ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ออก พ.ศ. 2550 เนื้อทองแดง ขนาด 3.2 ซม.

2. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณ มากๆๆครับ วันอังคาร นี้ ผมจะเข้า ไปที่วัดนะครับ ไม่ทราบ หลวงพ่อ อยู่วัดไหม ครับ

3. Lukkrok

จะถามเรื่องวัตถุมงคลที่วัด ยังมีอยู่ไหม หรือถามว่าหลวงพ่อเณรอยู่หรือเปล่า
    ให้โทรถาม หลวงพี่หนุ่มได้เลย 081-945-9390

4. Lukkrok

งานไหว้พระราหู

เมื่อวันที่ 24 พฤษภาคม 2554 หลวงพ่อเณร ได้จัดพิธีไหว้พระราหู ณ วัดทุ่งเศรษฐี (ราม 2) นำภาพบางส่วนมาให้ชมกัน

ต้องบอกว่าอัศจรรย์มากที่มีฝนตกทั่วไปแม้แต่หน้ารามฯ 2 แต่ที่วัดไม่มีฝนตกเลย ขณะทำพิธีท้องฟ้ามืดครึ้มแต่ก็เปิดเป็นช่องและมีแสงลงมายังปรัมพิธีเป็นที่อัศจรรย์แก่ผู้ร่วมงาน

ดูเพิ่มเติมได้ที่ http://www.facebook.com/media/set/?set=a.224576324222307.66650.181653515181255

ไฟล์ที่แนบมา:

5. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    โอ้ววววววววววววววววววว มาแล้วๆๆๆ

6. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

มารอ ฟังข่าวความเคลื่อนไหวของ ลพ. ครับ ได้ยินว่าช่วงที่ผ่านมา มีหลายงาน จัดขึ้นที่วัดครับ รบกวน ผู้รู้แจ้งข่าวให้ทราบด้วยนะครับ คงมีหลายคนรอติดตามอยู่ครับ...สาธุ...

7. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้ไม่ได้เข้าไปวัดไหว้พระ ทำบุญที่วัดเลย เนื่องด้วยภารกิจที่หนาแน่น

รอ ฟังข่าวความเคลื่อนไหวของ ลพ. ด้วยอีกคนครับ

8. Lukkrok

หลวงพ่อเณรท่านเคยบอกว่าใช้แทนได้ครับ

เป็นแก้วสารพัดนึก
    แก้วแห่งความเมตตา
    แก้วแห่งความสำเร็จ
    แก้วแห่ง....คงกระพัน, ....,ฯลฯ

ลาภที่ไม่ได้ก็จะได้, ลาภที่อยู่ไกลเร่งให้มาไวขึ้น
    อธิษฐานเป็นเมตตา มหานิยม ก่อนเข้าไปเจรจาความ
    อธิษฐานเปลี่ยนใจมนุษย์ หญิง-ชาย แม้จะเกลียดกันก็กลับมาเป็นเมตตาได้
    กันภูติผี
    กันคุณไสย
    แคล้วคลาด
    ยามดวงตก อธิษฐานขอเทวดาที่รักษาพระยันต์ให้ช่วยหนุนดวงให้ผ่านพ้นไปได้
    ฯลฯ

พุทธคุณของแก้วหนุนดวง มีมากดั่งฝอยท่วมหลังช้าง บรรยายไม่หมด

9. ura

กว่าเวปจะเปิดรอกันเป็นอาทิตย์ คิดถึงพี่ๆๆน้องๆๆทุกคนมากครับ วันนี้เลยเอา ของที่ไปบูชามา ฝากให้เพื่อนๆๆดูกันครับ ของเเจ่มๆๆทั้งนั้น และอีก อย่างที่ศาลาใหญ่ ยังไว้สังขารพ่อท่านเลิบอยู่รึเปล่าครับ พี่lukrok เพราะ เห็นมีป้ายบอกว่า ให้เข้าไปไหว้ได้ครับ
    ที่เอามาโชว์ก็มี กำไร สาริกาเนื้อ ผงพร้อมผ้ายันตร์ และสุดท้ายตะกรุดสาริการ้อยรัก ยิ่งตะกรุดสาริการ้อยรัก ใส่ขายของดีมากเลยครับ

10. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ผมมีทุกอย่าง ยกเว้นกำไล ครับ ถาม นิดนึง ว่า มหาสาริกา ลิ้นทองนั้น นอกจาก ด้านเจรจาแล้ว เป็น มหาเสน่ห์ ด้วยป่าวครับ อันที่เป็นผง อะครับ แต่ของผมเป็นสีเขียวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มิถุนายน 2011
  11. Lukkrok

มหาสาริกา เป็นทั้ง มหาเมตตา มหาเสน่ห์ ตำราที่ใช้ทำเป็นตำหรับสำเร็จลุนฯ

จริงๆแล้วเป็นมหาระรวยด้วย แต่ไม่ให้คาถาเพราะคนจะบาปกันเยอะ

"เสน่ห์หนะเล่นได้ แต่กรรมมันมีจริง"

