เรื่องเด่น แชร์เล่าเรื่องหลวงปู่มีชัย กามฉินโธประสบการณ์ในสามจังหวัดชายแดนใต้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย รตอ ประกิจ, 9 มีนาคม 2013.

1. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ในอนาคตไม่ทราบครับ แต่ช่วงนี้หลวงปู่ท่านยังโปรดลูกหลานที่วัดอยู่ครับ ถ้าจะไปกราบหลวงปู่ช่วงไหนก็สอบถามมาได้ครับท่าน

2. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ลูกมาขอรับพรหลวงปู่มีชัย ขอกราบหลวงปู่ด้วยความเคารพขอรับ

3. นวธาตุ

นวธาตุ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ศรัทธา เชื่อมั่น ทุกอย่างย่อมบังเกิด...ดีใจด้วยนะครับ

4. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

5. รตอ ประกิจ

รตอ ประกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันอาทิตย์ครับ อากาศที่นี่สดใสดีครับ สายๆเริ่มมีฝนบ้างแล้วครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

6. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง กราบรับพรหลวงปู่ ขอให้พ้นจากทุกข์โศกโรคภัย มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย.. ครับทุกท่าน...

7. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกศิษย์ส่งลูกแก้วกับของที่ฝากเสกกลับมาให้ บอกว่าหลวงปู่แจกปากกาให้แต่ไม่เห็นปากกาติดมาด้วยสงสัยต้องทวง

8. จงอาง

จงอาง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ หลวงปู่มีชัย
    สวัสดีเพื่อนสมาชิก ทุกท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      307.4 KB
      เปิดดู:
      33
  9. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***มารับพรครับ ***

10. รตอ ประกิจ

1
    ขอบคุณคุณรุ่งมากที่เก็บตกคำอวยพรครับ ช่วงนี้ท่านเป็นอย่างไรบ้างครับเห็นไม่ค่อยว่างเลยครับ

11. รตอ ประกิจ

1
    ตอนผมไปเกณท์ทหารของลูกนะครับไม่ใช่ผมได้เห็นเรื่องอยู่เรื่องหนึ่งก็คือ มีเด็กคนหนึ่งเขาใส่พระรอดลำพูดดำ ซึ่งไม่นึกว่าสมัยนี้เด็กๆพวกนี้ยังใช้วัตถุมงคลตามความเชื่อว่า พระรอดลำพูนดำจะช่วยให้รอดการเกณท์ทหารได้ ผมได้ยินเรื่องนี้มานานไม่นึกว่าสมัยนี้เด็กๆพวกนี้ยังมีเรื่องแบบนี้อีก สิ่งนี้คงอยู่คู่กับสังคมไทยไปเสียแล้วกระมัง ซึ่งผมเองก็เชื่อครับว่ามีจริง เขาใส่พระรอดแล้วเขาก็รอดจริงๆจับได้ใบดำ แต่สิ่งที่ผมพบก็คือพระรอดลำพูนดำจะหาได้จากที่ไหนกันละ ในสมัยนี้มีแต่ปลอมกันเยอะจนแยกไม่ออก เขาบอกว่าพ่อให้เขามาใส่ในวันเกณท์ทหารจะได้รอดสมใจ ผมมองดูแล้วก็จริงครับเป็นบุญตาจริงๆหายากครับหายากมาก นานๆจะได้เห็นแท้ๆสักองค์ครับ ครับเล่าสู่กันฟังครับ

12. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับ พี่ประกิจ พี่หญ้าแห้ง พระสารถะ พี่Pattana พี่ นายน้ำ5 คุณ นวธาตุ
    คุณ เอกรถไฟ คุณ ae hatyai คุณ เดินตามพระ คุณ pong_06 คุณthitaree_pud คุณ surasit_c คุณ rungaranคุณ chaythoungคุณ watchdog คุณ นอร์ และพี่ทุกๆท่านครับ เข้ามารับพรหลวงปู่ด้วยครับสาธุ สาธุ สาธุ
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง
    เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ
    ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย

13. wat2510

wat2510 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบรับพรหลวงปู่มีชัย ก่อนเที่ยงคืนครับ พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง เมตตา ลาโภ นะโส วิยะ อาหะ พุทโธ มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ไชโย ร่ำรวย ร่ำรวย ทุกท่านครับ

14. รตอ ประกิจ

1
    ครับสวัสดีตอนเช้าๆของวันจันทร์ครับ อากาศที่นี่สดใสดีครับ กาแฟร้อนๆสักถ้วยครับ ตื่นมาสวดมนต์ไหว้พระ แล้วมาขอ พรหลวงปู่กัน ครับ ขอพรหลวงปู่ให้ลูกมีโชค มีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย ครับท่านผู้อ่าน

15. pong_06

pong_06 เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2008
    พุทธัง โลกัง ยัสสะ สิกขัง กราบรับพรหลวงปู่ ขอให้พ้นจากทุกข์โศกโรคภัย มีโชคมีชัย ชัยยะ ชัยยะ ชัยยะ ไชโย.. ครับทุกท่าน...

16. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    มารับพรหลวงปู่มีชัยครับ

17. คนล่าไฟ

คนล่าไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามารับพรด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      88.8 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      68 KB
      เปิดดู:
      96
  18. คนล่าไฟ

คนล่าไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันเสาร์ออกจากรุงเทพเที่ยงคืนพาครอบครัวไปถวายจังหันเช้าหลวงปู่ถึงวัดสว่างพอดี หลวงปู่กำลังจะออกบิณทบาตร หลวงปู่บอกให้คอยก่อนเดี๋ยวหลวงปู่กลับมาค่อยถวาย เมื่อหลวงปู่กลับมาก็จัดจังหันถวาย...เมื่อเสร็จพิธีการแล้ว ก็พาครอบครัวไปกราบหลวงปู่ สนทนากับหลวงปู่หลายๆเรื่อง หลวงปู่ดูอ้วนขึ้น อารมณ์ดี คุยไปหัวเราะไป แต่ผมมาสดุดตรงคำพูดหลวงปู่ที่ท่านเล่าขึ้นมาเองว่า พยายมนะเขาขึ้นทะเบียนท่านไว้แล้ว ให้หลวงปู่นะมีอายุไปถึง 110 ปีโน่น แล้วหลวงปู่ก็หัวเราะชอบใจ ที่ผมนำมาเล่าให้ฟังนะ ก่อนหน้านี้ในกระทู้มีการพูดถึงหลวงปู่...แล้วศิษย์หลายๆท่านใจคอไม่ค่อยดี แต่คำพูดของหลวงปู่นี้เพิ่งได้ฟังท่านมาเมื่อวานเลยรีบนำมาถ่ายทอดให้ฟังครับ...ปกติแล้วผมเข้ามาติดตามอ่านกระทู้ทุกวันนะครับถ้ามีเวลา ถ้ามีเวลาก็จะไปถวายจังหันหลวงปู่ครับ ไปพบหลวงมา 3 ครั้ง ได้มีโอกาสถวายจังหัน 2 ครั้ง และถ้ามีโอกาสก็จะไปอีกครับ...สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณสารวัตรนะครับที่นำเรื่องราวดีๆมาเผยแผ่จนทำให้ได้พบหลวงปู่มีชัย...

19. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***ช่วงนี้ ลูกค้า เยอะครับ ท่าน สารวัตร หลวงปู่ ช่วยครับ
    แบบ มา จองถึงหน้าบ้านครับ แบบวันต่อวันเลยครับ สาธุ ครับ***
    ***วันนี้ ได้ ใส่บาตรตอนเช้า และ ปล่อยปลาช่อน ถวาย หลวงปู่ และ ครูบาอาจารย์ครับ ***

20. รตอ ประกิจ

1
    ผมขอขอบคุณท่านมากครับ ผมทราบแล้วครับลืมบอกท่านฉันอาหารที่หรือท่านไม่ฉันเนื้อครับ