ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. sitthiphol

sitthiphol เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool:

2. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับผมม เหรียญนี้ต้องมีไรซ่อนอยู่แน่ๆ
    ^_^

3. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน ไม่มีเพ้นท์กรรมการ มีแบบเดิมๆเท่านั้นที่มีแบบเพ้นท์นั้นหลวงพี่หนุ่มเห้นว่าลกศิษย์บางคนชอบเพ้นท์จึงให้ช่างไก่ทะยอยทำออกมา (นี่ตะหากที่เป็นทางการ แต่ก็ไม่ใช่พิมพ์กรรมการ)

แล้วก็องค์แรกที่สวยๆนั่น คนเพ้นท์ก็ไม่ได้ชื่อ ปุ้ย

รายการมวลสารคุ้นๆ นะ เคยเห็นที่ไหน?
    อ้อ แล้วก็ไปคอมเมนต์เสือในบางโพส นั่นก็ไม่ใช่รุ่นสอง

ตอนนี้จะเริ่มเห็นการคัดลอกข้อความหรือรูปไปใช้ประโยชน์ส่วนตัวมากขึ้น และเริ่มเป็นกูรูมากขึ้น ขอให้น้องๆจำไว้อย่างนึง ข้อมูลข่าวสารของวัดทุ่งเศรษฐี หรือของหลวงพ่อเณร ต้องมาจากแหล่งที่เชื่อถือได้จากสื่อที่เป็นทางการของวัดเท่านั้น นอกนั้นแค่รับรู้พอ ครูบาอาจารย์เสียชื่อมาหลายท่านแล้วจากการโพสผิดๆทั้งที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจ

การจะคัดลอกอะไรก็ควรจะอ้างอิงที่มาเพือยืนยันความถูกต้อง ส่วนไหนอ้างอิง ส่วนไหนเขียนเองก็ควรบอก ผู้อ่านก็จะได้พิจารณาได้ว่าควรเชื่อหรือไม่ ไม่ใช่ก็อปปี้กันมั่วๆต่อไปจะผิดพลาดเสียหาย ที่มาของเหรีบญขี่เสือรุ่นแรกก็เหมือนกัน ลอกจากที่พี่เขียนไว้ในเว็บมหานิยม ก็เห็นลอกไปขายของกันเพียบ แถมไม่อ้างอิงเดี๋ยววันนึงคงได้เห็นการเพิ่มเติมข้อมูลที่ผิดอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2012
  4. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ผมก็ทำวิธีเเบบคุณบ่อยๆๆครับได้ผล90%ทีเดียว ยิ่งมีอาชืพเป็นเซลด้วยเเล้วเรื่องการขายสำคัญมาก สนับสนุนให้บูชาพระสังครับ ยิ่งเเบบเพ้นยิ่งสวยมาก
    ตามนั้นเลยครับท่านพี่ อิอิ เออ ทำไปได้นะ ใครไม่รู้จักพ่อนี่ดดนพวกขายพระปั่นหัวทิ่มเเน่ จะรับข้อมูลอะไร แนะรับกับทางวัดดดยตรงดีที่สุด ยิ่งมาจากศิษย์พี่ลูกกรอกหายห่วงครับ ข้อมูลเเน่นเเละตรง ซึ่งใครจะคัดลอกเอาไปขายพระของพ่อก็ไม่ว่า ขอเครดิตหน่อยว่าเอามาจากใคร และโพสช่วยวัดบ้างก็ดี อย่างลิ้งไปที่เฟสบุ๊ควัดไงงี้นะ ถ้าทำได้ดีมากเลย จะหายโก่งราคาอะไรทำไปเถอะ แต่ช่วยวัดบ้างนะ อิอิ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2012
  5. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    อีกหน่อย เหรียญ๕๐ปีลงยาก็คงเป็นเหรียญแจกกรรมการไปด้วยสินะ 555

ว่าแต่ พระยาเขาคำ + พระลักษณ์ ราคาไปลิ่วเลย ยิ่งเห็นผมก็ยิ่งเคืองตาคนเว็ปโน้นจริงๆ 555

