ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    วัตถุมงคล หลวงพ่อเณร - ปู่ฤาษีลอยองค์เนื้อว่าน

ปู่ฤาษีลอยองค์เนื้อว่าน เสาร์ 5 พ.ศ. 2543

ปัจจุบันไม่มีจำหน่ายที่วัดแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ
    เห็นเว็บเพื่อนบ้านมีลงเป็นพระเนื้อผงยารูปวงรี พิมพ์ฤาษีนั่งเต็มองค์ พอมีรายละเอียดพิมพ์นี้ไหมคะ

3. Lukkrok

เนื้อผงรูปวงรี ด้านหน้าเป็นฤาษีนั่งเต็มองค์ หลังยันต์ ที่วัดไม่มีแล้วครับหมดไปนานแล้วครับ

4. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
  5. Lukkrok

ขอบคุณมากๆครับ มงคลเยอะดีครับ

6. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    พรุ่งนี้ใครไปวัดบ้าง ครับ ผมจะเข้าไปราว 9.00น หวังว่าจะได้เจอเพื่อนๆๆ ทุกคนนะครับ

7. jackjackjack

jackjackjack สมาชิก

พี่ Lukkrok ครับ ไม่ทราบว่าประมาณทุ่มนึงหลวงพ่อจะว่างเปล่าครับ พอดีจะเข้าไปเช่าวัตถุมงคลแล้วจะขอสรงน้ำท่านครับ ขอบคุณครับ

8. Lukkrok

ทุ่มนึงน่าจะอยู่ครับ

9. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ศิษย์ ลพ. ทุกท่าน ผมไม่ได้เข้ามานานมากเลยครับ...อยากเชิญชวนทุกท่านไปกราบ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ และไปกราบ หลวงพ่อกันครับ..เพื่อเป็นมงคลชีวิต ในวันขึ้นปีใหม่ไทยครับ..สาธุๆๆๆๆๆ

ไม่ทราบว่าคนเยอะมากไหมครับพี่.....

10. cnn001

cnn001 Active Member

ไปวันที่ 10 เมษายน 54 ที่ผ่านมา คนไม่ค่อยเยอะ แต่บุญได้รับกันเยอะครับ
    สุดยอดมาก ก่อนนำพระบรมฯเข้าสู่ศาลา ท้องฟ้าที่มืดครึ้มก็มีแสงอาทิตย์ส่องลงมาลอดเป็นช่องแนวยาวลงมาเลยครับ

ได้รับเหรียญหลวงปู่ครูบาสิงห์โตรุ่นแรกด้วย ลุงที่ใส่ชุดขาวท่านขอกับหลวงปู่ให้ผมกับแฟน เลยได้มาคนละเหรียญ สวยงามมากครับ แถมยังพูดติดตลกว่า เอ็งต้องขอบคุณฉันนะที่ขอให้ อิอิ มีความสุขมากเลยครับ แฟนก็บอกปลื้มใจ ใน 1 ชาติได้เข้าร่วมพิธีอัญเชิญพระบรมฯ ใครพลาดก็น่าเสียดายแทนครับ ได้บุญยิ่งกว่าพิธีสะเดาะเคราะห์เสริมดวง ต่อชะตาต่างๆอีกครับ

11. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ไปมาวันที่9อ่ะ ไม่ได้ไปวันที่ 10

12. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010

เหรียญหลวงปู่สุดยอดครับ
    วัตถุมงคลและประสบการณ์เหนือธรรมชาติ
    เหรียญรุ่นแรก หลวงปู่ฯจัดสร้างเมื่อปลายพ.ศ.๒๕๔๘ เตรียมต้อนรับอายุ ๘๗ปีของท่าน ขณะนั้นหลวงปู่อยู่ วัดดอยแก้ว อ.จอมทอง จ.เชียงใหม่ สร้างจำนวน ๑๐,๐๐๐เหรียญเป็นเนื้อทองแดงกะหลั่ยสีเงิน ทอง นาค อย่างละเท่าๆกัน จากนั้นท่านได้ทำการแจกไปเรื่อยๆ โดยแจกทีละสีจนกระทั่งเหรียญค่อยๆหมดลง คงเหลือเหรียญสีเงินประมาณ ๓๐๐ เหรียญและสีนาคประมาณ ๑,๐๐๐เหรียญเศษที่บรรจุในหีบหน้าหิ้งพระที่ท่านทำวัตรสวดมนต์ปลุกเสกมาเป็น เวลา ๓ ปี หลวงปู่ได้ให้คณะศิษย์เปิดหีบและนำมาตอกโค๊ด ส ย่อมาจากสิงห์โต และเลข ๙ ย่อมาจาก ๙๐ ปีตามอายุปัจจุบันขณะเปิดหีบ แล้วนำออกให้บูชาที่วัดอโยธยาเหรียญละ ๒๔๙ บาท ปรากฏว่าเหรียญชุดเสก ๓ ไตรมาสนี้มีประสพการณ์มากมายกว่าเหรียญที่แจกไปทีแรกนัก อาจเป็นเพราะว่าการเสกที่ยาวนานหรือปล่าวไม่ทราบ มีทั้งรถเครื่องล้ม รถปิคอัพคว่ำ ถูกเหนี่ยวแต่ไม่ออก ถูกหวยเพราะเห็นเลขจากหลังเหรียญ (รอยเหรียญถูกันขณะอยู่ในถุงรวม) คนถูกผีสิงเอาเหรียญคล้องแล้วผีออก เด็กวัยรุ่นกำเหรียญกระโดดตึกสองชั้นหนีคู่อริที่พาพวกมารุมทำร้ายแต่ไม่ เป็นอะไร คนงานถูกใบพัดเครื่องจักรฟันมือไม่แตกไม่หัก ป่วยไปฉีดยาหมอแทงจนเข็มงอ ต้องถอดพระออกจึงแทงเข้า ที่มาจากเว็บ ฑีฆายุโก โหตุ มหาราชา - วัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น) อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม ๗๓๑๒๐

