ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    วัตถุมงคลลอีกชิ้นที่คนมองข้ามกันนะครับ เบี้ยแก้หลวงพ่อเณร หลวงพ่อท่านเสกใช้หลายตำรา โดยเรียนมากับครูบาอาจารย์หลายท่าน

การเรียนทำเบี้ยแก้มาหลายตำราของหลวงพ่อเณรนั้น ไม่ได้หมายถึงการหาตำราตามท่าพระจันทร์ หรือไปแอบซีรอกส์ตำราใครมา หลายๆตำราแล้วมานั่งเรียน นั่งอ่านเอง แล้วทึกทักว่าไปเรียนมากับคนนั้น คนนี้นะครับ (วันหนึ่งเมื่อความจริงเปิดเผย แล้วจะตามหากันไม่ได้)

การเรียนมาหลายตำราของหลวงพ่อนั้น หมายความถึง การมีความมานะ ความอุตสาหะ และเป็นผู้ใฝ่รู้ของท่าน ที่ไปร่ำเรียน ไปศึกษามากับผู้รู้ ครูบาอาจารย์ จนรู้จริง ทำได้จริง เพื่อนำิเอาวิชาเหล่านั้นมาสงเคราะห์แก่ญาติโยมทั้งหลาย ที่ประสบกับปัญหาต่างๆ

กระทู้ห้องข้างๆผมไปอ่านมา สมเด็จพระสังฆราชองค์ปัจจุบันยังใช้เบี้ยแก้ของหลวงพ่อใบ (ศิษย์เอกหลวงปู่เพิ่ม วัดกลางบางแก้ว) ครูอาจารย์ของหลวงพ่อเณรเลยนะ

แล้วรู้ไหมว่านอกจากเบี้ยแก้ของหลวงพ่อใบแล้ว สมเด็จท่านใช้ของใคร....?
    เรื่องนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ใครรู้มาบอกผมบ้างนะ

สุดท้ายของดีของจริงไม่อิงกระแส ไม่ได้จ้างคนมาแต่งนิยาย หรือเรื่องสั้น โพสไปก็ไม่ได้เงิน ไม่ได้อะไรจากวัด ไม่มีของอะไรมาขาย แต่ทำไปด้วยความศรัทธา ทำเพื่อให้คนได้อ่าน ได้รู้ว่าพระดี พระจริง เพชรแท้ยังมีอยู่ในประเทศนี้เมืองนี้

ของจริงหรือไม่ พระแท้หรือพระปลอม ไม่ต้องเชื่อใคร ประสบการณ์รู้ได้จากตัวเองครับ

ด้านล่างเป็นเบี้ยแก้ที่ติดตัวผมประจำ พุทธคุณครอบจักรวาล เด่นทางกันคุณไสย์ คุณผี สิ่งไม่ดีต่างๆนาๆ และสามารถดูดสิ่งไม่ดีในตัวได้อีกด้วยนะ เคยถามหลวงพ่อว่าเบี้ยแก้ดูดสิ่งไม่ดีแล้วเอาไปไว้ที่ไหน ท่านตอบว่าปรอทในตัวเบี้ยจะกินหมดครับ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2011
  2. fukthong

fukthong เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    วันนี้พาเพื่อนไป บูชามาเพิ่มครับ
    1.เหรียญพยัคฆ์ปราบเซียน เพิ่มอีก 1 เหรียญ
    2.ล็อคเก็ต หลังพระสีวลี ตระกรุด เพิ่มอีก 1
    3.พระปิดตาบันดาลทรัพย์ ผงหลวงพ่อแก้ว (พิมพ์ใหญ่ 1 แช่น้ำมนต์ 1 องค์)
    4.แก้วหนุนดวงเนื้อปรอท เพิ่มครับ เมื่อวานนี้บูชาสีทองไปครับ
    5.เศรษฐีทันใจ เสาร์ ๕
    6.เลื่อนยศ เจริญลาภ (เนื้อผง)เมื่อวานนี้บูชาเนื้อทองแดงครับ
    7.พญาเสือปรอท
    8.ปลาตะเพียนมหาลาภ
    9.ตะกรุดพระนกคุ้ม
    10.ตะกรุดโภคทรัพย์

