ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

คำกล่าวที่ว่า "ของของเราก็ต้องเป็นของเรา" เจอกับตัวมาแล้วจริง ๆ เคยตามหาของรุ่นเก่า ๆ ของพ่อบางทีเจอบางทีไม่เจอ พอเจอก็สู้ราคาไม่ไหวจนถอดใจ แต่ถ้าได้มาก็ได้มาแบบราคาไม่สูงหลักสิบ หลักร้อย เท่านั้น เชื่อว่ามันคงถึงเวลาที่เราจะได้ครอบครองมานั่นเอง ความตั้งใจจริงที่มีและหนทางต่าง ๆ มันเปิด ของที่เราอยากได้จะมาเองครับ เพราะบารมีของพ่อและความศรัทธราของเรา

2. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ
    พระสมเด็จลงกรุ บูชาเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณไว้ล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

3. scoopynoi

ราคาถ้าข้อมูลไม่ผิดน่าจะ 2000 ครับ

4. klang20

klang20 Active Member

18 พฤษภาคม 2010
    เพิ่มเติมดังนี้ครับวันที่ 23 วันจันทร์สำนักปิดครับ
    อาจารย์เล็กมาถึงกทม.วันนี้(20 เม.ย.55) วันเสาร์นี้เริ่มเปิดสำนักตามปกติ
    ถ้าอยากมาสักมาวันอังคาร พฤหัสบดี เสาร์ ครับ
    ให้มาก่อน 7:30 น.เพื่อลงคิวไว้
    เวลา 7:30 น. จับคิวสัก วันละประมาณ 15 คิว .ใครไม่ได้คิวให้มาใหม่วันหลัง
    ถ้าสักน้ำมันให้แจ้งตอนลงคิวและมาก่อน 7:30 น.ครับ
    ลายยันต์นั้นดูที่ Facebook ได้เลยครับ ถ้าให้แนะนำให้ลงแก้วหนุนดวงกับ 28 พระองค์ ก่อนครับ แล้วค่อยมาลงเทวดาหลงห้องพิมพ์เล็กและอื่นๆตามความต้องการ

5. klang20

klang20 Active Member

18 พฤษภาคม 2010
    สุดยอดเลยครับ อยากได้อยากได้:cool:

6. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

:cool: ข้อมูลตามนี้เลย จ้า

7. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้องทุกท่าน สุดยอดครับ..อนุโมทนา ในบุญนะครับ......กราบ หลวงพ่อเณรครับ.....

8. chalakorns

ขอบคุณมากครับ

9. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณค้าบ:cool:

10. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

คงไม่ได้ไปแล้ว ลืมว่าสักวันอังคารครับพี่ตู่ T_T

11. neogt86

neogt86 สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอโทษที่มาตอบช้านะครับ พอดีเพิ่งเข้ามาดูครับ

ราคาองค์ละ 2000 บาทครับ

12. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ฟ้องลุงน้อยซะเลย...ในถุงน้องอ๊อฟผมเห็นมี"ตระกุดมหาระงับ"ดอกเบ้อเร่อเลยครับลุงน้อย...หุหุ

13. scoopynoi

นั่นไง เล่นดอก 12 นิ้วเลยนะนั่นเจ้าอ๊อฟ อยากได้แต่ปัจจัยมิค่อยเอื้ออำนวย อิ อิ

14. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    จำผิดแล้วล่ะคร๊าบ...เป็นท่านอื่นที่ได้ไปขอรับ ผมเองก็ยังอยากได้แต่ต้องเก็บปัจจัยไปเรื่อยๆก่อนจ๊ะ

15. jumbo_a44

ศิษย์หลวงพ่อทุกท่าน...พระผงรูปเหมือนหลวงพ่อผมก็ได้รับประการณ์ในเรื่องแคล้วคลาดมาแล้วครับ...วันแรกที่ได้รับจากมือหลวงพ่อเลยครับ/เสร็จจากงานหลวงพ่อวันที่11 เมย. บ่ายโมงกว่าๆผมเดินทางกลับต่างจังหวัดผมอารธนาเอาไว้หน้ารถเลย...!!! ผมเคยฟังแต่คนอื่นเล่าว่าหลวงพ่อที่ตนนับถือมาปลุกเวลาจะเจออุบัติเหตุ...ตอนนี้ผมเชื่อเรื่องที่ทุกคนเล่าแล้วจริงๆ...(ผมไม่เล่าต่อแล้ว/ทุกคนไปบูชาอาราธนาใช้ติดตัวแล้วจะรู้เองครับ...)เป็นวัตถุมงคลของพ่ออีกองค์ที่ควรค่าแก่การบูชา...วันที่15เมย.ผมกับจากต่างจังหวัดถึงวัดทุ่งฯหกโมงเย็น...สิ่งแรกก็ตั้งใจไปกราบหลวงพ่อแต่ท่านไปใต้ครับ...
    ขอให้น้องอ๊อฟโชคดีครับ....เราได้รับวัตถุมงคลที่มีค่าที่สุดจากมือพ่อเรา.../ กราบหลวงพ่อครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2012
  16. jumbo_a44

แหย่ให้ลุงน้อยตีก้นน้องอ๊อฟเล่น...ถือของเพื่อนมาให้ดูจริงๆคร๊าบบ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2012
  17. scoopynoi

พรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปเก็บสมเด็จไกเซอร์ที่ออกใหม่ไม่รู้หมดรึยัง ทำออกมาน้อยด้วย แล้วก็รับเหรียญ 50 ปี ยังไม่ได้เอามาชื่นชมเลย และพรุ่งนี้อยู่นานไม่ได้อีกต่างหากมีงานช่วงสาย ๆ แว่บได้แป๊บเดียวเอง ที่รอตอนนี้ก็จุบุน้อยนั่นแหละ

18. AofBluesky

AofBluesky เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2011
    อิอิ ประสบการณ์ของพระผงรูปเหมือน จะขอเก็บไว้ก่อนแล้วกันอีกซักพักค่อยมาแชร์กันครับ เพราะว่าอยากไห้ทุกท่านลองใช้ของแจกกันดูครับ ว่าของแจกนี่แหละทีเด็ดเลยเชียว เพราะพ่อท่านตั้งใจทำและพิธีดี ความเข้มขลังย่อมไม่แพ้สิ่งอื่นใดครับ ประสบการณ์ผมกับพี่จัมโบ้เจอกันแล้วครับ ผมเองก็ทางแคล้วคลาดเหมือนกัน พี่น้องท่านใดมีประสบการณ์ด้านอื่นๆกับพระผงรูปเหมือนก็มาแชร์กันนะครับ

19. chalakorns

ขอบคุณมากครับ

20. virurzaja

virurzaja Active Member

30 สิงหาคม 2011
    สักเฉพาะ วัน อังคาร พฤหัส เสาร์ครับ ส่วนวันพุธเป็นวันนัดพิเศษครับ
    แต่ถ้าแค่นั้มัน อ.เล็กเมตตาให้แน่นอนครับ(แล้วแต่เจ้าของคิวด้วยนะครับ)
    หากมาวันสัก เดี๋ยวนี้ไม่ต้องมาเช้าขนาดนั้นแล้วครับ(ผมก็เคยตี3 555+)
    เดี๋ยวนี้เริ่มจับฉลากตอน 7-7.30น.แล้วครับไม่ต้องมาเช้าตรู่ แต่ต้องใช้ดวงแทนครับ
    ยันต์แนะนำก็ต้องยันต์ครูหลวงพ่อเณรหรือเก้ายอดและยันต์แก้วหนุนดวงครับ