ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. T_K_M_S

T_K_M_S สมาชิก

18 ธันวาคม 2013
    พี่คะ สอบถามการไหว้ราหูของที่วัดน่ะค่ะ

เห็นพี่โพสไว้ แล้วต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคะ
    ต้องใส่ชุดสีขาวมั้ยจ๊า แล้วต้องเตรียมของไหว้ไป หรือต้องทำยังไง

สนใจอยากไปร่วมพิธีน่ะค่ะ

ขอบคุณพี่ๆ มากๆ นะคะ (k)

2. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพ่อเณร
    สวัสดีครับ
    หากเรื่องนี้เป็นดังที่กล่าวนะครับ ผมขอแนะนำครับ
    ก่อนอื่น ลองสวดมนต์ครับ บทอิติปิโส บทพาหุงมหากา แล้วขอบารมี พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ แผ่ส่วนบุญให้กับเจ้ากรรมนายเวรของแฟนเราก่อน
    หากไม่หาย อยากพามากราบพ่อเณร ก่อนมา ไหว้พระ ระลึกถึงพ่อเณร อธิฐานว่า ลูกจะมากราบพ่อ ขอให้เจอพ่อเณร แนะนำมาช่วงบ่ายนะครับ ปกติช่วงเช้าท่านจะ ติดกิจนิมนต์ครับ
    มาถึงก็เข้าไปกราบท่านครับ เล่าเรื่องที่เราเจอให้ท่านฟังครับ ท่านจะแนะนำวิธีให้เราปฏิบัตเองครับ

ปล ต้องเข้าใจก่อนครับว่า พ่อเณรท่านไม่ใช่พ่อมด หมอผี ท่านไม่มีวิชาไล่ผีอะไรหรอกครับ ท่านมีแต่ เมตตา บารมี ของพระเถระเจ้า ที่จะส่งให้กับทุกๆท่าน ทุกภพ ทุกภูมิครับ

เข้าวัดได้ทุกวันครับ ยินดีต้อนรับเสมอครับ

สาธุๆๆ

3. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ตะกรุดพญากาเผือกทั้ง 2 ดอก เนื้อทองแดงกับเนื้อเงิน

4. Lukkrok

พยายามให้ขาวไว้ก็จะดีเวลาร่วมพิธีต่างๆ แต่ถ้าไปทำงานมาไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร
    ของที่วัดเขาเตรียมไว้ให้เป็นชุด แต่มีจำนวนจำกัด ถ้าไปไม่ทันก็ร่วมพิธีได้

5. Lukkrok

แก้วหนุนดวงเป็นเนื้อทองแดงชุบกะไหล่ทองครับ ไม่ใช่ทองเหลือง

ให้ไหว้พระสวดมนต์เอาเหรียญไว้ในมือ (ถ้ามีกรอบไม่ต้องเอาออก) แล้วนั่งสมาธิเอาเหรียญวางบนมือ ออกจากสมาธิก็ให้อุทิศส่วนกุศล แล้วอธิษฐานเรื่องที่ปรารถนา
    ...ขอให้โชคดี

6. T_K_M_S

T_K_M_S สมาชิก

18 ธันวาคม 2013

ขอบคุณมากๆ ค่ะ (rose)

