ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    เสียดายแบบสุดๆเลยครับ ... ถ้าตอนนั้นผมทันนะ ยังไงๆก็จะไม่พลาดที่จะนิมนต์ท่านมาอยู่บนโต๊ะหมู่ ฯ บ้านผมแน่นอน

แนะพี่น้องทุกท่านนะครับ ... ลองสังเกตุดูดีๆ ในห้องบูชาวัตถุมงคล ... ผ้ายันต์ทั้งหลายที่ให้เช่าบูชาอยู่ตอนนี้ ของดีๆทั้งนั้น อย่าพลาดนะครับ

2. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    พี่พราหมณ์เคยทักหลวงพี่หนุ่มว่า มีของดีทำไมไม่ใช้..... ก็ของที่ค้าขายได้หนะ เช่น นางกวัก กุมารทอง ฯลฯ ให้คนอื่นบูชาแต่ไม่ใช้เองแล้วจะรู้ได้ไงว่าขลังไหม
    ? ตั้งแต่วันนั้นก็เลยลองทีละอย่างจนหมด อยากรู้ว่าเท่าไหร่ขึ้นมากี่เท่า ให้ไปถามหลวงพี่หนุ่มกันเองครับ แต่บอกได้ว่าอึ้งก็แล้วกัน ไม่มีทางเดาถูกแน่ๆ

3. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ต้องขอบคุณศิษย์ทุกคนที่ช่วยงานวัดเท่าที่เราสามารถช่วยได้ เช่น c220 ura ex_smf dhammajak genotun pis_41 ฯลฯ

ยิ่งถ้างานเป่ายันต์เกราะเพชร งานประจำปี สวดภาณยักษ์ ด้วยแล้วยิ่งต้องการคนช่วยมาก อีกทั้งตอนนี้วัดเราเป็นสำนักปฏิบัติธรรมประจำกรุงเทพฯเป็นทางการแล้ว ต้องวางระบบต่างๆอีกเยอะ ใครช่วยได้ก็ขอให้ไปช่วยกัน 30 ปีที่ผ่านมางานของหลวงพ่อเยอะขึ้นเรื่อยๆ สิ่งที่เราทำเป็นการสืบสานพระพุทธศาสนาให้คงอยู่ เป็นการสงเคราะห์คนอื่นทางหนึ่งไม่ว่าจะมาจากส่วนใดก็ตาม แต่สุดท้ายก็จะไปสู่การปฏิบัติธรรมทั้งสิ้น และที่วัดเรานั้น คนมาปฏิบัติธรรมทุกหลักสูตร ฟรีตลอด ดังนั้นต้องวางระบบต่างๆให้ดีเพื่อให้รองรับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  4. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าที่ วัดมีงานวันไหนบ้างครับอยากเข้าไป ช่วย แล้วก็ ถ้าไปปฏิบัติธรรม ต้องทำยังไงบ้างครับ

5. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    ไม่ต้องขอบคุณอะไรกันหรอกครับพี่ Lukkrok ผมยินดีและเต็มใจอย่างสุดๆเลย ... รู้สึกมีความสุขมากๆที่ได้ช่วยงานวัด , หลวงพ่อ , หลวงพี่หนุ่มและพี่ (แม้นิดหน่อยก็ยังดี) ... จริงๆเมื่อวานอยากจะอยู่ช่วยนานๆเลยแต่มีธุระต้องรีบกลับจริงๆ (กลับไปถึงบ้านโดนที่บ้านว่าเลย) อิ อิ ... ยังไงผมขออาสายกมือเป็นอาสาสมัครคนแรกเลยครับที่จะไปเป็นกำลังเสริมหากทางวัดมีงานใหญ่ๆและต้องการคนช่วยมากๆเช่นงานเป่ายันต์เกราะเพชร งานประจำปี สวดภาณยักษ์ พี่ Lukkrok บอกผ่านเวปได้เลยครับพี่ ... เพราะผมเข้ามาอ่านเกือบทุกวันอยู่แล้ว ... และผมก็เชื่อว่าพี่น้องของเราทุกคนในนี้ก็พร้อมที่จะเป็นกำลังเสริมทุกเมื่อเช่นกันครับ ... :)

6. surebia

surebia สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2011
    อยากไปช่วยงานที่วัดต้องทำไงมั่งครับ

แล้วขอคำแนะนำด้วยครับ สมเด็จสาริกา กับสาริกาญาณวิญโญ นี่พุทธคุณต่างกันรึเปล่าครับ ว่าจะเก็บทั้งคู่ละครับ แต่อันนั้นก็อยากได้อันนี้ก็อยากได้

เลยว่าจะไล่เก็บอันที่ไม่คล้ายกันก่อน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กันยายน 2011
  7. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ชุดกรรมการนี่ ชุดหน่ายยยครับบบ แนะนำผมหน่อยจิคับ ไม่ยักจะเห็นใน facebook ของวัดเลย
    แล้วพระกริ่ง ยังมีอยู่หรอคับ มีแบบไหนอะคับ บอกป๋มหน่อยจิ

8. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

เศียรครู หลังกุมาร +แก้วหนุนดวง พุทธคุณเด่นทางใดคับ

9. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    พรุ่งนี้ คนไข้ ของหมอศัลยกรรมชื่อดัง ที่ผมพามาฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อ จะ ออก ตีสิบ อังคารนี้นะครับ เป็นเคส แปลงโฉม ทั้งหน้าให้สวย ปกติคนไข้แกก็เยอะอยู่แล้ว(หลังจากเจอหลวงพ่อ) ถ้าออกอากาศพรุ่งนี้ยิ่งไปกันใหญ่ ทีเด็ดของหมอ คือ แก เอาทั้งปิดตาบูชาองค์ดำ แก้วหนุน พญากาเผือกเนื้อเงิน ดวงแก้วเศรษฐี สาริการ้อยรัก ยันต์ขาวแดง และ ยันต์พลิกดวงไป โดยหลวงพ่อขอบัตรประชาชนเมตตาไปเขียนชื่อให้เองเลย ครับ มีอีกเยอะแต่จำได้แค่นี้ครับ อ้อ ผมเพิ่งให้ พระสังค์เรียกเนื้อแกไปใช้ด้วยครับ

10. C220

เศียรครูหลังกุมารอุ้มไก่กำไรดี ตามเจตนารมณ์ของ หลวงปุ่ชื่นวัดตาอี ที่กำชับหลวงพ่อเณร ให้ทำนั้น นั้น เด่นทั้งขอความสำเร็จ กันคุณไสย จากบรมครู ปกป้องค้มครอง และให้กุมารช่วยค้าขายทำยอด หาที่จอดรถ หาของหาย เมตตา เจรจา โชคลาภ สารพัดจะเอาไปใช้ แล้วพอมีแก้วหนุน ก็ ทำได้ทุกเรื่องที่ดีๆแหละครับ

กุมารวัดทุ่งแรงมากนะครับ ช่วยทำให้วัดได้ปัจจัยเยอะ จนทางวัดต้องสั่ง KFC Pizza ชุดใหญ่มาถวาย บ่อยๆก็แล้วกัน ตอนแรกผมนึกว่าจะมากินกันเองทั้งวัด ที่ไหนได้ ให้กุมารหน้าห้อง ซะงั้น เห็นกับตา กินดีกว่าผมอีก

ไฟล์ที่แนบมา:

11. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับพุทธศาสนา วัดทุ่งเศรษฐี หลวงพ่อเณร หลวงพี่หนุ่ม พี่ Lukkrok

และทุกท่านๆที่ไม่ได้กล่าวนาม

ผมเต็มที่ เต็มใจ แม้จะช่วยได้น้อยนิดแต่จากใจล้วนๆ เรียกได้เสมอครับ

ถ้าผมว่างจากงาน จะมาช่วยเต็มที่ครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆๆจากพี่ๆ ครับ

ที่นี้ ทำให้หลายๆเรื่อง ดีขึ้นมากมาย

12. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ดีครับมาช่วยกันเยอะๆๆสิ้นปีนี้เป่ายันต์เกราะเพรช คงเป็นวันระดมพลพี่น้องไปกันนะครับ คุยๆๆกันในนี้ไม่เห็นหน้า วันงานใหญ่ถ้ามาก็จะได้เจอกันถ้วนหน้าเพื่อมีถ่ายรูปหมู่กันด้วยยิ่งดี อิอิ:cool:

13. ura

จำได้เมื่อนห้าหกปีก่อนมาวัดกับแม่ ความจริงไม่ค่อยชอบวัดแต่แม่ชอบเเละเป็นศิษย์พ่อ ห้องวัตถุมงคลอย่างกับห้องปฏิบัติกรรมฐานเงียบ คนไม่เข้าไม่เดิน ผมเห็นของรุ่ยปีนั้นเห็นแบบไม่ได้สนใจและยังคิดไม่ค่อยดีอีก แต่มาตอนนี้สิ อยากย้อนยุคมากเลยจะได้เก็บของเก่าช่วงนั้น แต่ละอย่างสุดๆๆๆ :cool:

14. ura

ใส่เเว่นตัวเล็กๆๆหน้าตาหล่อๆๆนะ อิอิชมตัวเองอีกแล้ว

15. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงเวลาตรงลีอค ตรงมุมของ ช่วงชีวิต ก็จะพาเรามาครับ พี่เองมาวัดได้นานพอ

สมควรแล้ว แต่คิดย้อนไปแล้ว มาตอนนี้ก็ยังทันของ ดี ในห้องวัตถุมงคลนะ

มาช้าดีกว่าไม่มา แต่ว่าเข้ามาแล้วจะคงเส้นคงวากันไหมเท่านั้น :cool:

16. ura

ลองสังเกตดูน้องกุมารทั้งสี่ให้ดี ลองดูว่ามีอะไรผิดสังเกตตอนเเรกผมก็ไม่ได้สังเกต แต่พึ่งเห็นว่า ... ยังจำพี่ลูกกรอกเล่าเรื่องที่องค์พ่อจตุคามหันหน้าได้เลย ดูแล้วคิดถึงรายการคนอวดผี

ไฟล์ที่แนบมา:

17. C220

มีตัวนึงหันไม่เหมือนใครใช่ป่าวครับ

18. ura

ใช่ครับน้องโย พี่ลูกกรอกบอกว่ากุมารวัดทุ่งเหี้ยนทุกตัวยิ่งตัวใหญ่นี่ยิ่งสน

19. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

สุด ๆ น่ะครับ ผมทำบุญที่วัดนี้มาเจ็ดปี ให้ตายเหอะไม่เคยเห็นโซนขวามือเลย มันเป็นเรื่องเหลือเชื่อจริง ๆ ... เหมือนมีอะไรมาบังตา พอถึงเวลาก็ให้เรามาเจอกัน ... ยั่งกะนิยายรัก อิอิ

20. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

เสียดายที่กลับเร็วไปหน่อยเพราะมากับคุณแม่และพี่สาว เลยได้แต่ช่วยอะไรเล็ก ๆ น้อย ๆ

ที่ต้องขอบคุณเป็นพิเศษคือพี่ ura ที่ทำให้กระทู้นี้เกิดขึ้นมาครับ ทำให้เป็นกระทู้รวมความรู้ ประสบการณ์ และขยายผลต่อไปไม่สิ้นสุด ให้มีศิษย์ใหม่ ๆ ได้ประจักษ์ในคุณธรรม ปฏิปทา และความสามารถของหลวงพ่อเณรมากขึ้น ๆ :cool:

เข้าวัดครั้งหน้าว่าจะจัดชุดค้าขายให้พี่สาวผู้มีพระคุณสักชุด ตั้งใจไว้มี พระปิดตาองค์ลอย, พระปิดตาลพ.แก้วสีขาวแช่น้ำมนต์, ปลาตะเพียน (ไว้ในลิ้นชัก), ตะกรุดหนังกองเพล, ลพ.ทุ่งฯหลังพระสังกัจจายน์, พระสีวลีปรอท, พระสังข์เรียกเนื้อหลังนางกวัก, พยัคฆ์ปราบเซียน, ตะกรุดพญากาเผือก, แก้วหนุนดวงปรอท

ขาดอะไรไปเสริมได้นะครับ ^^