ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    วันนี้เอาภาพโภน้ำมนต์ในกุฎิพ่อมาให้ดูนะครับ สังเกตดีๆๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ท่านพี่ URA ลืมอะไรหรือป่าวครับ แหะๆ ดู มิ่งขวัญกับลูกอม
    วัตถุมงคลหลวงพ่อเณรที่แน่น โชคลาภ แนะนำหน่อยครับ ราคาย่อมๆ โชคลาภแน่นๆ
    เพราะตอนนี้ ผมขาลงมากเลยครับ ลูกก็อ่อน เมียก็พึ่งได้งานทำ ผมมีรายได้คนเดียว
    ผ่อนรถอีก โห๊ะ........หนักพอได้ ลูกๆกุมารผมก็ช่วยเต็มที่นะ แต่อย่างที่บอกอะครับ
    คือตอนนี้ ถ้าพลาดทำเงินช๊อตเมื่อไหร่ งานงอกแน่นอน 555555555+

3. ura

พรุ่งนี้ผมเข้าวัดไปเจอกันได้ที่จุดรวมพลที่เดิมนะครับ ขอให้ลูกพ่อทุกคนโชคดีมีความสุขร่ำรวยๆๆๆ

4. naygood

เข้าวัดตอนกี่โมงครับ จุดรวมพล อยู่ที่ไหนหรอครับเผื่อผมจะแว๊บไป

5. ura

น้องรักรอแป๊ปนึง ตอนนี้พี่หรอยๆๆอยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ดูให้เเน่นอน เอาแบบดีสุดๆๆราคาเบาสุด พูดตรงๆๆตอนนี้ไม่มีอันไหนดีเท่าน พระปิดตาบันดาลทรัพย์หลวงพ่อแก้วแล้ว พ่อชอบบอกอย่างนี้ทุกที พ่อภูมิใจองค์นี้มาก และพิมพ์เน้นโชคลาภให้เก็บปิดตาแช่น้ำมนต์นี่สุดๆๆแล้วห้อยเดี่ยวได้ อธิฐานขอให้เงินทองไหลเวียนสะดวก นอกจากนี้ขอให้เราผ่านพ้นช่วงเวลาวิกฤติไปให้ได้นะ ขอบารมีพระ บารมีพ่อเณรคุ้ม สาธุๆๆๆๆ รวยๆๆๆๆๆ น้องรัก:cool:

6. ura

ประมาณบ่ายโมงแก่ๆๆ นะครับที่ห้องวัตถุมงคลสะดวกเเว๊ปก็เข้ามาไม่สะดวกไม่เป็นไร

7. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

อิจฉาๆ คนบ้านใกล้ อยากไปใจจะขาด มีใครอยู่ใกล้ๆบ้านผมมั่งเนี่ยจะได้หาเพื่อนไปวันหยุด ผมอยู่ สาทร นี่กำลังนั่งดูในเฟซของวัดอยู่ ไม่มีโอกาสได้ไป ต้องสั่งผ่านเวปเอาแล้ว มัวแต่รอไปเช่าเอง ของดีๆหมดก่อนจะถึงเวลานั้นแน่ๆ

8. naygood

โอเคครับ เล็ง กุมารพ่อแก่ ลูกอมชมพู แล้วก็ปิดตานี่แหละครับ เท่าไหร่แล้วหว่าเนี่ย 400+200+50
    650 แล้ว555555555555+ พอไหวๆ เซ็ทนี้ครบทุกด้านแล้วมั้ง ทุนเดิมมีหนุมานแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  9. naygood

โอเคครับ ถ้าผมมีโอกาสได้ไป แล้วผมจะู้รู้ไหมเนี่ยว่าท่านคนไหน

10. naygood

พูดถึง หนุมานท่าน แรงไม่เบานะ เรื่องเมตตานี่ เด่นมาก ยอมรับครับ

11. b_kung

b_kung สมาชิก

ขอบพระคุณท่าน C220 และท่าน pis_41 มากๆครับ ว่าแต่ "ยาวาสนาจินดามณี" ยังมีให้เช่าบูชาอยู่ที่วัดมั้ยครับ

12. b_kung

b_kung สมาชิก

ขอบพระคุณ ท่าน ura มากครับ เรื่องไปหาหมอรักษาเนี่ย ไปเป็นปกติอยู่แล้วครับ แต่บางเรื่องมันก็เหมือนโรคเวรโรคกรรมอ่ะ โรคเดียวกันคนอื่นรักษาหาย แต่เราก็เป็นๆหายๆไม่หายขาด พอดีผมว่าจะเอาไปอธิษฐานทำน้ำมนต์ให้แม่กินด้วย จะได้เสริมกันกับอาการป่วยออดๆแอดๆ

