ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ที่พูดไปผมไม่ได้หมายความถึงคุณ C3 นะครับ ผมพูดไปในภาพรวมๆๆ

ถ้าไปทำให้ คุณC3 รู้สึกไม่ดีผมก็ ขอโทษด้วยนะครับ

:cool: :cool: นี่แหละที่ผมอยากบอก

2. pui amulet

pui amulet สมาชิก

ปกติผมหยุดทุกวันอาทิตย์ครับ....ถ้าไม่ได้ไปซื้อของก็เข้าวัดครับ

3. pui amulet

pui amulet สมาชิก

ร้านเปิด10.30ปิด21.00ถ้ามาแล้วไม่เจอโทรหาได้ครับ 0875556614 ปุ้ยครับ

4. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    โอ๊ะดีจังคับ ผมกำลังอยากหาคนช่วยเลี่ยมพระให้อะคับ พี่พอจะช่วยได่ไหมอะคับ เด๋วนี้หาช่างเก่งๆ ยาก พอทำไปนานๆก็เล่นตัวขั้นราคาซะงั้น - -"

5. noynhong

noynhong เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำตามประสบการณ์นะครับเพราะผมก็พึ่งได้บูชาวัตถุมงคลของหลวงพ่อได้มาใช้ไม่นานแต่ก็มีประสบการณ์หลายครั้ง
    ตอบข้อ1. สมเด็จสาลิกาญาณวินโย , ตะกรุดพญากาเผือก
    ตอบข้อ2. พระปิดตามหาลาภบันดาลทรัพย์ , ล็อกเก็ตหลังพระสิวลีฝังตะกรุดอุดผง
    หรือจะอธิษฐานกับแก้วหนุนดวงผมคิดว่าได้ทุกเรื่องนะครับ
    พี่ๆท่านอื่นช่วยแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ

6. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ใจเย็นๆๆครับ เเละเคารพศิทธิของผู้อื่นด้วยครับ เพราะกระทู้นี้สร้างขึ้นมาเพื่อพ่อเเละมีพี่ลูกกรอกเป้นประธานของบ้าน ข้อมูลของคุณก็จริงส่วนนึงแต่ก็ต้องเปิดใจรับสิ่งที่ถูกต้องด้วยไม่ควรรับข้อมูลทางเดียว และพยายามยึดสิ่งที่มาจากทางวัดเป้นสำคัญนะครับ ไม่งั้นจะเป็นการพาพี่น้องหลงทาง บ้านนี้จึงต้องมีพี่ใหญ่อย่างพี่ลูกกรอกเเละมีพี่น้องที่คอยดูแล เพื่อไม่ออกนอกลู่นอกทาง เป็นพุทธพาณิชชวนคนงมงาย เพราะวัตถุมงคลไม่ทำให้เราเป็นอมตะหรือทำให้เราหายทุกข์ได้ และพี่เอ็กนี่ก็เป้นอาวุโสของบ้าน พี่เขาเข้าวัดมาก่อนคุณอีก และพี่ลูกกรอกพี่ใหญ่ของบ้านก็ทุ่มเทเหนื่อยยากเพื่อพ่อเพื่อเผยเเผ่บารมีวัดเเละพ่อ ทำอะไรควรเคารพและขอโทษเมื่อคนอื่นขอโทษตอบเพื่อสัมมาคาราะต่อผู้ใหญ่นะครับ นี่ไม่ใช่การตักเตือนเเต่เป้นการเเนะนำ และไม่อยากให้กระทู้ร้อน ถ้ารักพ่อจริงขอให้ใจร่มๆๆๆเคารพพี่ลูกกรอก พี่เอ็กด้วยครับ ขอร้องครับ ผมข้อร้องเเล้วนะครับ โอเคนะครับ พี่น้องกันนะครับ เพราะไม่รักกันจริงผมไม่เเนะนำอย่างน่ารักเช่นนี้เเน่ครับ ถ้าจะโพสรูปไม่ว่าครับ แล้วเวลาไปโพสที่กระทู้อื่นก็ระวังตัวด้วยนะครับ อย่างทิ้งพีเอ็มตอบกลับไว้นะครับ เดี๋ยวจะทำพี่น้องกระทู้อื่นเเย่ไปด้วย ใครทำอะไรเป็นอย่างไร ผมตามดูหมดเเหละครับแต่ไม่เข้าไปยุ่งถ้าไม่เกี่ยวกับพ่อเกี่ยวกับพี่น้องวัดทุ่ง พี่ลูกกรอก พี่เอ็กนี่ผมเคารพมากนะครับ ให้เกียรติกันด้วยครับ พี่น้องในนี้ก็รักพี่ลูกกรอกเเละพี่เอ็กเช่นกันครับ ดีกันนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ :cool:
    แก้วหนุนดวงที่บูชาอยู่นี่เเหละน้องเมตตามหาเสน่สุดๆๆ เรื่องเงินทองด้วย ไม่ต้องห้อยอะไรอีกยกเว้นเหรียญ50ครับ องค์เดียวสารพัดนึกเลยจ้า ขอบอก:cool:
    จริงตามนั้นครับพี่น้อย คนเราร้อนคนเดียวได้เเต่อย่าพาพ่อเเละวัด และพี่น้องในนี้ร้อนไปด้วย อะไรผิดถูกรู้ตัวก็เเก้ไข เรารักกัน อภัยให้กันได้ครับพี่น้อง :cool:
    อะย่ะ พี่ปุ้ยงานล้นมือ มาวัดไม่ได้เเน่ เเงๆๆๆ อิอิ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2012
  7. ura