7. code36

code36 เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณครับ

8. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    ขอบคุณครับ บทสวดมนต์ทั้งหมดช่วยได้จริงครับ แต่พอสวดมนต์เข้านอนเรียบร้อยแล้วตอนกลางคืน ก็จะเกิดขึ้นอีกครับ ตอนผมสวดมนต์ให้ของจะออกมาเยอะ แต่ต้องเพิ่งน้ำมนต์ ทั้งเข็มทั้งซากงู ทั้งตะขอ เศษแก้วเวลาแฟนผมอวกออกมากจะมีเลือดปนออกมา ถ้าเผลอนอนหลับสนิทเมื่อไร เหลือดจะออกทางจมูก จนถึงเช้า มีอยู่ครั้งนึงเลือดออกจนไม่ยอมตื่นต้องรีบส่งโรงพยาบาล รับเลือดเพิ่มพอได้รับเลือด ร่างกายก็ไม่ยอมรับ ผมคิดว่าวันนั้นจะไปแล้วต้องไปจุดธูปขอพระที่อยู่หน้าตึกให้ช่วย พอแฟนผมตื่นขึ้นมา บอกว่า เดินไปในที่ที่มีคนเดินไปทางเดียวกัน ทุกๆคนเดินเขาไปในแสงแฟนผมเดินเข้าไปในแสงแล้วครับ แต่เดินกลับมาไม่ได้ได้ยินเสียงทุกคนเรียกชื่อแต่พยายามกลับมาที่เก่าก็กลับออกมาไม่ได้ แฟนผมเล่าว่าหลังจากนั้นมีแสงสีเหลืองๆทอง มาดึงกลับไปถึงได้ตื่นขึ้นมา ตอนนี้ก็ถือว่าเบาเยอะแล้วครับแต่ก็ยังมีอยู่ ปู่ของบ้านแฟนเคยฝากเป็นลูกหลวงพ่อป่านตอนเด็กๆและเป็นศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ปู่เล่าให้ฟังว่าท่านมาเข้าฝันว่าสิ้นปีนี้ถึงจะหายหรือคนทำของใส่ไม่ได้แล้ว เดือนนี้ยังเดือนมิถุนา อีก 6 เดือนครับ ผมเลยอยากช่วยแฟนเรื่องนี้ครับ ผมไม่คิดว่าหลวงพ่อเป็นหมอผีหรือพ่อมดอะไรหรอกครับได้อ่านประวัติของท่านมาก็เกิดการศรัทธาและอยากเพิ่งบารมีครับ คนไม่เคยถูกของใส่ตัวทั้งดนจิต บังคับ ก็พูดยากครับ ขึ้นอยู่กับความเชื่อแต่เพราะผมศรัทธาเห็นลูกศิษย์ของท่านในนี้เยอะ จะขอฝากเป็นลูกศิษย์ด้วยเข้าไปทำบุญที่วัด 2 ตั้งใจไปทำบุญและตั้งใจไปเพิ่งบารมีหลวงพ่อท่านถึงได้ศรัทธาและเช่าวัตถุมงคลมา เดินไปคนเดียวโดยที่อ่านจากระทู้นี้ ช่วนใครก็ไม่มีใครยอมมา แถมตกงานอีกแฟนก็มาเป็นแบบนี้ แต่เพราะมีศรัทธาผมเลยมาคนเดียว และเป็น 2 ครั้งที่ผมไป

9. bunzenji

ขอบคุณท่าน Lukkrok alek222

ที่แนะนำครับ
    ผมได้เข้าไปในวัดเห็นว่ามีการสร้าง อุโบสถ์ที่ยังไม่เสร็จและมีโคลงการที่จะขยายพื้นที่วัดอีก แถมหลวงพ่อยังมีโครงการช่วยเหลืออีกหลายโคลงการ ผมก็ถวายสังฆทาน หยอดเงินตามปัจจัยที่ช่วยได้ตามกำลัง และผมก็ได้เช่าเหรียญ

แก้วหนุนดวง เนื้อทอง (ให้พี่สะใภ้) เนื้อปรอท เลี้ยมขึ้นขอเรียบร้อย
    กำไรทอง เทพทันใจ (ให้แม่)
    ขุนแผนไก่แก่ ผมอ่านจากระทู้เรื่องพระพุทธคุณครอบเรื่องการค้าขายและการเจรจา และยังมีกุมารด้วย (ผมเจอหลวงพ่อช้าไปลงทุน เจ้งเรียบร้อยครับตอนนี้ก็สมัครงานไปอ่านประวัติท่านไปสวดมนต์และศรัทธาครับ) จะเข้าวัดวันศุกร์หน้าแฟนผมมาด้วยครับ ผมคงได้บูชาองค์พระพุทธเจ้า 5 พระองค์กับ ต่อเงินต่อทองไม่ก็สาริกาเนื้อผงกะว่าถ้าอนาคตได้ขายของผมคงได้ ขอบารมีวัตถุของหลวงพ่อตอนนี้ได้แต่เช่าเก็บไว้ เผื่ออนาคตจะหาแบบนี้ไม่ได้ ตอนนี้ยังไม่ค่อยรู้เยอะเท่าไรครับว่าต้องใช้อะไรบางงบมีน้อย ผมบูชาเท่าที่จำเป็นแล้วก็หางานไปก่อนครับ