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2011
  13. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ไปกราบครูบาสิงห์โตเมื่ออาทิตย์ก่อน หลวงปู๋ท่านเมตตาแจกหนังสือเรื่องพระในบ้านให้มา อ่านบทความในหนังสือแล้วรู้สึกดีมากๆครับ นำบางบทในหนังสือบางตอนมาให้ได้ลองอ่านกันนะครับ
    บทความน่าอ่านเรื่อง(ตามหาพระพุทธะ)

หยังฝู่เป็นชายหนุ่มชาวเมืองไท่เหอ มณฑลอันฮุย เขาใฝ่ใจเจริญภาวนามาแต่เยาว์วัย วันหนึ่ง เขาได้ข่าวว่าที่มณฑลเสฉวนมีพระอาจารย์อู๋จี้ต้าซือ มีบารมีสูงส่่ง ปฏิปทางดงามยิ่งนัก หยังฝู่จึงลาพ่อแม่เดินทางไกลเพื่อไปกราบนมัสการท่าน ระหว่างทางที่จะเข้าเขตมณฑลเสฉวน หยังฝู่ก็ได้พบกับนักพรตผู้บำเพ็ญท่านหนึ่ง ดูท่าทางน่าเลื่อมใสจึงได้แวะทักทายพูดคุย นักพรตเอ่ยถามเขาว่า "เจ้ามาจากไหน ไปเสฉวนด้วยประสงค์อันใด" "ข้าผู้น้อยมาจากมณฑลอันฮุย ใคร่ที่จะมากราบเฝ้าชมบารมีพระอาจารย์อู๋จี้ต้าซือ ที่มลฑลเสฉวนนี่" ชายหนุ่มตอบ
    "กราบพระอาจารย์ สู้กราบพระพุทธะไม่ดีกว่ารึ" นักพรตแนะนำ
    "ข้าผู้น้อยก็อยากจะกราบพระพุทธะ แต่ไม่อาจพบได้จึงได้แต่แสวงหาพระอาจารย์ผู้บำเพ็ญดี ชายหนุ่มตอบอย่างนอบน้อม"
    "ขณะนี้พระพุทธะองค์หนึ่ง ท่านจะครองเสื้อคลุมและสวมรองเท้ากลับข้าง จะปรากฏขึ้นที่ประตู้บ้านของเจ้า"
    หยังฝู่ดีใจมากที่จะได้พบพระพุทธะตามคำชี้แนะพยากรณ์ของนักพรตผู้น่าเลื่อมใสรูปนั้น ท่านคงมีญาณวิเศษมองเห็นอะไรดีๆ เป็นแน่ เขาจึงรีบเดินทางกลับบ้านทันที จากมลฑลเสฉวนกลับฮันฮุย จะต้องใช้เวลาเดินทางถึงกว่าหนึ่งเดือนกว่า หยังฝู่กลับบ้านเป็นเวลาค่ำมืดแล้ว เขาเคาะประตูบ้านเรียกแม่ให้เปิดประตู ฝ่ายหญิงชราผู้เป็นแม่ ตั้งแต่ลูกจากไปก็ได้แต่นับวันเวลาไม่คิดว่าลูกจะกลับมาเร็วเกินคาดอย่างนี้
    ขณะนั้นเป็นฤดูใบไม้ร่วง อากาศค่อนข้างหนาวเย็น เมื่อได้ยินชัดว่าเป็นเสียงลูก แม่ก็ผลีผลามลงจากเตียง กลัวจะช้าไปจึงรีบคว้าเสื้อคลุมมาใส่ แล้วครึ่งวิ่งครึ่งเิดินพลางสวมรองเท้าไปด้วย มาเปิดประตูรับลูก ภายใต้แสงจันทร์กระจ่าง ภาพที่ปรากฏอยู่ตรงหน้าทำให้หยังฝู่สะดุดใจในคำพูดของนักพรตรูปนั้นทันที

