ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

ห่มจีวรใหม่ให้ท่านครับ.....

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

2. ขอขวด

เดี๋ยวจะมีเรื่องเล่าประสบการณ์ พระปิดตาดิ้นได้ ไปไกลประเทศ ต่างทวีปมาเล่าให้ฟังครับ พลัง แรงมากๆ สุดยอดพระปิดตารวยทันใจอีกองค์ เป็นองค์เดียวกับที่พี่ท่านนึงแค่เห็นภาพ ก็บอกว่าพระองค์นี้ทำไมแรงจัง............................
    [​IMG] <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

3. ขอขวด

พระองค์ นี้แหละครับที่ผมพูดถึง มีPM เข้ามามากหลายให้ราคาสูงๆแต่ผมไม่ยอมออกแต่สุดท้ายมีพี่ท่านนึงอยู่ไอแลนด์ อยากได้ไม่ทราบเพราะอะไรเช่นกันผมถึงยอมออก แถมลดกระหน่ำอีกต่างหาก

ข้อความในกระทู้..ขอขวด
    ทรงคุณค่า เข้มขลัง ศักดิ์สิทธิ์ กับพระปิดตาฝังพลอย รวยทันใจ เนื้อทรายดำลังกาวี

สร้างหลักสิบองค์ ปิดตาคู่บารมีอีกองค์ครับ พลาดองค์นี้รับรองจะได้เห็นแค่ในภาพครับ
    พลอยเรียงตรง 3 เม็ดครับ
    ***ปิดรายการให้ตัวเองครับ ขอบพระคุณพี่nopphakan อย่างสูง 02/06/12***

9999เป็นข้อความที่ผมคุยกันทางPMครับ9999

สำหรับ พระปิดตาองค์นี้ .. พออารธนาติดตัว ก็รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงได้เลย .. อย่างแรกก็คงเป็นธาตุในร่างกาย เพราะเริ่มเป็นไข้อย่างหนักขึ้นอย่างรวดเร็ว แต่ก็พยายามอดทนใส่ เพราะอยากปรับธาตุในร่างกาย .. แต่ที่หนักก็คือ รู้สึกใจร้อน หงุดหงิดง่าย .. พี่เป็นคนไม่ค่อยมั่นใจในตัวเอง นิสัยหงุดหงิดเลยขัดกับบุคลิกอย่างแรง ทำให้เวลาคุยกับใคร ติดต่อกับใคร ไม่ค่อยราบรื่น มีชงตลอด สมาชิกในบ้านนี่โดนหนักหน่อย .. ก็ลองถอดออก (พี่ไม่ได้แขวนคอนะคะ พอดีไม่มีตลับ แต่นำใส่กระเป๋าผ้า และพกเหน็บในเสื้อข้างใน) นำมาบูชาบนหิ้งแทน แต่ก็ยังไม่ดีขึ้น .. พอตอนบ่าย พี่ไปส่งพระคืน .. วันรุ่งขึ้นถัดมา อาการไข้ก็เริ่มดีขึ้น และหายไปภายใน 2 วัน .. พี่เริ่มไม่สบายตั้งแต่วันที่สองที่ได้รับพระมา และเป็นอยู่ตลอดเวลาที่บูชาอยู่ในบ้าน พี่ว่าออร่าพระแรงทีเดียว .. พี่น่าจะเป็นคนธาตุอ่อน ก็เลยทำให้รับพลังตรงนี้ไม่ไหว พี่ต้องขอขอบพระคุณมากนะคะ ที่รับพระไว้ ..