6. IzZy1981

IzZy1981 Active Member

มาแสดงตัวเป็นลูกศิษย์พ่ออีกหนึ่งคนครับ ส่วนเรื่องประสบการณ์ขอเรียบเรียงก่อนนะครับ เมื่อวานได้กราบและพูดคุยกับหลวงพ่อเล็กน้อยสบายใจครับ อ้อเมื่อวานไปบูชาเหรียญ 50 ปีทองแดง พี่ผู้หญิงบอก 200 ตกใจ รีบบอกพี่เค้าไปว่า 1000 นึงแล้วครับ โชคแบบนี้ไม่เอ๊าๆ ผมอยากทำบุญกับหลวงพ่อ

7. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ นับถือ อนุโมทนาด้วยนะครับ :cool:
    ผมก็พยายามเก็บตังไว้ถอยพระกริ่งอยู่ (ไม่รู้จะทันหรือเปล่า) ^^

8. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่เห็นไรแปลกๆก็มาโพสบอกกัน พี่ลูกกรอกจะได้โพสเรื่องจริงเป็นหลักฐานไว้ จะได้ไม่ผิดไม่มั่วกันไปต่อ :cool:

9. Dharmachak

Dharmachak เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    เห็นด้วยครับ ... อีกหน่อยพระเดชพระคุณหลวงพ่อจะดังทะลุฟ้ายิ่งกว่านี้อีก ถ้าไม่ควบคุมและมีข้อมูลที่แน่นพอ คงจะออกทะเลไปไหนต่อไหนแน่นอน ยิ่งปีปีนึงวัดออกวัตถุมงคลมาก็นับกันจะไม่ไหวอยู่แล้ว ...
    มีอย่างที่ไหนขุนแผนไก่แก่แบบเพนท์สีชุดกรรมการสร้างแค่ 30 องค์ ฟังแล้ว ฮามากกก 555 ตลกสุดๆ มั่วได้ใจจริงๆ
    แต่ถ้าจะมั่วทั้งที ต้องมั่วแบบมีชั้นเชิงมีศิลปะหน่อย ต้องมั่วชุดซุปเปอร์พิเศษแบบ Limited ครับถึงจะมันส์ !!! เช่น
    ชุดพระกริ่งพนมรุ้ง
    ชุดฉลองอายุ 50 ปี ญาณวินโย
    ชุดตู้ใหญ่ญาณวินโย 48
    เหรียญด๊อกเตอร์
    เหรียญลงยาหน้าเสือฉลองอายุ 50 ปี
    เหรียญขี่เสือรุ่นแรก
    เหรียญนั่งเสือนารายณ์ทรงครุฑ
    เหรียญปิดตาปืนไขว้ "รำวง"
    เหรียญหลวงปู่ฤาษีขาว - หลวงพ่อเณร รุ่นแรก
    พระปิดตาลอยองค์มวลสารหลวงพ่อแก้ว
    พระผงสมเด็จเสือเผ่นอกพลอย
    ฯลฯ เป็นต้นครับ

10. Lukkrok

นี่จะมามุขแกล้งเขียนผิด ให้พี่ออกมาเขียนบอกใช่ไหม? 555

11. Lukkrok

วันเสาร์ห้า ไม่ใช่วันเสาร์ที่ 5

วันเสาร์ห้า นั้นจริงๆต้องเป็น วันเสาร์ ขึ้น 5 ค่ำเดือน 5 (ตัวผู้) หรือ แรม 5 ค่ำเดือน 5 (ตัวเมีย) จึงเป็นวันพิเศษวันแข็งที่ทำพิธีกรรมต่างๆเช่น พุทธาภิเษก ซึ่งข้างขึ้นกับแรมก็เหมาะต่างกัน ไม่ใช่วันเสาร์ ที่ 5 ตามปฏิทินสากลเห็นจัดเสาร์ 5 กันทุกปี เดี๋ยวนี้เป็นอะไรกันไปหมด?

