ใครอยากรู้ว่าลักษณะคู่ครองของคุณเป็นเช่นไร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ไกรเกรียงยุค, 18 กุมภาพันธ์ 2008.

1. premprapa

premprapa สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2008
    ดูดวงค่ะ

เกิด วันอังคาร 8สค 32เวลา 18 43นาที ที่ฉะเชิงเทราค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

2. Cute rainbow

Cute rainbow สมาชิกใหม่

รบกวนช่วยดูให้ด้วย จะเป็นพระคุณยิ่งค่ะ

เป็นผู้หญิงค่ะ

เกิด 7.39 น. (เวลาประเทศฮ่องกง)
    วันศุกร์ที่ 21 พฤศจิกายน 2512 ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

3. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ premprapa

dencee

รออีกนิดนะคะ

4. ไกรเกรียงยุค

ไกรเกรียงยุค เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ Cute rainbow

dencee

๑. เนื้อคู่แท้ของคุณเป็นคนเจ้าระเบียบ พิถีพิถันและรักความสะอาด
    ๒. มีความปฏิภาณไหวพริบ เฉลียวฉลาด ช่างคิดช่างไตร่ตรอง
    ๓. เป็นคนทำอะไรอย่างมีหลักการและเหตุผลเสมอ เป็นนักวางแผนชีวิต
    ๔. มีความโดดเด่นในเรื่องความคิดสร้างสรรค์ มีความประณีตละเอียดลึกซึ้ง
    ๕. เข้ากับคนได้ดี แต่ไม่ใช่คนช่างพูดสนุกสนานเท่าใดนัก
    ๖. เป็นคนที่มีบุคลิกพิเศษ คนรอบข้างมักไม่ค่อยเข้าใจ เหมือนคนอ่านยากแต่จิตใจดีไม่มีพิษภัยกับใคร
    ๗. แต่งตัวแบบสบายตามสไตล์ตัวเอง เป็นคนที่ทันสมัยพอสมควร
    ๘. มีลักษณะของความเป็นผู้นำ มีเหตุมีผลมีความรอบรู้และความสามารถเฉพาะตนสูง แต่ไม่ชอบจะวุ่นวายกับผู้คนนัก
    ๙. ไม่ชอบการผูกมัดและการอยู่ใต้อำนาจหรือการถูกกดขี่ที่ไม่ชอบธรรม รักความอิสระเป็นชีวิตจิตใจ
    ๑๐. ดวงชะตาดีพอใช้ มีเกียรติยศดี ฐานะปานกลางถึงร่ำรวย

5. ณริฌญา

ณริฌญา สมาชิกใหม่

เพศชาย เกิด 15 ตุลาคม 2514 เนื้อคู่มีลักษณะยังไงบ้าง
    จะไปได้ดีกับ เพศหญิงที่เกิด 28 พ.ย 2513 หรือเปล่าครับ
    รบกวนขอลักษณะคู่ครองของทั้งสองคนเลยนะครับ

ขอบคุณครับ

6. Cute rainbow

Cute rainbow สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากที่สุดในโลกค่ะ...ตรงกับลักษณะทุกข้อของสามีเลยค่ะ สงสัยบ่อยๆ ว่าเขาใช่คู่แท้ของเราหรือเปล่า เพราะทะเลาะกันบ่อยมากๆ เหมือนจะทุกข์มากกว่าสุข ขอบคุณนะคะที่ช่วยคอนเฟิร์ม ขอให้คุณประสบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ

7. อารมณ์สุนทรีย์

อารมณ์สุนทรีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    19 กย 2531 เพศ ชาย เวลา 12.15 pm.

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

8. ค่อยค่อยทำ

ค่อยค่อยทำ สมาชิก

23 สิงหาคม 2008
    เพศชาย วันที่ 7 เมษายน 2529

ขอบคุณมากครับ

9. l_nuni_l

l_nuni_l เป็นที่รู้จักกันดี

ถามไปทางPM ไม่ทราบว่าส่งถูกรึเปล่า...รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

10. หนอนรัก

หนอนรัก Active Member

หนอน เกิด 8 ก.ค. 2515 ....ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

11. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ อารมณ์สุนทรีย์

:z12รออีกนิดนะจ๊ะ

12. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ ค่อยค่อยทำ

:z12๑. คู่แท้ของคุณเป็นคนโรแมนติเหมือนกัน มีอารมณ์ศิลปินตามประสาคนรักศิลปะ
    ๒. อารมณ์แปรปรวน อ่อนไหวง่าย ขี้สงสาร ใจอ่อน เจ้าชู้เงียบๆ
    ๓. รักความสนุกนาน อารมณ์ดี รักเพื่อนฝูง เข้ากับคนได้ไม่ยาก แต่จริงๆ แล้วก็ถือตัวพอดู มีความทะนงในตัวเอง
    ๔. เป็นคนหัวแข็งไม่น้อย แต่ไม่ใช่คนก้าวร้าว ยากที่จะแสดงออกถึงความรู้สึกในใจที่แท้จริง
    ๕. เป็นคนเอางานเอาการ ขยันอดทน ทำอะไรทำจริง ถ้าตั้งใจจะทำอะไรก็มุ่งมั่นทุ่มเท
    ๖. เป็นคนรักเพื่อน ไม่ชอบอยู่คนเดียวโดดเดี่ยวเดียวดาย อยากอยู่ในท่ามกลางมิตรสหายหรือผู้คนหมู่มาก
    ๗. รักอิสระ อยากเผชิญโลกภายนอกให้มากที่สุด ไม่กลัวอุปสรรคปัญหาใดๆ
    ๘. กลัวการผูกมัด ชอบความรักแบบความเข้าใจ ไม่ชอบการเร่งเร้าหรือขีดเส้นตีกรอบใดๆ
    ๙. มีความหนักแน่นเด็ดเดี่ยวในเรื่องที่มุ่งมั่น ไม่ยอมย่อท้อจนกว่าจะสมหวัง
    ๑๐. ข้ดวงชะตาค่อนข้างไปได้สวยงาม จะมีฐานะมั่งคั่ง ร่ำรวย มีเกียรติในสังคม

13. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ l_nuni_l

wel lcome_
    ตอบให้ไปแล้วครับ แต่ไม่แน่ใจว่าผ่านหรือเปล่า

เพราะมันขึ้นว่า BB code อะไรประมาณนี้

ถ้ายังไม่ได้ ผมก๊อบไว้แล้ว จะได้ลงไว้ให้ที่นี่เลย

14. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ หนอนรัก

;aa38

๑. คู่แท้ของคุณเป็นคนหัวแข็งพอสมควรทีเดียว ยากที่จะโอนอ่อนผ่อนตามใคร ยอมหักมากกว่าจะยอมงอ
    ๒. เป็นคนมีน้ำใจชอบช่วยเหลือคนอื่นเสมอ
    ๓. ไม่ชอบให้คนมาดูถูก เป็นคนที่แคร์เรื่องเกียรติและศักดิ์ศรี
    ๔. รักความอิสระ ไม่ชอบการผูกมัด และไม่ชอบเข้าไปวุ่นวายกับใครก่อน
    ๕. เป็นคนมีเหตุผล คิดก่อนแล้วจึงพูดจึงทำ แต่ค่อนข้างจะเข้าข้างตัวเองสักหน่อย
    ๖. ค่อนข้างจริงจังกับชีวิตเกินไปจนดูเป็นคนซีเรียส ขาดอารมณ์ขัน มักคิดเล็กคิดน้อยกับเรื่องต่างๆ เสมอ
    ๗. มีความเชื่อมั่นในตนเองสูง มักทนไม่ได้ถ้าถูกค้านหรือต่อต้านความคิดเห็น
    ๘. เป็นคนขยันขันแข็ง อดทน มุ่งมั่นในการทำงาน
    ๙. มีความคิดสร้างสรรค์ดี แต่เข้ากับผู้คนได้ไม่ดีนัก
    ๑๐. ดวงชะตาค่อนข้างดี มีช่องรุ่งโรจน์และซบเซาสลับกันไป ฐานะ การงานและความสำเร็จพอปานกลาง