องค์ ที่พี่เบญจาคืนผมจะเก็บใว้เองครับผม....ไม่ได้ออกแล้วครับ ตอนนแรกผมคิดว่าออกไปแล้ว ท่านคงไม่กลับมาแล้ว ให้เช่าบูชาในประเทศยังไม่กลับมาเลย นี่ไปไกลถึงต่างประเทศผมคิดว่าจะเก็บรูปพระองค์นี้ใว้ดูต่างหน้า ครับ....เพราะไม่เหมือนองค์อื่นๆ..ให้พี่ไปในใจผมคิดถึงพระปิดตาองค์นี้ ตลอด...ตอนพี่เบญจาโทรมาผมตกใจเลยครับ...ส่วนนึงอาจจะเป็นเพราะผมบ่นกับหลวง ปู่ว่า พระหลวงปู่ไปไกลถึงต่างประเทศ ต่างทวีป คงไม่มีวันกลับมาหาลูกหลานแล้ว และมีประโยคนึงในกระทู้ที่ผมเขียนว่า ***ปิดรายการนี้ให้ตัวเอง*** สุดท้ายก็ต้องปิดให้ตัวเองอย่างที่เขียนครับผม ยังไงผมขอเรื่องนี้ไปเล่าเป็นประสบการณ์พระเครื่องนะครับ

ขอบพระคุณครับพี่.......

หลวงปู่เมตตา คุณขอขวดจริง ๆ พระองค์นี้แค่รูปก็ยังรู้สึกได้ถึงพลัง เพ่ิงเคยเห็นนี่แหละว่าพระเลือกเจ้าของเป็นอย่างไร .. พี่ต้องขอขอบพระคุณมากนะคะ ที่ให้พี่มีโอกาสได้บูชา แม้จะเป็นช่วงเวลาสั้น ๆ แต่ก็ได้รับรู้ถึงพลังความศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่ "หนึ่งบ่มีสอง" สมดังคำล่ำลือที่สุด

*****หากมีบุพกรรมร่วมกันมาก็จะได้เห็นอะไรมากมายครับ*****

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2012
  4. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    วันนี้เจอกริ่งอุดปรอดเก๊ สุดยอดครับพระแท้แต่ปรอดเก๊ แต่ก็ผิวไม่ได้ สดไป พระล้างมา น่ากลัวครับต้องระวังตั้งสติก่อนเช่าหาครับ ตอนนี้มีออกมาหลายอย่างแต่ถ้าใช้สติพิจารณาก็จะเห็นความแตกต่างครับ

5. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007

พระกริ่งอุดปรอดแช่น้ำมนต์ ๘ ปี หลวงปู่หมุนลงหนังสือประสบก<wbr>ารณ์ของพระเครื่องมากมายหลา<wbr>ยฉบับ ล่าสุดหนังสือ "ตอบโจทย์พระเครื่อง รู้เรื่องของขลัง"

โดย ดร.รอบทิศ ไวยสุศรี แฟนพันธุ์แท้ พระเกจิคณาจารย์ 2006

6. ๙ยอด๙มงคล

๙ยอด๙มงคล เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2012
    วันนี้เดินไปเจอเหรียญนารายณ์เก๊ๆ เลยซื้อมาว่าจะลงให้ชมกัน ดันลืมไว้ที่ร้าน:'(

เดี๋ยววันพรุ่งนี้จะนำมาให้ชมกันนะครับ วันนี้ขอโชว์นกสาริกาบ้างนะครับผม

สาริกา เด่นทางติดต่องาน เจรจาต่อรอง ค้าขายดีครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      192.8 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      259.5 KB
      เปิดดู:
      51
  7. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ เมื่อก่อนผมเช่าและเคยตั้งข้อสังเกตพระกริ่งอุดปรอท ว่าอนาคตน่าจะปลอมออกมาแน่นอน เพราะพระกริ่งยังมีอีกมาก และมีทั้งที่แช่น้ำมนต์นาน กับไม่ได้แช่น้ำมนต์หรือแช่น้อย ต้องพิจารณากันอย่างรอบคอบมากๆครับ

8. sambe43

sambe43 เป็นที่รู้จักกันดี

พระองค์นี้อยู่น่าจะอยู่ในเวปประมูลนะครับ แล้วคนที่ปิดไปน่าจะเป็นพี่ชายใจดีที่รู้จักกันดีในกระทู้นึ้ครับ ถ้ายังงัยก็ขออนุญาติเจ้าของรูปก่อนนะครับเดี๋ยวจะเป็นประเด็นอีกครับ

9. Aeknut2012

Aeknut2012 เป็นที่รู้จักกันดี

ทรงอภิญญาวาจาปกาศิต
    เนรมิตรอธิฐานบารมีปาฏิหารย์
    สร้างพระเครื่องอานุภาพครอบจัรวาล
    มรดกลูกหลานจารึกไว้ในปฐพี
    อาราธนาพระจอมมุนีศรีสรรเพชร
    อัญเชิญเสด็จมหาบุรุษชินศรี
    สร้างพระเครื่องอานุภาพครอบจัรวาล
    อัญเชิญเสด็จมหาบุรุษชินสีห์
    อรหันต์สาวกบูรพาจารย์แม่ธรณี
    แผ่ญาณบารมีประทับสู่วัตถุมงคล
    รัศมีเปล่งประกายไปทั่วทิศ
    พลังจิตขจรไกลทั่วแห่งหน
    หมุนเงินหมุนทองบูชาไว้ไม่อับจน
    เทพบันดลหนุนชะตาเอื้ออารีย์
    รวยทันใจหลวงปู่เสกหลายไตรมาส
    ก้องประกาศโภคทรัพย์ดวงเศรษฐี
    สมปรารถนาอุดมสุขพูนทวี
    เงินมากมีสมใจคิดประสิทธิ์พร
    กริ่งชินบัญชรชัยวิฒน์เหล็กน้ำพี้
    มวลสารดีจิตต์อริยะประภัสสร
    ผงนั่งตั่งประจุน้ำลายเกศาจีวร
    ถุงเงินถุงทองเรียกทรัพย์เรียกเงินมา
    กริ่งเจริญลาภมหาอุตม์เรืองอำนาจ
    ป้องกันผีปีศาจบันดาลโชควาสนา
    สีผึ้งสาริกาเด่นการพูดเจรจา
    เสน่ห์หาผงชมพูนุชเวทย์อาคม
    พระสุปฏิปัณโณเปี่ยมเมตตาจริยวัตร
    เคร่งปฏิบัติมุ่งนิพพานแดนสุขสม
    นามเกรียงไกรแผ่นดินสยามเมืองภิรมย์
    โลกชื่นชมปรมาจารย์ห้าแผ่นดิน

โดยคุณ Nattawut Sriring

สวัสดีครับ...ทุกท่าน

สำหรับท่านที่ต้องการฝึกสัมผัสพลังพุทธคุณในองค์พระหลวงปู่หมุน และเพื่อใช้ต่อยอดในการฝึกสมาธิ ฝึกเจริญภาวนา เพื่อมุ่งปฏิบัติธรรม

ขั้นต้นลองศึกษาและทำตามขั้นตอนตามลิงค์นี้ก่อนนะครับ ปฏิบัติด้วยตัวเองดูก่อนนะครับ

http://www.luangpumoon.com/Menu04/Page002.htm

สนใจสนทนาธรรมกันได้ทาง Facebook
    ณัฏฐ์ บางกะปิ | Facebook

เจริญในธรรม

10. sambe43

sambe43 เป็นที่รู้จักกันดี

ทรงอภิญญาวาจาปกาศิต
    เนรมิตรอธิฐานบารมีปาฏิหารย์
    อัญเชิญเสด็จมหาบุรุษชินศรี
    อัญเชิญเสด็จมหาบุรุษชินสีห์
    อรหันต์สาวกบูรพาจารย์แม่ธรณี
    แผ่ญาณบารมีประทับสู่วัตถุมงคล
    รัศมีเปล่งประกายไปทั่วทิศ
    พลังจิตขจรไกลทั่วแห่งหน
    หมุนเงินหมุนทองบูชาไว้ไม่อับจน
    เทพบันดลหนุนชะตาเอื้ออารีย์
    รวยทันใจหลวงปู่เสกหลายไตรมาส
    ก้องประกาศโภคทรัพย์ดวงเศรษฐี
    สมปรารถนาอุดมสุขพูนทวี
    เงินมากมีสมใจคิดประสิทธิ์พร
    กริ่งชินบัญชรชัยวิฒน์เหล็กน้ำพี้
    มวลสารดีจิตต์อริยะประภัสสร
    ผงนั่งตั่งประจุน้ำลายเกศาจีวร
    ถุงเงินถุงทองเรียกทรัพย์เรียกเงินมา
    กริ่งเจริญลาภมหาอุตม์เรืองอำนาจ
    ป้องกันผีปีศาจบันดาลโชควาสนา
    สีผึ้งสาริกาเด่นการพูดเจรจา
    เสน่ห์หาผงชมพูนุชเวทย์อาคม
    พระสุปฏิปัณโณเปี่ยมเมตตาจริยวัตร
    เคร่งปฏิบัติมุ่งนิพพานแดนสุขสม
    นามเกรียงไกรแผ่นดินสยามเมืองภิรมย์
    โลกชื่นชมปรมาจารย์ห้าแผ่นดิน