ไปทีเดียวให้คุ้มครับ

3. Wajula

Wajula เป็นที่รู้จักกันดี

จัดเต็มจริงๆครับท่านนี้:cool:

4. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    สีผึ้งก็ดีนะคับ ไม่แพงด้วย

5. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    ใจเย็นๆท่านพี่ กระทู้นั้นเค้าอยากได้ของแพงๆหายากๆเสี่ยงเยอะก็ปล่อยเค้าไป พวกเราเอาลูกศิษร่วมสำนักร่วมบ้านกํนดีกว่า..แหะๆ บอกไป100คนสนใจแค่คนที่เชื่อพอ ถ้าเชื่อ 1 คนก็สนแค่ 1 คนพอที่เหลือปล่อยไปตามทางเดิมของเค้า
    ทุกข์ขัง อนิจจัง อนัตตา พุทโธๆ

6. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ก่อนไปสวดมนต์ไหว้พระเอาชุดเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ของผมมาให้ชมกัน :cool:

ชิ้นแรก สมเด็จสาริกาญาณวินโย บารมีแบบพระสมเด็จ สาริกาตำราลาว เมตตาจ๋าสุดๆ

ชิ้นที่ 2 พระผงเจริญลาภเจริญยศ ชมพูบาดจิต วิชาอาถรรพ์ เมตตาขนาดไหนคิดดู

ชิ้นที่ 3 ตะกรุดช้างผสมโขลง รูปหลวงพ่อเณร หลังเครือสาวหลง หนังเสือ
    ชิ้นนี้ไม่ต้องพูดถึง ตะกรุดช้างผสมโขลง เสน่ห์ขนาดไหน ด้านหลังมีเครือสาวหลง หลวงพ่อท่านทำเองกับมือ และมีหนังเสือมหาอำนาจอีก หมดแล้วจะเสียใจ

ชิ้นที่ 4 ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน มวลสารไปหาอ่านเอาว่าขนาดไหน ครบสุดๆแล้วสำหรับขุนแผนของหลวงพ่อ มีทั้ง ขุนแผน สาริกา กุมารทอง จิ้งจก อิ้นคู่ จะเอาอะไรอีกว่าม่ะ

ชิ้นที่ 5 ตะกรุดพญากาเผือก ชิ้นนี้ ตำรานี้ ใครอ่านโพสเก่าๆดูว่าใช้แทนยันต์อะไรได้ด้วยนะ เมตตา เสน่ห์ทีเดียว

ชิ้นที่ 6 ตะกรุดช้างผสมโขลงตำราดั่งเดิมหลวงปู่เผือกวัดกิ่งแก้ว นอกจากมหาเสน่ห์แล้ว ยังได้เรื่องเมตตา ค้าขาย ลาภสักการะอีกด้วย

ชิ้นที่ 7 น้ำมันว่านเมตตา ชื่อบอกอยู่แล้ว โม้มากเดี๋ยวหมดไว แต่สุดๆจริงๆ

ชิ้นที่ 8 สีผึ้งพญาปากเข็ด สีผึ้งหลวงปู่ชื่นดีอย่างไร สีผึ้งนี้ดีเช่นนั้น เพราะ....?

ชุดนี้เป็นชุดเมตตาสุดๆของผมเอง หาง่ายในตอนนี้ แต่อีกหน่อยก็จะหายากอีกเช่นกันนะครับ พุทธคุณทุกชิ้นครอบจักรวาล อธิษฐานได้ในทุกด้าน เพียงตั้งจิตในเป็นสมาธิ และหมั่นทำบุญอยู่เป็นนิจเกิดผลตามปรารถนาแน่นอนครับ :cool:

7. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

รอสิ้นเดือนเมื่อไหร่จะถึงน๊า อิ อิ ตอนนี้ทีคอมี เจริญยศ-เจริญลาภ ผะกรุดช้างผสมโขลง แก้วหนันดวง หมวกกันน๊อค มีจิ๊กโก๋ ผ้ายันต์เกราะเพชร ผ้ายันต์เทพทันใจ กระเป๋าสะพายมี ต่อเงินต่อทอง พระสังข์ ผ้ายันต์สาริกา เอง ต้องไปหาเพิ่มแล้ว อิ อิ วิธีเก็บเงินของผม วันละ 20 ครบเดือนไปจัดหาของ ถ้าจะเก็บมากกว่างบก็ไม่ลำบากเพราะมีทุนอยู่ที่เก็บไว้

8. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    พี่คับ เบี้ยแก้ของ ลพท่าน มีกี่รุ่นแล้วอะคับ แต่ละรุ่นต่างกันไหมคับ

9. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ จัดหนัก ส่วนสีผึ้ง.... ผมรู้นาอะไรอยู่ :cool:

10. kroro

kroro เป็นที่รู้จักกันดี

ตลาดหน้าแฟงค์ จ.สมุทรแราการ เขตติดต่อลาดกระบัง 100 นึง :cool::cool:

11. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ที่เห็นอยู่ก็มีรุ่นนี้น่าเป็นรุ่นเเรกนะ รอพี่ลูกกรอกมาตอบเพิ่มอีกที

12. ura

พี่น้อยเป็นตัวอย่างให้กับน้องๆๆเลยครับให้รู้จักเก็บเงิน ไปทำบุญเช่าพระนับถือนับถือ เศรษฐกิจพอเพียง น้องๆๆเอาอย่างพี่น้อยกันนะครับ สุดยอดครับ:cool:

13. ura

นั่งรอน้องโยมาเล่าเรื่องสีผึ้งปากเข็ดดีกว่าว่าพุทธคุรสุดยอดขนาดไหน อิอิ

14. saweet

saweet สมาชิก

24 กันยายน 2008

ไม่ขนาดนั้นหรอกครับผมมีนิดเดียวเองครับ ยังหาพญาเขาคำอยู่เลยครับใครมีแบ่ง หรือแรกเปลี่ยนกับผมได้นะครับผมอาจจะมีสิ่งที่ท่านชอบอยู่กับผมก็ได้

15. ura

เมศไปเก็บสมเด็จฉายเเสงฝังแก้วหนุนดวงยังเอาเนื้อส้มนะสุดยอด ถ้าอยากรู้เดี๋ยวบอกว่าทำไม เป็นเนื้อว่านผสมกับผง... เพราะอย่างนี้ถึงสุดยอดเเละวัดออกให้บูชาไม่แพงด้วยที่วัดยังมีอยู่ อารธนาทำน้ำมนต์ก็ได้ ใส่เเล้วใจเย็นลง และอื่นๆๆอีกมากฝอยท่วมหลังช้าง:cool:

16. naygood

naygood เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2011
    หวัดดีพี่ เมื่อคืนพลาด เรื่องเด็ดๆเลย

17. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ปล่อยเขาเถอะครับ ผมเองอ่านมานานแหละ อย่ายุ่งกับพวกนี้เลยให้เขา

เช่าหา กันราคาแพงให้สนุกกันไป เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสม ถ้าได้รับรุ้เรื่องราว

ของหลวงพ่อเมื่อไร จะอ้าปากค้างกันแล้วจะมา เสียดายที่ปรามาสกันไว้

18. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

เรียกว่ากระปุกบุญดีกว่าเนอะ หยอดทำบุญไปเรื่อย ๆ ครบเดือนเข้าวัดไปทำบุญดีออกเพราะว่านั่นคือความตั้งใจที่จะทำบุญและไม่เป็นการเบียดเบียนตัวเองมากนัก

19. ura

ถูกต้องครับพี่ท่าน :cool:

20. ura

พี่เอ้กอยากดูกุพี่เอ็กนะถ่ายมาโชว์น้องๆๆหน่อย ดิคับ จะเป็นพระคุณอย่างสูง อิอิ อย่าคิดมากนะครับ ว่าจะมีน้องคนไหนกล้าไปบุกกุพี่ มีแต่จะจับพี่เป็นตัวประกันเรียกค่าไถ่เป้นวัตถุมงคล อิอิ ล้อเล่นอย่าคิดมากนะพี่ :cool: