เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. ผีตาโขน

ผีตาโขน Active Member

4 กุมภาพันธ์ 2014
    สวัสดีพี่สารวัติประกิจและลูกหลานหลวงปู่มีชัยทุกท่านครับ ขอมากราบรับพรจากหลวงปู่ ขอให้มีโชคมีชัยด้วยกันทุกๆท่านครับ

2. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับพรครับ

3. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จะสังเกตุเห็นว่าในช่วงหลังๆที่ผมเขียนเรื่องราวหลวงปู่ ก็จะมีท่านที่มีประสบการณ์ได้เล่าถึงเรื่องน้ำมนต์ของหลวงปู่ ลูกแก้ว สายสิณจน์ โดยเฉพาะแป้งและสีผึ้งของหลวงปู่กันมาก ทุกประสบการณ์นำมาซึ่งความศรัทธาต่อหลวงยิ่งนับทวีคูณครับ ผมขอขอบคุณทุกท่านที่นำเรื่องราวมาเล่าสู่กันฟังสมกับหัวข้อแชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย นะครับทุกท่านและหวังว่าจะมีเรื่องเล่าดีๆมาเล่าสู่กันอีกนะครับ

4. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

5. บุญเก่า

บุญเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนาสาธุด้วยทุกประการครับ

6. เบญจธาตุ

เบญจธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับท่านสารวัตรประกิจ ท่านธีรชัย ท่านนายและทุกๆท่านครับ
    ผมขอเล่าประสบการณ์ที่ผมได้รับเกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่มีชัยครับ เหตุเกิดเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ผมได้ไปทำธุระแถวปักธงชัยตอนขาไปก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่ตอนขากลับ มีด่านตำรวจตั้งอยู่เกือบถึง อ.วังน้ำเขียว ตำรวจเรียกตรวจรถคันข้างหน้าส่วนรถของผมก็โบกมือให้ผ่าน ก็ยังไม่ได้คิดอะไร ขับไปอีกสักระยะนึง ขับลงเขามาแล้วเจอด่านอีก รถคันอื่นตำรวจเรียกหยุดตรวจส่วนรถผมก็โบกมือให้ผ่านอีก ซึ่งถ้าตำรวจเรียกตรวจผมก็ต้องเสียเงินค่าปรับแน่ เพราะรถผมทะเบียนและ พรบ พึ่งขาดไปประมาณ5วัน ยังยุ่งๆไม่มีเวลาไปต่อ ก็ไม่คิดอะไร สงสัยเป็นเหตุบังเอิญ เมื่อมีเวลาว่างก็นำรถไปต่อทะเบียนเรียบร้อยแล้วครับ
    แต่เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว(23มีนา) ผมไปทำธุระที่ คลอง11 ก่อนถึงรังสิต
    ขาไปปรกติแต่ตอนขากลับใกล้จะถึงอ.องค์รักษ์ จ.นครนายก ผมก็ขับรถเกาะกลุ่มกัน3 คันเป็นถนนสี่เลน รถน้อยถนนโล่ง ก็เหยียบกันมาประมาณ130 กม.ต่อชั่วโมง แป้บเดียวได้เรื่องเจอฉลามบก ตำรวจทางหลวงโบกให้จอดคันแรกเป็นรถกะบะปิคอัพโดนจอดชิดข้างทาง คันที่สองรถของผมกะบะปิคอัพเหมือนกันตำรวจโบกมือให้ผ่าน และผมก็มองดูกระจกหลังแอบลุ้นรถคันที่สามเป็นรถเก๋งก็โดนโบกให้จอดข้างทาง แปลกแฮ้ะทำมั้ยรถเราไม่เรียกหว่า ทั้งๆก็ขับเกาะกลุ่มมาด้วยกันทั้งสามคันและรถผมอยู่กลางแต่ให้ผ่านเฉยเลย ชัดเจนครั้งนี้จะๆ คิดว่าไม่ใช่เหตุบังเอิญหรือธรรมดาแล้วถ้าไม่ใช่บารมีของหลวงปู่มีชัยให้ผ่านตลอดใช่มั้ยครับ?? ในรถผมมีสติกเกอร์ของหลวงปู่ และตัวผมก็คล้องเหรียญ และสายสิณย์ของหลวงปู่ครับ ผมก็ขอขอบคุณท่านสารวัตรประกิจอีกครั้งครับที่มอบของดีหลวงปู่ให้ครับและเพื่อนๆกัลยามิตรที่ดีในกะทู้นี้ครับที่แบ่งปันของดี คำแนะนำและประสบการณ์ดีๆเป็นกันเองอย่างฉันท์ญาติพี่น้อง ทักท้วงตักเตือนและรับฟังความคิดเห็นซึ่งกันและกัน ทำให้ผมรู้จักพระอริยะที่อยู่อย่างธรรมดาแต่ไม่ธรรมดาอย่างหลวงปู่มีชัยครับ สาธุกราบแทบเท้าหลวงปู่มีชัยด้วยความเคารพอย่างสุดหัวใจ ชัยยะชัยยะ ไชโยไชโย สาธุ สาธุ สาธุ

7. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบมนัสการ พระคุณเจ้า
    หลวงปู่มีชัย

สวัสดี เพื่อนสมาชิก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      16 KB
      เปิดดู:
      28
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2014
  8. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

ถึงมีของดี ก้อย่าตั้งตนอยู่บนความประมาทนะครับ

9. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่..
    และสวัสดีทุกๆท่านครับ

10. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพร จาก หลวงปู่ ครับ
    สวัสดีครับ ท่าน สารวัตร ธีร...น้ำ นายหัว อ.จงอาง เสี่ยล้างใจ หญ้า ber ae และทุกๆท่าน รวย รวย รวย***

11. รตอ ประกิจ

1
    น่าจะเป็นสติ๊กเกอร์หน้ารถที่หลวงปู่พูด "ไฟเขียวผ่านตลอดกระมัง"

12. เบญจธาตุ

เบญจธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วครับท่านสารวัตร แบบเดียวที่เป็นรูปสติกเกอร์ของคุณหญ้าแห้งครับ

13. รตอ ประกิจ

1
    นั้นไงประสบการณ์เหมือนกันเลยไม่รู้เล่าไปหรือยังว่างๆจะเล่าซ้ำก็แล้วกันนะครับ แต่ก็อย่าลืมสิ่งที่มีเพื่อนคนหนึ่งเตือนนะครับอย่าประมาทครับ ให้มีสติครับ

14. รตอ ประกิจ

1
    ผมมีรถมอร์เตอร์ไซค์คันหนึ่งเนื่องจากจะไปให้ครอบครัวใช้ที่กรุงเทพฯจะต้องใส่รถกระบะเดินทางจากภูเก็ตไป กทม.สิ่งกลัวก็คือเมื่อตอนน้ำท่วมสมุดเล่มสีเขียวหาย สำเนาก็ไม่มีจะไปคัดใหม่ก็ไม่ทัน ก็เลยต้องพากันฝ่าด่านตำรวจตั้งแต่ภูเก็ตไป กทม ก็เจอประมาณ 5 ด่านเห็นจะได้ครับผมขับรถเก๋งไปด้วยจะได้ตอบตำรวจได้ว่าเป็นของผมไม่ได้เป็นรถเถื่อนแต่อย่างใด เชื่อไหมตั้งแต่ด่านแรกจนด่านสุดท้ายตำรวจไม่เรียกเลยทั้ง 5 ด่าน ผมนั่งขับไปกับอีกรถคันหนึ่งนะครับ ยังความแปลกใจให้กับผมอย่างยิ่งครับ จนมาถึงทุกวันนี้ คิดในใจ"มันน่าจะโดนบ้างนา"

15. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    เมื่อคราวที่ได้ไปกราบหลวงปู่ ก็ได้ยินท่านพูดว่าไฟเขียวผ่านตลอดเหมือนกัน แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจว่าท่านพูดหมายถึงอะไรในของมงคลสิ่งใด เพราะว่าพูดค่อนข้างช้า จึงต้องพยายามจับใจความเอา ถ้าพูดถึงความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่ในการเจิมรถ ก็มีประสบการณ์เกี่ยวกับความแคล้วคลาดปลอดภัยยอดเยี่ยมมาก คือรถของลูกศิษย์ที่ได้ขับไปขายของตามตลาดนัดต่างๆ หลังจากเลิกขายเก็บแผงแล้วจะขับรถกลับบ้าน ผู้คนยังขวักไขว่กันอยู่นั้น ช่วงจังหวะหนึ่งเหยียบเบรคจะถอยรถ แต่กลายเป็นว่าเท้าไปเหยียบถูกคันเร่งเข้า รถพุ่งอย่างแรงจนเกือบจะชนคนและเกือบจะเลยไปชนกำแพงวัดอีกด้วย ทั้งคนขับและผู้คนต่างตกอกตกใจกันใหญ่ แต่ก็แล้วคลาดมาได้โดยที่ไม่ชนใครและก็ไม่ได้ชนกำแพงอีกด้วย เขาบอกว่าเฉียดไปนิดเดียวอย่างเหลือเชื่อว่าเป็นไปได้อย่างไร เขาบอกว่าถ้าชนคนตายหรือชนกำแพงวัดพังคงเป็นเรื่องใหญ่แน่ๆ อีกคันหนึ่งก็กำลังถอยรถอยู่รู้สึกว่าถอยไปกระแทกถูกเสาแท่งปูนอย่างแรง จนคิดว่าท้ายรถต้องบุบเยอะแน่ๆ แต่เมื่อลงไปดูท้ายรถกลับมีแค่รอยขีดนิดเดียว เหมือนไม่ได้ถอยไปชนถูกอะไรเลย คงเป็นเพราะบารมีหลวงปู่คุ้มครอง

16. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวาน หญ้าแห้งพาลูกสาวไปหากินข้าว ก็มีตำรวจตั้งด่านติดก่ะไฟแดง ก็โบกรถให้จอดหลายคันเลย แต่ไม่โบกรถหญ้าแห้งเฉยเลย แล้วช่วงบ่ายๆก็ไปส่งลูกสาวขึ้นเครื่องจะไปภูเก็ต ด่านตรงเดิมก็ยังอยู่แต่ไม่โบกรถหญ้าแห้งอีก ยัง งงๆ ทำไมไม่โบกรถเรา. บารมีหลวงปู่มีชัย คุ้มครองจริงๆ แน่แท้yimm

17. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    แสดงว่าคุณหญ้าแห้ง อยากให้ตำรวจโบกรถ จะได้ติดสินบนให้ตำรวจหรือเปล่า(deejai)(deejai)

18. jumpahom

ก็เสียวๆน่ะค่ะหลวงพี่ เพราะว่า รีบไปส่งค่ะ เพราะเหลือเวลาอีกไม่นาน กลัวไม่ทันค่ะ ^-^อีกอย่างถ้าตำรวจเห็นของแปลกนั่งหน้ารถ จะชอบทำให้เสียเวลาค่ะ แฮ่แฮ่ หญ้าแห้งคิดในใจ โดนแน่ๆเราๆ

19. jumpahom

[Embarrass[Embarrass[Embarrassหญ้าแห้งเรียกสิ่งนี้ว่า ใบเบิกทางเจ้าค่ะหลวงพี่

20. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย