แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หากตอบ pm ช้าไปบ้าง อย่าโกรธกันเลยนะครับ
    ผมยืนยันได้ว่า จะเปิดอ่านของทุกคนแน่นอน
    แต่บางที อาจล่าช้าไปบ้างในช่วงนี้ เพราะมีภาระมาก
    และไม่ต้องเกรงใจใดๆ ยินดีรับทุก pm เช่นเดิมครับ

<table class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="alt1" width="100%"><table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr valign="bottom"><td width="100%">
    </td> </tr> <tr> <td class="navbar" style="font-size: 10pt; padding-top: 1px;" colspan="3">

</td> </tr> </tbody></table> </td> <td class="alt2" nowrap="nowrap">

</td></tr></tbody></table>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2010
  2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เรื่องพระปลอม พระเสริมใดๆก็ตาม ที่มีคนเอามาถามนั้น ทั้งทางหน้ากระทู้และทาง pm ผมไม่เคยดูด้วยซ้ำว่าเป็นพระของใคร เป็นพระจากค่ายใหน จากเวปใด แต่ดูไปตามข้อเท็จจริงที่ตัวเองรับรู้และมีข้อมูล ข้อเท็จจริงอยู่เอง จึงอยากยืนยันและบอกว่า ไม่เคยกลั่นแกล้งใครและไม่คิดจะปิดกั้นการทำมาหากินของใคร ทำไปทุกอย่างโดยบริสุทธิ์ใจ และไม่เคยเจาะจงไปที่ตัวบุคลใดทั้งสิ้น จึงเรียนมาเพื่อการมีความเข้าใจดีๆต่อกัน

3. app.amulet

app.amulet เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มและพี่ๆทุกคน ผมก็แอบป้วนเปี่ยนอยู่แถวนี้แหละครับมาซุ่มอ่านซะมากกว่า:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 ตุลาคม 2010
  4. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ทางทีมงานทุกคนได้ปรึกษาหารือกันแล้ว เห็นพ้องตรงกันว่า ใหนๆเราก็จัดพิธีใหญ่โตถูกต้องแล้ว เสียค่าใช้จ่ายในการเตรียมงานแล้ว มีเจตนาดีกันทุกคนในการร่วมทำกุศลครั้งนี้

และเพื่อให้เป็นการตอบแทนน้ำใจต่อเพื่อนๆ ที่มีความศรัทธาในหลวงพ่อกวย พระดี เกจิขลังแห่งเมืองชัยนาท และเป็นของที่เป็นมงคลชีวิตต่อผู้ที่เคารพนับถือ รวมทั้งเป็นกำลังใจต่อการดำเนินชีวิต จึงต้องการมอบสิ่งอันเป็นมงคลให้ ฟรี

โดยขอมอบต่อคนที่ไม่สะดวกในการร่วมทำบุญด้วยเหตุใดๆก็ตาม และคนที่มีศรัทธาในหลวงพ่อกวยโดยแท้จริง

ทุกคนตกลงกันว่าจะสร้าง รูปถ่ายของหลวงพ่อกวย ขนาดแขวนคอ ด้านหลังประทับยันต์ของท่าน จำนวนทั้งสิ้น 1000. รูป และนำเข้าพิธีปลุกเสกเดียวกันทุกครั้ง

เพื่อให้มีพลังอำนาจ ความศักดิ์สิทธิ์ ดุจเดียวกันกับพระเครื่องที่สร้างทุกประการ โดยต้องการให้ผู้ที่สนใจต้องการรับไปบูชา แจ้งความประสงค์ได้ที่หน้ากระทู้ จะมีทีมงานรวบรวมรายชื่อและส่งมอบให้ฟรี เมื่อทุกอย่างแล้วเสร็จเรียบร้อยครบถ้วนตามประสงค์

สามารถลงชื่อรับรูปถ่าย ขนาดแขวนคอ ของหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม ได้ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2010
  6. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับเป็นคนแรกครับ
    ถ้าจะร่วมบุญกุศลด้วยจะได้ไหมครับ

7. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ผมขอรับด้วยคนครับ.เป็นคนที่ 2 ครับ

ขออนุโมทนากับทีมงานคณะกรรมการทุกๆท่านครับ...

