ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    พญาเขาคำ กับ พระลักษณ์ ใครมีสองชุดช่วย pm บอกด้วยคร๊าบ อยากบูชา

2. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ดอกใหญ่มี เครือสาวหลง แค่นี้ก็แปลออกแล้วว่า มีรึเปล่าครับ อิอิ

เจอแล้วครับข้อมุล มวลสารพญาเขาคำ ของพี่ลูกกรอก http://palungjit.org/threads/ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร-วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ.268546/page-18

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2011
  3. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

....ผมว่า รู้แค่นี้ ก็เยอะแล้วครับ....ขอเพิ่มนะครับ พญา เขาคำนั้น ท่านเป็นเทพนะครับ เพราะ ลพ.เณร เคยบอกผมว่าท่านเป็นเทพ องค์หนึ่งครับ...และท่านก็เน้นครับ ว่า แรงๆๆๆ.....เพราะผมมี 1องค์ ซึ่งเป็นชิ้นสุดท้าย และท้ายสุดของที่วัดครับ....

ปล..ใครมี พระลักษณ์ บ้างครับ ช่วยบอกด้วยครับ ผมยังไม่มีเลยครับ มีแต่พญาเขาคำ องค์เดียว....ศิษย์หลวงพ่อ ท่านใดจะกรุณา แจ้งด้วยครับ..จะได้ครบชุด....ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2011
  4. Lukkrok

Lukkrok เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ช้างผสมโขลง หรือช้างประสมโขลง นั้นมีที่มาเนื่องจากปกติช้างจะอยู่โขลงใครโขลงมัน ไม่สามารถรวมโขลงได้เลย การเรียกช้างผสมโขลง จึงสื่อความหมายแทนความเป็นเมตตาสุดๆที่แม้ช้างก็ยังรวมโขลงกันได้ อุปเท่ห์การใช้จึงสามารถใช้ในด้านทำให้คนเกิดความสามัคคีกัน นอกเหนือจากเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ ....... ว่าแต่มหาระรวยมีไหมหนอ ไปหาคำตอบกันเอง...ไม่อยากมีส่วนร่วมรับกรรม

5. วีระชัยมณี

อืม...เรื่องนี้ น่าค้นหาครับ ผมต้องแอบไป กราบ ลพ.และ ถามท่านซะแย้ววว....

6. C220

ขอบพระคุณมากเลยครับผม ยังไงขอให้ได้พระลักษณ์ นะครับ ผมว่าคน แถว อ่อนนุช พัฒนาการ ประเวศ บางนา ละแวกนี้ มีคนเก็บพระลักษณ์ไว้เยอะ เพราะผมก็ได้แถวนี้ ครับ:d
    พี่ลูกกรอกเคยบอกด้วยนะครับ จิงๆ แล้ว พระลักษณ์ หลัง สาริกาป้อนเหยื่อ ก็ จีบสาวได้นะครับ ยิ่งเข้าคู่กับพญาเขาคำ ยิ่งไปกันใหญ่

ถ้า อ่านมาตลอด พี่บางท่านใช้ พยัครปราบเซียน หรือ หนุมาน หรือเท่าที่ได้ทราบมา เมฆสิทธิ จากดูดทรัพย์ มาเป็นดูดสาว ก็ยังเคยมี
    รวมถึงพัดยศ ด้วยครับ
    แล้วยิ่งเป้นตะกรุดเมตตาด้วยแล้ว ยิ่งไปกันใหญ่ ผมเชื่อพลังแฝงในวัตถุมงคลหลวงพ่อ ทุกชิ้นครับ:cool:
    หาก เรามีปิยะวาจา สุภาพบุรุษ มีเงินขวัญถุง(บ้างก็ดี) ใช้ของเมตตาดีๆๆซักอันของ ลพ เณร ก็ พริ้วได้ครับ ผม

ผมว่า ใช้พญากาเผือกจีบสาว แล้วใช้ช้างผสมโขลง ทำให้สาวๆที่เราจีบติด สามัคคีกัน ดีมั้ยครับ :cool: อิอิ