โดยคุณ Nattawut Sriring
    สุดยอดเลยครับ ครบถ้วนทุกกระบวนความศักดิ์สิทธิ์จริงๆ กราบหลวงปู่หมุนครับ ขอให้พี่ๆน้องๆมีโชคลาภในวันนี้กันทุกคนนะครับ

11. joeryan99

joeryan99 เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งได้มาครับหลังจากที่ ขอบารมีหลวงปู่มาบูชาเเละรอคอยมานาน วานนี้ท่านมาโปรดผมเเล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2012
  12. Nattakarn007

Nattakarn007 Active Member

วันก่อนเพิ่งเล่าประสบการณ์ของหลวงปู่ไปครับ เมื่อวานเพิ่งไปนิมนต์ท่านมาได้ วันนี้ท่านก็มาโปรดทันที โดนไปเต็มๆ 90 เลขประจำเหรียญ เด๋วพรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาอวดครับ

13. ตรีโลกนาถ

ตรีโลกนาถ Active Member

29 กุมภาพันธ์ 2012
    สวยดีครับ กำลังอยากได้อยู่เลยพอดี....

14. joeryan99

joeryan99 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านมาโปรดวันเดียว เกิดมาไม่เคยถูกทั้งบนทั้งล่าง กราบหลวงปู่ครับ บนดิน 50 ใต้ดิน 590 กราบกราบกราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2012
  15. หมื่นโชค

หมื่นโชค เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2012
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ดีมากครับ

16. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับ

17. ken50

ken50 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    สงสัยต้องนิมนต์เหรียญเทพชุมนุมมาขึ้นคอแล้ว ได้มาตั้งแต่งวดก่อน งวดนี้ดันมาออกซ้ำอีก
    16.07.55=050-11
    01.08.55=590-50

18. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    แล้วฝั่งไหนจริง ฝั่งไหนเก๊อ่ะครับ ดูตรงไหนบ้างครับ

19. ผ่องธรรม

ผ่องธรรม Active Member

24 มิถุนายน 2011
    ฉากสีดำแท้ครับ
    1.ดูที่โค๊ต ของแท้จะตอกชัดลึก ส่วนของปลอมเท่าที่เห็นหลายองค์จะตื้นไม่เต็ม
    2.เนื้อจะไม่เหมือนกัน
    3.ของแท้รายละเอียดจะคมชัดกว่า (ไม่กล้าลงรูปให้ดูกลัวโดนฟ้อง555)
    4.สังเกตุตัวเลขที่ตอกดีๆจะไม่เหมือนกันครับ

20. ผ่องธรรม

ผ่องธรรม Active Member

24 มิถุนายน 2011
    จริงๆผมต้องออกตัวก่อน ผมไม่ได้เป็นผู้รู้ผู้ชำนาญพระหลวงปู่นะครับ ผมก็อาศัยหมั่นศึกษาสังเกตจากหนังสือจากพระที่ท่านผู้รู้หลายๆท่านว่าแท้มาประมวนเป็นรูปแบบวิเคราะห์ หลายๆท่านก็เป็นสายตรงจากวัดเลย จริงๆผมก็ไม่อยากฟันธงเท่าไหร่เพราะไม่รู้ว่าที่สร้างออกจากวัดจริงๆเป็นแบบไหน แต่จากการศึกษาพอสมควรก็เลยมีความเห็นตามที่โพสไว้ข้างบน ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยครับ และถ้ามีท่านผู้รู้จะเข้ามาช่วยไขข้อสงสัยเพิ่มเติมก็จักเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยครับเพราะยังไม่มีหนังสือชี้ตำหนิให้ชัดเจน<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้