8. narrong

narrong เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010

อนุโมทนาด้วยครับขอรับรูปถ่ายหลวงพ่อกวย ด้วยครับ

9. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับด้วยคนนะครับ...

10. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ในด้านของรูปแบบนั้นเป็นรูปหลวงพ่อนั่งบนอาสนะ ด้านล่างเขียนว่าหลวงพ่อกวยและคำว่ามงคลชีวิต เพื่อให้เป็นที่ทราบกันทั่วว่าเป็นรูปหลวงพ่อกวย ที่ปลุกเสกในรุ่นมงคลชีวิต โดยด้านหลังจะเป็นรูปของแม่พระธรณี ซึ่งในงานพิธีปลุกเสกครั้งนี้ได้ปลุกเสกพระแม่ธรณีด้วย โดยด้านหลังจะใช้หมีกประทับ ประกอบด้วยยันต์ 4 อย่างในหนึ่งรูป รูปจะมีขนาดประมาณหนึ่งนิ้ว เพื่อให้เหมาะในการแขวนบูชาทั้งชายและหญิงนะครับ ยันต์ด้านหลังนั้นจะเป็นยันต์นะโมตาบอด ยันต์เฑาะว์ ลงอักขระด้วยหัวใจพระสีวลี และหัวใจแม่ธรณี ซึ่งจะทำให้การเสกเรียกรูปเรียกนามได้ง่ายขึ้น และมีพุทธคุณด้านลาภผลเพราะได้ลงกำกับด้วยหัวใจพระสีวลีด้วย ขอให้สิทธิ์ทุกท่านคนละหนึ่งรูปนะครับ เพื่อจะได้รับเท่ากันทุกคน ตอนนี้อีกอย่างขออาสาคนรวบรวมรายชื่อด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      79.7 KB
      เปิดดู:
      140
    • Untitled-1 copy.jpg
      Untitled-1 copy.jpg
      ขนาดไฟล์:
      104.5 KB
      เปิดดู:
      95
  11. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ขอรับรูปหลวงพ่อกวยด้วยครับ 1 ชุด
    ขออนุโมทนาครับ กับความคิดดีๆแบบนี้

12. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ขอรับรูปหลวงพ่อกวยไว้บูชาด้วยครับ ขอบคุณพี่หนุ่มและทีมงานคณะกรรมการมากครับ รูปหลวงพ่อแท้ๆที่ทันหลวงพ่อตอนนี้ก็แพงมากไม่มีกำลังพอที่จะเช่าบูชา ขอบคุณอีกครั้งครับที่ทำให้คนที่รักเคารพหลวงพ่อกวยได้มีรูปหลวงพ่อไว้บูชา

13. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมขอรับรูปหลวงพ่อกวยด้วยคนครับ:cool::cool:

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ด้วยความยินดีครับ เพราะใช้เงินไม่มากเท่าไร หากมีผู้สนใจมากกว่าจำนวนที่แจ้งไว้ ก็จะทำให้พอแจกฟรี เป็นกุศลต่อทุกคน และจะนำเข้าพิธีทั้ง 9 ครั้ง เช่นเดียวกันกับพระเครื่อง แต่อยากขอความกรุณาต่อทุกคน ให้แจ้งขอรับได้เพียงท่านละ 1 ใบเท่านั้น เพื่ออานิสงค์ของการเผื่อแผ่ต่อผู้อื่นโดยทั่วถึงกัน

ติดต่อร่วมกุศลกันได้ที่ คุณDaychar และคุณ Chekuvara ได้เลยครับ

15. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ....................

16. CHITPOL

CHITPOL เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอรับรูปหลวงปู่กวยดวยครับ

17. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

Beautiful. Sa-Tu

Thank you Kha.

18. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ลงชื่อขอรับรูปหลวงพ่อกวยด้วยครับ

19. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ก็ขอรับกับเขาสักรูปนึงนะครับ อนุโมทนาด้วยกับทุกๆท่านนะครับ

20. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 องค์ค่ะ อนุโมทนานะคะ