15. ค่อยค่อยทำ

ค่อยค่อยทำ สมาชิก

23 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณครับ^^ คุณไกรเกรียงยุค

ผมขอทราบลักษณะคู่ของผมด้วยจะได้ไหมครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2008
  16. วรัญญาเชียงใหม่

วรัญญาเชียงใหม่ สมาชิกใหม่

26 สิงหาคม 2008
    เพศหญิง เกิดวันที่ 8 มีนาคม 2530 วันอาทิตย์ ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
    อนุโมทนา ขอบคุณ ขอบคุณคะ

17. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ วรัญญาเชียงใหม่

:z12

. คู่แท้ของคุณมีจุดเด่นที่ความใจกว้าง มีความเอื้ออาทรต่อคนรอบข้างเสมอ ไม่เห็นแก่ประโยชน์ของตน
    ๒. มีความอ่อนโยน สุภาพนอบน้อม รู้จักถ่อมตน ไม่คุยโวโอ้อวดข่มใคร
    ๓. นิสัยค่อนข้างใฝ่รู้ ชอบหาประสบการณ์ใส่ตัว มักคิดถึงแต่เรื่องที่มีประโยชน์กับชีวิต ไม่ชอบเรื่องไร้สาระ
    ๔. เข้ากับใครๆ ได้ดี มีความรอมชอม ไม่ค่อยทำอะไรให้ต้องกระทบกระทั่งกับคนอื่น
    ๕. มีเสน่ห์ที่การพูดคุยเก่ง รู้จักพูดจาให้คนประทับใจเสมอ
    ๖. ไม่ใช่คนรักฟุ้งเฟ้อทะเยอทะยานนัก ชอบดำเนินชีวิตแบบเรียบง่าย สบายๆ ไม่ต้องหรูหราเลิศเลอ
    ๗. รู้จักดูแลตัวเองในทุกสถานการณ์ รู้จักตัวเอง พยายามเข้าใจคนอื่น จึงไม่ค่อยมีเรื่องเครียดนัก มักจะอารมณ์ดีเป็นนิจ
    ๘. ชอบช่วยเหลือผู้คน หนักเอาเบาสู้ อดทน ขยันหมั่นเพียร มักเป็นที่ชื่นชมของคนรอบข้างทุกแห่งหน
    ๙. ค่อนข้างจะเจ้าชู้สักหน่อย เอาใจคนเก่ง แต่ถ้ามีความรักแล้วจะมุ่งมั่นจริงจังมาก อยากสร้างครอบครัวด้วยตัวเอง
    ๑๐. ดวงชะตาไม่มีลำบาก มีคนคอยอุปถัมภ์ค้ำจุนเสมอไป ฐานะมั่นคงดี

18. ณริฌญา

ณริฌญา สมาชิกใหม่

รบกวนคุณเกรียงไกรยุค ด้วยค่ะ

ญ. 28 พย 2513
    ช . 15 ตค 2514

ขอบคุณล่วงหน้าค่า
    <!-- / message --><!-- sig -->

19. ไกรเกรียงยุค

ตอบคุณ ณริฌญา

;aa38ผมจะไปตอบในกระทู้ "ใช่คู่ครองของคุณหรือไม่" ให้แทนนะครับ

20. l_nuni_l

l_nuni_l เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณไกรเกรียงยุค
    ช่วยส่งคำตอบให้อีกทีด้วยนะค่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าอีกทีค่ะ