ปิดรับบริจาค โครงการ กฐิน 100,000 กอง ในนามเว็บพลังจิต ขอเชิญร่วมทอดกฐิน ปิดรับบริจาค 4 ต.ค.49

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 25 กันยายน 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. lomkao

lomkao เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2005
    ผมและครอบครัว ขอร่วมทำบุญกฐิน 500 บาท

โอนเงินเข้าบัญชี
    วันที่ 03/10/49 เวลา 19.54 สถานที่ A00287 ธนาคาร 006

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

2. Jdin_buddhism

Jdin_buddhism เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีและขออนุโมทนาครับ

วันนี้ ๔ ตุลาคม ๔๙ ได้โอนเงินไปร่วมทอดกฐิน แสนกองแล้ว ดังนี้

คุณลือชา ธรรมวิชิต และคณะ
    โดยถวายปัจจัยไว้กับ พระอาจารย์เล็ก แล้วผมเป็นคนนำฝากเข้าธนาคารให้อีกต่อหนึ่ง จำนวน ๓๒๐ บาทผมสบทบอีกจำนวน ๑๘๐ บาท

รวมเป็นทำบุญทอดกฐินแสนกอง จำนวน ๕๐๐ บาท

ขอผลบุญนี้ส่งนำให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงพระนิพพานเป็นที่สุดในชาตินี้เทอญ....หากแม้ยังไม่ถึงพระนิพพานฉันใด ขอบุญกุศลส่งนำให้ได้เกิดในภพภูมิที่ดี ที่มีแต่ความสุข ยิ่งขึ้นไป ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ...

ขอถวายบุญกุศลนี้แด่พระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์
    ขออุทิศส่วนกุศลนี้แด่ครูบาอาจารย์ บิดา มารดา ญาติ พี่น้อง เจ้ากรรมนายเวร ท่านเทวดาที่ปกป้องคุ้มครองข้าพเจ้า ท่านเทวดาทุกชั้น พรหมทุกชั้น ท่านท้าวเวสสุวัณ ท่านพระยายมราช พระแม่ธรณีทั้ง ๕ เปรตทั้งหลาย ดวงวิญญาณเร่ร่อน สัมพเวสี ขอให้ได้มีประโยชน์เช่นเดียวกับข้าพเจ้าตั้งแต่กาลบัดนี้เป็นต้นไปเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2006
  3. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    กระผม นายภัทรพงศ์ นิยมชาติ ได้ร่วมทำบูญกฐินแสนกองเป็นจำนวนเงิน 100 บาท

โอนเมื่อวันที่ 4 ตุลาคม เวลา 15.24 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาสี่กั๊กเสาชิงช้า

ขอผลบุญนี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าถึงพระนิพพานในกาลปัจจุบันด้วยเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2006
  4. poramase

poramase เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2005
    โอนไปแล้วครับ ๓๐๐ บาท

5. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    รอผมด้วยครับ พรุ่งนี้ผมจะโอนเงิน 100 บาทครับ ขอผมเป็นคนสุดท้ายแล้วกัน บุญใหญ่

6. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมาก และอนุโมทนาด้วยค่ะ
    สำหรับข้อแนะนำของทั้งสองท่าน

มะลิจะนำไปโพสไว้ในห้องทีมงานค่ะ ขอบคุณค่ะ

7. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ต้องกราบขอโทษคุณเว็ปโนและผู้อ่านกระทู้ทุกท่าน ที่ได้โพสว่าจะโอนเงินเพื่อร่วมบุญกฐินแต่ก็ไม่สามารถทำได้ในวันนี้อีก เนื่องจากเครื่อง ATM บอกว่า
    "บัตรของท่านไม่สามารถทำรายการได้ในขณะนี้" ซึ่งผมเองก็ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเหตุไร?!!
    อาจจะเป็นไปได้ว่าเป็นการโอนเงินต่างธนาคาร ซึ่งเลยเวลาทำการแล้วเพราะผมได้ทดลองไปหาเครื่องใหม่ก็แจ้งเหมือนเดิม แต่สามารถถอนเงินได้ตามปกติ
    เหตุที่ไปโอนช้าเพราะว่าต้องไปเลี้ยงส่งเจ้านายกลับประเทศญี่ปุ่นครับ โดยไปกับรถของบริษัทไม่ได้เอารถส่วนตัวไปทำงาน พอเลิกงานเลี้ยงจะไปโอนก็เป็นเวลาค่อนค้างจะดึกแล้วเลยเป็นปัญหาสำหรับผม ผมลงรายการมาให้ดูด้วยครับว่าถอนได้ แต่เหตุไฉนทำไมจึงโอนไม่ได้??? ใครเป็นเจ้าหน้าที่ธนาคารบ้างช่วยเฉลยหน่อยครับ.
    04/10/06 21:39 A146B277
    BBL BE 1ST CARD
    MAPTAPHUTINDUSTRIAL (INST
    *RECORD NO. 2941
    *WITHDRAWAL 1,000.00
    *FR 4081347
    ก็ต้องขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีโอกาสได้ร่วมทำบุญด้วยก็แล้วกันนะครับ....สำหรับผมก็หวังว่าคงจะมีโอกาสได้มีส่วนร่วมในปีต่อๆไปครับ...

8. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เอาใจช่วยครับ เพราะผมก็คิดว่าผมจะเป็นคนสุดท้ายเหมือน ไม่รู้จะแพ้ฟลาว์ทั้งคู่หรือเปล่านะครับ..หุ..หุ..(b-oneeye)

9. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    รอด้วยค่ะ...ลืมค่ะว่าวันนี้เป็นวันที่ 4/10/49 ทันมั้ยค่ะเนี้ย...ถ้าไม่ทัน..ขอร่วมโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะค่ะ..ถ้ายังให้ได้วันพรุ่งนี้จะโอนเงินบุญร่วมด้วยค่ะ...สาธุ...สาธุ...สาธุ[b-wai] [b-wai] [b-wai]

10. พรหมประกาศิต

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 4 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>พรหมประกาศิต, jasminine </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ยังไม่นอนอีกเหรอครับ เที่ยงคืนแล้วนะ ถ้ายังไงรบกวนช่วยแจ้งทีมงานด้วยนะครับ ว่าจะยืดเวลาออกไปได้อีกสักหน่อยได้หรือไม่ เผื่อว่ามีคนต้องการจะร่วมทำบุญเพิ่มเติมอีก...รวมทั้งผมด้วยครับ..แห่ะ..แห่ะ..เสียดาย มั่ก..มั๊ก..
    นั่นแน่..คุณ Jenny โผล่มาอีกคนแล้วครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2006
  11. jasminine

เวลาของมะลิบ่ายกว่าๆ ค่ะ (Washington DC) ^_^

สำหรับท่านที่รอโอนมาเป็นเที่ยวสุดท้าย
    มะลิไม่แน่ใจ แต่จะรีบไปเช็คให้นะคะ
    คิดว่าน่าจะยังได้ถ้าโอนก่อนเที่ยงวันนี้ (5 ก.ย)
    แต่ขอเช็คก่อนนะคะ ว่าทันหรือไม่ทัน แล้วจะรีบแจ้งให้ทราบค่ะ

โมทนาค่ะ

12. jasminine

หลังจากวันที่ 4 เราจะต้องเริ่มโอนภายในวันที่ 5 พฤหัส และ/หรือ ศุกร์ 6
    เนื่องจากกฐินกองแรกทอดวันที่ อาทิตย์ 8 นี้...

ดังนั้น ตอนนี้อาจจะทัน หรือ ไม่ทัน ขึ้นอยู่กับพี่ตั้มจะไปโอนเวลาไหนค่ะ
    ยังไงเช้านี้ มะลิจะรีบถามพี่ตั้ม และ แจ้งให้ทราบนะคะ

13. jasminine

สำหรับ สมาชิกที่ต้องการบริจาค วันนี้ (5 ก.ย) ยังพอทันเวลาค่ะ

แต่ขอให้โอน ก่อนเที่ยง ของวันนี้เท่านั้นนะคะ

หลังเที่ยง ปิดรับนะคะ เพราะต้องทำการรวบรวมเงิน และ เริ่มแบ่งโอนไปยังบัญชีวัดต่างๆ แล้วค่ะ

ท่านใดไม่ทันก็รอร่วมบุญกันใหม่ปีหน้านะจ๊ะ

ขอบคุณค่ะ

14. hatreum

hatreum เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2006
    ร่วมบุญกฐินอานิงสงค์คูณแสนไปแล้วครับ เมื่อวันก่อน ...(ประมาณอังคาร) 500 บาท
    แต่อยากทราบว่ากำหนดจิตอย่างไรครับ 100,000 ครั้ง...(สงสัย)
    ขอบคุณครับ

15. nang1111

nang1111 Active Member

เป็นโครงการที่ดีมากๆๆค่ะ เพราะจากที่อ่านในเวปแล้วอยากร่วมทำบุญกับหลายๆๆที่ และได้โอนเงินไปวันที่ 4 ต.ค. 49 เรียบร้อยแล้วค่ะ
    1. ขอร่วมทำบุญกับ โครงการ กฐินแสนกองค่ะ

โดยมีรายชื่อทำบุญดังนี้
    พ่อสาย แสนสำอางค์ 100 บาท
    สุพรรณี แสนสำอางค์ 100 บาท
    รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 200 บาท
    โอนเงินไปเลขที่บัญชี 181-2-14211-7 วันนี้เวลา 13.02ค่ะ

2. และกฐินวัดท่าซุง

โดยมีรายชื่อทำบุญดังนี้
    พ่อสาย แสนสำอางค์ 100 บาท
    สุพรรณี แสนสำอางค์ 100 บาท
    รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 200 บาท

โอนเงินไปเลขที่บัญชี 045-4-50384-6 วันนี้เวลา 13.06ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะค่ะ

อานิสงส์นี้จงส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัว จงปราศจากเคราะห์กรรมแคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวงและขอให้ชีวิตของข้าพเจ้าและครอบครัวมีความสุข ความเจริญรุ่งเรืองยิ่ง ๆ ขึ้นไป ประกอบกับงานสิ่งใดจงสำเร็จสมปรารถนา คำว่า"อด" หรือคำว่า "ไม่มี" จงอย่าบังเกิดแก่ข้าพเจ้าและครอบครัวตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปขอให้พบพระอริยสงฆ์และพระพุทธองค์ในนิพานด้วยเทอญ

ข้าพเจ้าขอแผ่เมตตาจิตอุทิศส่วนกุศลผลบุญนี้ ให้บิดามารดา ปู่ย่าตายาย ญาติพี่น้องทั้งหลายครูบาอาจารย์และบุคคลที่มีพระคุณทุกท่าน เทวดาที่คุ้มครองข้าพเจ้าและครอบครัวของข้าพเจ้า พระภูมิ เทวาเจ้าที่ เจ้ากรรมนายเวรและสัมภเวสีทั้งหลาย และสรรพสัตว์ทั้งหลายทั้วปวง พร้อมทั้งผู้ที่ข้าพเจ้าและครอบครัวไม่เคยล่วงเกินด้วย กาย วาจา ใจ ตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันในชาตินี้จงรับอนุโมทนาในส่วนบุญนี้ ด้วยจิตยินดีแล้วอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าและครอบครัวตลอดกาลนานด้วยเทอญ
    <!-- / message --><!-- edit note -->

16. พรหมประกาศิต

อนุโมทนาครับ และขอขอบคุณมากที่ช่วยแจ้ง ไปทางข้อความส่วนตัวด้วย
    ก็คงไม่ทันแล้วล่ะครับ โอกาสหน้าฟ้าใหม่ยังมีครับ ก็อาศัยอนุโมทนาเอาครับ
    ประหยัดดี อิ..อิ..
    (f)

17. ao.angsila

ao.angsila เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    :cool: เย้ๆ ผมได้ทำบุญกฐินแสนกอง โดยโอนเงินที่ตู้atm ธ.ไทยพาณิชย์ เวลา 10.52 น. วันที่5/10/49 locat 5075 โอน 100 บาท ดีใจที่ได้ทำแล้ว ขอขอบคุณ คุณมะลิมากที่บอกผม บุญกฐินแสนกองขอน้อมถวายพระเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา และเพื่อพระนิพพานในชาตินี้...ครับ(verygood) (i) (i) (i) มีโอกาสต้องรีบทำเร็วๆครับ ไม่รู้ว่าเราจะตายเมื่อไร ขอทุกท่านอย่าประมาทนะครับ (ผมคงได้ทำเป็นคนสุดท้ายแน่เลยอิอิ)แต่ไม่เป็นไรพระสิวลีเคยถวายน้ำผึ้งเป็นคนสุดท้ายเหมือนกัน...
    ขอทุกท่านรวยทุกคนครับ เพ็งๆ พาๆ หาๆ ฤาๆ....

18. น้องเอง

น้องเอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนาค่ะ

19. น้องเอง

น้องเอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    ขอสมทบทุนกฐินแสนกอง 100 บาท โอนเงินวันที่ 4 ต. ค ค่ะ อนุโมทนาด้วยค่ะ

20. mayongnes

mayongnes เป็นที่รู้จักกันดี

ผมและครอบครับ ขอร่วม สมทบทุน 500 บาท ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้