ใครโดนเบื้องบนทดสอบอะไรกันบ้าง? มาเล่าสู่กันฟังหน่อยจิ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ธรรมภูมิ, 15 กุมภาพันธ์ 2011.

1. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้กำลังทำแบบทดสอบอยู่ ผ่านไม่ผ่านเดี๋ยวก็รู้

2. ธรรมภูมิ

ธรรมภูมิ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

การเปลี่ยนแปลงของยุคพระศรีอริยเมตไตรยนี้จะเริ่มจากโลกแห่งวิญญาณและโลกแห่งญาณเสียก่อน ซึ่งมันดำเนินมาได้หลายๆๆๆ ปีแล้ว และกำลังดำเนินต่อไปอยู่ เพื่อกิจบางอย่างในอนาคต แต่ในปีนี้ถึงวาระของโลกมนุษย์แล้วที่จะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ในระดับหนึ่งในหลายๆ ด้านในทั่วทุกมุมโลก แต่มิใช่จุดจบ แต่เป็นเพียงการเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจนขึ้นและรวดเร็วขึ้นจากสภาวะหนึ่งไปเป็นอีกสภาวะหนึ่งเท่านั้นเอง เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ในทุกๆ สิ่ง และ ยุคพระศรีอริยเมตไตรย จะเป็นไปตาม พุทธทำนายของพระพุทธเจ้า

ปล. อนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน มีปัจจัยหลายอย่างทำให้อนาคตเปลี่ยนแปลงได้ อย่ายึดติดกับคำทำนาย แต่จงยึดมั่นในหลักธรรมะ

! โปรดใช้สติและวิจารณญาณในการอ่านครับ !

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2011
  3. artidk

artidk เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2006
    หลายครั้งที่ความคิดของเราในความฝันมันไม่ใช่ตัวตนของเรา

บางทีความฝันมันก็ไม่ใช่เรื่องที่ต้องนำมากังวล

4. manofstar

manofstar สมาชิกใหม่

10 กุมภาพันธ์ 2011
    ปกติเมื่อเบื้องบนจะทดสอบใคร ก็ต้องมีภาระกิจมอบหมายให้

ต้องตรวจสอบดูก่อนนะครับว่า มีกำเนิดที่พิเศษประการใดหรือไม่ เช่นมีไฝหรือปานพิเศษ หรือเกิดในวัน วันที่ เดือน ปี ที่พิเศษ

ถ้าไม่เข้าใจ ไปหาภาพยนต์เรื่อง The Mummy Return 2 มาดูจะได้เข้าใจ

;);)

5. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมก็กำลังเหมือนท่า "เรือธรรม" เลยครับ
    ไม่ได้เจอเรื่องผิดหวังไรมา
    แต่อยู่ๆก็อยากปฏิบัติ ลาออกจากกงาน มาำทำธุรกิจส่วนตัว
    เพื่อที่จะได้มีเวลาเพื่องานพระพุทศาสนาและปฏิบัติมากขึ้น
    จนตอนนี้แทบหมดตัว....
    ท้อมากครับตอนนี้ บอกตามตรงน้อยใจมาก กำลังใจก็ถดถอย
    จนตอนนี้ไม่ปฏิบัติ ไม่สวดมนต์ มาสามวันแล้วครับ

6. วสุธรรม

วสุธรรม พลังรักอมตะ

14 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาครับ

พวกเราสามารถทำความดีสร้างบารมีเพิ่มได้
    โดยไม่จำเป็นต้องอ้างอิงอดีตชาติครับ

7. ธรรมภูมิ

ภายในปีนี้ 2011 จะเป็นปีเริ่มต้นแห่งการเกิดการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ที่ชัดเจนขึ้นและรวดเร็วขึ้นในทั่วทุกมุมโลกในหลายๆ ด้าน แต่ไม่ใช่จุดจบ เป็นเพียงการเปลี่ยนแปลงจากสภาวะหนึ่งไปเป็นอีกสภาวะหนึ่งเท่านั้นเอง ลองติดตามข่าวทางหน้าหนังสือพิมพ์และข่าวทางทีวีดูนะครับ ซึ่งผมก็ยังยืนยันประโยคนี้อยู่ดี ถึงแม้วันนั้นผมจะเขียนด้วยความรู้สึกที่สัมผัสได้ก็ตาม แต่ผมก็ไม่แน่ใจในสิ่งที่ดลใจให้ผมเขียน แต่หลายวันที่ผ่านมานี้ ผมได้ดูข่าวจากทางหนังสือพิมพ์และทางทีวี ทำให้ผมรู้สึกประหลาดใจ และกลัวว่าสิ่งที่ผมเขียนนั้นจะเป็นจริง ซึ่งวันนั้นผมเขียนตอบในกระทู้ที่โดนแบนไปแล้ว(เวปญาณทิพย์-ห้องพี่นุช คนฉายกรรม) ที่ผ่านมา แล้วต่อมาวันรุ่งขึ้น ถ้าจำไม่ผิดก็มี ข่าวเหตุการณ์การสังหารหมู่ประเทศไรจำไม่ได้ละ , ต่อมาก็แผ่นดินไหวในประเทศกีวี , ต่อไปจะเป็นที่ใดหน๋อ? ลองติดตามข่าวสารดูนะครับ จงอย่าเชื่อถ้าเหตุการณ์นั้นยังไม่เกิดขึ้นจริง ! และใช้สติปัญญาของพวกคุณเองในการวิเคราะห์เหตุการณ์ต่างๆ ด้วยนะ เพราะผมอาจจะเดามั่วทายถูกก็ได้ อิอิ หรือ อาจเป็นคนลวงโลกก็ได้ ฮ่าฮ่า !

! โปรดใช้สติและวิจารณญาณในการอ่านครับ !

แหล่งที่มา ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ ที่สัมผัสได้ (กาลเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ทุกอย่าง)

จาก ผู้รู้น้อย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2011
  8. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    ของเค้าเอ๋อเป็นพิเศษ แหะๆ ล้อเล่น ขำๆ จะได้ไม่เครียด

เค้าก็มีลายมือ ปาน วันเกิด มีหมดเลย อิอิ

ใครเกิดมาไม่มีลายมือ ไม่มีปาน ไม่มีวันเกิดบ้างล่ะ เฮ้อ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2011
  9. tay pps

tay pps เป็นที่รู้จักกันดี

บททดสอบของผมคือ ต้องทำให้ดีและสำเร็จให้สูงกว่าชาติที่แล้ว ผมโดนบททดสอบ 5 บท
    1.มารและไสยเวทเข้าแทรก และต้องปราบด้วยตัวเอง
    2.รักษาโรคคนอื่น
    3.วัตถุมงคลและพิธีกรรม
    4.งัดวิชาของเก่าจากอดีตชาติขึ้นมาให้หมด
    5.การเจริญกรรมฐานเพื่อหลุดพ้นจากการเวียนว่ายตายเกิด
    ผมโดนทดสอบทุกวัน จนนอนน้อย ปกติทำงาน 6 โมงเช้าเลิก6โมงเย็นกลับบ้านมา ต่อด้วยรักษาคนด้านจิตวิญญาณถึงตี3 เป็นอยู่อย่างี้เกือบทุกวัน โดนทดสอบทั้งร่างกาย จิตใจ และทดสอบพลังแห่งจิต เหมือนวันนี้ยกของ 50 กิโลกรัม พรุ่งนี้ผมต้องยกถึง 100 กิโลกรัม วันต่อไป เจอ 200 ผมเจอแบบหนักขึ้นทุกวันจนแย่ ตอนนี้ก็เลยไม่สบายบ่อย ขนาดไม่สบายก็ต้องช่วยคนอีกอยู่ดี เพราะสงสารเขา ไอ้ตัวผมตายไม่เป็นไร แต่คนอื่นต้องรอดพ้น

10. pichak

pichak Active Member

15 พฤษภาคม 2009
    บททดสอบให้ทุกท่านที่โดนบททดสอบที่แบบกิจการเจ้ง ทรุดจนร้องไม่ออก ว่าสาเหตุุเหมือนผมหรือเปล่า ผมเดื้อมาก เลยถูกลงโทษให้ทุกข์ซะ ไม่ยอมเดินตามเส้นทางที่ลิขิตเอาไว้ ว่า ญาติธรรมบอกแล้วว่ามาทำหน้าที่ ก็ฟังๆไป คนมีชาญ มีญาณ ระดับอาจารย์ มีเยอะแยะ ท่านก็ทำหน้าที่ไปซิครับ ผมสมาธิก็ไม่ค่อยได้นั่ง เอาจริงจังก็ไม่ ได้ก็ถอยกลัว แบบว่าเอาดีทางธรรมน้อยมาก และก็แต่ละอย่างเขาบอกว่าหนัก ๆ มาก หนักกว่าหลายร้อยเท่า(ผมก็กลัว ไม่เอาหรอก ตัวเองเอาไม่รอด เอาไปเถอะ ผมไม่รับ ไปกราบหลวงพ่อที่ถ่ายทอดกระแสสัจธรรมให้ ก็บอกว่า ถือของหนัก หนักจริงๆนะ (ผมก็ปากไม่ไว จะถามซะหน่อยแล้วจะแก้อย่างไร)ไม่รู้ไปสาบานกับที่ไหนไว้หรือทำผิดอะไรไว้ต้องมาทำชดใช้ให้ และก็พยามสำรวมให้มากในการเดินทางธรรม ว่าอย่าไปทำกรรมใดที่จะต้องทำให้ไปทำงานหนักอย่างที่ว่า
    งานที่หนักไม่ใช่ว่าชาิตินี้ แต่มันข้ามภพข้ามชาิติไปหน้าโน้น ผมเลยปฎิเสธสุดชีวิต ไม่เอา ไม่เอา ไม่เอา หาทางแก้
    ผู้ปฎิบัิติธรรมท่านใดพอแนะนำวิธีแก้ไขไหมครับ มีบางคนบอกว่ามีคาถาล้างคำสาบานทั้งหมดทีเคยสาบานมาในภพไหนชาติไหน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2011
  11. Sirius Galaxy

Sirius Galaxy เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2010
    โดนทดสอบตลอด เล่าสามวันสามคืนก็ไม่จบ

ถึงขนาดเอาชีวิต เราก็เลยบอกเขาว่าอยากฆ่าก็ฆ่า

ส่วนในใจเราก็นึกถึงพระตลอด เพราะตายเมื่อไหร่เจอพระทันที

และจะไม่โกรธ ไม่เกลียดผู้ฆ่า แผ่เมตตาให้

สุดท้ายเขาก็ไม่ฆ่า

12. patuwan

patuwan เป็นที่รู้จักกันดี

เคยได้ยินมาเหมือนกัน ถ้าชักลมหายใจแรง ๆ แล้วยังไม่หาย ยังวูบอยู่ ก็น่าจะ........

13. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    เรื่องความฝันนี้น่าจะเป็นไปได้นะคะ เพราะน่าจะเป็นบททดสอบจากเบื้องบนก็ได้ เพราะฝันอะไรแปลกๆ บ่อย และส่วนมากไม่ผ่านค่ะ ตื่นมายังจำได้เลย เดือนก่อนก็ฝันว่า เอามือล้วงเงินคุณยายสุดฤทธิ์ แล้วก็วิ่งหนี ถ้าเป็นเรื่องจริง เราก็ศีลขาดแล้วค่ะ เมื่อเช้าก็ฝันเห็นเพื่อนสาวที่เสียชีวิตไปแล้ว คือเราไปเที่ยวบ้านเขาค่ะ เขาขอเงินเรา 40 บาท เราก็ให้ไป อันนี้ ก็โอเค พิจารณาแล้วว่าผ่านนะคะ เพราะจำความรู้สึกได้ว่าอยากช่วยเพื่อน เพราะเพื่อนไม่มีเงิน แต่ที่ไม่ดี ก็คือ แฟนเพื่อนอะสิคะ หน้าอย่างกับ ออยล์ ธนา สุทธิกมล เรานี้ทั่งอ่อย ทั้งอยากแย่งเลยค่ะ ทำเป็นเข้าไปพูดคุยใกล้ชิด ทั้งๆ ที่ก็รู้ว่าไม่ควรทำลุ่มล่าม เพราะเขาเป็นแฟนเพื่อน แต่ห้ามใจไม่ได้ค่ะ เพราะหล่อมาก อิอิอิ อันนี้น่าสอบตกนะคะ เมื่อวันก่อนพึ่งตั้งใจเองว่า จะไม่เกี่ยวข้องกับชายใดอีก วันต่อมาฝันเลย หลังจกาฝันจบเราก็ตื่นค่ะ นึกถึงเพือ่น ก็เลยแผ่เมตตาจิต และอุทิศกุศลให้แก่เธอหลังจากที่ สวดมนต์ นั่งสมาธิแล้ว ไม่ทราบว่าเธอจะได้รับหรือเปล่า แต่เพื่อนคนนี้ ตอนเธอมีชีวิตอยู่ เราไม่ค่อยชอบเธอค่ะ แอบหมั่นไส้ ในกิริยาเธออยู่บ่อย แต่ในฝัน ความรู้สึกเหล่านั้นไม่เกิดขึ้นเลยค่ะ มีแต่ความรู้สึกว่าเออ เพื่อนนะ เป็นไงบ้าง สงสารนะเห็นไม่มีเงินค่ะ

14. Ricky

Ricky เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2005
    ผมกำลังโดนทดสอบในเรื่องของสัจจะน่ะครับ มันเป็นสัจจะที่ต้องรักษาทั้งทางโลกและทางธรรม ทางโลกคือให้ช่วยเหลือคนรอบๆตัวน่ะครับ ทางธรรมคือให้ออกผนวชศึกษาธรรมไปด้วย ช่วยเหลืองานของสงฆ์ไปด้วยสักพัก มันเป็นสัจจะที่ผมได้ให้ไว้ทั้งสองทางน่ะครับ

15. Ricky

อย่าไปท้อเลยครับ เรื่องที่แทบหมดตัวนั่นคงจะมีเหตุมาจากกรรมนั่นล่ะครับ
    ส่วนเรื่องท้อนั่นคุณไม่ต้องไปท้อนักหรอกครับ เงินทองเป็นของนอกกาย เอาแค่ให้เราและครอบครัวพอกินพอใช้ก้อพอครับ เรื่องแบบนี้มันมีขึ้นมีลงกันทุกคนล่ะครับ อยู่กับสิ่งที่เราชอบ ทำในสิ่งที่เราชอบไปเรื่อยๆนะครับ ถ้าอยากทำกิจการการงานให้สำเร็จจริงๆผมจะแนะนำให้นะครับว่า ให้ลองดูอิทธิบาทสี่นะครับ พระพุทธเจ้าสอนให้พิจารณาแค่นั้นก้อพอแล้ว ท่านไม่ได้สอนให้เราไปคาดหวังอะไรนิครับ

16. Ricky

อนุโมทนาด้วยครับ สู้ๆนะครับ

17. Ricky

ผมเคยโดนคล้ายๆกันในฝันครับ มีผีตนหนึ่งต้องการจะฆ่าผม แต่ตอนนั้นจิตผมมันเกิดความสงสารผีตนนั้น และในช่วงวินาทีเดียวหลังจากที่ผมรู้สึกสงสารเค้า ตัวผมก็เปลี่ยนสภาพตัวเองเป็นพระกำลังเดินโปรดสัตว์อยู่พร้อมกับมีบริวารมากมายเดินตามผมอยู่ แล้วผีตนนั้นก้อได้เปลี่ยนเป็นผู้หญิงคนหนึ่งมาใส่บาตรให้กับผมครับ

***ผมพิจารณาดูแล้วเห็นว่าสาเหตุที่ผมสงสารเค้านั่นก้อเพราะว่าผมเข้าใจในเรื่องของกฏแห่งกรรมที่ทำให้เค้าเป็นแบบนั้นน่ะครับ

18. aetipp

aetipp เป็นที่รู้จักกันดี

ระวังเรื่องอารมณ์ทุกอย่าง มีคนทำให้ไม่พอใจ เรื่องอารมณ์ยิ่งตอนขับรถให้ดีครับผม คิดได้แต่อย่าหลุด ให้ติดอยู่ที่หัวอย่างให้หลุดออกจากปาก ไม่อย่างนั้นก็ศูนย์(0)ต้องตั้งใหม่ในเรื่องนั้นๆ และความโลภ 2 เรื่องนี้ส่วนมากจะโดนบ่อยและทุกคนครับผม

19. ธรรมภูมิ

* วันที่ลงรูป 11-03-11 = 7 or วันที่ลงรูป 11-03-2011 = 9 *

(รูปปั้นหินสักการะของพระอมิตาภะพุทธเจ้า (ชื่อทางมหายาน ที่พระฤาษีลิงดำเคยนิมิตเห็น)=สมเด็จองค์ปฐม (ชื่อทางหินยานหรือเถรวาท)ในอุทยานแห่งชาติประเทศเกาหลีแห่งหนึ่งในจังหวัดทางตอนเหนือของเกาหลีซึ่งมีหิมะปกคลุมอยู่ ภายใต้อุณหภูมิ -2 องศา)..ถ่ายเมื่อวันที่ 5 มีนาคม 2011..เมื่อท่านจัดสรรให้ผมเดินทางไปเกา<WBR>หลี เพื่อไปกราบไหว้พระอมิตาภะพุทธเจ้า ซึ่งมีพระแม่กวนอิมพันมือเป็นสื่อกลาง และที่ใต้ฐานพระพุทธรูปหินสักการะนี้ก็มีพระแม่กวนอิมพันมือ<WBR>ีทองอร่ามสวยงามประดิษฐานอยู่ บรรยากาศภายในห้องเล็กๆ ห้องนั้นเพียงไม่กี่ตารางเมตร รู้สึกเหมือนอยู่ในธิเบต ผมรู้สึกว่าการเดินทางไปครั้งนี้<WBR>นั้น ต้องมีอะไรสักอย่าง ซึ่งไม่ไช่เพียงการไปกราบไหว้อย<WBR>่างเดียวแน่นอน และถ้าถึงเวลานั้น ผมคงจะรู้ได้ด้วยตนเอง...รู้แล้วปล่อยวาง และให้มันดับไป

ปล. ซึ่งก่อนหน้าที่จะเดินทาง ผมรู้สึกได้ว่า ผมจะได้เจอพระแม่กวนอิมพันมือแน่ๆ เลย แต่ถามหัวหน้าทัวร์กลับบอกว่าในรายการทัวร์ไม่มีไปไหว้พระแม่กวนอิมพันมือ เพราะอยู่คนละจังหวัด(ขนาดหัวหน้าทัวร์ยังไม่รู้เลยว่ามีธรรมสถานเล็กๆ อยู่ใต้พระพุทธรูป มีเพียงแต่คนเกาหลีท้องถิ่นเท่านั้นที่ทราบ และผมก็ทำบุญไป 10,000 วอนหรือเท่ากับ 300 กว่าบาทไทย และได้ไปตีฆ้องเสียงสมาธิละกิเลสใบใหญ่ที่เขียนเป็นภาษาจีน ซึ่งหลังจากทำบุญแล้ว เขาก็มีให้เขียนคำอธิฐานจิตและผมก็เขียนว่า...) พอหัวหน้าทัวร์บอกผมว่าไม่มีไปไหว้พระแม่กวนอิมพันมือ ผมก็แปลกใจมาก! แต่ ณ วันนั้นเอง ท่านก็ดลใจให้ผมไปกราบไหว้ท่านเพียงคนเดียว และ ณ เวลานั้น ไม่มีบุคคลอื่นเลยนอกจากผมกับหญิงวัยกลางคนที่เฝ้าธรรมสถานแห่งนั้น ผมก็รู้สึกเสียดายที่เพื่อนๆ ร่วมกรุ๊ปทัวร์นั้นไม่ได้ไปกราบไหว้เลยสักคน เพราะตอนนั้นหัวหน้าทัวร์เขาเรียกให้ไปขึ้นรถ

คำนวณเล่นๆ ครับ อิอิ ถ้าเรารู้จักสังเกตุสิ่งรอบๆ ตัวเรา เราก็จะเห็นอะไรบางอย่างที่ซ้อนเป็นปริศนาแบบจิ๊กซอว์อยู่ เวลาโพสของกระทู้ 07:18 = 0+7+1+8 = 16 = 1+6 = 7

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2011
  20. ธรรมภูมิ

เมื่อวานขณะนั่งสมาธิกำหนดบารมีสามสิบทัศ(บารมี,อุปบารมี,ปรมัตถบารมี กำหนดคำละ 7 ครั้ง ผมไม่รู้ว่าทำไมตนเองต้องกำหนด 7 ครั้งด้วย แต่รู้อย่างเดียวว่า มันเป็นวันเกิดของผมและผมผูกพันธ์กับตัวเลขนี้มาก ซึ่งในชีวิตประจำวันของผมจะเกี่ยวข้องและพบเห็นตัวเลข 0 ผมคิดเองว่าน่าจะเป็นตัวแทนแห่ง สูญญาตาสภาวะจิต หรือ ความว่าง , ตัวเลข 3 ผมคิดเองว่าน่าจะเป็นตัวแทนแห่ง 3 ภพ(รวมถึงกรรมเก่า 1,กิเลส 1และพญามาร 1) , ตัวเลข 7 ผมคิดเองว่าน่าจะเป็นตัวแทนแห่ง เทพเทวดาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย , ตัวเลข 9 ผมคิดเองว่าน่าจะเป็นตัวแทนแห่ง พระ ซึ่งผมพบเจอตัวเลข 4 ตัวนี้หรือผลรวมสุดท้ายของตัวเลขเป็นตัวเลข 4 ตัวนี้บ่อยมาก) ซึ่งในคืนนี้ผมกำหนดบารมีได้อย่างลื่นไหลมากๆ เลย รู้สึกสดชื่นขณะกำหนดบารมี อย่างที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อน แต่ช่วงท้ายจะมีติดขัดเล็กน้อยตรงกำหนด อุเบกขาปรมัตถบารมี นั้น ทันใดผมก็ได้ยินเสียงฆ้องดังแว่วมา 1 ทีเข้ามาในจิต ทำให้สมาธิของผมกลับคืนมาและสามารถกำหนดบารมีต่อได้จนจบอย่างไม่ติดขัดอีกเลย ซึ่งคืนนี้ใช้เวลาไปประมาณ 50 นาทีเอง ซึ่งถือว่าเร็วกว่าปกติ ซึ่งปกติจะใช้เวลาในการกำหนดบารมีประมาณชั่วโมงครึ่งถึงเกือบสองชั่วโมงเลยทีเดียว ซึ่งผมรู้สึกได้เลยว่ามันต้องเป็นเสียงของฆ้องเสียงสมาธิละกิเลสอย่างแน่นอนเลย ซึ่งตอนนั้นที่เกาหลีผมได้ตีฆ้องเบาๆ ไป 1 ทีเท่านั้นเอง เพราะคนเฝ้าธรรมสถานของพระแม่กวนอิมพันมือแห่งนั้น ตะโกนบอกห้ามเป็นภาษาเกาหลีให้ผมหยุดตี !

คำนวณเล่นๆ ครับ อิอิ ถ้าเรารู้จักสังเกตุสิ่งรอบๆ ตัวเรา เราก็จะเห็นอะไรบางอย่างที่ซ้อนเป็นปริศนาแบบจิ๊กซอว์อยู่ เวลาโพสของกระทู้ 09:43 = 0+9+4+3 = 16 = 1+6 = 7

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2011