12. Artorius

Artorius เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ตู่ครับ ผมไปอ่านที่หน้าเก่าๆ เห็นพี่ตู่พูดถึงแม่ยั่วของอ.หม่อม
    อยากทราบว่า ถ้าใส่กับชุดมหาเสน่ห์ของพ่อ จะข่มกันมั้ยครับ

13. Artorius

Artorius เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ลูกกรอกหรือถ้าอาวุโสท่านใดทราบ ก็ช่วยแนะนำด้วยนะคร้าบบบ

14. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

จากที่เกาะตู้เป็นจิ้งจกมาสังเกตุว่าช่วงหลังนี้ผู้คนจะมาหาของไปบูชาทางด้านค้าขายกันเยอะมาก ๆ บางคนมาใหม่บางคนมาแล้วบูชาใช้แล้วเห็นผลเปลี่ยนแปลงเลยมาเก็บอย่างอื่นเพิ่มเติมอีก เชื่อ ศรัทธรา อธิฐานขอ มันจึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง แล้วก็มีบางส่วนได้ไปก็เก็บไม่ทำอะไรเลย ซึ่งอย่างที่เรา ๆ ทราบกันของพ่อที่เสกมานั้นบางอย่างมีจิตให้พูดคุยพูดขอสื่อสารกันบ้าง ใครที่ยังไม่เห็นผลการเปลี่ยนแปลงหรืออึมครึมอยู่ลองดูนะครับ ไม่เสียหาย
    -. ภาพประวัติศาสตร์ ที่คนมาดูของจริงแล้วอึ้ง น้อยคนนักที่จะไม่รู้จักหลวงพ่อแก้ว และก็ตามหาวัตถุมงคลของหลวงพ่อแก้วที่ทันหลวงพ่อแก้วสร้างและเสก อย่าวิ่งกันให้เหนื่อยเลยครับ ภาพประวัตศาสตร์นั้นบอกเรื่องราวได้ดีเลย พระปิดตาที่พ่อเราสร้างนอกจากมวลสารของหลวงพ่อแก้วแล้ว หลวงพ่อแก้วท่านยังเมตตามาช่วยในพิธีปลุกเสกด้วยแล้วเรายังไปวิ่งหาของแพงกันอีกหรือ ของที่เราคิดว่าแท้อาจจะไม่แท้ และของที่เราคิดว่าไม่แท้อาจจะหรือจะยิ่งกว่าแท้ พิจารณาหาเหตุผลกันดูนะครับ

15. sitthiphol

sitthiphol เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์ขุนแผนไก่แก่จากที่ผมแบ่งให้เพื่อนรุ่นน้องบูชาไปองค์นึงผมบอกให้ลองแขวนเดี่ยวเลยจะได้รู้ว่าดีหรือไม่อีกสองสามวันเพื่อนโทรมาบอกว่าพ่ี่สุดยอดเลยอะงานเข้ามาตั้งแต่วันแรกเลยอะจนผมทำไม่ทันเลยเข้าทุกวันมากด้วยพี่ จนเมื่อสองวันที่ผ่านมานี้พี่สาวเพื่อนโทรจากญี่ปุ่นมาหามันบอกว่าหาของที่ใช้ในด้านเมตตาให้องค์นึงสิจะมีงานใหญ่ต้องคุยกับเจ้านายให้นายอนุมัติให้เพื่อนผมมันเลยส่งขุนแผนไก่แก่ที่แขวนอยู่ไปให้พี่มันที่ญี่ปุ่นแล้วก็โทรมาบอกผมว่าพี่บูชาขุนแผนไก่แก่ให้ผมด้วยสิพี่สองวันมานี้ตั้งแต่ส่งขุนแผนไก่แก่ไปให้พี่สาวผมไม่มีลูกค้าเลยอะพี่ไม่มีจริงๆผมก็โอเคมาเอาของพี่ไปติดตัวก่อนแล้วพี่ไปวัดแล้วจะบูชามาเผื่อนะ ส่วนประสบการณ์ที่พี่สาวเพื่อนใช้ที่ญี่ปุ่นผมจะติดตามมาเล่าให้ฟังในวันหลังนะครับ
    ขอกราบบูชาบารมีพ่อเณร ญาณวินโย แห่งวัดทุ่งเศรษฐีครับสาธุ