"พระพุทธะองค์หนึ่งครองเสื้อคลุม สวมรองเท้ากลับข้างจะปรากฏขึ้นที่หน้าประตูบ้าน"
    "ใช่แล้ว พระพุทธะองค์นี้นี่เองที่เป็นดวงประทีปให้แก่ชีวิตของเรามาตั้งแต่เกิด ปกป้องคุ้มครองรักษาดูแลเอาใจใส่เราทุกเวลา แต่เรากลับล่ะเลย ไม่ได้เคารพบูชาเลย"
    "ขาดความกตัญญูต่อบุพการี ทำความดีอย่างไรก็ไม่สมบูรณ์ " ขอบคุณบทความดีๆจากหนังสือพระในบ้านด้วยครับ

14. ura

อ่านแล้วได้สติ และได้คติมากเลยครับ ยิ่งทำให้รักพ่อแม่เป็นเท่าทวีคูณ เมื่อวาน ไปงาน หลวงพ่อเณรมา ได้ไหว้หลวงพ่อด้วยครับ จากนั้น ก็ไปโซย่ ก๋วยเตี๋ยว เรือฟรี ที่ทางคณะศิษย์นำมาแจกครับ เจอพี่lukkrok แต่ไม่กล้าไปทักครับ เห็นออกมาดู ระบำแขก และก็เจอครูบาสิงโต ก็ไม่กล้าเข้าไปกวนท่าน เห็นท่าน นั่งหลับอยู่ครับ วันงานวันเกิดหลวงพ่อดูเงียบๆ แต่ผู้หลัก ผู้ใหญ่มากันเต็มครับ

15. Daverko

Daverko เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ.... .^^

16. Lukkrok

ทักได้ครับไม่ต้องเกรงใจ
    ลูกศิษย์ส่วนใหญ่ก็ยังคงมาไหว้หลวงพ่อวันที่ 10 เม.ย. อยู่ดีเพราะโดยมากไม่รู้ว่าท่านจะเปลี่ยนเป็นฉลองวันที่ 11 อีกทั้งปีนี้ก็ไม่ได้จัดงานใหญ่เหมือนปีที่แล้ว

17. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปกราบพระ ทำบุญที่วัดทุ่งตั้งแต่เช้าเลยครับ วันขึ้นปีใหม่ ขอเชิญทุกๆท่านครับ ไปทำบุญกัน มีคนเริ่มไปวัดเยอะแล้วครับ สนุกสนานดีครับ แต่วันนี้ไม่เจอพี่ Lukkrok เลยค้าบบบ สงสัยคงยุ่งช่วยเตรียมงานอยู่

ขอให้ทุกท่านมีความสุขในวันปีใหม่ค้าบบบ

18. ura

เรื่องเล่า ประสบการณ์ตะกรุดเกราะเพรช หลวงพ่อเณร ครับ ตั้งแต่พกม่ รู้สึก จะเจอแต่ด้านเมตตานะครับ ทั้งจากผู้ใหญ่ และสาวๆๆ เช่น ผู้ใหญ่ ให้ความรักเอ็นดูเรามากกว่าเดิม สาวๆๆมาทักมาคุยด้วยเยอะขึ้น นะครับ และรู้สึกเอาไปช่วยขายของ ก็ ขายได้มากขึ้น แปลกดี ประสบการณ์ด้านคงกระพันยังไม่มีครับ เพราะเป็นคนกลัวเจ็บ ด้านแคล้วคลาดนี้ ก็ยังไม่มีเช่นกันครับ ไม่ชอบเรื่องหวาเสียว แต่พุทธคุณของตะกรุดที่สัมผัสได้ ก็ดูจะช่วยหนุนดวง กันสิ่งไม่ดีเข้าตัวด้วย ใครยังไม่มีน่าจะหามานะครับ พุทธคุณดีมากๆๆ เห็น ได้ชัดครับ ไม่ต้องรอให้คิดไปเอง ตะกรุดเกราะเพรชนี่ถือเป็นตะกรุดเอกของหลวงพ่อ ครับ

19. Lukkrok

วัตถุมงคล หลวงพ่อเณร - ตะกรุดเกราะเพชร

ตะกรุดเกราะเพชร ออกตอน เสาร์ 5 พ.ศ. 2553 รุ่น"เศรษฐี ทันใจ"
    จำนวนสร้าง 60 ดอก

ตอนนี้เหลือที่วัดเพียง 3 ดอกสุดท้าย

ไฟล์ที่แนบมา:

20. ura

แล้วตะกรุดมหาจักรพรรดิ กับ ตะกรุดสาริการ้อยรักเหลือที่วัดอีกเยอะไหมครับ วางแผนไว้ว่าจะไปเก็บครับ