เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. soonone2

soonone2 เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2012
    ร่วมรับพรครับ

2. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012

มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ รูปนี้ใบหน้าหลวงปู่ดูมีความสุขมากนะครับ

3. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่มีชัย
    มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

4. jumpahom

jumpahom เป็นที่รู้จักกันดี

อากาศร้อนมากๆค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      170.8 KB
      เปิดดู:
      30
  5. chaythoung

chaythoung เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงปู่มีชัย..สาธุ

6. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพรครับ***

7. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วันนี้ร้อนมากๆเลยนะครับแต่พอกลับมาบ้านได้อาบน้ำมนต์หลวงปู่ก็เย็นชื่นใจเหมือนเดิมครับ ได้ไปเที่ยววัดนาคาวาสอากาศร้อนๆเริ่มเย็นลงไปทันตาเพราะว่าวัดนะอยู่ใกล้น้ำครับ ช่วงนี้กระแสพระหรือวัตถุมงคลเริ่มมีเข้ามาให้ผมได้ฟังบ้างเช่นพระนิรันตรายที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติจัดสร้างได้แสดงปาฎิหาริย์ให้เห็นครับ คำถามที่ตามมาก็คือสารวัตรมีไหม ผมก็ได้ยิ้มๆครับ

8. รตอ ประกิจ

1
    ครับไม่มีได้ไงเขาให้ทำบุญผมก็ทำบุญไปครับ สร้างสถานที่อะไรสักแห่งนะครับ ทำให้คิดถึงหลวงพ่อโสธรปี80 รุ่นครบรอบกรมตำรวจ ตอนนั้นไม่มีใครเอา พอตกเครื่องบินไม่ตายหากันยกใหญ่ครับ ท่านผู้อ่านก็เจอก็ทำบุญไว้เถอะครับเขาก็มีเจตนาสร้างดีครับ ผมมีหนึ่งองค์ครับ เห็นในไลท์รถชนกันเหลือแค่เมตรเดียว(ตัวรถ)คนขับมุดรถออกมาเดินเฉยครับ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ

9. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

10. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆนะครับวันนี้วันอาทิตย์อากาศที่นี้เย็นสบายดีครับสายๆร้อนจังเลยครับ ตื่นมาไหว้พระสวดมนต์ แล้วมาขอพรหลวงปู่กันครับ ขอพรหลวงปู่ให้มีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย นะครับท่านผู้อ่าน

11. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง กราบรับพรหลวงปู่ ขอให้พ้นจากทุกข์โศกโรคภัย มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย...ครับทุกท่าน

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน ไปงานศพน้องรักที่เสียชีวิตที่ภูเก็ตแล้วญาตินำกลับไปบำเพ็ญกุศลที่บ้านเกิดบุรีรัมย์ ขับรถไปพันสามร้อยกว่ากิโล เสร็จจากงานศพก็ถามเส้นทางพรรคพวกแถวนั้นไปหาหลวงปู่ ไปถึงหลวงปู่ฉันเพลเสร็จพอดี ได้กราบหลวงปู่สมกับที่ได้ตั้งใจไว้นานแล้ว หลวงปู่ยิ้มแย้มแจ่มใส สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ อิ่มเอิบมาก นั่งชื่นชมหลวงปู่ เป็นปลื้มปิติมากเลยครับ ขอความเมตตาหลวงปู่ช่วยสงเคราะห์ดวงวิญญาณน้องคนที่เสียชีวิต หลวงปู่นั่งพิจารณาอยูู่ค่อนข้างนานแล้วก็บอกว่าต้องทำยังไงต่อ พวกผมรวบรวมเงินถวายหลวงปู่ หลวงปู่รับซองที่ผมกราบถวาย แล้วที่ผมตกใจคือหลวงปู่ให้เงินผมมาสองพันบอกว่าช่วยค่าน้ำมันรถผมปฏิเสธแต่หลวงปู่ก็ยื่นๆให้มาผมก็กราบรับไว้ด้วยความปิติเป็อย่างยิ่งที่หลวงปู่มีเมตตาให้ หลวงปู่บอกว่าอายุแปดสิบสองแล้ว เค้าจดไว้แล้ว กำลังทำบุญต่ออายุ ผมก็กราบขอให้หลวงปู่อยู่กับลูกหลานถึงร้อยปี หลวงปู่ยิ้มตลอด หลวงปู่เมตตาให้พระหลวงปู่ทวดวัดช้างไห้ ลูกแก้ว ล็อคเก็ตรูปหลวงปู่ แป้งและสีผึ้ง ผูกสายสิญจน์ เขียนยันต์กระเป๋าสตางค์ ฉีดน้ำมนต์ให้พรให้กับผมและทุกคนที่ไปกับผม ผมตั้งใจเลยว่าจะพยายามหาโอกาสไปกราบและร่วมทำบูญกับหลวงปู่อีก กราบเท้าหลวงปู่ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง และที่สำคัญต้องกราบขอบพระคุณท่านสารวัตรประกิจที่ทำให้ผมได้รู้จักหลวงปู่และได้ไปกราบหลวงปู่ครับ พรใดที่ผมได้รับมาจากหลวงปู่ขอจงสำเร็จแก่ทุกท่านเช่นเดียวกันครับ สาธุๆๆ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2014
  12. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ลูกมาขอรับพรหลวงปู่มีชัย ขอให้ลูกพ้นจากปัญหา ทุกข์และอุปสรรคทั้งปวงด้วย เทอญ...สาธุ สาธุ สาธุ

13. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ มีชัยครับ
    พร้อมมาขอรับพร ด้วยขอรับ ***
    ***สวัสดีครับ ท่านสารวัตร และ ทุกๆท่าน รวย รวย รวย***

14. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบมนัสการ พระคุณเจ้า

15. pong_06

ได้มาด้วยความเมตตาของหลวงปู่ครับ...

ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      135
  16. pong_06

คุณ coypap อยากดูล็อกเก็ตหลวงปู่ที่ผมได้มา...

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      96
  17. รตอ ประกิจ

1
    ขอขยายหน่อยครับ
    ไม่ได้เข้ามาหลายวัน ไปงานศพน้องรักที่เสียชีวิตที่ภูเก็ตแล้วญาตินำกลับไปบำเพ็ญกุศลที่บ้านเกิดบุรีรัมย์ ขับรถไปพันสามร้อยกว่ากิโล เสร็จจากงานศพก็ถามเส้นทางพรรคพวกแถวนั้นไปหาหลวงปู่ ไปถึงหลวงปู่ฉันเพลเสร็จพอดี ได้กราบหลวงปู่สมกับที่ได้ตั้งใจไว้นานแล้ว หลวงปู่ยิ้มแย้มแจ่มใส สุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ อิ่มเอิบมาก นั่งชื่นชมหลวงปู่ เป็นปลื้มปิติมากเลยครับ ขอความเมตตาหลวงปู่ช่วยสงเคราะห์ดวงวิญญาณน้องคนที่เสียชีวิต หลวงปู่นั่งพิจารณาอยูู่ค่อนข้างนานแล้วก็บอกว่าต้องทำยังไงต่อ พวกผมรวบรวมเงินถวายหลวงปู่ หลวงปู่รับซองที่ผมกราบถวาย แล้วที่ผมตกใจคือหลวงปู่ให้เงินผมมาสองพันบอกว่าช่วยค่าน้ำมันรถผมปฏิเสธแต่หลวงปู่ก็ยื่นๆให้มาผมก็กราบรับไว้ด้วยความปิติเป็อย่างยิ่งที่หลวงปู่มีเมตตาให้ หลวงปู่บอกว่าอายุแปดสิบสองแล้ว เค้าจดไว้แล้ว กำลังทำบุญต่ออายุ ผมก็กราบขอให้หลวงปู่อยู่กับลูกหลานถึงร้อยปี หลวงปู่ยิ้มตลอด หลวงปู่เมตตาให้พระหลวงปู่ทวดวัดช้างไห้ ลูกแก้ว ล็อคเก็ตรูปหลวงปู่ แป้งและสีผึ้ง ผูกสายสิญจน์ เขียนยันต์กระเป๋าสตางค์ ฉีดน้ำมนต์ให้พรให้กับผมและทุกคนที่ไปกับผม ผมตั้งใจเลยว่าจะพยายามหาโอกาสไปกราบและร่วมทำบูญกับหลวงปู่อีก กราบเท้าหลวงปู่ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง และที่สำคัญต้องกราบขอบพระคุณท่านสารวัตรประกิจที่ทำให้ผมได้รู้จักหลวงปู่และได้ไปกราบหลวงปู่ครับ พรใดที่ผมได้รับมาจากหลวงปู่ขอจงสำเร็จแก่ทุกท่านเช่นเดียวกันครับ สาธุๆๆ...

18. รตอ ประกิจ

1
    ติดใจคำพูดที่หลวงปู่บอกว่า" หลวงปู่บอกว่าอายุแปดสิบสองแล้ว เค้าจดไว้แล้ว" ไม่อยากจะคิดเลย

19. pong_06

แต่หลวงปู่ก็บอกว่ากำลังทำบุญต่ออายุ และผมฟังน้ำเสียงหลวงปู่แล้วผมไม่ได้รู้สึกตกใจเหมือนกับว่าหลวงปู่บอกว่าต่อได้นะครับ

ผมขออนุญาตเสนอกับทุกท่าน พวกเราน่าจะร่วมกันลงขันประมาณว่าไถ่ชีวิตโค-กระบือ ถวายแก่หลวงปู่เป็นการทำบุญต่ออายุ โดยท่านสารวัตรประกิจเป็นแม่งาน ไม่ทราบว่าท่านผู้ใดจะเห็นควรเช่นไร...

20. wat2510

wat2510 เป็นที่รู้จักกันดี

จัดทำเลยครับเวลาไม่หยุดเดิน ผมจะได้มีโอกาสร่วมในบุญครั้งยิ่งใหญ่นี้ด้วยคนครับ สาธุ สาธุ สาธุ