ๙.ข้อวัตรและการละความชั่ว
    ๕.การตรัสรู้ของพระพุทธเจ้า ๑๐.อาณาปาณสติ

และ ประวัติหลวงพ่อพุธ ฐานิโย โดยเสียงบรรยายของ พระมหาธีรนาถ อคฺคธีโร

บันทึกลงบนแผ่น DVD ครับ<!-- / message --><!-- sig -->

3. louis_bun

louis_bun Active Member

ขออนุโมทนาและขอรับ 1 หนึ่งชุดค่ะ

กรุณาส่งที่

ปัณฑารีย์ ศุภทรัพย์เสนากูล
    2 ซ.สองพระ ถนนพระรามสี่ แขวงมหาพฤฒาราม
    เขตบางรัก กรุงเทพฯ 10500

4. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    ขอรับ 1 หนึ่งชุดครับ

กรุณาส่งที่

ชนะ สิริไพโรจน์
    ๗๗ หมู่ ๗ ต.บ้านหมอ อ.บ้านหมอ
    จ.สระบุรี ๑๘๑๓๐

" การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะซึ่งทานทั้งปวง"
    ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ

5. mod2444

mod2444 Active Member

29 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนา ขอรับด้วยนะคะ

นางมาลี นาคสำเภา
    32/1 ม.2 ต.ท่าตำหนัก
    อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม 73120
    ขอรับด้วยนะครับ ขอ อนุโมทนาบุญ
    ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

6. edsak

edsak สมาชิกใหม่

อนุโมทนาธรรมทานที่ได้รับความสนใจเป็นอย่างมาก เป็นบุญต่อเนื่องข้ามปีเลยทีเดียว ขอรับ ๑ ชุดด้วยครับ จิระวัฒน์ ตนะวิไล ๒๘ วชิรธรรมสาธิต ๔๓/๑ ถนนสุขุมวิท ๑๐๑/๑ แขวงบางจาก เขตพระโขนง กทม.๑๐๒๖๐

7. nihaoma

nihaoma สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาคะ ขอรับ 1 ชุดคะ
    นัชชา เหลือทรัพย์
    334 ถ.เจริญรัถ ต.คลองต้นไทร อ.คลองสาน กทม.10600
    ขอบคุณคะ

8. nihaoma

ขออนุโมทนาคะ ขอรับ 1 ชุดคะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    นัชชา เหลือทรัพย์<o:p></o:p>
    334 ถ.เจริญรัถ ต.คลองต้นไทร อ.คลองสาน กทม.10600<o:p></o:p>
    ขอบคุณคะ<o:p></o:p>

9. nihaoma

ขออนุโมทนาคะ ขอรับ 1 ชุดคะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    นัชชา เหลือทรัพย์<o:p></o:p>
    334 ถ.เจริญรัถ ต.คลองต้นไทร อ.คลองสาน กทม.10600<o:p></o:p>
    ขอบคุณคะ<o:p></o:p>

10. nunnapath

nunnapath เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยน๊ะค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยน๊ะค่ะ ขอรับ 1 ชุดน๊ะค่ะ
    นันท์นภัส ศรีศิริอัครกุล
    99/26 ม. 13 ต.บางแก้ว อ.บางพลี
    จ.สมุทรปราการ 10540

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2008
  11. kunnon

kunnon สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2005
    ขอโมทนาด้วยครับ ขอรับ 1 ชุด
    สมชัย สมานมิตร
    201/122 ม.โสภา ต.บางกระสอ
    ถ.งามวงค์วาน อ.เมือง
    จ.นนทบุรี 11000

12. Delio

Delio เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนารับ 1 ชุดค่ะ
    นัดดา แซ่ลิ้ม
    35/43 ถ.หอยมุกต์
    อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
    90110

ขอบพระคุณค่ะ

13. eaknang

eaknang สมาชิก

9 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนา และ ขอรับ DVD mp3 ไฟล์เสียงจากบอร์ดเสียงธรรมพระเทศนา 1 ชุดครับ สุภาพ ศรีไชยวาน 60/81 ม2 ต. บ้านฉาง อ. เมือง จ. ปทุมธานี 12000

14. ณ.วชิรา

ณ.วชิรา เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2008
    ขอความกรุณาด้วยคนนะครับ
    ณัฐจักร สงคุ้ม
    โรงพยาบาลกำแพงเพชร
    382 ถ.ราชดำเนิน
    ต.ในเมือง อ.เมือง
    จ.กำแพงเพชร
    62000

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

15. กัลยรัตน์

กัลยรัตน์ สมาชิก

14 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนา และขอรับหนึ่งชุด
    กรุณาส่ง กัลยรัตน์ เชื้อชมภูภากร
    128/5 ม.2 ต.หนองโพ อ.โพธาราม จ.ราชบุรี 70120

16. อภิธรรมพร

อภิธรรมพร สมาชิก

19 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนาครับ
    ผมขอรับด้วยครับ
    นายอภิสิทธิ์ เรือยจันทร์
    อาคารเภสัชศาสตร์สิรินธร คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม
    ต.ขามเรียง อ. กันทรวิชัย จ.มหาสารคาม 44150

17. แดนโลกธาตุ

แดนโลกธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    7
    ไปเอาที่เว็ลลานธรรมนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้