ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    ยินดี และสาธุ อนุโมทนา ด้วยนะครับ คุ ใจพระ

2. สัพพี

สัพพี Active Member

10 ธันวาคม 2008
    รุ่นสุคโต...รุ่นนี้ ณ จากตอนนั้นก็ประมาณเดือนครึ่งแล้วครับไม่รู้ว่าราคาขยับขึ้นอีกรึเปล่าผมดูจากข้อมูลที่คุณnon901มาลงให้ดูพิธีถือว่ายอดเยี่ยมครับมีหลวงปู่หมุนกับหลวงปู่สรวงปลุกเสกถือว่าสุดยอดครับ ผมเคยได้ยินว่าหลวงปู่สรวงท่านจะไม่มาปลุกเสกพระให้ใครง่ายๆแต่ท่านมางานหลวงปู่ครับในพิธีเสาร์5มหาเศรษฐี ซึ่งพระกริ่งรุ่นนี้อยู่ในพิธีนี้ด้วยถือว่าสุดยอดครับเสียดายช่วงนั้นผมงบน้อยเลยไม่ได้เก็บ และที่สำคัญผมไม่มีข้อมูลรุ่นนี้เลย **นอกเรื่องหน่อยครับผมไปกราบหลวงปู่สรวง (หุ่นขี้ผึ้ง)ที่สวนพุทธธรรมบายตึ๊กเจีย จ.ปทุม....ผมขอโชคลาภท่าน ท่านให้ผมหลายครั้งครับผมว่าท่านเด่นทางนี้จริงๆครับโปรดใช้วิจารณญานนะครับเป็นความเชื่อส่วนตัวผมเอง ผมถึงบอกงัยรุ่นไหนของหลวงปู่หมุนที่มีลป.สรวงปลุกเสกด้วยรุ่นน่าจะเด่นทางโชคลาภ(เป็นความคิดส่วน)ลำพังหลวงปู่หมุนองค์เดียวก็สุดๆแล้วครับมีลป.สรวงร่วมด้วยพุทธคุณมิต้องบรรยายครับ......ส่วนตัวผมมีของลป.หมุนนิดหน่อยจะรุ่นเจริญลาภเเหวนกับพระกริ่งและก็รุ่นเสาร์5นิดหน่อยพระหลวงปู่ส่วนใหญ่ได้มานานแล้วครับแต่ไม่เคยเอามาใช้เลยเพราะส่วนใหญ่ผมแขวนพระเก่าแต่ตอนนี้ผมใช้ลูกอมลป.มีทั้งเกศาชายจีวรสายสิญจน์ผมจีบลูกศิษย์สายตรงท่านเขาให้ฟรีครับตอนนั้นเขาทำพิเศษไว้แจกไม่กี่ลูกมั้งผมมันตาไว....ผมไม่เก่งคอมไม่งั้นผมจะโชพระลป.ให้ดูกว่าจะพิมเสร็จกินเวลาเกือบชั่วโมง

3. สัพพี

สัพพี Active Member

10 ธันวาคม 2008
    เรื่องพระธุดงท่านไปธุดงในป่าครับท่านไปปักกรดข้างพุ่มไม้ท่านก็ไม่รู้ว่าตรงนั้นมีรังต่อหัวเสือท่านบอกว่าพอท่านไปนั่งพิงพุ่มไม้ท่านบอกต่อมันออกมาเป็น100เลยจะทำร้ายท่านแต่เหมือนมีอะไรบางอย่างมาหยุดมันไว้เข้าไม่ถึงตัวท่านแล้วมันก็ไปท่านบอกตอนนั้นท่านมีประคำหลวงปู่หมุนติดตัวอยู่เส้นเดียว....น่าจะเป็นเนื้อผงรุ่นเสาร์5บูชาครูนะถ้าผมจำไม่ผิดและตอนหลังท่านหาวัตถุมงคลลป.แจกคณะธุดงท่านก่อนออกธุดง.....เรื่องนี้ผมฟังลูกศิษย์ท่านเล่ามาอีกทีนานแล้วครับ....ผมพิมไม่เก่งกว่าจะจบเมื่อยเลยครับ

