ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010

ครับราคาพญาเขาคำตอนนี้น่าตกใจมากครับ แถมแยกบูชาด้วย เล่นปล่อย องค์ละเจ็ดใบเเดง ไม่ลด ไม่ให้ต่อ เพราะรู้ว่ามีคนเล่น และก็มีคนกล้าเอาด้วย พี่ว่าต่อๆๆไปราคาจะขึ้น เเละหายากมากด้วย ตอนนี้ก็ใช้อย่างอื่นของหลวงพ่อแทน พุทะคุณไม่ต่างกัน และรู้รึเปล่าว่า ตะกรุดมหาจักรพรรดินี่ เรื่องจีบสาวๆๆนะโครตเเรง ดั่งอุปเท่มีเมีย เป็นเเสน ดุจพระเจ้าจักรพรรดิ 555 อิจฉาน้อง นิดๆๆๆ แต่ของหลวงพ่อเณรนี่ น่าเก็บทุกอย่าง ทุกอย่างหลวงพ่อทำออกมาดี เสกนาน มาก เเละถูกต้องตามตำรา จึงไม่แปลกใจที่ มีคนไปจับพลังเเล้วบอกว่า อิมฟีนีตี้
    ตอนนี้อิ่มเอม ใจกับธงไชยมหาราชอยู่ เห็นเเล้วคลื้ม เข่มขลังมากครับ ดูมาหลายที่เเล้ว ยังเทียบของหลวงพ่อ ไม่ได้

2. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ :cool:

3. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    พี่ลูกกรอกขอรับ ลงข้อมูล ผ้ายันตร์ ธงไชนมหาราชด้วยนะครับ พอดีผมลืมเเล้ว ไม่รู้จะเล่า ประวัติยังไงดี ครับ ศรัธาครูอาจารย์ล้นฟ้าคือศิษย์มีครู

4. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ถ้ามีโอกาส และ วาสนา ผมก็เก็บของหลวงพ่อ หมดเหมือนกันครับ เพราะยังมีคนอีกมากที่ไม่ได้มีโอกาส เจอหลวงพ่อ หรือยังไม่รู้จักเหมือนเราๆ ถ้ารู้ลึกๆแล้วจะอึ้ง บางคนที่มีของเก่า แต่ ของใหม่ เค้าไม่รุ้จัก เลยก็มี ซึ่ง พวกเราได้เปรียบ ด้วยซ้ำ (โดยเฉพาะ แก้วหนุนดวง)
    ส่วน ของเก่าหลวงพ่อ ถ้ามันเป็นของเรามันก็ต้องเป็นของเรา ครับ ช้าเร็วเราก็ต้องได้ (แต่ได้เร็วๆ ก็จะดีกว่า) อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  5. jukac

jukac เป็นที่รู้จักกันดี

เเก้วหนุนดวงเพิ่ม ใช้เเล้ว เวลาคุยกับลูกค้า พูดกันไม่กี่คำ ลูกค้าก็ตกลงครับ เร็วมากจนแปลกใจครับ พุทธคุณก็ครอบจักรวาล ยังไงต้นเดือนหน้าจะเข้าไปเก็บเพิ่ม แน่น

พุทธคุณ แบบนี้ต้องเข้าไปเก็บให้ครบทุกเนื้อ:cool:

6. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

โห ท่านพี่ประสบการณ์โหดๆจังเลยครับ หวังว่าสักวันคงได้เจอน๊ะคร๊าบบบ : )

7. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

พญา เขาคำ...555...แหล่มเลย ของเรา แม้จะมี องค์เดียว ไม่มีพระลักษญ์ ก็ เต็มที่ สุดๆครับ...เก็บไว้ให้ลูกหลานครับ....สาธุ กาบ ลพ.เณรครับ

8. EXXXXXXXXXX

EXXXXXXXXXX เป็นที่รู้จักกันดี

ใครที่ค้าขายและมีร้านค้า กิจการส่วนตัว ขอแนะนำสิ่งที่ไม่ควรพลาดโดยทั้งปวง

พระปิดตา ขนาดบูชา หาบูชาตั้งที่ร้านแล้ว จุดธูปบูชา สวดมนต์ จะเห็นผลทันใจแต่ไม่ทันที

ทีนะ รีบๆไปบูชาก่อนจะมาตามหาแบบยากเย็น

เรื่องจับพลัง คนจับพลังถ้าสมาธิ จิต ไม่ถึงระดับที่ขั้นว่า พากเพียรมากที่สุดแล้ว

จับพลังวัถตุมงคลของหลวงพ่อได้ไม่หมดเหรอกครับ บางคนจับไม่เจอเอาด้วย

เพราะพลังมันวนไปเวียนมาจับได้แต่บอกว่า ไม่รุ้พลังอะไร พาลจะบอกว่าจับไม่เจอด้วยซะ

งั้น ต้องมองอย่านึงว่า ลพ. ไม่ได้ใช้วิชาตำราเดียวปลุกเสก ลพ.ท่านควบรวมหลาย ครู บา

อาจารย์หลายตำราเข้าด้วยกัน จับยังไงก็ งง แน่นอน แต่สุดท้ายแล้วจุดมุ่งหมายเดียวกันทุก

ตำรา ไหนๆก็พุดแล้ว มีใครที่เป่ายันต์เกราะเพรชแล้วได้พิสูจน์พลังของวัตถุมงคลพระผงเกราะเพชรหรือยัง

ว่างๆลองเอาไปบูชาดูนะหรือให้เอาไปจับพลังดู เตือนว่า

. อย่ามองข้ามไปเลย .

