ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

สิ้นเดือนเข้าวัดครับ หลายอย่างเลยที่จะไปบูชา
    หลักๆ พยัคฆ์ปราบเซียน

2. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ไปมาแล้วครับ บูชามาไม่กี่อย่างเอง ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับเป็นกันเองมากครับเห็นพี่ลูกกรอกและพวกพี่ๆรักวัดรักหลวงพ่อแล้ว รู้สึกสบายใจมากครับ ว่าที่บูชาวัตถุมงคลไปได้บำรุงวัดแน่นอน ไม่เหมือนบางวัดที่ผมไปมา เจ้าหน้าที่วัด+นายทุนเป็นใหญ่หากินกับชื่อเกจิของวัดนั้นๆ
    ขอบคุณพี่ ura ที่พาผมไปฝากเป็นลูกหลวงพ่อพร้อมพาทัวร์ไหว้สิ่งศักสิทธิ์ในวัด เพราะถ้าเดินเบลอๆไปเองก็ไม่รู้หรอกครับว่าที่ไหนมีอะไรมั่ง
    เดี๋ยววันไหนมีตังจะไปเก็บอีกซักสองสามอย่าง เล็งๆไว้และ อิอิอิ

3. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

เออพี่ครับ ผมเพิ่งนึกออกเมื่อ5ปีก่อนตอนอยู่ ป.6 ผมได้ขอต่อเงินหลวงพ่อเณรมาตัวหนึ่งครับ เป็นต่อหล่อค่อนข้างใหญ่ ประมาณหัวแม่มือหรือใหญ่กว่าจำไม่ค่อยได้
    (เห็นเพื่อนเขามีอยู่ 2 คู่ กะอีก 1 ตัว) คือแบบเป็นคู่จำได้ว่าพ่อของเพื่อนเขาผูกสายสินจญ์ไว้ต่อสีทอง กับสีเงิน ได้ 2 คู่ ส่วนอีกตัวไม่มีคู่จึงขอมา และได้หายไปเมื่อ 4 ปีก่อนแล้วไม่รู้หายไปไหน ใครพอจะมีประวัติบ้างจำได้ข้างบนต่อมียันต์ลักษณะวงกลมอยู่ (เดี๋ยวถ้าดีจะไปลองขอเพื่อนสักคู่) เพื่อนใจดีครับ ส่วนใหญ่จะให้อยู่แล้วรักมากครับนับถือน้ำใจขอแล้วบอกว่าให้คือให้

แต่เวลามีเรื่องบอกแค่ว่าใครไม่ต้องรอมันไปเลย........
    (ใครพอทราบข้อมูล สงสัยพ่อแม่เขาจะมีประสบการณ์พอตัวเพระที่บ้านเปิดร้านอาหาร ไม่รู้ว่ายังเปิดอยู่หรือเปล่า เพราะพ่อและแม่มันทำงานอยู่ด้วย)
    rabbit_run_awayถ้าหากว่าแนะนำจะรีบวิ่งแจ่นไปเอามาถ่ายภาพให้ชม

4. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็ไม่มีตังพยายามจะเก็บรายการนี้ก่อน
    1.เหรียญแก้วหนุนดวง
    2.เจริญลาภเจริญยศ (หนุมานกับพาลี เก่งทั้งคู่)
    3.ตระกรุดช้างผสมโขลง
    4.เหรียญเทพทันใจ
    5.สีผึ้งปากเข็ด
    6.ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช้อน
    7.ลูกอมชมภูดูดทรัพย์
    ทุนตอนนี้ยังเก็บไม่ครบหรอกครับ แต่มีตังจะไปเก็บเรื่อยๆ อันไหนหมดก่อนก็คือหมดเพราะแต่ละอย่างใช้ได้ดีเหมือนกัน ไม่ซีเรียด :cool:

5. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

เหมือนผมเลยครับ ค่อยๆเก็บเรื่อยๆ เก็บได้เดือนกว่าแล้ว
    ตั้งใจจะเก้บแก้วหนุนดวงสัก 10องค์

6. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อด้วย จังครับ > <

7. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ท่านน้องเจอกันอีกครั้ง พาน้องซออู้มาด้วยนะ กำลังซนน่ารักเชียว วันนี้ดีใจรวมพลกันไปกราบพ่อ :cool:

8. ura

หลวงพ่อเข้าหาง่ายครับ ใจกล้าๆๆหน่อยเข้าไปฝากเลย :cool:

9. ura

กุมารของพ่อเป็นเทพครับ ไม่ต้องเลี้ยงใช้ได้เลย น้องคงเล่น ไม่ออกมาปริ้นตา แต่ถ้าให้ช่วยงาน จะได้รู้เห็นกับตาเองครับ ของดีปลุกเสกร่วมกับหลวงพ่อชื่น นะครับ

10. ura

หลวงพ่อทวด ท่านเด่นทุกด้านครับ ยิ่งด้านแคล้วคลาดคุ้มดวงดีมากๆๆๆ ของดีที่คนเมินอีกอย่างอาจด้วยรูปร่างรูปทรงที่ใหญ่ ผู้หญิงย่อมไม่บูชา ส่วนที่จะบูชาก็ต้องระดับชอบอวดชอบ ของใหญ่ จะได้ใส่ไว้นอกเสื้อโก้ๆๆ ผมก็มีองค์นึงฝังพระธาตุงามมาก