4. แก่วัด

แก่วัด เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2008
    สำหรับผู้ที่ศรัทธาหลวงปู่ใหม่ๆ นำไปบูชาแล้ว อาจจะไม่เป็นไปตามประสบการณ์ตามประสงค์ต่างๆ ตามที่พวกพี่ ๆ เล่ามาตามข้างบน อย่าเพิ่งท้อใจ หมั่นทำความดี กตัญญูบิดามารดา ครูบาอาจารย์ หลวงปู่อยู่รอบๆตัวเรา ไม่เกินกว่ากรรมเรา หลวงปู่ช่วยแน่ครับ ไม่เร็วก็ช้า ไม่มากก็น้อย แล้วแต่ กรรมดี กรรมชั่ว อย่าเพิ่งปรามาทท่าน มันซิบาป...
    ขอสะกิดใจหน่อยครับ ....เรามีพระมากแค่ไหน ก็แขวนได้ไม่ครบทุกองค์หรอกครับ เต็มที่ก็แค่ 9องค์ ไม่มีใครแขวนเป็น 100องค์หรอกครับ ลองหันเอาเงิน ส่วนที่เกินจาก 9 องค์ หรือเกินกว่าที่เราจะแขวนได้ ไปทำบุญ ทำทาน ให้พ่อให้แม่ ดูบ้างก็น่าจะดีนะครับ หรือไม่ก็เงินส่วนที่คิดว่าเหลือใช้ไปทำบุญทำทาน สร้างบารมีสร้างบุญให้กับตัวท่านเองบุญเท่านั้นที่จะช่วยเราได้ วัตถุมงคลหลวงปู่เป็นเพียงเครื่องที่ระลึกให้ทำความดี หลวงปู่ท่านก็สงเคาะห์บ้างเป็นบางโอกาศ.... ขอให้ทุกท่านโชคคดีปีใหม่ครับ....

5. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ Cd แล้ว
    ปีใหม่นี้ เพ่แก่วัด ไม่แจกพระหลวงปู่หมุน ถวายบูชาหลวงปู่บ้างเหรอครับ
    เรายังไม่มีแขวนสักองค์เลยน่ะ สงสัยบุญไม่ถึงแหล่ะ เห๊อะ (n_n)*!
    ขอบคุณสำหรับ Cd ครับ;aa13

6. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา...สาธุ

7. คนนอกเว็บ

คนนอกเว็บ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    หลวงปู่ร่วมในพิธี

8. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    พึ่งได้บูชาพระกริ่งสัมฤทธิ์ผลเสาร์ 5 มาครับ กำลังหาเงินมาใส่จีวรเงินให้ท่านอยู่ครับ

ใครมีประสปการณ์รุ่นนี้เล่าบ้างนะครับ

9. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ลองเทียบกับของผมดูนะครับ ได้มานานแล้วตั้งแต่ออกใหม่ๆ สมัยก่อนตะกรุดมหาระงับอยู่หลัง ตะกรุดมหาปราบอยู่หน้า เวลานั่งกางเกงจะตุงๆ ครับ เลยไม่ค่อยได้พกสองดอกพร้อมกัน ดอกของผมสังเกตุทองที่ปิดจะแตกๆ เบอร์ตะกรุดก็เลือนไปแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      209.4 KB
      เปิดดู:
      462
  10. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    วันนี้ผมเจอกับตัวแล้วครับ ความศักดิ์สิทธิ์ของ หลวงปู่หมุน !!!

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อไม่นานมานี้ผมพึ่งได้บูชา พระกริ่งสัมฤทธิ์ผลเสาร์ 5 มาจากในเวปนี้แหละครับ ต้นเหตุที่บูชาก็เพราะว่าอ่านเจอความศักดิ์สิทธิ์ของท่านจากในกระทู้นี้แหละครับ จึงเกิดความอยากได้อยากมีพระของท่านไว้บุชาบ้าง

ลองศึกษาดูพบว่า พระกริ่งสัมฤทธิ์ผล นั้นมี ลป.สรวง ปลุกเสกด้วย เลยยิ่งอยากได้เข้าไปใหญ่ รีบเก็บเงินค่าขนมเอามาบูชาทันที...

หลังจากได้พระกริ่งแล้ว ตอนนั้นผมยังอยู่ที่มหาลัยครับ ยังไม่ได้กลับบ้าน พึ่งได้กลับมาวันนี้เปิดกล่องดู ก็พบว่าได้รับพระกริ่งแล้วดีใจมาก คิดๆอยู่ว่าจะหาเงินเลี่ยมเงินดีรึเปล่า คิดอีกทีว่า ตอนนี้ผมก็ไม่มีเงินด้วย แล้วยังติดหนี้ (จองบูชาพระ) จากในเวปนี้อีก 2 - 3 รายการ ยังหาเงินมาไม่ได้เลย พอดีว่า แม่ผมบอกว่าวันนี้มีญาติมาจาก กทม. ชวนไปกินข้าวที่บ้าน แม่ผมบอกว่าถ้าไปดีไม่ดีได้เงินนะ ผมก็เลยคิดๆในใจว่า เอ้อ ญาติเรามาทีไรได้ก็ได้เงินอยู่ ประมาณ 500 - 1,000 จะเอาเงินมาเลี่ยมเงินพระกริ่ง ก็กลัวจะไม่มีเงินจ่ายค่าบูชาพระ ตอนนั้นก็เลยคิดถึงพระกริ่ง ลป.หมุน ขึ้นมาจึงหยิบพระกริ่งขึ้นมานึกถึง หลวงปู่หมุน เป็นที่สุดว่า

"หลวงปู่ครับ ผมไม่มีเงินเลย วันนี้ญาติมาเที่ยว ถ้าหลวงปู่ศักดิสิทธิ์จริง ขอให้ผมได้เงินสัก 3,000 บาทนะครับ แล้วผมจะเอาเงินไปเลี่ยมพระกริ่งหลวงปู่เป็นกรอบเงิน และจะตั้งใจสร้างบุญสร้างกุศลให้มากขึ้นๆครับ"

อธิษฐานเสร็จผมก็หยิบพระกริ่งเก็บในกระเป๋าดังเดิม ขึ้นมานั่งเล่นคอมสักพัก ได้ยินเสียงกดกริ่ง ลงไปเปิดพบว่าพ่อผมชวนญาติมาเที่ยวบ้าน ผมก็เอะใจ เอ๊ะ หรือว่า ตูจะได้เงินแล้วหว่าเนี่ย ....

ญาติผมก็มาเดินๆไปๆมาๆ คุยกับผมเรื่องเรียน เรื่องอื่นๆ ว่า 'โอ้โห้ พระเต็มบ้านเลย ชอบพระเหรอ ?' ผมก็บอกว่า 'ชอบครับๆ' แกก็ว่า 'เออๆดีๆ ขอให้ตั้งใจเรียนนะ' แล้วแกก็เปิดกระเป๋าเงินครับ ! ผมตกใจ เฮ้ย จะได้เงินแล้วเว้ยย ! หลวงปู่ศักดิ์สิทธิ์จริงๆ พอแกควักมาเป็น แบงค์พันครับ แกยื่นมาให้ ผมก็ขอบคุณแก แล้วแกก็บอกว่าเย็นนี้ไปกินเลี้ยงกันที่บ้านน้านะ ผมก็บอกว่า ครับๆ

พอแกกลับไปแล้ว ผมมาเปิดดูเงิน ปรากฎว่ามี แบงค์พันแค่ใบเดียว เฮ้อ เราคงหวังมากเกินไป แต่พันนึงก็ดีวุ้ย เอาเงินไปจ่ายค่าพระก่อนดีกว่า คิดได้แบบนี้ผมก็ขึ้นมานอนกลางวันต่อ...

ตกเย็นประมาณ 6 โมงเย็น แม่ผมโทรมาบอกว่า 'บอย ไปเที่ยวบ้านญาติกัน เขาอุตส่าห์มาแม่ยังไม่ได้เจอเขาเลย' ผมก็บอกว่า 'เขามาเที่ยวบ้านเราแล้วแม่ เมื่อกี้เอง ได้เงินแล้วด้วย พันนึง' แม่ก็บอกว่า 'ไปๆ เถอะน่า ไปเป็นเพื่อนแม่' ผมก็ 'ขี้เกียจไป ไม่อยากไป' แม่ก็จะให้ไปให้ได้ผมใจอ่อนก็เลยยอมไป...

พอสักทุ่มนึง ถึงบ้านญาติเขากำลังนั่งกินหมูกระทะกัน ชวนผมไปนั่งกินด้วย ผมก็บอกว่าขอไปไหว้ย่าผมก่อน ก็เลยเดินไปหาย่า พอไปถึงท่านก็บอกว่า ย่ามีอะไรจะให้ .... แล้วแกก็ควักถุงแดงๆ ออกมาครับ ผมก็คิดในใจ เฮ้ย อะไรเนี่ย... แกก็ยื่นให้บอกว่า นี่เป็นพระที่มีคนเอามาวางค้ำประกันหนี้ เขาติดหนี้ลูกของย่า (ก็คือญาติคนที่ให้เงินผม) 30,000 เขาไม่มีเงิน เลยเอาพระมาแทน (ซึ่งพระนี้ คือ เหรียญหลวงพ่อคล้าย วัดสวนขันธ์ เลี่ยมทอง) ย่าก็บอกว่าสงสารเขาไม่มีเงินคืนจริงๆ ก็เลยรับพระไว้ เขาบอกว่าองค์นี้เป็นพระของต้นตระกูลเขา เขาไม่มีทางเลือกจริงๆ เลยขอมอบให้ไว้แทนหนี้ ซึ่งย่าผมบอกว่าลูกของย่า(ก็คือญาติของผม) เขาก็ไม่รู้จะเอาทำไม เพราะไม่ชอบแขวนพระเป็นคนสมัยใหม่ ก็เลยมอบให้ผม โห ผมนี้ดีใจมาก ชีวิตนี้ไม่นึกว่าจะได้พระแพงๆสักองค์ ...

แต่ยัง ! ยังไม่จบแค่นั้นครับ !!!

ย่าผมบอกผมว่าให้ผมเปิดกระเป๋าที่ผมสะพายอยู่ (กระเป่าใส่พระ) ผมก็เปิดแกก็บอก อ่ะ เอาไปย่าให้ แกก็ยื่นเงินมาใส่ในกระเป๋า แต่ตอนนั้นผมไม่รู้ครับ ว่ากี่บาท ก็ดีอกดีใจ ขอบคุณย่ายกใหญ่ รับเละเลยวันนี้ ...

หลังจากงานเลี้ยงเลิก เมื่อสักครู่นี้เองครับ ผมก็ขับมอไซค์กลับมาบ้าน ระหว่างทาง นึกขึ้นมาได้ว่า 'เออ เราบอกหลวงปู่ไว้นี่หว่า ถ้าได้เงินวันนี้ 3,000 จะเอาไปใช้หนี้ค่าพระ กับเลี่ยมเงินพระกริ่ง โห ขนงี้ลุกซู่ครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าที่ย่าให้มาเมื่อกี้เท่าไหร่ จะรวมของเดิมได้ 3,000 ไหมหนอ...'

พอกลับมาถึงบ้าน เมื่อกี้ๆๆ นี้เองครับ เปิดกระเป๋าดูเงินที่ย่าใส่ให้ ปรากฎว่ามีเงินอยู่ 2000 บาท พอดี เป็นแบงค์พัน 2 ใบครับ !!!! โอ้ มายก๊อด หลวงปู่หมุน ศักดิ์สิทธิ์มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมเชื่อแล้วครับ ว่าหลวงปู่แน่นอนจริงๆครับ พรุ่งนี้ผมไปเที่ยวเชียงใหม่ กลับมาจะรีบเอาพระหลวงปู่ไปเลี่ยมขึ้นคอทันทีเลยครับ สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วจะตั้งใจปฎิบัติธรรม ทำความดีให้มากขึ้นๆ ต่อไปครับ สาธุๆ

11. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    ยินดีด้วยครับบอย...

12. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ยินดีด้วยครับผมคุณบอย เจียงฮาย
    จากผมเอก เจียงใหม่

13. ใจพระ

ใจพระ เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2008
    แด่ผู้มีศรัทธา ทั้งหลาย ขอให้บูชาให้ดี ทำดีทั้งการกระทำ ทำดีทั้งการพูด ทำดีทั้งใจ พรที่ขอนั้นสำริดผล ทราบว่าหลวงปู่นั่งเเผ่เมตตาให้คนบนโลกทุกวินาที เพื่อความสุขสงบ และแผ่ เมตตา ที่ล้ำลึก สุดคณา แด่ผู้มีศรัทธาทั้งหลาย พรปีใหม่ตั้งแต่ปีนี้จะได้เห็นบารมี หลวงปู่หมุน ที่วัตถุมงคลของท่านหายากกว่าทองแน่นอน สาธุ สาธุ หลวงปู่ที่จุติบน โลกมนุษย์ เพื่อเป็นอริยะสงค์ให้กราบไหว้บูชา และเป็นที่ยึดเหนียวจิตใจ ยามที่เราไม่มีความหวังอีกองค์ที่ควรค่าแก่การบูชา
    ;aa24

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ธันวาคม 2008
  14. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาสาธุครับ

หลวงปู่ท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆครับ ส่วนตัวผมเองเวลาทำบุญทำทานก็ตั้งจิตอุทิศให้ท่านเสมอครับ

ขออนุญาตนำรูปพระปิดตาทาทอง แจกกรรมการรุ่นไตรมาสรวยทันใจมาให้ชมกันครับ

พระปิดตาทาทองแบบนี้ทางกรรมการวัดเป็นผู้ขออนุญาตหลวงปู่จัดสร้่างเพื่อเอาไว้แจกแก่กรรมการและผู้มาช่วยงานที่วัดครับ จำนวนการสร้างราวๆ300องค์ เป็นพระเนื้อดินผสมผง มวลสารหลักๆเช่นเศษไม้เท้าของหลวงปู่ หมวกไหมพรม ทรายเสก ผงวิเศษของหลวงปู่ เส้นเกศาของหลวงปู่หลายกำมือ ฯลฯ ซึ่งมวลสารสุดยอดเหล่านี้ได้มาจากท่านอาจารย์ขวัญฯซึ่งท่านได้เก็บรักษาไว้

พระชุดนี้มีประสพการณ์ตั้งแต่ตอนเริ่มสร้างคือในพระบางองค์จะมีเส้นเกศาหลวงปู่ให้เห็นแบบเด่นชัด พอนำมาพระมาเผาไฟปรากฏว่าเส้นเกศาของหลวงปู่ท่านไม่ไหม้ไฟ

องค์ที่ผมบูชาอยู่จะเห็นเส้นเกศาที่ไม่ไหม้ไฟที่รูเสียบไม้ก้นองค์พระ

พระชุดนี้เป็นพระแจกอย่างเดียวไม่มีให้บูชาที่วัดครับ ใครมีก็เก็บไว้ให้ดีครับ ประสพการณ์พระชุดนี้มีเพียบครับ ขอบอกว่าพระสร้างแจกของหลวงปู่แรงจริงๆนะครับ

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่นี้ขออาราธนาบารมีของหลวงปู่หมุน ฐิตสีโลคุ้มครองทุกท่านให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จน โชคดีปีใหม่ครับผม ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

15. ใจพระ

ใจพระ เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2008
    หลวงปู่หมุนพระบูชา 19 นิ้ว

เห็นรูปถ่าย แล้วอยากได้จริง ๆๆๆๆ เพราะเหมือนหลวงปู่จริงๆๆๆๆๆ
    อยากให้หลวงปู่คุ้มครอง หาตั้งนาน พึ่งจะได้ เลยนำมาเผ่ยแพร่ ไม่ใช่ เพื่อกาค้าใด ๆๆๆ แต่อยากให้ หลวงปู่ให้พรในวัน ปีใหม่ที่จะมาถึง เพื่อให้ผู้นับถือหลวงปู่ ได้ อิ่มบุญกันทั่วหน้า สาธุ สาธุ หลวงปู่แผ่เมตตาให้กับทุกสิ่ง ที่เกิดบนโลกใบนี้ ให้มีความสุขสมหวังไร้ทุกข์ ไร้โรคา มีแต่สุขสมหวังกับทุกสิ่งที่คิดและอยากได้และเจอะเจอแต่สิ่งดี ๆๆตลอดไปและปีใหม่ที่จะถึง ขอพรจากหลวงปู่ดลบันดาลแก่ผู้นับถือและศรัทธาแกสานุศิษย์ทุกคน และคนทั่วไปให้ตลอดปี 2009 และตลอดไป สาธุ สาธุ
    ขอบารมีหลวงปู่ด้วยครับ สำรับผม การค้าธุรกิจของผม งานล้นมือครับ ทุกคนสนใจทั้งในประเทศและต่างประเทศ ยอดจองไปถึงสิ้นปี2009ครับ สาธุ สาธุ เพราะหลวงปู่เมตตา ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2009
  16. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนพี่ใครดูเป็นช่วยดูตะกรุดด้านบนให้หน่อยครับเอามาศึกษาไม่ใช่ของผมครับ

17. wee4444

wee4444 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ sunny ขอ cd หลวงปู่หมุน 1 แผ่นด้วยครับ ที่อยู่ตามที่แจ้งใน PM ครับ

18. *-*l34nk*-*

*-*l34nk*-* เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    ผมขอรับแผ่น cd ด้วยครับ ที่อยู่เดี่ยวแจ้งทาง pm ครับ

19. thejirayu

thejirayu เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบประวัติตะกรุดแบบนี้ครับ มีปลอมไหมครับ

20. thejirayu

thejirayu เป็นที่รู้จักกันดี

;aa14

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้