ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. KHAjit

KHAjit เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    สอบถามหน่อยครับเหรียญมังกรคู่เนื้อนี้มีหรือเปล่าครับกับพระพรหมรุ่นอายุยืนทันหลวงปู่หรือเปล่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Magicbunny

Magicbunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ยินดีกับพี่ขอขวดด้วยนะครับ กับ
    พระกริ่งสัมฤทธิ์ผลเสาร์ ๕ อุดปรอท แช่น้ำมนต์ 8 ปี องค์ใหม่

..............

ผมรบกวน พี่ๆ เพื่อนๆ อีกครั้ง
    กับ พระชัยวัฒน์ เหล็กน้ำพี้ องค์นี้ โอไหมครับ
    (ขออภัยพี่เจ้าของด้วยด้วยนะครับ)

ขนาดไฟล์:
      28.3 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      27.9 KB
      เปิดดู:
      57
  3. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

พระชัยวัฒน์ เหล็กน้ำพี้ ในรูปของพี่Magicbunny ดีเยี่ยมครับ

4. Magicbunny

ขอบพระคุณครับ เดี๋ยวลองติดต่อดู ไม่รู้ยังอยู่หรือเปล่า

5. Magicbunny

ถามต่อครับ
    แล้วรุ่น เนื้อเหล็กน้ำพี้ทั้งหลาย
    ณ ตอนนี้ มี ของเลียนแบบ ออกมา บ้างไหมครับ
    ขอบคุณครับ

6. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    เท่าที่ทราบนะครับ ยังไม่เคยเห็น อีกอย่างที่ควรสังเกตุ คือคราบเบ้า ของกริ่ง เหรียญหล่อ พระปิดตา และพระชัย คราบเบ้าเหมือนกันหมด....
    ส่วนพระชัยที่นำมาถาม องค์นั้นแท้แน่นอนครับ ผมว่าพระเนื้อเหล็กน้ำพี้ เล่นง่ายกว่าเนื้ออื่น ๆ แต่ยากกว่าก็เรื่องราคาที่แพงมากกว่าเนื้ออื่นครับ (ความเห็นส่วนตัว)

7. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ครับ คุณโต้ง:cool:

ได้กล้องยังครับ รอชมอยู่ครับ

มหาคลังหลวงปู่หมุน อิอิ

8. โต้งชลบุรี

อรุณสวัสดิ์เช่นกันครับคุณตี่
    เรื่องกล้องยังไม่ได้เลยครับ ที่ยังไม่ได้เพราะ ยังไม่ได้ไปดูอีกรอบครับ
    ผมไม่ใช่มหาคลังหรอกครับ แค่เล็กน้อย ส่วนมหาคลัง ต้องพี่เด็กวัดบ้านจาน
    หรือพี่ wichert_lim นั่นแหละครับ ถึงเรียกว่ามหาคลังตัวจริงเสียงจริง

9. เด็กวัดบ้านจาน

เด็กวัดบ้านจาน เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008

แหม!!!พี่โต้งก็กล่าวเกินไป ผมเองไม่ได้เก็บเยอะขนาดนั้นครับผม พอมีไว้บูชาบ้าง ดูๆไปแล้วยังขาดหลายรุ่นเลยเรา555:cool:

บ่ายๆเย็นๆนี้จัดหนักสัก1องค์ รอชมน่ะครับผม

10. romeo2003_61

romeo2003_61 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับท่าน wichert_lim คงอย่างที่ท่านเด็กบ้านจานบอกมีตั้ง 200 ผืน
    ก็คงอาจจะดูคล้ายๆกันบ้างก็ได้มั๊งครับ ส่วนนักสืบเองก็เป็นสมาชิกน้องใหม่ ยังต้องมาขอความรู้และขอชมพระสวยๆจากหลายๆท่านอยู่นะครับ ยังไงก็ขอคารวะศิษย์ที่เคารพรักหลวงปู่เหมือนกันทุกท่านครับผม...จากใจนักสืบ

11. โต้งชลบุรี

ที่ผมกล่าวนี่ไม่ได้เกินความจริงหรอกครับพี่เด็กวัดบ้านจาน อย่างพี่เขาเรียกว่าตัวจริงเสียงจริงครับ ช่วงเย็นผมจะรอชมครับพี่

12. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ผมว่าทั้งสองท่าน..ก็มหาคลังหลวงปู่หมุนทั้งคู่อ่ะครับ..โดยเฉพาะ พี่เด็กวัดบ้านจาน...(^_^)...

ปล. อยากขับรถไปถ่ายรูปคลังหลวงปู่ถึงบ้านท่านประธานฯโต้งจริงๆเลยครับ แหะๆ (^_^)

13. Magicbunny

ขอบคุณครับ ผมก็เชื่ออย่างนั้นนะ
    เพราะเท่าที่อ่านการหล่อต้องใช้อุณภูมิที่สูงอยู่

เรื่องกล้อง ricoh รุ่นนี้ผมก็เคยดูอยู่นะ ตอนนั้นแถมอุปกรณ์สำหรับถ่ายมาสินค้าด้วยน่าสนใจดี กำเงินไปซื้อที่บางรัก เห็น PANA LX3 ประกันร้าน ราคาใกล้เคียงกัน เลยเลือก LX3 (ตอนนั้นต้องการซื้อถ่ายเล่น ทั่วไป)
    ถ้ามากรุงเทพฯ(คุณโต้งอยู่ชลบุรีใช่เปล่า) หากคุณโต้งสนใจ ลองดูร้าน เอวีคาเมรา ที่บางรัก ก็ดีครับ
    เจ้าของร้านใจดีครับ
    AV Camera - Ricoh

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2011
  14. โต้งชลบุรี

ขอบคุณครับ
    ใช่ครับผมอยู่ที่ชลบุรี ที่ผมไปดูมาที่ Big C ชลบุรีและทดลองมาแล้วก็ OK ดีครับ เพียงแต่ว่าวันนั้นเป็นวันของลูกชาย ที่สอยกล้องแบบรุ่นใหม่ ๆไปก่อน คิวต่อไปค่อยเป็นของผมครับ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ

15. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    แหมเมตตาโชคลาภ ต้องหลวงปู่หมุนครับ สุดยอดเลย มีของดีและสวยๆเยอะจริงพี่ท่าน :cool:

16. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    โอ้ววว วันนี้มาสายนี้แล้วหรอครับท่าน :cool:

17. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกท่าน

พระหลวงปู่มาแบบแน่นๆ ดังแบบนานๆ ประสบการณ์ล้วนๆ
    ชื่อเหรียญ รวย รวย รวย
    ขอให้ รวย รวย รวย ทุกคนนะครับ

+

18. kamkling

kamkling เป็นที่รู้จักกันดี

โดยส่วนตัวพระหลวงปู่หมุน รุ่นที่เป็นหล็กน้ำพี้เท่าที่ผมเจอมากับตัวเอง ( พระกริ่งผมไม่มี เป็นของเพื่อนครับ )
    1. พระกริ่งเหล็กน้ำพี้ ผมว่าจะไปทางอำนาจ บารมี คุ้มครองแคล้วคลาดมากกว่าครับ
    2. พระชัยวัฒน์เหล็กน้ำพี้ ( ส่วนตัวสุด ๆ ครับ ขึ้นคอทีไรได้โชคทุกที ) ด้านโชคลาภ ค้าขาย คุ้มครองแคล้วคลาด องค์นี้ผมชอบ เล็กดี ( ไม่เอาขึ้นคอก็เหน็บกระเป๋า )
    3. ปิดตาเหล็กน้ำพี้ องค์นี้ตอนแรกผมคิดว่าไปในทางโชคลาภ แต่ผมนำมาขึ้นคอ จะไปทางคุ้มครอง แคล้วคลาดเป็นส่วนใหญ่ เพราะเจอมากับตัว
    4. เหรียญ ร.ศ.เหล็กน้ำพี้ จะไปทางเมตตา คุ้มครองแคล้วคลาดครับ

*** โดยส่วนตัวนะครับ พระกริ่งผมไม่มี แต่เคยยืมของเพื่อนมาใส่ พระทุกองค์ผมจะขึ้นคอประมาณ 1-2 อาทิตย์ครับ

อีกองค์ที่เป็นพระเอกของผมก็คือ กริ่งอุดปรอทแช่น้ำมนต์ 8 ปี หลวงปู่หมุน ( องค์นี้ขึ้นคอประจำ ประสบการณ์เยอะ โชคโชคครับ )

*** เป็นความเห็นโดยส่วนตัวที่ใช้อยู่ อาจจะถูกโฉลกในลักษณะนี้กับผมครับ
    นับถือศรัทธาหลวงปู่หมุนครับ ผมได้พระบูชาขนาด 9 นิ้ว ได้มาประมาณครึ่งปี รุ่นอายุยืนหมุนโชค ( ถึงแม้ไม่ทันหลวงปู่ แต่ผมขอได้แทบทุกวัน )

19. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ วันนี้วันพระนะครับ :cool:

20. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีเช้าวันพระครับคุณตี่...(^_^)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้