ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. กินลม

กินลม เป็นที่รู้จักกันดี

ใครเก็บหลวงปู่ชื่นมั่งครับ จะไปปล้น^_^

2. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มีอะไรของปู่ชื่นมั่งอะครับ?

3. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ก็พอมีนะ แต่ไม่เป็นเป้าปล้น เพราะแจกไปจนเหลือไม่กี่ชิ้นแล้ว อิอิ

4. ตราสิง

ตราสิง สมาชิกใหม่

18 พฤษภาคม 2012
    พ่อเรียนสายธิเบตด้วยหรอครับ วันเป่ายันต์เห็นมีผ้ายันต์ม้าเเบบธิเบตด้วย พี่ท่านใดให้ความกระจ่างได้มังครับ

5. หมีลันล้า

หมีลันล้า Active Member

ผมไม่แน่ใจว่าพี่ๆๆเพื่อนๆๆในกระทู้ มีใครเก็บพระหลวงพ่อแล้วพระธาตุเสด็จขึ้นที่พระบ้าง เดี่ยวผมถ่ายรูปมาให้ดูครับ ช่วยผมดูทีว่าใช่พระธาตุหรือเปล่าครับ

6. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมครับ ขึ้นที่เศียรครูครับ ขึ้นพร้อมเกษาครับผม

7. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011
    ได้ทำบุญบูชามีดหมอ มาจากกระทู้นี้ครับ

http://palungjit.org/threads/พร้อมจ...ากไม้เสาโบสถ์ของหลวงพ่อเดิม-วัดหนองโพ.333045/

มีความปรารถนาจะให้หลวงพ่อเณรที่ผมเคารพศรัทธาอย่างยิ่ง ปลุก,จารเพิ่มให้ ไม่ทราบว่าจะได้หรือไม่ครับ และต้องมีพิธีรีตรองอย่างไรบ้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

8. Noomz

Noomz Active Member

10 กันยายน 2011
    อืมม ขุนแผนไก่แก่ องค์ที่ผมใช้บ่อยๆ มีอะไรแปลกๆ ขึ้นมาบนองค์พระ จำได้ว่าตอนเลี่ยมพลาสติคใหม่ๆยังไม่มี โดยเฉพาะตรงขาขุนแผนที่ห้อยลงมานี่เห็นชัดก้อนใหญ่เลย ไม่กล้าฟันธงว่าเป็นพระธาตุนะครับ ใครพอทราบบ้างครับว่าคราบเม็ดๆแบบนี้เกิดจากอะไร

9. oOKongkehaOo

พระธาตุลักษระคล้ายน้ำตาลทรายขาวครับ สีขาวใส ส่วนที่ขึ้นก้คล้ายๆพระเครื่องของหลวงปู่ชื่นเลยครับผมก้ไม่รุ้ว่าคืนอะไร 555

10. pui amulet

pui amulet สมาชิก

เท่าที่รู้นะครับภาษาคนเล่นพระเค้าเรียกว่าขึ้นไข ลองเอากล้องส่องพระส่องดูจะเห็นว่าเนื่อเค้าจะฟูๆไม่เป็นเม็ดครับ เนื่องจากพระผงบางรุ่นบางชนิดมีส่วนผสมที่ต่างกันไป แต่ขุนแผนของหลวงพ่อท่านผสมผงว่านต่างๆและผงพระเก่าๆผงว่านเหล่านี้เมื่อได้เวลาก็จะขึ้นแบบนี้ครับ หรืออาจเรียกว่า"รา" แต่ไม่ใช่ราที่ขึ้นขนมปังนะครับ555 คนละอย่างกัน พระผงที่ผสมว่านสดว่านแห้งนานๆไปจะขึ้นเองครับ ลองสังเกตุนะครับพระแท้ที่ผสมว่านแล้วลงกรุจะขึ้นคราบไขแห้งติดผิวเหมือนสมเด็จบรรจุกรุของหลวงพ่อ ไขยิ่งขึ้นเยอะยิ่งดีครับแสดงว่าผสมว่านเยอะ พระแท้ร้อยเปอร์เซ็น......แต่พระธาตุที่ขึ้นกับพระนี่ยังไม่เคยเห็นนะครับ.......ข้อมูลของผมอาจยังไม่ลึกมากตอบเท่าที่รู้ลองสอบถามหลายๆท่านนะครับ ผิดถูกประการใดโปรดชี้แนะ

11. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

12. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยครับคุณNoomz..:cool:

13. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    พี่เอ็กซ์มีอะไรมั่งอะคับ เอามาแจกผู้น้องมั่งจิ ฮี่ๆ

14. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    การบูชาวัตถุมงคลของพ่อ ควรใส่แต่สิ่งที่เราบูชาเพียงอย่างเดียว อย่างน้อยควรบูชาเป็นเวลาหนึ่งอาทิตย์ หรือสองอาทิตย์เป็นอย่างมากเพื่อรอดูประสบการณ์ต่างๆ ซึ่งถ้าวัตถุมงคลที่บูชาอยู่มีพลังพุทธคุณทั้งป้องกันเเละเมตตา ก็ห้อยองค์เดียวโดดเลย แต่ถ้าเด่นเมตต่อย่างเดียว ควรห่ด้านอื่เสริมชิ้นนึง เช่น ห้อยสาริกา ก็เอาเสือปรอทเพิ่มอะไรอย่างนี้เป็นต้น ครับ ซึ่งวัตถุมงคลของพ่อที่ผมลอง ก็มักใช้วิธีนี้ ซึ่งได้ผลเป็นที่น่าพอใจ เพื่อนๆๆพี่ๆๆน้องๆๆลองดูนะครับ ซึ่งบางครั้งถ้าเราห้อยพระเยอะไปเเล้วเกิดประสบการณ์ เราก็งง ว่ามาจากองค์ไหนกัน การห้อยเดี่ยว จึงเป็นการบอกว่าวัตถุมงคลชิ้นไหนทำให้เกิดประสบการณ์อย่างไร ขอบคุณครับ

15. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    เห็นที่ฐานหลวงพ่อทุ่งไหมครับ นี่เเหละสิ่งที่บ่งบอกถึงความศักดิ์สิทธิวัดเรา

16. kritpat

kritpat Active Member

27 กันยายน 2011
    ผมไม่ค่อยได้สังเกตบริเวณนั้นเท่าไหร่ ช่วยอธิบายได้ไหมครับ ตรงไหนที่มันผิดไปจากปกติ

17. tik22

tik22 Active Member

z,ผมทำเป็นกำไลข้อมือ ใส่ได้ไหมครับ หรือต้องห้อยคออย่างเดียว

18. meepooh69

meepooh69 Active Member

วันนี้ตอนเช้าได้ไปดูดวงญาณทิพย์มาครับ ลืมแขวนพระไป แต่พูดกะแฟนตอนขี่รถไปว่า น่าจะแขวนพระมาด้วย กะจะให้หมอดู จับพลังของวัตถุมงคลของหลวงพ่อเณร ว่าองค์ไหนเด่นไปด้านใด แต่เข้าไปนั่งปุ๊บ ยังไม่ได้พูดอะไรซักคำ หมอดูบอกว่า พระที่เราแขวนทุกวันหลวงพ่ออะไร ท่านให้มาบอกว่า ท่านของจริงไม่ต้องอยากรู้ว่ามีพุทธคุณด้านใด ผมมองหน้ากะแฟนสองคน ขนลุกไปทั้งตัวเลยครับ ถ้าไม่ได้เจอกะตัวคงไม่เชื่อหรอก แล้วหมอดูก็บอกอีกว่า เก็บวัตถุมงคลไว้ผิดที่นะ (ผมวางไว้หลังทีวีเพราะว่าเป็นตำแหน่งที่สูงสุดในห้อง) ควรจะทำหิ้งไว้แล้ววางบนพานเพราะวัตถุมงคลหลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์มาก องค์ที่อยู่ตรงกลางดีที่สุด
    (ผมห้อย แก้วหนุนดวงไว้ตรงกลาง ซ้าย ห้อยเจริญลาภเนื้อผงชมพู ขวา พระสังข์เรียกเนื้อ ซ้ายบนปิดตาหลวงพ่อแก้วหลังแบบ ขวาบน พระชัยวัฒน์ยอดธง ฟ้าประธาน)

กราบหลวงพ่อเณรครับ

19. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011

พี่ตู่ครับ

ถ้าสมมุติห้อยสาริกาแล้วเสริมด้วยตระกรุดวิรุฬกำบังด้านหลัง แบบนี่เป็นป้องกันกับเมตตาครบเลยใช่ใหมครับ

20. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

พระที่อยู่ในกรุ ราคาเท่าไหร่ครับ