แต่ส่วนตัวผมเคยพก ช้างผสมโขลง(เล็ก) กับ พัดยศ(สีชมพู) สาวทองหล่อ มากับแฟนยัง แอบมองเราบ่อยๆ(อยุ่โต๊ะเดียวกัน แต่ไม่รุ้จัก) แต่ที่มา นัวเนียจับเนื้อตัวเรา ดันเป็นเกย์ ที่มากับแฟนเกย์ แถมตอนจะกลับ ยังมาอาลัยอาวรณ์เราอีก อย่างงี้เรียกประสบการณ์ป่าวครับ บรื๋อออออออออออ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  7. ต้นบางปลา

ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

สวดยอด ชายเหนือชาย :cool::'(

8. วีระชัยมณี

.5555..ยินดีด้วยนะครับ กับ ปสก..จริงๆแล้ว...เคยถาม ลพ. ว่า อะไร เจ๋งสุด...ท่านบอกว่า ตัวท่านเจ๋งสุด นั่นก็แสดงว่า เวลาจะใช้ หรือจะขออะไร ให้ นึกถึงท่าน แล้วขอเอา แค่นี้ก็แหล่มสุดๆแล้วละครับ.....สาธุๆๆ

9. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดสาริกาสุดยอดครับ สามารถใช้ทางโภคทรัพย์ได้ด้วย ผมขอบารมีท่านทางโภคทรัพย์ 3ครั้ง ท่านช่วยทั้ง3ครั้ง วันนี้ไปกราบหลวงพ่อ ตามที่อธิฐาน หลวงพ่อท่านเมตตา
    มากๆ ผมนำเหรียญขอให้ท่านจารให้ท่านเมตตาตามที่ขอ

เหรียญด็อกเตอร์ เนื้อทองแดงหมด เนื้อนวะ เหลืออีกแค่4เหรียญนะครับ ต้องรีบบูชากันนะครับหมดจะเสียใจ

10. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    ต้องระวังในการใช้ไม่งั้น จะกลายเป็นเก้งมาผสมโขลง ชอบไหมล่ะ ตัวเอง ชายเหนือชาย ประสบเกินแปลกใหม่

11. ura

โชว์พระเด็ด ราคาหลักร้อยพุทธคุณหลักล้าน เหรียญเนื้อผงสุริยะ จันทรา เนื้อก้นครก หน้านึงหลวงพ่อทันใจ ขอสิ่งใดได้ สิ่งนั้น หน้านึง หลวงพ่อทุ่งเศรษฐี โภคทรัพย์รับล้านนอนนับเเบงค์

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2011
  12. jukac

โชว์เหรียญที่ท่านเมตตาจารให้และ
    ชุดเครื่องรางที่ใช้ติดตัว มีตะกรุดสาริกา+ตะกรุดโภคทรัพย์+ตะกรุดในหลอดสแตนแลส ด้านในมีสาริกาคู่หลวงปู่ทิม+ผมพราย+สีผึ้ง

13. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ พี่น้อง ศิษย์หลวงพ่อ
    ประสบการณ์อ่านแล้วเคลิ้มเลย:cool:

14. cmp_tia

cmp_tia สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2007
    วันนี้ผมได้มีโอกาสพูดคุยกับรุ่นพี่ท่านนึง ซึ่งชอบเดินทางไปทำบุญและมีโอกาสเก็บพระของหลวงพ่อท่านเอาไว้ ซึ่งหลังจากพูดคุยกันแล้ว พี่ใจดีมาก และได้ให้ความกรุณาในการแบ่งชุดพญาเขาำคำกับพระลักษณ์หน้าทองมาให้ผมชุดนึง ซึ่งอยากได้มากๆ :cool: :cool: :cool:

ตอนนี้ ก็มีของหลวงพ่อท่านเก็บไว้หลายๆอย่าง เหรียญ ดร.เนื้อนวะ,พระผงเจริญลาภ เจริญยศ องค์ชมพู, ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน,พระปิดตาขนาดบูชาองค์สีทอง,ตะกรุดสาริการ้อยรัก,ตะกรุดช้างประสมโขลง และตะกรุดหนังกลองเพล ส่วนอย่างอื่นๆ ค่อยๆเก็บกันต่อไป และว่างๆจะหาโอกาสไปทำบุญที่วัดอีกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2011
  15. ura

