แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ เหรียญเนื้อนวะ มีโลหะอะไรผสมบ้างอ่ะครับ

2. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

แบบผ้ายันต์ ที่จะมีให้บูชา รุน "มงคลชีวิต"

ตัวยันต์ อักขระ เป็น ลายมือ ลป.กวย เกือบทั้งหมดครับ และมี คำอวยพร ที่ ลป. มอบให้ไว้ ตอนท่าน ยังมีชีวิต อยู่ ด้วยครับ

ขนาด A4 ครับ สร้าง 299 ผืน บูชาผืนละ 199 บาท

พี่สาวที่นับถือกัน สร้างร่วมบุญ เพื่อการกุศล ในครั้งนี้ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. ky9

ky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ชุดธรรมดาจองไว้แล้วค่ะ

4. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    มากลอน.....แบบน้องมังกรน้อย...

อยากจะบอกความในใจ ที่เก็บไว้เนิ่นนานมา
    อยากจะบอกให้รู้ว่า เธอมีค่ามากเพียงใด

ให้ฉันเป็นอะไรก็ได้ เป็นต้นไม้ เป็นท้องฟ้า เป็นถนนหนทางข้างหน้า
    ถ้าเพียงเพื่อว่า จะได้อยู่ในสายตาของเธอ

อาจเพราะเป็นหญิง จึงไม่กล้าบอกความรู้สึกที่แท้จริงให้รู้
    ได้แต่แค่แอบมองเฝ้าดู ส่งสายตาปูทางบอกความนัย

ขอสิทธิ์แค่คิดถึง แม้ไม่ซึ้งถึงเธอได้
    ขอสิทธิ์แค่ห่วงใย แม้อยู่ไกลเกินสายตา

QUOTE=bus4s2v;4004840]ถ้ามีพระในฤกษ์ หรืออะไรพิเศษอีก ขอจองบูชาด้วยครับ 5555 เผื่อไม่อยู่แบบวันนี้เสียดาย[/QUOTE]

หากมีเหรียญนำฤกษ์ เปิดจอง แจ้งด้วยนะคะ....อยู่ไกลค่ะ....

อนุโมทนาบุญและขอแสดงความยินดี
    กับทุกท่านที่ได้ชุดนำฤกษ์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2010
  5. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008

หากมีเหรียญนำฤกษ์ เปิดจอง แจ้งด้วยนะคะ....อยู่ไกลค่ะ....

กับทุกท่านที่ได้ชุดนำกฤษ์[/QUOTE]

ถ้ามีช่วงโปรโมชั่นเด็ดๆอีกถ้าพี่มาไม่ทัน
    และผมอยู่พอดี จะจองไว้ให้นะครับพี่สาวสุดสวยประหาร

6. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ไล่ย้อนอ่านข้อความต่างๆ จนมาเจอข้อความข้างบนนี้ ... รู้สึกประทับใจในมิตรภาพและความมีน้ำใจของคุณ sakuda จริงๆ ครับ

ผมเข้าใจในความหมายที่คุณ sakuda กล่าวมาเป็นอย่างดีเลย ... สภาพแวดล้อมที่วุ่นวาย เห็นกับผลประโยชน์ส่วนตนเป็นที่ตั้ง ความอยากที่ต้องการจะก้าวหน้าในอาชีพการงาน และ อื่นๆ ทำให้ความจริงใจ ความมีน้ำใจ ที่ควรจะมีต่อกันในสังคม ลดน้อยลงไปทุกๆ ขณะ ...

ในอดีต..ผมรับเงินเดือนจากบริษัท ยักษ์ใหญ่ข้ามชาติด้าน IT มีสาขาทั่วโลก ( ยักษ์สีฟ้า ) ... ชีวิตในแต่ละวันในบางช่วงเวลา ซึ่งนอกจะต้องทำงานในส่วนของตนเองให้ได้ดี ให้ถูกต้องอย่างที่ควรจะเป็นแล้ว .. ยังต้องเจอกับอะไรอื่นๆ อีกมากมาย คล้ายๆ กับอยู่ในสงครามย่อยๆ ที่ต้องระวังตัวตลอดเวลา ไม่งั้นวันดีคืนดี ลูกระเบิดอาจจะมาซุกอยู่ใต้โต๊ะทำงานโดยที่ไม่รู้ล่วงหน้ามาก่อนเลย ....

ปัจจุบัน ผมออกมาทำกิจการเล็กๆ ของตัวเอง ที่จังหวัดบ้านเกิด ได้เกือบจะสองปีแล้ว รายได้ต้องยอมรับว่าไม่มั่นคงเหมือนแต่ก่อน ... แต่สิ่งที่ได้กลับมานั้น คือ ความสุขใจ ความสบายใจ ที่โดยส่วนตัวคิดว่ามันคุ้มค่ากว่าค่าเงินและสภาพแวดล้อมที่ต้องเจอในขณะนั้นมากๆ

ส่วนอนาคตจะเป็นอย่างไร ก็คงต้องค่อยๆ วางแผนและสู้กันต่อไป ...

ไงเป็นกำลังใจให้กับทุกๆท่านครับ Cheers :cool:

7. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณมากเลยน้องเชนค่ะ

ไม่เพียงแค่ห่วงใย แต่มันมีอะไรที่มากกว่านั้น
    คงเป็นได้ว่าผูกพัน เข้าใจความรู้สึกฉันไหมนะคนดี (ลอกเขามาค่ะ)

ไม่ทันชุดนำฤกษ์ไม่เป็นไรค่ะ
    แต่พระมงคลมหาลาภงามแต้แต้ค่ะ
    หากมาอยู่ที่คอพี่....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2010
  8. chainerror

หลายท่านที่ทำงานบริษัทใหญ่ๆมักมีเรื่องแบบนี้อยู่บ่อยๆครับ
    ต้องทำงานแบบกลัวๆระแวงไปหมดไม่รู้จะโดนระเบิดลงเมื่อไหร่
    หรือจะโดนแทงข้างหลังแบบไม่รู้ตัวก็มีเยอะแยะเมื่อก่อนผมก็เป็นหนึ่งในนั้น
    แต่ตอนนี้ผมได้ย้ายมาอยู่ที่ใหม่เป็นบริษัทไม่ใหญ่โตอะไรมากแต่มั่นคง
    และสบายใจมากในการทำงานเหมือนยกภูเขาออกจากอก ยังไงก็สู้ๆต่อไปนะครับ

9. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับพี่นวล ลงตารางให้เลยนะครับ

10. chainerror

ได้ครับ เดี๋ยวเจอกันจะนำไปให้ชมครับพี่นวล
    แต่ชมอย่างเดียวนะครับ....หุหุ

11. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ผมก็หนึ่งในนั้นถ้าใครทำงานเอกชนว่าปวดกระหม่อม แล้วลองมาเจอระบบราชการดูนะครับแล้วท่านจะ สลด สยดสยอง ก็ต้องยืนให้ได้ภายใต้แรงกระทบเสียดทาน แม้ร่างกายจะผายผอม อกไหม้ไส้ตรม ระทมอยู่เนื่องๆ สิ่งเดียวที่ต้องการขอเพียงกำลังใจใ้ห้กันในวันนี้และวันหน้า ในเมื่อ ทาเคชิ ฮิโตริ โนบิตะ ยังสู้ต่อไปได้ เหตุไฉนเราจะยืนสู้ไม่ได้ เพื่อความฝันของเรา ชิมิ ชิมิ อิอิ

12. nuanhadyai@hotmail

1

ตอนพี่โพส(กลอน)พอเปิดเห็นรูปผ้ายันต์หลวงพ่อกวย น้องเจเข้ามาพอดี

ผ้ายันต์ขอเป็น 2 ผืนนะคะ

13. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ ลินก็ยังงงอยู่เลยค่ะ ว่าเป็นท่านใดโทรหาลิน หุๆๆๆ
    ทุกคนในนี้เป็นพี่น้องกัน ใครไม่สะดวก หรืออยากสอบถามอะไร ก็โทรเข้าเบอร์ลินได้ค่ะ แม้ลินจะไม่ใช่คณะกรรมการ แต่ก็พร้อมจะช่วยงานบุญในครั้งนี้เท่าที่จะช่วยได้ค่ะ ดีใจด้วยนะคะที่จองทัน
    และ ขออนุโมทนาบุญ กับ คุณ โจ และ คุณ บุญพามาด้วยนะคะ
    ดีใจที่ทุกปัญหาคลี่คลายไปด้วยดี และ ก็ซึงในนำ้ใจของหลายๆท่านที่แม้นจะอยู่ใกล้ไกล แต่ก็แสดงน้ำใจให้กันเสมอๆเลยค่ะ

14. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ผมอาจจะโชคดีอยู่บ้าง ที่เคยผ่านระบบงานมาทั้งเอกชน และ ระบบราชการ... เลยทำให้พอรู้ใจตัวเองบ้าง ว่าชอบแบบไหน สิ่งไหนเหมาะสมสำหรับตัวเองในระยะยาว ...

ขอพลังจงอยู่กับทุกๆท่าน ... :cool:

15. sangtam

sangtam เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้พระชุดนำกฤษ์99ชุดอะครับ..เพื่อนๆที่จองใว้หลายชุดพอจะมีท่านใดแบ่งได้ครับ...อยากได้จริงๆๆ........

16. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กับทุกท่านที่ได้ชุดนำฤกษ์[/QUOTE]

สวัสดีค่ะ พี่นวล ลินต้องขออภัยด้วยนะคะ ที่ไม่ได้แจ้งจองเผื่อพี่นวลเลยค่ะ เดี๋ยวคราวหน้าถ้ามีอีก ลินจะลงจองเผื่อพี่นวลให้ด้วยนะคะ

17. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ยังเหลือหรือเปล่าครับเพิ่งจะเข้ามาวันนี้ ขอจอง 1 ชุดครับ

18. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    ผมอยากได้แบบที่มีน้ำมันโปมากกกกกกกกกกก แต่ต้องห้ามใจไว้ครับ
    กลัวเอาไปใช้ในทางที่ผิด

19. nuanhadyai@hotmail

1
    สวัสดีค่ะ...คุณลิน......ตอนเขาจองนำฤกษ์..พี่ก็อยู่ค่ะแต่อยู่ข้างนอก

พี่ไม่ได้จองเองค่ะ.....(เก็บปัจจัยซ่อมแซมหลังน้ำท่วมก่อนค่ะ).....

ขอบคุณมากค่ะ...

20. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

.....................
    กล่าวได้ยอดเยี่ยมมากครับท่านCheKuvara ผมเริ่มรู้สึกเบื่อๆแล้วเหมือนกัน ตอนนี้ว่าจะลองทำอะไรเล็กๆน้อยๆ หากไปได้ดี อาจโบกมือบ่ายๆๆระบบนี้ก็ได้ครับ ทุกวันนี้ที่ยืนอยู่ได้เพราะการวางตัว นิ่งๆ ไม่ยุ่งกับใครมาก จึงทำให้หลายๆคนเกรงใจ ไม่กล้ามากระทบกระทั่งด้วยเลยสบายไปนิดหนึ่ง