16. scoopynoi

scoopynoi เป็นที่รู้จักกันดี

"เหรียญ 50 ปี"
    วันนี้ก่อนออกจากบ้านสวดมนต์ท่องคาถาตามปกติแต่วันนี้ขอกับเหรียญพ่อไว้ ขอให้มีสิ่งเซอร์ไพรส์เล็ก ๆ แค่พอให้ปิดบัญชีสัญญาลูกผู้ชายได้ไม่เอาเยอะไม่โลภ เข้าที่ทำงานช่วงบ่ายทำงานจนก่อนกลับสิ่งเซอร์ไพรส์ก็มาถึงมือไม่มากเท่าไหร่และบวกกับของตัวเองที่มีอยู่ด้วยสามารถปิดบัญชีสัญญาลูกผู้ชายได้เลย ส่วนมากผมไม่ค่อยขอเรื่องนี้ผมจะขอบารมีพ่อคุ้มครองให้รอดพ้นอุปสรรคกับสิ่งไม่ดีต่าง ๆ แม้คนคิดที่จะเป็นศัตรูกับเรา ไม่โลภ ไม่เกินกรรม หรือประตูยังไม่เปิด สิ่งที่ขอท่านได้แน่

17. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำคนที่อยากเช่าหาวัตถุมงคล มาทำบุญที่วัดโดยตรงจะดีกว่า ถ้าใครสะดวกนะครับ

เช่าหาในเว็บพระทั่วไปโดน ราคา+ไป จะมีร้อง ส่วนเรื่องข้อมูลเท่าที่ได้อ่านและได้

ทราบ ข้อมูลของวัตถุมงคลผมยังไม่เคยเห็ยชุดไหนเป็นชุดกรรมการ เห็นแต่ชุดพิเศษ

จำนวนจำกัดหมดแล้วหมดเลยหรือเปิดเช่าแค่ 1 ชั่วโมงหลังจากนั้นเก็บเข้ากรุ

นี่ถ้าเจอชุดตู้ไม่รุ้ว่าจะเรียกชุดโครตกรรมการรึเปล่า ยังไงอ่านแล้วก็ไตร่ตรองข้อมูล

แบบที่พี่ลูกกรอกบอกเล่ามา โชคดีทุกคนครับ

18. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    บ้านหลังนี้ยินดีต้อนรับครับ
    พี่ใหญ่ คนเดี๋ยวนี้ไม่รู้วิชาจัดฉากเกณฑ์พระเสกของเอากำไร ลืมไปว่าตามศาสตร์เสาร์ห้าที่ถูกเป็นเช่นไร อิอิ มั่วได้ใจจริงๆๆ
    พี่ว่าเเยกบูชาดีที่สุดของพ่อก็ของพ่อเเต่ใส่รวมกับครูอาจารย์สายเดียวกันได้
    ครับประสบการ์ดีๆๆๆ:cool:
    ตามนั้นๆๆๆๆ:cool:

19. eg2005

eg2005 Active Member

จริงด้วยครับพี่ มีแต่คนมาถามผมเลยต้องบอกความจริงไป แต่อย่างว่าครับมันเป็นเรื่อง การตลาด

20. 7sense

7sense เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่านะครับแก้วหนุนดวงนี่แรงนะครับอธิฐานได้จริงนะครับ ปกติผมจะซื้อล๊อตเตอรี แต่จะเฉี่ยวไปเฉี่ยวมาอยู่นั่นแหละไปถูกซักที แต่เมื่อเร็วๆนี้ผมได้ไปในพิธีกินเหนียวกินมัน แล้วผมก็ได้บูชา แก้วหนุนดวงและพญากาเผือกกลับมา ในวันหวยออกผมได้ท่องคาถาและได้อธิฐานขอให้ถูกหวยล๊อตเตอร์รี แล้วผมก็แขวนแก้วหนุนดวงตลอดทั้งวัน จนถึงเวลาหวยออกปรากฎว่าผมถูกรางวัลเลขท้าย2ตัว 62 5คู่ ได้ตามที่ผมอธิฐานจริงๆ ผมจึงได้แขวนติดตัวเป็นประจำเลยเดียวนี้ ยังมีอีกนะครับทางด้านเมตตา ไว้คราวหน้าจะมาเล่าใหฟังครับ