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ura

นี่สมเด็จตาดีไกเซอร์ เนื้อมวลสารเข้มข้นครับ สมเด็จพิมพ์เล็กอาจหมดเเล้ว ยังเหลือพิมพ์ใหญ่แต่คิดว่าไม่เกินหนึ่งสัปดาห์เพราะเหลือไม่กี่องค์ผง อิทธิเจเเน่น บวกเนื้อว่าน สีเข้มได้ใจมาก บอกเเล้วนะ ขอโทษนะครับ ภาพไม่ชัดถ่ายจากกล้องมือถือ พระสมเด็จวัดทุ่งโดยมากจะเป็นหลังรูปถ่าย เพื่อบอกยี่ห้ออย่างชัดเจน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กันยายน 2011
  12. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    หุ หุ ... จะว่าไปพี่น้องทั้งหมดนี้เนี่ย อาจจะถือได้ว่าเป็นศิษย์วัดทุ่ง เป็นศิษย์หลวงพ่อเณร รุ่นแรก รุ่นหนึ่ง รุ่นบุกเบิกทาง internet เลยก็ว่าได้นะครับเนี่ย เพราะก่อนหน้านั้นผมเห็นว่าวัดค่อนข้างเงียบมากเลย จนพอเริ่มมีกระทู้นี้ขึ้นมา เลยรู้สึกว่าทำให้วัดดูคึกคักขึ้นมามาก เพราะสามารถรวมกลุ่มศิษย์ได้เป็นกลุ่มเป็นก้อนเลย ... แล้วมูลเหตุในการเข้ามาเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเณรอย่างเป็นทางการของผมนั้นก็ค่อนข้างตลกมากเลยครับ ...

เรื่องมีอยู่ว่า ... มีอยู่วันหนึ่งอยู่ๆผมก็นึกอยากชวนแฟนและน้องชายไปทำบุญถวายสังฆทานที่วัด (เพราะบ้านอยู่ใกล้) พอทำบุญเสร็จก็เดินผ่านหน้าห้องวัตถุมงคลไปแบบเฉยๆเลยไม่มีความรู้สึกอยากจะเช่าสักกะติ๊ด ก็เดินไปเรื่อยๆเปิดประตูจะขึ้นรถกลับบ้านอยู่แล้ว ... อยู่ๆผมก็พูดขึ้นมาลอยๆกับน้องชายว่า ...

"เนี่ยนะ อีกหน่อยนะ ถ้าหลวงพ่อเณรท่านดังเมื่อไหร่ล่ะก็ พระเครื่องของท่านมีราคาเป็นแสนๆ หลักล้านเมื่อไหร่นะ คงเสียดายน่าดู เพราะอยู่ใต้จมูกเราแท้ๆ!!!" เท่านั้นละครับ ... พอพูดจบ ... สองพี่น้องก็หันหลังกลับทันที 555 แล้วต่อจากนั้นก็ ยาววววววววววเลยยยยยยยยยยยย !!! 555

หลังจากนั้นมีอยู่วันนึงก็เจอพี่ ura มาดักจับนินจาหน้าห้อง ... ผมก็เลยโดนจับเลย 555 เรื่องก็เป็นแบบนี้ละครับ อิ อิ :)

13. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    งดงามเยย แต่อยากเห็นสมเด็จกรุแตกอ้าา อยากรู้ว่าราคาแรงหน้าตาเปนยังไง

14. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011
    โอว มีดักจับนินจาด้วย สงสัยผมจะไม่รอด

15. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ตอนนี้คนที่ขอพรเทพทันใจ และได้บนไว้ก็เริ่มมาแก้บนกับท่านกันแล้ว

มีคลิปวิดีโอ เทพทันใจ วัดทุ่งเศรษฐี มาฝาก

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=rVsB3gMiekk]เทพทันใจ วัดทุ่งเศรษฐ๊ (ราม 2).wmv - YouTube[/ame]

16. h_pisit

h_pisit เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
    ที่ผมเช่าเพราะหลวงปู่ทวดพิมพ์สวยงามมาก+มีพระธาตุด้วยครับ:cool:

17. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    มีพี่ท่านใดออก ทีวีมั่งหว่าาา หุหุหุ ห้องวัตถุมงคลคนแาอน่นขนัด เลย
    เค้าบูชาอารายกานหรอคับ พี่ Lukkrok

18. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

องค์เทพทันใจ ครับ ผมละหยิบแทบไม่ทัน เนื้อทองแดง ใกล้หมดแล้วนะ

ได้มาไหว้ขอพรดัง ไปถึง พม่าเชียวนะ ขอบคุณทุกท่านที่มาทำบุญ

19. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

เออ แบบว่า พี่อยากได้อ่ะจะพกมา ห้องวัตถุวันไหนจะได้เตรียมหิ้ว อิอิ :cool:

20. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    สวัสดีครับพี่ทุกท่าน ผมชื่อโภชครับ วันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ไปที่วัดแล้วเก็บหลวงพ่อทันใจ(เหรียญทองแดง)กับสมเด็จไกเซอร์มาแล้วคับ แต่เสียดายเก็บตะกรุดมหาระงับไม่ทัน กำลังเก็บตังอยู่เลย ได้เจอพี่ Lukkrok และน้อง(มั่ง) C220 ด้วย ยืนคุยกันยาวเลยทีเดียว ฮาๆ ได้รู้อะไรอีกเยอะเลยคับ หวังว่าจะได้เจอพี่ๆคนอื่นๆ ด้วยนะครับ :cool: