ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย วิทย์, 30 เมษายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. rpi530

rpi530 สมาชิกใหม่

ขอรับจีวรด้วยค่ะ

ส.ต.ท.หญิง อภิรดี อรัญญวาส

อภิรดี อรัญญวาส สำนักงานนิติวิทยาศาสตร์ตำรวจ อาคาร 11 สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม1 แขวงวังใหม่ ปทุมวันกรุงเทพ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

2. rpi530

rpi530 สมาชิกใหม่

ที่อยู่ไม่ชัดเจนขอแจ้งที่อยู่อีกครั้งนะค่ะ

ส.ต.ท.หญิง อภิรดี อรัญญวาส
    สำนักงานนิติวิทยาศาสตร์ตำรวจ
    อาคาร 11 สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
    ถนนพระราม 1 แขวงวังใหม่ เขตปทุมวัน
    กรุงเทพ 10330

ขอบคุณมากค่ะ

3. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

ครั้งที่แล้วพลาด ครั้งนี้ไม่รู้จะพลาดอีกหรือเปล่า ขอจีวรหลวงปู่ด้วยนะครับ

เขมทัต ตั้งจิตเจษฎา

นสพ.ไทยรัฐ (ชั้น 10)

เลขที่ 1 ถ.วิภวดีรังสิต แขวงจอมพล

เขตจตุจักร กทม. 10900

ขอบพระคุณครับ

4. ใจพระ

ใจพระ เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2008
    ล็อกเก็ต สวยมากนะพี่บู้ ลิ้ม สวยมาก

พี่โชว์ รูป ล็อกเก็ต ได้ ใจ ของใจพระไป๋เลยครับ พี่ ว่าแต่ว่า มีให้บุกอีกองค์หรือเปล่าครับ แฮ่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. ใจพระ

รูปโชว์ แทน ตัว ท่านสวยมากครับ มีซีดีแจกไหมครับ หรือช่วยโชว์ใหญ่กว่าเดิมได้ไหม

พี่มี รูปโชว์ แทนตัวเอง ที่ไฟท์ใหญ่ กว่านี้ มีไหม อยากได้ ครับ ทำไงดี

ขอหน่อยนะครับ สวยถูกใจจริงๆๆๆๆ

6. ใจพระ

มา เหนือ เมฆ จริง สำหรับท่านนี้ พระ อยู่ที่ใจ ตรงข้ามหนังจีน

ท่านนี้มาแต่ละที กุ แตกครับ

7. ใจพระ

ขออนุญาต ตอบนิดหนึ่ง มีผู้สอบถามมาว่า รูปที่แทนตัวเอง คืออะไร ก็ตอบนิดหนึ่งแล้วกัน ที่นำมาลงเพราะตรงกับชื่อเท่านั้นแหละครับ เป็นพระปรมัตถ์หลังสิวลี ของหลวงพ่อผินะ ครับ

8. แมวจ้ะ

แมวจ้ะ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    ต้องขอรบกวนแบ่งจีวรจากพี่โซ๊ยกู๋ ด้วยนะครับผม ที่อยู่ตามที่แจ้งไว้ใน PM ครับ ขอบพระคุณมากครับ โชคลาภไหลมาเทมาครับผม ^^

9. Phichimaru

Phichimaru Active Member

21 ธันวาคม 2008
    --มีประสบการกับหลวงปู่หมุน ครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพรักมาเล่าสู่กันฟังครับ (Part II)--

สวัสดี พี่ๆและทุกๆท่านครับ วันนี้มีประสบการณืมาเล่าต่อกันครับ

หลังจากที่ผมได้วัตถุมงคลของหลวงปู่หมุน มาบูชาครับ ไม่นานผมก็ได้ฝันเห็นเลขครับ จากที่ก่อนหน้านี้ผมจะไม่ค่อยฝัน ถึงฝันพอตื่นมาก็ลืมครับ ไม่รู้ว่าฝันอะไร มาตอนนี้จำได้แม่นครับ แต่ด้วยความที่ผมไม่เคยสนใจด้านนี้ครับ ก็เลยปล่อยไปเฉยๆ ปรากฎว่าเต็มๆครับ ถ้าเป็นคนชอบเสี่ยงโชคก็ถูกเต็มๆครับ (ขออภัยนะครับที่ผมจำรายละเอียดไม่ค่อยได้แล้วครับ) ต่อมาก็ฝันเห็นพระเครื่องครับเต็มไปหมด ในฝันผมก็หยิบมาดู แล้วก็คิดว่าคงไม่ดีแน่ถ้าเอามาเป็นของตัวเอง ผมหันไปหยิบเหรียญที่หล่นเต็มพื้นไปหมดครับ ซึ่งในฝันผมคิดว่าเป็นเหรียญที่แจกทาน โปรยทานเอาไว้ครับ แต่ก็ไม่ได้เอามาเพราะ ผมตั้งจิตอธิษฐานขอว่า ถ้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์เมตตาอนุญาติ ให้ผมนำเหรียญนี้ไปทำบุญทำทาน ก็ขอให้โยนเหรียญออกมาเป็นหัวทั้ง 3 ครั้ง โยนครั้งแรกเป็นหัวครับ แต่ครั้งที่สองเป็นก้อย ผมก็เลยวาง หลังจากนั้นแฟนผมก็ปลุกให้ตื่นครับ

ตื่นขึ้นมาผมจำความฝันได้แม่นยำครับ แล้วก็คิดถึงครั้งก่อนที่ผมพลาด ก็เลยตั้งใจจะตีเลขครับ (เผื่อว่าจะมีโชคกะเขาบ้าง) ปรากฎว่าผมก็ ตีเลขออกมาครับแต่ก็ไม่แน่ใจครับ คนมันไม่เคยครับ แล้วผมก็อยากรู้ อยากลองครับ ผมลองเอาล็อกเก็ตหลวงปู่ที่ผมขึ้นคอประจำมายกขึ้นเหนือหัว ขอบารมีจากหลวงปู่ครับ ว่าถ้าเลขที่ลูกเขียนนี้ถูกต้อง (ผมตีได้59) มีโชคมีลาภ ก็ขอให้เกิดสิ่งมหัศจรรย์ขึ้นด้วยครับ หากยังไม่ใช่ก็ขอให้ท่าน และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายแนะนำ บอกกล่าวที่ถูกต้องให้ผมด้วย หลังจากขอเสร็จผมก็ไม่รู้สึกอะไร คิดในใจว่าคงตีไม่ถูกแน่ วันนั้นผมก็นั่งรถไปหาแฟนที่บ้าน นั่งรถเมล์อยู่ดีๆ ก็ได้กลิ่นธูปครับ แรงมาก ผมหันไปดูข้างนอกรถ รอบๆแถวนั้นก็ไม่ที่ไหน ที่น่าจะเป็นต้นทางได้เลย แล้วผมก็หันไปเจอรถคันหนึ่งที่กำลังแซงขึ้นไปพอดี ข้างหลังมีเลขตัวใหญ่ว่า 96 ตัวใหญ่มากๆ แต่ตอนนั้นผมก็ไม่ได้คิดอะไรครับ ระหว่างนั่งรถก็ได้กลิ่นธุปมาอีกครับ โดยเฉพาะตอนผ่านศาลใหญ่ๆข้างทาง แต่น่าแปลกที่ศาลนั้นตั้งอยู่ฝั่งตรงข้าม แล้วก็ไม่เห็นว่าจะมีธูปที่จุดอยู่เลยครับ (ตอนนั้นผมมี ล็อกเก็ต+เบี้ยแก้ ติดตัวอยู่ครับ) ตอนนี้เอง ผมก็เริ่มนึกถึงสิ่งที่ผมขอหลวงปู่ไว้แล้วครับ ผมเลยตั้งใจว่าจะซื้อเลขที่เห็นครับ ช่วงนั้นเป็ฯช่วงปีใหม่พอดีครับ ก็เลยกลับบ้านต่างจังหวัด ตั้งใจว่าจะบอกแม่ให้ซื้อด้วย แต่อาจเป็นเพราะโชค วาสนาผมยังไม่มี รู้ตัวอีกทีครับ วันนี้มันวันที่ 30 ธันวาคม 2551 ผมกะว่าพรุ่งนี้ล่ะเป็นวันของเรา ที่ไหนได้ หวยออกวันนี้ครับ ซื้อไม่ทันแล้ว ที่รู้ก็เพราะได้ยินคนแถวบ้านเขาพูดกัน โอโฮ! งวดที่ออกครับ 218596 ดับอนาถไปครับ ไม่ได้ซื้อ เสียดายจริงๆ ครับตอนนั้น เรื่องนี้ทำให้ผมยิ่งศรัทธาในหลวงปู่มากขึ้นไปอีกครับ เป็นเรื่องที่แท้จริงครับ ที่ว่าขอได้ไม่เกินกรรม ผมจึงไม่ถูกสักงวดครับทั้งที่เห็นตรง คงอาจเป็นเพราะหลวงปู่และครูบาอาจารย์ท่านมาแสดงให้ผมได้เข้าใจได้รับรู้ถึงพลังของท่านที่จะช่วยคุ้มครอง ดูแลผู้ที่นึกถึงท่านอยู่ก็ได้ครับ

แล้วหลวงปู่ยังทำให้ผมรู้ว่าผมมีเคาระห์กรรมอยู่จริงๆครับ จะเป็นอย่างไรนั้นเดี๋ยวมาเล่าต่อ วันหลังครับ

ลูกขอแสดงความเคารพ สักการะ และขอนึกถึงหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ผู้เป็นครูบาอาจารย์ที่ลูกเคารพรักเป็นที่สุด อยู่เหนือเศียรเหนือเกล้า ลูกขอพึ่งบารมีของหลวงปู่ ให้ทุกท่านทุกคนที่เคารพนับถือหลวงปู่ไม่ยิ่งหย่อนไปกว่าลูก พบแต่ความสุขความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไป อยู่รอดปลอดภัย จากภยันตรายทั้งหลายทั้งปวงครับ สาธุ สาธุ สาธุ

