แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. คชสารบูรพา

คชสารบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเก็บตะกรุดไว้หลายอาจารย์ครับ แต่จำไม่ได้ว่าตะกรุดของใครมั่ง
    ได้มาประมาณ 10 กว่าปี แล้ว ไม่ทราบว่าพอจะเป็นมวลสารบ้างได้ไหม
    ส่วนมากจะเป็นตะกรุดทางเมตตาครับ ถ้าได้ยินดีนำมาร่วมบุญในครั้งนี้

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณแทนเพื่อนๆทุกคนด้วยครับ
    พวกเราทำเพื่อส่วนรวมในสังคมที่ดีๆแห่งนี้
    วันที่ 9 ผมจะลงรายละเอียดอีกครั้งครับ

3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

จะเล่าตรงๆเลยนะครับ หลังจากที่ผมถามคุณธวัชชัย และพอได้แนวทางผมก็ได้ถามคุณหนึ่ง คุณหนึ่งก็ให้เบอร์มาโทรคุยกัน ปรากฏว่าค่าใช้จ่ายมากมายเลย ตังตอนนี้ก็ไม่ได้มีเก็บเท่าไร เลยบอกหลวงปู่ว่าลูกอยากสร้างพระให้หลวงปู่(จริงๆผมอยากสร้างมานานแล้ว แต่ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงบ้าง) แต่ลูกไม่มีเงินพอ ขอให้หลวงปู่ช่วยสงเคราะห์และเปิดทางให้ลูกได้ทำเพื่อบูชาคุณหลวงปู่ด้วยเถอะครับ ปรากฏว่าเห็นพี่หนุ่้มจะสร้างพระ ผมเลย pm ไปบอกขอมวลสารไว้ให้ผมบ้าง พี่หนุ่มเลยชวนผมร่วมสร้าง ผมก็เลยบอกตามตรงและบอกให้พี่หนุ่มดำเนินการไปก่อนเลย เพราะผมคงหาเงินไม่ทัน จะค่อยๆทำไป พี่หนุ่มเลยเมตตาสงเคราะห์ให้ คงเป็นที่ความเมตตาของพี่หนุ่มและหลวงปู่สงเคราะห์ผม ถึงได้บรรลุตามความมุ่งหมายครับ

4. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    อีกเสียงครับพี่:cool:

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    อนุโมทนาด้วยครับ คุณโจ
    ด้วยน้ำใจและจิตใจที่เอื้อเฟื่อตลอดมา ต่อเพื่อนๆทุกคนในบ้านนี้ ต้องทำให้คุณโจทำทุกอย่างสำเร็จได้แน่นอนครับ ขอร่วมทำกุศลด้วยนะครับ

6. Warra

Warra เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มและคณะจะสร้างพระเกี่ยวกับหลวงพ่อกวยใช่ไหมครับ ผมมีพระสมเด็จอยู่ เนื้อหาใกล้เคียงกับพระหลวงพ่อกวย ถ้าใช่พระหลวงพ่อกวยจริง ผมก็ขอมอบให้พี่หนุ่มและคณะเพื่อการนี้ด้วยครับ
    ถ้าไม่ใช่ผมก็ขอสมทบทุนทรัพย์อย่างเดียวครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      576.1 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      582.1 KB
      เปิดดู:
      43
  7. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ใช้ได้ครับ หากประสงค์จะร่วมเป็นกุศลด้วยกัน ทางเพื่อนๆทุกคนก็น้อมรับด้วยความยินดียิ่งเลยครับ ขอบคุณมากครับ

8. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ครั้งหนึ่งเพื่อนผม และผมทำรูปถ่าย หลังตะกรุดสามดอก สามกษัตริย์
    หาซื้อตะกรุดที่ไหนก็ไม่มี ไม่มีจริงๆ มีก็แพงมากๆ ผมก็อธิฐานหลวงพ่อกวย
    จากนั้นไม่กี่วัน ช่างหล่อจากพยุหะมาเยี่ยมผมที่หน้าร้าน ผมไม่รู้หรอกว่าเขา
    เป็นช่างหล่อที่พยุหะ พอเขาบอก ผมก็ถามตะกรุด เขาบอกมี เขาก็สั่งให้
    ถูกมากๆ ไม่เอาเงินด้วย ทำบุญร่วมกันไปครับ มาดูอีกที ช่างหล่อนี้เขาหล่อ
    รุปเหมือนหลวงพ่อกวยที่ผ่านมาหลายๆครั้งนั่นแหละครับ 555 หลวงพ่อกวยส่งเขามาครับ :cool:

บอกเพื่อนผมไป เพื่อนผมปลื้มและดีใจมากๆ ทุกวันนี้ รูปหลังตะกรุด 3 ดอก ก็เอาไว้ให้วัดแจก หรือให้คนเอาไว้บูชาครับ น่าจะหมดแล้วครับ

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยินดีรับไว้เลยครับ จะเป็นส่วนผสมของเหรียญเนื้อโลหะผสมอย่างดี อยากให้เนื้อเหรียญออกคล้ายสำริด ไม่ใช่ทองแดงทั่วๆไป
    ขอบคุณมากครับ

10. นวโกฏิ

นวโกฏิ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญในการสร้างพระของคุณหนุ่ม ด้วยครับ
    - สีผึ้ง ชนิดเข้มข้น หลวงพ่อสงวน วัดไผ่พันมือ ขนาดปลายนิ้วก้อย (ได้จากพี่ ปฐมนาม เวปเพื่อนบ้าน นานแล้ว)
    - เม็ดยาวาสนา หลวงปู่เพิ่ม (วัดกลางฯ) ประมาณ 10 เม็ด ,อ.ประจวบ คงเหลือ ประมาณ 1/2 กระป๋องนม
    - ชานหมากหลวงปู่หงษ์ ประมาณ 1/2 กระป๋องนม
    - ทรายเสก หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม , หลวงปู่เก๋ วัดปากน้ำ นนทบุรี
    - ตระกรุดเก่า จำนวนหนึ่ง (ขอไปค้นก่อนครับ)
    ขออนุโมทนาบุญกุศลที่บริสุทธินี้ด้วยครับ

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หากเป็นสิ่งที่มอบให้ด้วยใจที่เต็มเปี่ยมไปด้วยเจตนาที่เป็นกุศล ทางเพื่อนๆทุกคนยินดีน้อมรับ เพื่อนำมาเป็นเชื้อของมงคลวัตถุที่ดีงามต่อทุกๆคน สามารถนำมาใช้ได้ ขอบคุณมากนะครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    บางคนจะรู้หรือไม่ครับ ว่าสิ่งที่ คุณนวโกฏิ เจตนามอบให้นั้น เป็นของหายากไปแล้วทั้งสิ้น ใครว่าคนไทยแล้งน้ำใจ ผมขอบคุณแทนเพื่อนๆทุกคนมากครับ สิ่งดีๆที่เป็นมงคลนี้ทั้งหมด จะเกิดผลดีต่อเพื่อนๆของเราเอง และต่อผู้ที่ยังเลื่อมใสศรัทธาในอำนาจลึกลับของพระเครื่อง ผู้ร่วมในกิจกรรมเพื่อกุศลนี้ ก็ได้รับอานิสงค์ไปด้วยกันทุกท่าน ขอบคุณมากนะครับ

13. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ขอที่อยู่ด้วยครับพี่หนุ่ม ที่จะส่งของไปอ่ะครับ:cool:

14. ดู๋ดี๋

ดู๋ดี๋ เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010

ขออภัยจริงๆครับพี่หนุ่ม ผมรักหลวงปู่แต่ก็ไม่เคยไปกราบท่านซักครั้ง ได้แค่ตั้งพานครูอยู่ที่ห้องครับ เรื่องทางวัดผมไม่ทราบจริงๆครับ
    แต่ก็มีเบอร์ติดต่อที่วัดจากเพื่อนๆที่นำมาโพส ในกระทู้หลวงปู่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      140.7 KB
      เปิดดู:
      34
  15. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับพี่หนุ่มเช่นกันครับ แหะๆ ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งเลยครับ ที่ได้ร่วมกุศลด้วยกัน จะว่าแปลกก็แปลก ที่ผมลองๆสังเกตดูและตั้งข้อสันนิษฐาน คนในกะทู้นี้น่าจะมีความผูกพันกัน เท่าที่ดูหลักๆ จะีมีศิษย์สายหลวงพ่อกวย หลวงปู่ดู่ หลวงปู่หมุน หลวงปู่ทวดเยอะ้เหมือนกัน