เหรียญ50 ถ้าเล่นพระพุทธก็หลวงพ่อทุ่งเศรษฐีครับ ฝากดวงหลวงพ่อทุ่ง เที่ยววัดทุ่งเศรษฐี พิธีเป่ายันต์เกราะเพรช ลดน้ำมนต์หลวงพ่อเณร ต้องมาที่วัดทุ่งเศรษฐีเท่านั้น :cool:

8. ura

พุทธคุณเหมือนกัน เพียงเเต่เหรียญนี้ได้ พุทธคุณเเทรกร่าง เด่นด้านคงกระพันเเบบถอดพระเเล้วก็ยังแทงบ่เข้า นอกนั้นเหมือนเหรียญดร ได้ยินได้ฟังคนที่ปั้มเหรียญให้พ่อว่า พ่อท่านใช้ชนวนมวลสารเก่าๆๆตะกรุดจารมือผสมไปเยอะ ดังนั้นทั้งมวลสาร และพิธีเสกดีเหมือนรุ่น1 เด่นเหมือน ดร และพิเศษเพิ่มพุทธคุณเเทรกร่าง ใครไม่มี สามารถไปทำบุญบูชาได้ที่วัดครับผม :cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2012
  9. ura

เดี๋ยวหาเกมส์ให้พี่น้องเล่นครายเครียดกันดีกว่า ของรางวัลเดี๋ยวหาก่อนว่าให้อะไรดี อิอิ

10. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

โอ งานนี้ขอเล่นด้วยครับพี่ตู่

มีแจกของด้วย555+:cool:

11. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ขอสบทบทุนของขวัญแล้วกันนะครับ ส่วนจะเป้นอะไรนั้นหาดูในตู้วัตถุมงคล

นะครับ อยุ่ในตู้นั่นแหละ

12. (ปวเรศวร)

(ปวเรศวร) Active Member

สวัสดีคับทุกคน~
    หลังจากที่่ผมเองก้อติดตามกระทู้นี้มานานพอสมควรก้อเลยคิดว่าถึงเวลาแสดงตัวซักที
    ผมเริ่มใช้พระของหลวงพ่อเณรมาสักพักนึงแล้วครับรู้สึกว่าอุ่นใจดีคับ
    ประสบการณ์ก้อสุดๆคับเมื่อวานเพิ่งสดๆร้อนๆเรื่องมีอยู่ว่าผมเพิ่งเลี่ยม ขุนแผนไก่แก่มาคับ
    ก่อนออกจากบ้านก้ออธิฐานขอให้ใครเห็นหน้าเราก้อขอให้รักเราไม่รังเกียจเรา
    แล้วผมก้อออกจากบ้านไปม.รามมาคับไปถึงก้อนั่งอยู่กับเพื่อนมีแต่สาวๆมองตลอดเลยคับ
    พอผมสบตาเขาก้อยิ้มให้พอตอนเย็นผมก้อเดินไปส่งแฟนขึ้นรถกลับบ้านยังเจอเด็กอายุประมาณ15-16ทำท่าเขินใหญ่เลยครับแล้วเค้าพูดกับผมว่าพี่น่ารักจังเลยผมเขินแทบแย่
    ดีนะที่แฟนผมเดินอยู่หน้าผมไม่งั้นคงโดน555นี่ขนาดใช้วันแรกนะคับของลพ.เณรดีจริงคับ
    อ้อ ผมชื่อกล้านะคับยังไงก้อฝากตัวด้วยคับ^^

13. ura

ที่เเท้ก็เป็นรุ่นน้องของเรานี่เอง อิอิ เรียนอยู่คณะไหนน้อง พี่จบคณะรัฐศาสตร์ เด็กราม พกขุนเเผนของพ่อเยอะครับ เพราะได้หลายเรื่องทั้ง ตัง ทั้งเพือน เเละน้องสาวครับ การงานก็เด่น ผู้ใหญ่เมตตา :cool:

14. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดี ๆ :)

15. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ ura ครับ วันก่อนผมก็ตั้งใจจะเข้าไปบูชาเหรียญ 50 ปีครับ แต่พอถามราคาแล้วตกใจ ด้านหน้าตู้ติดราคา สองใบแดง พอเข้าไปถามเจอ สิบใบแดง ผมเลยเช่ามาแต่แก้วหนุนดวงครับ ใจจริงก็อยากจะเช่าเหรียญ 50 อยู่เหมือนกันแต่กำลังทรัพย์ไม่ไหวจริง ๆ ครับ ราคาขึ้นสูงมาก เสียดายมาก ๆ เลยครับ :':)':)'(

16. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้อนรับศิษย์พ่ออีกท่าน...อบอุ่นครับบ้านพ่อเรา...
    เรื่องเมตตาก็รองใช้เองจะรู้...ผมเองก็ได้เบอร์โทรเธอจับใส่มือให้เลยครับเมื่อวานนี้เอง..(ผมเป็นผู้ใหญ่แล้วเลยไม่คิดอะไรมาก..)

17. jumbo_a44

รอเล่นด้วยคนครับท่านex_smf...

18. A thit

A thit เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ให้ตอนไหนไม่เห็นบอก ให้เด็กๆอย่างผมคิดดีกว่า

19. princeboy

princeboy Active Member

ฝากดวงหลวงพ่อทุ่ง ทำอย่างไรครับ

20. jumbo_a44

ราคานี้ที่วัด...ถ้าหมดไปจากวัดแล้วคงบูชาไม่ได้ในราคานี้แล้วครับ...แต่วัตถุมงคลของพ่อเราชิ้นไหนก็ได้เหมือนกันหมดครับบูชาแล้วอย่าให้เราเป็นทุกข์ก็โอเคครับ...