สุดยอดมากครับแจ่มๆๆทั้งนั้น ตะกรุดสาริการ้อยรักผมว่า อีกไม่นานต้องหมดจากวัดแน่ๆๆ

16. jukac

เรียนถามครับ

ตระกรุดสามสาวเลี่ยมน้ำมัน และ แผ่น ยันต์ ตบ ที่วัดไม่มีให้บูชาแล้ว มีโอกาศสร้างรุ่น2ไหมครับ

17. วีระชัยมณี

...อันนี้ ต้องรอติดตามครับ เพราะ ไม่มีใครบอกได้ แล้วแต่ ลพ.ท่านครับ..หาก ท่านเมตตา ท่านก็บอกเลยว่าจะสร้าง และสร้างเลยครับ..ของอย่างนี้ แล้วแต่วาสนาครับ.....ต้องติดตามกันครับ...สาธุๆๆ

18. C220

ยัน ตบ. ตำราเผาทิ้งไปแล้วครับ

19. ura

ยันต บ อาจเป็นตำนานไปแล้วครับ พอๆๆกับพญาเขาคำที่ ตอนนี้ราคาดีดไปสูงตามเก็บลำบาก เพราะไม่มีใครอยากปล่อยออกมา ผมเองทั้งขุด ทั้งเจาะ ยังลำบากเลย ก็เลยเล่นของหลวงพ่อที่มีอยู่ดีกว่า พุทธคุณไม่ต่างจากกันครับ
    วันนี้เอา ผ้ายันตร์ ธงไชยมหาราชมาอวดครับ พุทธคุณเต็มสูตร ขนาดเทวดายังต้องลงมา ช่วยนะครับ อันนี้ ให้ตั้งจิตขอได้ทุกอย่าง และสกัดเคราะห์ ต่อชะตาหนุนดวง ผ่อนหนัก เบาได้ ห้อยที่ๆๆมีลมเพิ่มพูลโภคทรัพย์นับล้าน กันคุณไสยร้อยแปดตลอดบ้าน คุ้มคนได้เป็นพันครับ เป็นผ้ายันตร์ ที่เสกในปี 43 ดูเกจิร่วมเสกก็เหลือรับประทาน บอกก่อนเลย ว่าผ้ายันตร์นี้ เต็มสูตรครับ ไม่บัง ไม่มั่ว และไม่ขาด ใครเก่ง มีของดูแป๊ป ของขึ้นทันที สวยมากครับ ผมเห็นที่ห้องบูชาหลายครั้ง แล้วทนไม่ไหว ต้องบูชามาจนได้ อยากให้เพื่อน ๆๆมีติดไว้บ้านครับ ขอได้สารพัดพุทธคุณร้อยแปด ลองใช้ดูครับ นอกจากนี้ผมก็บูชาสีผึ้งปากเข็ดมาเพิ่ม พี่ๆๆน้องๆๆก็ควรมีนะครับ ใช้ได้สารพัด ชมังดีนักเเล

20. C220

ผมเชื่อว่าพี่Uraต้องหาของที่ต้องการเจอ แน่นอน .นี่คือคำอวยพร และ กดดัน อิอิ
    ........ของๆใหม่ ในตู้ ตอนนี้ ถ้าออกหมดจากวัดไปแล้ว ก็จะกลายเป็นของหายาก ในเวลาต่อมาทุกอันแหละครับ
    อย่างพญาเขาคำ ลพ หนุ่มบอกต่างชาติเอาไปเยอะครับ สิงค์โปร มาเลย์ ใครไม่มีไปเท๋ว ก็ไปหาดู ละกันครับ แต่ราคาแพง กว่าเมืองไทย แน่นอน
    ผ้ายันต์นี้ เป็นตำราๆย่อมๆได้เลยนะครับ ถ้า อ่านอักขระเป็น (เค้าว่างั้นนะ) จากปากคนที่เล่นวิชา หลวงพ่ออื่น เลย
    ผมส่งไปให้พี่ที่อเมริกา และ ก็ มีคนฝากผมบูชา 6 ผืนแล้วครับ ผืนขนาดนี้ ราคาเบาๆเท่าตะกรุด ดอกเดียวเอง มีทุกอย่างที่เราควรกราบไหว้เลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2011