ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    มีเเต่ไขมันครับพี่น้อย พวกของดีไม่เคยพกมาวัดครับ เลยไม่เคยโดนน้องๆๆหักคอ อิอิ :cool:

2. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ พี่ oOKongkehaOo :cool:

3. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ของดี ในตู้วัตถุมงคลเพียบเลย

4. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

น้องเราเค้าป้องกันเต็มที่เลย

5. ura

ไม่ได้ช่วงนี้ ยิ่งเจอน้องๆๆบ่อยๆๆเจอกันทีไรน้องถามพี่พกไร ดุหน่อยดูเสร็จหักคอเลย ไม่ดีๆๆ เลยไม่พก พี่ต่างหากต้องหักคอน้อง อิอิ

6. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

สิ้นเดือนเข้าวัดประมาณวันเสาร์จะไปเก็บเนื้อก้นครกซะหน่อย หรือว่าเอาหมดเลย 5 เนื้อ 5 ใบแดง อิ อิ

7. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ยพี่ เรียกผมว่าน้องเถอะ ยังเรียนมอปลายอยู่เลย 555555555555

8. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ต้นเดือนหน้า เข้าไปกราบหลวงพ่อ

จะเก็บล็อคเก็ต หลังพระสีวลี ตระกรุดอีกสักชุด:cool:

9. saweet

saweet สมาชิก

24 กันยายน 2008
    :cool::cool:โอ้!!!สุดยอดมากครับผมกำลังตามหาวัตถุมงคลชุดนี้มานานมากเลยครับหายังไม่เจอเลยมาอยู่กับพี่นี้เองนับถือมากครับสายตรงตัวจริงมาเอง
    หากเบื่อเมื่อไหร่ PM มาบอกได้นะครับ ตลอด 24 เลยครับ:cool::cool::cool:

10. saweet

ตาถึงมาเลยครับ ล็อคเก็ต หลังพระสีวลี แล้วทา่นจะมีวัตถุมงคลอีกหลายรุ่นที่หายากของหลวงพ่อครับอธิฐานเอานะครับ ถ้ามีประสบการณ์เล่าให้ฟังบ้างนะครับ:cool::cool:

11. saweet

ตาถึงมากครับ ล็อคเก็ต หลังพระสีวลี สุดยอดมากครับ

ตาถึงมากครับสำหรับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2011
  12. saweet

:':)':)'(สักวันต้องเป็นของเรา ล็อคเก็ต หลังพระสีวลี หลวงพ่อช่วยด้วยเทอญ:':)'(

13. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    คุณ saweet ที่มีอยู่ไม่พอเหรอครับ นี่ถ้างัดออกมา ก็มีหนาวนะครับ เทวดาก็หลงไปหาคุณเหมือนกันนิครับ ได้ข่าว:cool:

14. olanrakpong

olanrakpong เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2010
    ประสบการณ์จากแม่นางกวัก

ผมรู้จักผู้ใหญ่ที่นับถือท่านนึง ซึ่งท่านเป็นอาจารย์และยังดำรงตำแหน่งเป็นที่ปรึกษาสมาคมช่างเสริมสวยแห่งประเทศไทย และมีธุรกิจเ็ป็นโรงเรียนสอนตัดซอยทรงผม ควบด้วย ร้านเสริมสวยอยู่ที่ กทม.
    ก็อย่างที่ทราบกัน ว่าช่วง 1 เดือน ที่ผ่านมา น้ำได้ท่วม กทม. และทำให้ธุรกิจต่างๆเงียบเหงาไปตามๆกัน และที่ร้านอาจารย์ก็เช่นกัน จากยอดที่เคยได้วันละ 7000-8000 บาท เหลือไม่ถึง 3000 บาท ต่อวัน ผมกับแฟนจึงต้องทำอะไรซักอย่าง เราจึงไปบูชา แม่นางกวักมา แล้วก็ให้หลวงพ่อเสก พอเสกเสร็จหลวงพ่อก็อวยพร ว่า "รวยๆๆ" หลังจากที่เอาไปไว้ที่ร้านแล้วก็บูชาตามใบฝอย ลูกค้าก็เริ่มเข้าร้านมากขึ้น และที่สำคัญขอให้แม่นางกวักช่วยแม่ก็ช่วยตามที่เราขอสุดยอดครับบบบบบ..(ทุกครั้งที่ขอนอกจากน้ำแดงแล้ว ผมจะุถวายน้ำมะพร้าว กับ ขนมหวานด้วย)
    ประสบการณ์ที่ 2 นี้เกิดขึ้นกับอาจารย์ คือว่า
    นอกจากธุรกิจด้านสวยๆงามๆแล้ว ธุรกิจอีกอย่างของอาจารย์ ก็คือ นายหน้าค้าที่ดิน ซึ่งเมื่อวันที่ 12 พ.ย.ที่ผ่านมานี้เอง อาจารย์มีนัดลูกค้าไปดูที่ดินที่ อยุธยา (ก็รู้ๆกันอยู่ว่า อยุธยา น้ำท่วมหนัก) อาจารย์ก็คิดว่างานนี้คงแห้วกินแน่ๆ
    เลยต้องหาตัวช่วย ซึ่งตัวช่วยนี้ก็คือแม่นางกวักของหลวงพ่อนี่เอง (อ.ไม่ใช่คนที่เชื่อเรื่องอะไรพวกนี้ครับ) แต่แกคงอยากลองของมั้ง ...ปรากฎว่าเช้าวันรุ่งขึ้น
    อ.เดินยิ้มมาแต่ไกล แล้วยื่นเงินให้แฟนผม (หลักแสนนนนนครับ) ไม่ได้ให้นะครับ..แต่ใช้ให้เอาเงินไปเข้าธนาคาร
    หลังจากนั้นน้ำมะพร้าว และ น้ำแดง ก็ไม่เคยขาดจากหิ้งแม่นางกวักเลยครับ.....
    ประสบการณ์จากแม่นางกวักยังไม่หมดเพียงเท่านี้นะครับ ต้องขอบอกว่าสวดยอดดดดด....พรุ่งนี้จะมาต่อให้ครับ:cool:

15. olanrakpong

olanrakpong เป็นที่รู้จักกันดี

ทักทาย คุณ URA กับ C220 ด้วยตามคำขอครับ...

16. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    โฮ้วๆๆ ตอนเจอกันไม่เห็นเล่าอะไรให้ผมฟังบ้างเลย ว่าแต่นางกวักที่คุณเล่า องค์เล็กองค์ใหญ่ครับ แล้วแม่นางกวักห่มยันต์เกราะเพชร หรือผ้าเช็ดหน้า ครับ ช่วงนี้คนเข้าวัดเยอะขึ้นครับ หลังน้ำ ทำท่าจะไม่มาวัดทุ่ง ก็มีทั้งมาด้วยศรัทธา และ เหตุผลอื่นๆ คึกคักดีครับ

17. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ..พี่ น้อง ศิษย์ ลพ. ทุกท่าน..ดีใจครับ ที่เห็น คึกคักกัน และ สนิทสนมกันครับ..เร็วๆนี้ คงมีโอกาสพบกันครับ....สาธุๆๆ...

18. ura

ประสบการณ์สุดยอดมากครับ ขอบอก อิอิ

19. eg2005

eg2005 Active Member

แจ้งข่าวครับ นิตยสาร ลานโพ ปักษ์แรก ประจำวันที่ 1 พฤศจิกายน เริ่มออกจำหน่ายแล้วครับ เนื่องจากเกิดเหตุการ์ณน้ำท่วม ทำให้หนังสือไม่สามารถออกจากโรงพิมพ์ได้ พร้อมกันนั้นทาง นิตยสาร จะงดพิมพ์ ปักษ์หลังของเดือน พย และ ปักษแรกของเดือน ธค โดยในวันที่ 16 ธคนั้นจะเป็นของปักษ์หลังเดือน ธค เลยครับ (งดสองฉบับ)จึงเรียนมาทราบโดยทั่วกันครับ

20. olanrakpong

องค์เล็ก เป็นผ้ายันต์เกราะเพ็ชรครับ