10. มะฬำมะฬอย

มะฬำมะฬอย เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2013
    """"""""""""""""""
    รึบางที...ก็เป็นท่านนั่นแหละที่เสร็จเธอ เธออาจมี........(มองอีกุมม)

11. mkw

mkw เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2006
    กราบพ่อเณร
    ส่วนคุณ bunzenji ผมขอเอาใจช่วยนะครับ ให้ผ่านเรื่องร้ายๆ นี้
    ไปได้ด้วยดี ในเร็ววัน ครับ

12. bunzenji

ท่าทางเคราะห์จะหนักจริงๆ ห้อยขุนแผนเงียบจุง
    รบกวนสอบถามครับ ห้อยขุนแผนไก่แกกับพระพุทธเจ้าได้รึเปล่าครับเป็นพระที่นับถืออีกวัดครับ

วันนี้ผมได้เข้าไปที่วัดอีกครั้งและได้กราบหลวงพ่อท่านครับ มีแขก แขกคนนี้เป็นศิลหรือเป็นแขกพ่อท่านที่รู้จักมา 20 ปี ผมก็เดินดุมๆเข้าไปแล้วก็นั้งลงห้างๆจากที่นั้งของหลวงพ่อ เพราะเห็นว่าแขกคุยอยู่ผมกะกราบใกล้ๆแล้วว่าจะเดินออกไป แต่หลวงพ่อทักครับ ว่ามีอะไร ผมเลยพูดไปว่า ผมมาชมบารมีของหลวงพ่อครับ หลวงพ่อไม่ค่อยได้ยิน สงสัยอยู่หางเกินผมเลยเดินเข้าไปใกล้ๆ ผมเห็นหลวงพ่อรู้สึก ปิติครับ แล้วหลวงพ่อก็เลยเทศน์เรื่องยักษ์ที่กินเวลาไปเรื่อยๆ หลวงพ่อท่านให้ข้อคิด และท่านก็พูดขึ้นมาในสิ่งที่ผมสงสัยมานาน ว่าทำไมคนอื่นๆถึงได้ทำอะไรได้สำเร็จผมอยากสำเร็จเหมือน (ไม่ได้ฝันนะครับ)เถ่าแก่น้อย เหมือนคุณตัน ผมก็หางานหาโอกาสมาหลายๆครั้งจนผมเลิกคิดแค่อยู่แค่กินแค่เลี้ยงพ่อแม่ได้ก็พอแล้ว ความกระจ่างผมหายไปเลย หลวงพ่อท่านบอกว่า ความสำเร็จอยู่ที่ฟ้า ฟ้ากำหนดมา หลวงพ่อก็พูดอีกว่าคนหรือจะสู้ฟ้าได้ ผมเลยนิ่งไปไอที่ผมสงสัยเลยหาย ท่านถามว่ามีครอบครัวหรือยังผมเลยพูดไปว่ากำลังจะมีครับ แต่สิ้นปีคงได้บวชก่อนท่านก็เลยพูดว่า บวชเลยไม่ต้องสึกพูดแล้วท่านก็ยิ้ม ผมก็พูดกับท่านว่า เคยมีเมื่อสัปดาห์ที่แล้วคิดว่าจะบวชแล้วไม่สึก หลวงพ่อท่านก็พูดออกมาเหมือนบอกว่าให้ปล่อยว่าง ผมเลยฟังไป แต่ว่ายิ่งฟังเหมือนใจมันแป้วๆ เหมือนใจเริ่มไม่ปิติใจหายครับ ยังไงไม่รู้ แล้วผมก็ยกมือไหวหลวงพ่อ แขกที่มาก็บอกให้ผมขอพรท่านแต่ผมเกรงใจ เกรงๆใจมันแป้วๆก็เลยแค่กราบลาหลวงพ่อ แล้วก็เดินออกมา แต่เห็นเด็กยกอะไรซักอย่างผมก็เลยหลวงพ่อก็ให้เด็กไปยกผมก็เลยถามหลวงพ่อให้ผมช่วยไหมครับ หลวงพ่อบอกว่าช่วยได้ก็ดี ง่ะ หลวงพ่อก็เดินไป (ผมพาเพื่อนมาด้วยมันดันเร่งอีกผมเลยต้องขอตัวกลับโดยที่ไม่ได้บอกหลวงพ่อว่าไม่ได้ช่วยแล้ว) อาการใจที่มันจากปิติกลายเป็น แป้วๆนี้ คืออะไรครับ ผมงงตัวเอง

มาที่ห้องวัตถุนะครับ ผมบูชาวัตถุหลายรายการ
    หลวงพี่ก็พูดให้คิดเหมือนกันครับว่า บูชาไปอย่าไปยึดติด ถ้ายึดติดจะกลายเป็นงมงาย จึกอีกแล้วครับ ผมก็ลืมไป -*-
    วันนี้เดินออกมาจากวัดด้วยใจแป๊วๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2014
  13. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    555:cool:

14. kiwikung

วันนี้เข้าวัดครับ

15. kiwikung

ภาพบรรยากาศครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.9 MB
      เปิดดู:
      80
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2014
  16. kiwikung

ช่วงกำลังสวดบูชา อาทิตย์ จันทร์ อังคาร ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      851.6 KB
      เปิดดู:
      74
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2014
  17. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    สวัสดีครับ ผมไม่ได้รู้เนื้อหาที่ทำให้คุณใจแป๊ว คงให้ความเห็นอะไรไม่ได้นะครับ ขอแสดงความคิดเห็นเป็นเรื่องล่ะกันนะครับ
    1. เรื่องแฟนโดนของ พามาที่วัดมาหาหลวงพ่อท่าน และบอกกล่าวท่านตามเรื่องที่ประสบพบเจอมาเลย อย่างน้อยที่สุดก็ได้มากราบขอพรหลวงพ่อ และสิ่งศักสิทธิ์ในวัด
    2. เรื่องการงานและวิบากกรรมทั้งหลาย ขอให้อดทนครับ วิบากกรรมเป็นเรื่องของใครของมัน จะแก้ให้กันโดยไม่ส่งผลเสียตามมาเลยไม่มี การสะเดาะเคราะห์แก้กรรมมันไม่ได้ช่วยให้หมดวิบากกรรมเสมอไป หลวงพ่อสอนเสมอว่าให้อดทนรับกรรม ชดใช้วิบากกรรมพร้อมกับเชื่อมั่นในผลของบุญและความดี และหมั่นทำความดีไปพร้อมๆ กัน เมื่อไรที่วิบากกรรมหมด ผลบุญทั้งหลายที่สั่งสมมากจะส่งให้ประสบความสำเร็จแน่นอนครับ
    3. วัตถุมงคล อย่างที่หลวงพี่ท่านสอน เช่าบูชาตามกำลังของเราก็พอ แค่แก้วหนุนดวงและเหรียญพลิกดวงก็สุดยอดแล้ว :cool::cool:
    4. ห้อยขุนแผนไก่แกกับพระพุทธเจ้าได้ครับ เพราะขุนแผนของวัดทุ่งเป็นสายเทพครับ

ขอให้โชคดี และยึดมั่นในความดีครับ

18. spiderza007

spiderza007 เป็นที่รู้จักกันดี

เสียเรียบร้อยครับพี่ อิอิ แต่พักนี้คนเก่าๆหายไปไหนกันครับ

19. kiwikung

งานเยอะกันครับ เจอกันที่วัดเลยเฟรน
    ช่วงนี้ค้าขายดีไหมครับ

20. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพ่อเณร
    เสี่ยครับ ช่วยเอารูปงานเมื่อวานลงให้ชมหน่อยดิครับ ผมไม่มีโอกาสได้ไปครับ

แต่งาน พระครู เสี่ยไปวันไหนครับ ท่านใดไปงาน พระครูวันไหนกันบ้างครับ จะได้เจอกัน