ส่วนสีจะเป็นสีเขียว แต่บางองค์อาจจะคล้ำที่เกิดจากมวลสารส่วนที่เป็นว่านมากหน่อย

12. ura

กลัวครับ แต่จะพยายามห้ามใจให้ได้

13. Lukkrok

เน้นใช้เรื่องโภคทรัพย์ดีกว่านะ อธิษฐานให้เป็นทางด้านนี้จะดี ไม่ต้องมาคอยเสวยวิบาก ไม่วันนี้ก็วันหน้า ไม่ชาตินี้ ก็ชาติหน้า ยังไงมันก็ต้องเจอ ก็ได้แค่ชะลอออกไปเท่านั้น

มีอยู่อย่างนึงที่อยากแนะนำ มีเงินเรื่องอื่นก็จะตามมาเอง ถ้าเรื่องเงินๆทองๆ มีอย่างนึงที่เราควรใช้ ก็คือเหรียญโภคทรัพย์ ของหลวงพ่อเณร ตอนเสาร์ 5 พ.ศ. 2543 ก็มีการจัดสร้างแต่ไม่มีที่วัดแล้วจะหายากหน่อยต้องไปเสาะหาเอาเอง แต่ที่มีที่วัดตอนนี้ ก็จะเป็น

"เหรียญปลาตะเพียนมหาลาภ แช่น้ำมนต์ไตรมาส" ออก เสาร์ 5 พ.ศ. 2553

ใช้ติดกระเป๋าตัง ลิ้นชักเก็บเงิน หละก็ดี พุทธคุณ "กินไม่หมด เงินไม่ขาดมือ"

14. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    วันนี้ไปวัดทุ่งถามหลวงพ่อเรื่องเหรียญหลวงพ่อนั่งเสือออกวัดสลุตกับเหรียญด็อกเตอร์ว่าอันไหนแรงกว่ากัน หลวงพ่อท่านว่าเหรียญรุ่นแรกแรงที่สุดแล้ว ส่วนเหรียญด็อกเตอร์ใช้ได้ทุกด้านอธิษฐานเอา เหรียญรุ่นแรกท่านว่าเอาไว้บู้ครับ เหอะๆ ใครชอบแนวไหนเลือกเอาครับ ส่วนผมชอบทั้งสองแบบแขวนทั้งสองเหรียญเลย 555 ^_^

15. ura

ถามพี่lukkrok หลวงปู่เป็งท่านยังพักอยู่ที่วัดไหมครับ อยากไปไหว้ท่านนะครับ

16. Lukkrok

อยู่ครับถึงวันอาทิตย์นี้

17. Lukkrok

จริงอย่างท่านบอกแหละ อันนี้ประสพการณ์คุณลุงของพี่ ท่านขอเหรียญอะไรก็ได้ของหลวงพ่อเณรพี่ก็เลยให้เหรียญ ดร. ไป ตอนนี้ก็พกมาประมาณ 1 ปีแล้ว ตั้งแต่ใช้ไปสักพัก ก็จะโทรมาหาเป็นระยะ คอยบอกว่าใช้อะไรได้บ้าง คุณลุงบอกว่าตั้งแต่พกมาอธิษฐานได้ทุกเรื่อง แม้แต่เรื่องที่ไม่น่าจะได้ ทั้งเงินไม่ขาดมือมีเหตุให้ได้มาตลอด งานที่เคยติดก็ฉลุย พอเจออุปสรรคก็อธิษฐานผ่านแบบ งงๆว่าไม่น่าจะได้ ศัตรูกลับเป็นมิตร ธุรกิจ อุปสรรคต่างๆ ขอแล้วได้หมด เดือนที่แล้วสร้อยขาดเลยให้พี่สาวเอาไปทำ วันที่พี่สาวพกไปพี่สาวก็ขายพลอยปกติ ขายถล่มทลาย แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร พอทำสร้อยเสร็จจะเอาพระมาคืนคุณลุง วันนั้นก็ขายดีอีก ตอนนี้ญาติพี่น้องก็มาขอกันเยอะ ไม่มีเหรียญ ดร. เอาอะไรก็ได้ขอให้เป็นรูปหลวงพ่อเณร

18. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    วันอาทิตย์ จะไปบูชา สมเด็จสายรุ่ง ครับ ที่วัด เหลืออยู่ใช่มั้ยครับ
    แล้ว ตะกรุด โภคทรัพย์ ใช่แทนปลาตะเพียน ได้เช่นกันใช่มั้ยครับ

สงสัยนิดนึง อิ้น ตายายหลวงปุ่ชื่น ในสีผึ้งปากเข็ด ถ้าทา หมด เรา เอามาบูชาได้ป่าวครับ หรือ บดแล้วทาต่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มิถุนายน 2011
  19. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    จะบดแล้วทาต่อจริงเหรอครับ rabbit_scary

20. Lukkrok

สมเด็จสายรุ้งกำลังจะหมดแล้ว

ตะกรุดโภคทรัพย์กับเหรียญปลาตะเพียนมหาลาภ มีพุทธคุณด่นด้านโภคทรัพย์เหมือนกัน ใช้แทนกันได้

อิ้น ที่อยู่ในตลับสีผึ้งเมื่อใช้หมดแล้ว ให้เลี่ยมขึ้นคอเป็นเมตตา มหานิยมเป็นเสน่ห์แก่ผู้พบเห็น