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    จากการที่อยู่ในเส้นทางของพระเครื่องมานานกว่า 25 ปี ทำให้เข้าใจถึงความต้องการของคนที่ศรัทธาเลื่อมใสในพระเครื่อง ว่าต้องการแขวนบูชาพระเครื่องเพราะต้องการอะไรมากที่สุด เรื่องเมตตา คงกะพัน แคล้วคลาด ล้วนมักหาได้ในพระเครื่องทั่วๆไป และมีมากมายให้เลือกหาเช่าบูชา คนที่ไม่ใช่เซียนพระ ไม่ใช่นักเล่นพระ ไม่มีอาชีพในธุรกิจพระ เพียงแต่นิยมชมชอบพระเครื่อง มีจำนวนมากที่สุด และหลายคนยังต้องดิ้นรนทำมาหากิน เลี้ยงชีพและครอบครัวอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน พูดให้ง่ายเข้าคือ ยังลำบากอยู่

ยิ่งการดำเนินชีวิตในปัจจุบัน ต้องต่อสู้ดิ้นรน แก่งแย่งแข่งขันเพื่อให้มีที่ยืนในสังคมโลกอย่างมั่นคงต่อตัวเองและคนข้างหลัง หลายคนขาดโอกาสดีๆเช่นคนอื่นเขา บางคนชีวิตอับเฉา ไร้วาสนา ชะตาอับแสง ทำดีเสมอตัว เผลอทำพลาดไปเพียงนิด ทั้งชีวิตแทบไม่มีอนาคต บางคนเกิดมาดวงชะตาไม่ดีอยู่แล้ว ทำแทบตายก็เสมอตัว

เมื่อหวังพึ่งอำนาจจากพระเครื่องบ้าง ก็ต้องมองหาพระเครื่องที่เป็นที่ยอมรับในเรื่องการผลักดันชีวิตให้ออกสู่แสงสว่าง พ้นจากเงามืดอับของโชคชะตา และสามารถพลิกกลับจากร้ายกลายเป็นดี ตามแนวทางและศาสตร์ที่ยึดถือมาแต่โบราณ รวมทั้งสามารถหนุนชะตาชีวิต ลิขิตโชควาสนาต่อเราได้บ้าง นี่เป็นนิยามของพระเครื่องเนื้อผงที่ผมจะสร้างครับ นอกเหนือจากเรื่องเมตตา แคล้วคลาด คงกะพันแล้ว ที่มีมากกว่านั้นคือ การอำนวยโชคลาภวาสนา เกื้อหนุนชีวิตให้รุ่งเรือง พบแต่ความสำเร็จ มากด้วยบารมี วันพฤัสที่9 เราจะมาดูกันว่าเป็นพิมพ์อะไร

17. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

คำว่าครอบครัว....เหมาะสำหรับบ้านหลังนี้จริงๆ
    [FONT=Arial ! important]
    [/FONT]​

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ใช่เลยครับ รวมทั้งสาย ลป.ทิม อีกองค์หนึ่ง
    ดีแล้วครับ หากรวมกันทำเรื่องดีๆ จะทำได้ยิ่งใหญ่กว่าทำคนเดียว
    เมื่อคนจำนวนมากอยู่ด้วยกัน ต้องมีความเห็นแตกต่างกันได้บ้าง เป็นเรื่องธรรมดาเช่นกัน เพียงแต่ให้มีจุดหมายเดียวกันก็พอ

19. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบพิมพ์พระเร็วๆ มาทายกันก่อนดีกว่าครับ พระมหาชนกครับ :cool:

20. Tawatchai1889

แนะนำมวลสาร อยากใส่ แป้งเสก หลวงปู่บุดดา ครับ

สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ก็มีครับ