10. เย็นวันศุกร์

เย็นวันศุกร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพเคลื่อนไหวนี้แปลงมาจาก cd ที่พี่แก่วัด และพี่sunny แจกในกระทู้นี้เองครับ ผมลองหัดทำดูครับ ตัดมาแค่ช่วงสั้นๆครับ

ภาพ 55 in 1 ขออนุญาติพี่ๆในกระทู้นำภาพวัตถมงคลของหลวงปู่มารวมไว้ เพื่อให้ง่ายต่อการศึกษานะครับ และ
    ตามเจตนาการจัดทำรูปนี้เพื่อการศึกษา ขอความร่วมมือตั้งกติกา ไม่อนุญาติให้ผู้ใดนำรูปนี้ไปใช้ในทางการค้านะครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      241.9 KB
      เปิดดู:
      4,127
      ขนาดไฟล์:
      407.8 KB
      เปิดดู:
      9,058
    • 55 in 1.gif
      55 in 1.gif
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      6,407
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2010
  11. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ท่านแล้วเมื่อไหร่พี่จะมีภาพแก้วสารพัดนึกและอื่นของหลวงปู่มาให้น้องๆได้ชมกันบ้างครับ

12. พระมหาวชิระ จนฺทวณโณ

พระมหาวชิระ จนฺทวณโณ สมาชิกใหม่

เจริญพร ศิษย์หลวงปู่หมุนทุกท่าน

อาตมาเพิ่งแวะไปกราบหลวงปู่เมื่อ วันที่ ๗ ที่ผ่านมาเกิดความเสื่อมใสศรัทธา จึงขอบิณฑบาต เกศากับจีวรของหลวงปู่เพื่อไว้บูชาสักการะที่วัด และเพิ่มบารมีให้ปฏิบัติได้ตามปฏิปทาของหลวงปู่ ที่อยู่ตามนี้

พระมหาวชิระ จนฺทวณฺโณ
    วัดหนองกาทอง ต.โรงเข้
    อ.บ้านลาด จ.เพชรบุรี 76150

ขอ่บารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่าน ขอเจริญพร

13. ลูกรักเนเน่

ลูกรักเนเน่ สมาชิกใหม่

ไม่รู้ว่าทันหรือเปล่าจ๊ะ หนูขอจีวรให้ลูกสาว 1 ชิ้น นะคะ

ปราณี จันอักษร
    79 ม.14 ต.หัวสะพาน
    อ.เมือง จ.เพชรบุรี
    76000

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ (อยากได้ไว้บูชาม๊ากมาก)

14. เทพนาคา

เทพนาคา สมาชิกใหม่

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ผมขอรับจีวรหลวงปู่หมุนด้วยครับ

กรุณาส่งมาที่ นาย วรกฤต เทพนาค

16/6 ซ.เจตน์จำลอง
    ต.ท่าราบ อ.เมือง
    จ.เพชรบุรี 76000

ไม่รู้ว่าจะทันหรือเปล่าครับ คนขอเยอะมากๆ

15. daverine

daverine เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาพี่ wichert_lim ท่านผู้เสียสละ ถือเป็นบุญกุศลที่ยิ่งใหญ่ครับ
    อนุโมทนาครับ และขออนุโมทนาทุกท่านที่ศรัทธาหลวงปู่ครับ มีมากขึ้นเรื่อยๆผมก็รู้สึกปิติยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ว่างๆก็แวะเข้าไปเยี่ยมชมรมกันบางนะครับ อนุโมทนาครับ

16. โซ้ยกู๋

โซ้ยกู๋ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    มีผู้ขอจีวรของหลวงปู่หมุนตอนนี้20รายแล้วครับ ถ้าครบจำนวนเมื่อไหร่จะได้ส่งให้พร้อมๆกันเลยครับ

17. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับจีวรหลวงปู่หมุนด้วยครับ

นายระพีศักดิ์ มาลัยรุ่งสกุล
    336 หมู่ 8 ตำบลชมพู
    อำเภอเมือง จังหวัดลำปาง
    52100

อนุโมทนาด้วยครับ

18. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับจีวรและซีดีแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2009
  19. amen666

amen666 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008
    ขอรับจีวร ด้วยครับ อนุโมทนาครับ

ศิกวัส อิ่มสมุทร
    83/241 ซ.กันตบุตร ต.บางเมือง อ.เมือง จ.สมุทรปราการ
    10270

ขอบพระคุณมากๆครับ

20. wantana_a

wantana_a สมาชิกใหม่

ขอรับจีวรหลวงปู่หมุน ขออนุโมทนาด้วยคะ

นางสาววันทนา แอวงษ์

20 หมู่ 1 ต.หนองปรง อ.เขาย้อย

จ.เพชรบุรี 76140

ขอบคุณเป็นอย่างสูง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้