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2011
  9. Apollo14

Apollo14 เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำร้านที่ให้เช่าวัตถุมงคลหลวงพ่อเณร ที่หมดไปจากวัดแล้วให้หน่อยครับ เอาหลังไมค์ก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

10. C220

C220 Active Member

15 พฤษภาคม 2011
    ผมว่า แหล่งที่ดีสุด และได้มาแบบฟลุคๆ สุดน่า จะคนละแวกวัด หรือผู้ใหญ่ที่มาทำบุญวัดบ่อยๆ ช่วงนั้น นะครับ บวกกับ แรงอธิฐานเราด้วย จิงๆๆตอนนี้ของหลวงพ่อถ้าเจอ คือ แท้ทั้งหมดครับ ตอนนี้ แต่ถ้าเมื่อใดขึ้นแผง เยอะเมื่อนั้น มีปลอมแน่นอน แถม พวกยันต์ ตบ. ปลอมง่ายมาก (แต่ปลอมพุทธคุณ ไม่ได้) ของที่วัดแรงๆ มีเยอะครับ บางอันต่อไป หายากกว่า ยันต์ ตบ. พญาเขาคำ อีก และยังมีให้บูชาด้วย แต่ที่ผมยังไม่มี หรือ ใช้ เพราะ ปัจจัยยังไม่ถึง ใครมีถึง ก็ทำบุญกับวัดครับ แรงบุญเจตนา จะทำให้ ของนั้น พลังรุ่นแรงยิ่งๆขึ้นครับ
    ขอบพระคุณครับ

11. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เคยคุยกับพี่ลูกกรอก พี่บอกว่าของหลวงพ่อทุกชิ้น ไม่ว่าจะชิ้นที่เน้นด้านมหาอุด หรือโภคทรัพย์

ถ้าต้องการด้านเสน่ห์ให้ทำจิตนิ่งๆแล้วอธิษฐานขอดู

ยังจำได้แรกๆผมไปบูชาของ อยากได้โน่นอยากได้นี่ จนพี่เขาบอกว่า "ไอ้ที่มีอยู่น่ะ ใช้ให้เป็นเถอะ" 555

12. Apollo14

ถ้าให้ไปหาแถววัดคงยากครับ ผมอยู่ตั้งขอนแก่น แต่ว่า สีเขียวนั่น ขอหลังไมด้วยครับ ไม่ต้องหน้าไมนะครับ เดี๋ยว อด

ปล.แต่ว่าตอนนี้มี แก้วหนุนดวงเหรียญนึง ยังไม่ได้ไปเลี่ยมเลยครับ

13. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    555 ชอบคำนี้ เพราะผมเองก็ไม่รู้จักใช้ซะที

ไฟล์ที่แนบมา:

14. Apollo14

หรือให้ผมใช้ก็ได้นะครับพี่:cool::cool::cool:

15. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปวัดมา ไปอ่านโปสเตอร์ ตอนที่วัด สร้าง พญาเขาคำ ออกใหม่ๆ ตระกรุดที่ฝังอยู่ด้านหลัง คือ ตระกรุด สาลิกาป้อนเหยื่อ องค์เดียวครบเครื่องจริงๆ เสียดายครับ ไม่งั้นผมจะแบ่งให้ คนที่อยากได้สักชุด แต่ดันยกให้ "เสี่ยโอม" ไปซะแล้ว ยังไงจะลองถามคนในพื้นที่ให้นะครับ :cool:

16. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ยก ตะเบ็ดให้ผมอีกคนก้ได้ผมอยากได้ม๊ากกกกกกกกกกกกกกก

17. ต้นบางปลา

ต้นบางปลา เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อท่านสร้างวัตถุมงคลตั้งหลายอย่างทำไมสนใจกันอยู่สองอย่างเองอ่ะ
    ต.บ กับ เขาคำ
    ปล แบ่งผมมั่งนะ:cool:

18. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

หง่ะ ตะเบ็ด คืออะไรหรือครับ งงอ่ะ ไม่ได้มาอ่านตั้งแต่ต้นๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นแผ่นยันต์ สีทอง เลี่ยม พลาสติคครับ ของเก่า หายากครับ เค้าเรียก ยันตะเบ๊ด ครับ แต่ เค้าตัดทอน คำพูดให้ดู ไม่ประเจิดประเจ้อ ครับ:cool:

ว่าแต่ น้องภูมิ ไม่มีเหรอ เป็นไปได้ไง
    พี่ต้น ไม่มี พญาเขาคำอีก เป็นไปได้ไง 5555

ทำไมคนไม่ค่อยพูดถึง ไก่แก่ หรือ สาริกาเนื้อปรอท กันเลย ของเค้าดีนะจ๊ะ

20. oOKongkehaOo

ผมติดใจมหาระงับกับพระลักษณ์หน้าทองอะพี่ โอมมห๊าระรวยยยยยย 55555555