13. dropkick

dropkick เป็นที่รู้จักกันดี

เลือกไปเลือกมาเยอะแหะ ที่ว่าเยอะคือ งบ น่ะครับสงสัยต้องคัดๆก่อนแล้วล่ะงานนี้ กลัวคนที่บ้านเห็นแล้วจะแพ่นกบาลเอาได้ถ้าสั่งมาตู้มเดียว
    ตอนนี้ที่เล็งๆไว้ก็มี
    1.พระผงชมพู
    2.สมเด็กสาริกา(นี่ใช่สาลิกาลิ้นทองหรือป่าว ถ้าไม่ใช่คืออันไหนครับ)
    3.เหรียญพยัคปราบเซียน
    4.เหรียญแก้วหนุนดวง(ไม่รู้เนื้อปรอทยังมีอยู่หรือป่าว)
    5.เหรียญเทพทันใจ (เอาเนื้อไหนดีครับแนะนำหน่อยจ้า)
    6.ลูกอมชานหมาก
    7.ตระกรุดพญากาเผือก เห็นมีหลายเนื้อ แต่แพงสุดคือ 700 นี่คือตัวแรงใช่หรือป่าวครับ
    เลือกไปเลือกมา สองพัน กว่าแล้ว ยังมีอีกหลายเลยที่อยากได้ มีใครสามารถช่วยคัดให้หน่อยได้ไม๊ครับว่า เอาอันไหนก่อนดี แล้วเดือนหน้าค่อยเก็บที่เหลือ เหมือนรักพี่เสียดายน้องเลย

14. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ใช่แล้วครับคนเยอะจริงๆ มาไหว้องค์ เทพทันใจ กันล้นหลาม

ต้องขอบคุณน้องๆศิษย์วัดท่งฯ ที่ช่วยกันทั้งอธิบาย จำหน่ายของ ช่วยหยิบของ ให้ข้อมูล จัดระเบียบ ฯลฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    โอววว คนเยอะมากมาย เยย แต่พี่ Lukkrok เค้าต่อแถวทำรายหรอคับ

16. marnburapa

ตะกรุดพญากาเผือก มี 2 เนื้อมะช่ายหรอคับ รื มีมากกว่านั้น อะคับ

17. thaiart

thaiart เป็นที่รู้จักกันดี

คนเยอะขนาดนี้หลวงพ่อไม่เหนื่อยแย่หรอครับ

18. Lukkrok

คนเขาไหว้พระก่อน แล้วมาสวดคาถาบูชาเทพทันใจ นำเครื่องสักการะ ไปถวายเรียบร้อยแล้ว หลังจากนั้นต้องเอาผ้าไปถวายท่านแล้วเอาหน้าผากไปแตะนิ้วท่านก่อนอธิษฐาน ขอพร

แต่สงสัยตอนขอพรเนี่ย คงจะกลัวองค์เทพท่านไม่เข้าใจรายละเอียด เลยต้องอรัมภบทนานไปหน่อยมั๊ง แถวเลยยาวทั้งวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  19. marnburapa

ผมว่า ถ้าขอหลายอย่างเกินไป รือรัมบท ยาวไปหน่อย องค์เทพท่านจะ งง
    เอามากกว่า - -"

20. Lukkrok

เมื่อวานนี้มีหลายกรณีที่แปลกดี

มีกลุ่มนึงที่มา เขาศรัทธาและตั้งใจจะไปไหว้เทพทันใจที่หม่า แต่ก็มีเหตุให้ไม่ได้ไป 3 ครั้งแล้ว และเขาเพิ่งจะฝันว่า ท่านไปหาในฝันและบอกว่า "ไม่ต้องไปหาข้าที่พม่าแล้ว ข้ามาอยู่ที่วัดทุ่งเศรษฐี" ตื่นขึ้นมาก็หาข้อมูลและรีบมาสักการะที่วัดเมื่อวันอาทิตย์นี้

เด็กผู้หญิงไม่ถึง 10 ขวบ ฝันเห็นท่านเช่นกัน โดยเด็กบอกว่า "ฝันเห็นพระทาปากสีแดงแต่งตัวสวยๆ อยากไปไหว้มาก" แล้วรบเร้าแม่ว่าจะไปไหว้ พ่อ-แม่เคยมาวัดทุ่งเศรษฐีนานมากแล้ว ก็เลยพามาที่วัด เมื่อมาถึงเด็กก็บอกว่า องค์นี้เลยที่หนูฝันเห็น พ่อ-แม่ก็เลยต้องบูชาเครื่องสักการะให้ลูก แล้วก็ต้องอุ้มเพื่อให้เอาหน้าผากไปแตะนิ้วท่านเพื่ออธิษฐาน

ยังมีอีกหลายกรณีทีเดียว เวลาเข้าวัดและช่างถามหน่อยก็จะได้รู้อะไรดีๆเยอะ