ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี ๒๕๖๖

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 9 มกราคม 2023.

1. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รับทราบการจองเหรียญพระศรีอริยเมตไตรยครับ ขอบพระคุณมากครับ

3. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการฝาก
    ให้บูชาเป็นคู่ธนบัตรขวัญถุง ขนาด 500 บาทและ 100 บาท รุ่น แรงครู ปี 60
    สำหรับรุ่นนี้ต้องถือว่าเป็นอีกพิธีที่ยิ่งใหญ่มาก มีทั้งพระคณาจารย์ซึ่งเป็นศิษย์สายหลวงปู่กวย มาร่วมพิธีมากสุด และยังมีมวลสารที่สำคัญต่าง ๆ มากมาย พิมพ์นี้เป็นเป็นหลวงพ่อโตในวิหาร ซึ่งเป็นพระพุทธรูปปูนปั้นที่มีความศักดิ์สิทธิ์มาก มีคนไปขอพรกันมากมายสำเร็จไปก็มากราย
    ข้อมูลสำหรับรุ่นนี้มีดังนี้ครับ
    ชุดมหาวัตถุมงคลย้อนยุคที่ระลึกครบรอบ ๑๑๒ ปี ชาตกาล หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม จ.ชัยนาท ปี ๒๕๖๐ ได้รับเมตตาอนุญาติและร่วมดำเนินการจัดโดย
    - พระสุธีวราภร เจ้าอาวาสวัดพระบรมธาตุวรวิหาร (เจ้าคณะจังหวัดชัยนาท)
    - พระครูโฆสิตพัฒนคุณ เจ้าอาวาสวัดโฆสิตาราม จังหวัดชัยนาท
    - กองทุนคณะสงฆ์จังหวัดชัยนาท
    วัตถุประสงค์การสร้างเพื่อ : สมทบทุนเข้ากองทุนคณะสงฆ์จังหวัดชัยนาท โดยวัดพระบรมธาตุวรวิหาร (พระอารามหลวง)** วัตถุมงคลรุ่น “แรงครู” นี้ประกอบพิธี ๒ วาระด้วยกัน
    วาระที่ ๑ : ในวันพฤหัสบดี ๒ พ.ย. ๒๕๖๐ มีการประกอบพิธีบวงสรวงดวงวิญญาณพระเดชพระคุณหลวงพ่อกวย พร้อมทำการเททองชนวนนำฤกษ์ เจิมบล็อกทุกชิ้น รวมทั้งปั๊มพระผงนำฤกษ์ โดยในพิธีมีพระคณาจารย์นั่งปรกอธิฐานจิตทั้งสี่ทิศ สี่รูป อีกทั้งได้พรามหณ์มาบอกกล่าวอ่านโองการบวงสรวงตามตำราอย่างถูกต้องวาระที่ ๒ : ประกอบ มหาพิธีพุทธาภิเษกครั้งประวัติศาสตร์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย รุ่น แรงครู ณ มณฑปประดิษฐานรูปเหมือนหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม จังหวัดชัยนาท ในวันที่ ๑๗ ธ.ค. พ.ศ. ๒๕๖๐ โดยมีพระเถราจารย์ผู้ทรงคุณวิเศษแห่งยุคหลายสิบรูปร่วมพุทธาภิเษก อาทิ :
    ๑.) พระธรรมปริยัตโมลี วัดบพิตรพิมุขวรวิหาร เจ้าคณะภาค ๓ เป็นประธานจุดเทียนชัย
    ๒.) พระสุธีวราภร เจ้าอาวาสวัดพระบรมธาตุวรวิหาร (เจ้าคณะจังหวัดชัยนาท)
    ๓.) พระครูโฆสิตพัฒนคุณ เจ้าอาวาสวัดโฆสิตาราม จังหวัดชัยนาท
    ๔.) หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ จ.ชัยนาท (ทายาทพุทธาคมสายหลวงพ่อกวย)
    ๕.) หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ จ.ชัยนาท (ทายาทพุทธาคมสายหลวงพ่อกวย)
    ๖.) หลวงพ่อกำจัด วัดป่าสัก จ.ชัยนาท
    ๗.) หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน จ.กาญจนบุรี (ทายาทพุทธาคมสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ)
    ๘.) หลวงตาม้า วัดถ้ำเมืองนะ จ.เชียงใหม่ (ทายาทพุทธาคมสายหลวงปู่ดู่)
    ๙.) หลวงปู่ฤาษีตาไฟ วัดเทพหิรัญย์ จ.ชัยนาท
    ๑๐.) หลวงพ่อติ๋ว วัดมณีชลขันธ์ จ.ลพบุรี (ทายาทพุทธาคมสายหลวงปู่ดู่, หลวงปู่สี วัดสะแก)
    ๑๑.) หลวงพ่อสมบุญ วัดพันบอง จ.สุพรรณ
    ๑๒.) ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง .ลำพูน (ทายาทพุทธาคมสายครูบาศรีวิชัย วัดบ้านปาง, ครูบาอินตา วัดป่ายาง)
    ๑๓.) หลวงพ่ออุดมทรัพย์ วัดเวฬุวัน จ.ศรีษะเกษ (ทายาทพุทธาคมสายหลวงปู่หมุน)
    ๑๔.) หลวงพ่อรักษ์ อนาลโย วัดสุทธาวาสวิปัสสนา จ.อยุธยา
    ๑๕.) หลวงพ่ออิฐ วัดจุฬามณี จ.สมุทรสงคราม (ทายาทพุทธาคมสายหลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี)
    ๑๖.) พระอาจารย์สำราญ วัดสง่างาม จ.อยุธยา (ทายาทพุทธาคมสายหลวงปู่จง วัดหน้าต่างนอก)
    ๑๗.) หลวงพ่อปืน วัดลาดชะโด จ.อยุธยา (ทายาทพุทธาคมสายหลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ)
    ๑๘.) หลวงพ่อเหลือ วัดขอนชะโงก จ.สระบุรี (ทายาทพุทธาคมสายวัดประดู่ทรงธรรม อยุธยา)
    ๑๙.) หลวงพ่อนะดี วัดเนินสาธาร จ.อุทัยธานี
    ๒๐.) หลวงพ่อสาน วัดกลางบางแก้ว (ทายาธพุทธาคมสายหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว)
    ๒๑.) หลวงพ่อสมศักดิ์ วัดสระเปรียญ จังหวัดชัยนาท (ทายาธพุทธาคมสายหลวงพ่อเย็น วัดสระเปรียญ) ฯลฯนอกจากนี้ยังได้รับการอธิฐานจิตเดี่ยวล่วงหน้า ณ มณฑปประดิษฐานรูปเหมือนหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ดังนี้
    - ในวันที่ ๑๖ ธ.ค. ๒๕๖๐ เวลา ๑๔.๒๙ - ๑๖.๓๙ น. ได้รับการอธิฐานจิตเดี่ยว โดย หลวงพ่อชุบ วัดวังกระแจะ จ.กาญจนบุรี
    - ในวันที่ ๑๗ ธ.ค. ๒๕๖๐ เวลา ๙.๑๙ - ๑๐.๕๙ น. ได้รับการอธิฐานจิตเดี่ยว โดย หลวงพ่อสุรศักดิ์ วัดประดู่(พระอารามหลวง) จ.สมุทรสงคราม
    - ในวันที่ ๑๗ ธ.ค. ๒๕๖๐ เวลา ๙.๕๙ - ๑๑.๐๙ น. ได้รับการอธิฐานจิตเดี่ยว โดยหลวงพ่อวิชา วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท (ทายาทพุทธาคมสายหลวงพ่อทบ และหลวงพ่อคล้าย วัดสวนขัน)** : ในส่วนพระพิมพ์พระสีวลีหลังพระสังกัจจายน์ เนื้อผงนี้ จัดสร้าง ๓๑,๑๑๒ องค์ ทุกองค์มีโค๊ด และหมายเลขกำกับ เนื้อหามวลสารนี้ประกอบด้วยผงพุทธคุณศักดิ์สิทธิจากพระคณาจารย์หลายรูปทั้งในสายหลวงพ่อกวยและนอกสาย ตลอดจนผงมวลสารในพิธีนำฤกษ์ และมวลสารเก่าของหลวงพ่อกวย อาทิ ผงอิทธิเจ ผงพุทธคุณ ทรายเสก พลอยเสก ข้าวสารดำ เส้นเกศา จีวร ไม้โลง และมวลสารอื่นๆ ที่ได้มาจากวัดโฆสิตาราม และวัดที่ท่านมีความผูกพันธ์มานับแต่อดีตกาลมาผสมผสานบรรจุอยู่ในเนื้อพระรุ่นนี้ด้วยทุกองค์
    รุ่นนี้พระอาจารย์เล็กได้กล่าวไว้ในเก็บตกบ้านเติมบุญหลายครั้งครับ
    พระอาจารย์กล่าวว่า " วันก่อนหลวงพ่อเจ้าคุณสุธีวราภรณ์ เจ้าคณะจังหวัดชัยนาท ส่งฎีกาให้ไป
    พุทธาภิเษกวัตถุมงคลรุ่น ๑๑๒ ปีหลวงพ่อกวย ที่วัดโฆสิตารามปีหน้า ท่านจองตัวแต่เนิ่น ๆเลย...กลัวว่าจะไม่ได้ ถามว่านิมนต์ใครบ้าง ? ท่านก็บอกว่านิมนต์หลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ อาตมาบอกว่า "นั่นแหละครับ ถ้าไม่นิมนต์ท่าน ผมไม่ไปเลยนะ" ตอนแรกเขาจะเอา หลวงพ่อแป๋ว วัดดาวเรืองด้วย แต่ หลวงพ่อแป๋วมรณภาพไปแล้ว วันที่หลวงพ่อแป๋วมรณภาพ เช้านั้นท่านก็ไปถึงวัด บอกว่าไม่ทันแล้ว...หลวงปู่แป๋วไปแล้ว ท่านบอกว่านิมนต์ได้ ๑๖ รูป ก็บอกว่า "ถ้ามีหลวงพ่อพร้าผมจะไปให้ แต่ถ้าไม่มีหลวงพ่อพร้าผมไม่ไปหรอก ถ้าสายตรงไม่อยู่...งานหนักจะตกที่ผม"
    เก็บตกจากบ้านเติมบุญ ต้นเดือนตุลาคม ๒๕๖๐
    เดือนที่แล้วอาตมาไปพุทธาภิเษกที่วัดของท่าน ขีปนาวุธบินว่อนเลย
    ครูบาอาจารย์สายนั้น แม้กระทั่งหลวงพ่อกวยเอง ท่านเล่นมาทางไสยศาสตร์มาโดยตรง
    เพียงแต่ว่าเอามาใช้ในการช่วยคน ก็เลยกลายเป็นไสยขาว ในขณะที่ทั่วไปเขาเอาไปทำร้ายคน เขาจึงเรียกว่าไสยดำเมื่อครูบาอาจารย์สายนั้นเล่นของอย่างนี้ ถึงเวลาเจอกันก็ต้องลองของกัน ก็เลยกลายเป็นว่าถึงเวลาแล้วมีให้สนุกได้ทุกครั้ง "

ให้บูชาคู่ละ 300 ปิดรายการ ครับ จัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ
    239001.jpg 239002.jpg 239003.jpg 239004.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2023
  4. phumiput

รายการฝาก
    เหรียญสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช "กูผู้ชนะ ไพรีพินาศ" ของพระอาจารย์เอกลักษณ์ ออกที่วัดปากน้ำโจ้โล้ (ถือว่าเป็นพิธีสุดท้าย ไม่นานนักท่านก็ย้ายมาวัดพุทธพรหมยาน)
    พุทธาภิเษก วันที่ ๑๒ มิถุนายน ๒๕๕๙ โดยมีพระคณาจารย์ในสายปฎิปทาพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ร่วมอธิฐานจิต พระครูประโชติธรรมวิจิตร (หลวงพ่อเพิ่ม) หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต
    พระครูบรรพตพัฒนคุณ ธนวฒฑฺโก (หลวงพ่อปรีชา) พระครูภาวนาพิลาศ(ยศในขณะนั้น) (หลวงตาวัชรชัย) พระครูวิลาศกาญจนธรรม ,ดร.(หลวงพ่อเล็ก) พระอาจารย์เอกลักษณ์ ปัญญาคโม ณ วัดปากน้ำ โจ้โล้ จ.ฉะเชิงเทรา
    ด้านหลังเหรียญ ดวงตรามหาเดช ดวงตราแห่งชัยชนะ
    เป็นดวงตรานำทัพ ปักไว้บนธงรบของพระ เจ้าตากสิน ตรานี้เป็นรูปพญาครุฑ ทรงจักร อัญเชิญ เพชรเปล่งรัศมี ตรงกลางของเพชรมีเครื่องหมายอุณาโลม อันหมายถึงความสำเร็จ เจริญรุ่งเรือง ดวงตรามหาเดชนี้เป็นเครื่องหมายแห่งชัยชนะและทรัพย์สินเงินทอง ตลอดจนความผาสุก สิริสวัสดิ์ เป็นมงคลทั้งตนเองและ บริวาร แก้อาถรรพ์ ปราบปรามศัตรู แพ้ภัยไปง่ายดาย ใครบูชาตรามหาเดช สำเร็จทุกเรื่อง ดังที่ตั้งสัจจะอธิษฐาน อ้างมหาเดชานุภาพ มหาเดชบารมีพระเจ้าตากเป็น ปฐม"น่าเสียดายที่น้อยคนนักจะล่วงรู้ความขลังศักดิ์สิทธิ์ มหาเดชานุภาพของดวงตรานี้ ในอดีตกาลกองทัพพระเจ้าตากสินมหาราชประจักษ์ อานุภาพมหาบารมีของตรานี้ดีนัก ทัพของพระเจ้าตากที่ไปรบ ที่ใดมีแต่ชัยชนะสำเร็จตลอดเวลา ตรานี้เป็นเกียรติภูมิและบารมีมากเสริมมงคลแห่งชัยชนะความเจริญรุ่งเรือง อำนาจบารมีก้องเกรียงไกร
    ในมณฑลพิธีพุทธาภิเษก เมื่อวันที่ ๑๒ มิ.ย. นั้น ได้ปรากฎมีแมลงวัน มาเกาะที่สายสิญจน์เป็นจำนวนมาก (โปรดสังเกตที่รูปถ่าย ยิ่งด้านบนยิ่งมีมากเป็นพิเศษ) เกาะนิ่งอยู่เช่นนั้น ไม่รบกวนใคร ทั้ง ๆ ที่โต๊ะบวงสรวงก็มีหัวหมูและไก่ หามีแมลงวันมาตอมไม่ แม้แต่ตัวเดียว ถือเป็นเหตุไม่ธรรมดา ด้วยปกติจะไม่พบแมลงจำพวกนี้ในอุโบสถสีทองเลย
    ท่านพระอาจารย์ กล่าวว่า "ลักษณะนี้ เป็นนิมิตหมายที่ดีมาก ๆ เป็นเหตุอัศจรรย์อันเป็นมงคลยิ่ง เราได้ขอพรพระ คลุมทั้งวัดและคนหมดเลยนะ"
    คำว่า "คลุมทั้งวัด" จะเห็นได้จากก่อนวันงาน บริเวณวัดอากาศร้อนมาก ยิ่งช่วงเที่ยงจรดบ่าย ยิ่งร้อนแรงจริง ๆ พอถึงวันงานแล้ว ฟ้าครึ้ม มีเมฆเคลื่อนตัวมาบดบัง ทำให้อากาศเย็นสบาย หาแสงแดดมาแผดเผามิได้เลย นับเป็นความอัศจรรย์อีกประการหนึ่ง
    เมื่อเสร็จพิธี ท่านพ่อมนัส มนฺตชาโต ได้กล่าวกับท่านพระอาจารย์ ว่า
    "เมื่อเริ่มเข้าสมาธิ ได้เห็นหลวงปู่และหลวงพ่อ มาบอกว่า ของนี้ทำให้ตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว พระเขาอาราธนา รุ่นนี้มีลาภมากและแคล้วคลาดดี"
    และท่านพ่อฯ ได้กล่าวชมท่านพระอาจารย์ฯของเราว่า "ดี ดี ดี ทำได้ถูกต้องแล้วนะ"
    ฝากมาเหรียญเดียว(ทำกล่องหาย) ให้บูชา 400
    ปิดรายการ จัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ
    ปล.องค์นี้หมายเลข ๑๙๙๙ ครับ
    239005.jpg 239006.jpg 239007.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2023
  5. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองเหรียญสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช (หมายเลข1999)ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2023
  6. phumiput

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณมากครับ

7. rt5038

rt5038 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2008
    แจ้งโอนเงินบูชาเหรียญหลวงพ่อหายโศกพิมพ์หยดน้ำ ให้เรียบร้อยแล้วครับ

จัดส่งที่เดิมครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      118.3 KB
      เปิดดู:
      22
  8. phumiput

รับทราบครับ จะจัดส่งให้ครับ ขอบพระคุณมากครับ

9. rt5038

สนใจ..มีอีกซักชุดมั้ยครับ..?

ขอบคุณครับ

10. phumiput

มีชุดเดียวครับ

11. phumiput

ให้บูชาแผ่นยันต์มหาเศรษฐี ทองเหลือง ขนาด 3x3 นิ้ว แผ่นยันต์รุ่นนี้ ลูกศิษย์พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกาได้นำเข้าพิธีที่มูลนิธิพระมหาจักรพรรดิ์โพธิ์สัตว์กวนอิม ซึ่งมีพระอาจารย์อ๊อด และพระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังการ่วมเสก เท่าที่ทราบเข้าพิธีใหญ่ ๆ หลายครั้งครับ
    อานุภาพก็เป็นไปตามชื่อยันต์เลยครับ
    มีแค่ 2 แผ่น
    ปิดรายการ ให้บูชาแผ่นละ 120 บาทจัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ
    IMG_7024.JPG IMG_7025.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2023
  12. phumiput

รายการฝาก
    ให้บูชาพระกริ่งพระเจ้าห้าพระองค์ เนื้อนวะโลหะเต็มสูตร เลี่ยมกรอบเงินพร้อมห้อย(องค์นี้เจ้าของทำกล่องหายครับ) ออกในงาน ที่ระลึกเลื่อนสมณศักดิ์ พระเทพวิมลโมลี วัดสุทัศน์เทพวราราม ปี ๒๕๔๓
    *พระเทพวิมลโมลี ท่านคือเจ้าคณะ ๗ ในขณะนั้น ปัจจุบันท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดสุทัศน์ สมณศักดิ์ พระพรหมวชิรมุนี พระกริ่งพระเจ้าห้าพระองค์ วัดสุทัศน์ เนื้อนวโลหะพิเศษเต็มสูตร เข้าดินไทย
    หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล ปลุกเสก และ อีก 4 พระเถราจารย์
    เนื้อนวโลหะเต็มสูตรเข้าดินไทย หลวงปู่หมุน ปลุกเสก ออกวัดสุทัศน์ ปี 2543 จำนวนการสร้าง 1999 องค์
    ความพิเศษของรุ่นนี่คือพระกริ่งรุ่นนี้หล่อหลอมจาก มหามงคลชนวนพิเศษ จากพระกริ่งเก่า และ แผ่นพระยันต์ชนวนศักดิ์สิทธิ์ รวมน้ำหนักกว่า 50 กิโลกรัม
    และก้นอุด”ผงทันตธาตุ ท่านเจ้าคุณศรีสนธิ์ “จากศิษย์ก้นกุฎิของท่านเจ้าคุณฯ เหมือนว่าได้บูชาพระกริ่งวัดสุทัศน์ของท่านเจ้าคุณศรีสนธิ์ราคาหลักแสนกันเลยทีเดียว เพราะชวนก็เป็นชนวนจากวัดสุทัศน์ผ่านการปลุกเสกมามากมาย
    ชนวนในการสร้างพระกริ่งมีดังนี้
    1 แผ่นยันต์ตำราพิชัยสงคราม
    2 แผ่นยันต์ 108 นปถมัง 14 ตามตำราพระสังฆราชแพ
    3 ชนวนพระกริ่งรุ่นแรกหลวงปู่หมุน ฐิตสีโล วัดบ้านจาน
    4 ชนวนจากรูปหล่อรุ่นแรกหลวงปู่อิง
    5 ตะปูสังขวานร ที่ตอกตรึงหลังคาพระอุโบสถวัดสุทัศน์
    6 ผงทันตธาตุเจ้าคุณศรีสนธิ์ ผสมผงอิติปิโส รัตนมาลาและชันโรงพิเศษ (ใต้ดิน)

เข้าร่วมมหาพิธี พุทธาภิเษก 5 ครั้งใหญ่ของวัดสุทัศน์ ในปี 2543 -2544 การปลุกเสกนั้น ได้นิมนต์ พระเกจิที่มีอายุ เกิน 100 ปี 5 รูป ด้วยกันคือ
    1 หลวงปู่หมุน ฐิตสีโล อายุ 106 ปี
    2 หลวงปู่ละมัย ฐิตมโน อายุ 101 ปี
    3 หลวงปู่เหมือน ฐานุตตโม อายุ 104 ปี
    4 หลวงปู่กอง จันทวโส อายุ 103 ปี
    5 หลวงปู่อิง โชติโญ อายุ 115 ปี

ถือได้ว่าเป็นรุ่นที่อธิษฐานจิตโดยสุดยอดพระเถราจารย์

หลวงปู่หมุนกล่าวว่า “รุ่นนี้ดีมาก มีพลังมาก ถ้าไปรบก็ชนะ ถ้าประกอบธุรกิจก็ประสบความสำเร็จ จะค้าขายก็สำเร็จไปทุกอย่าง“

ใต้ฐานพระกริ่ง อุดผง ตอกหมายเลข ตอกโค๊ตหนุมานแผลงฤทธิ์ เล่นหาง่ายสบายใจ เป็นพระกริ่งนวะโลหะเต็มสูตรหล่อดินไทยของหลวงปู่หมุนที่ต้องจับตามองมากๆเพราะรุ่นอื่นขึ้นหลักแสนไปแล้วแถมรุ่นนี้สร้างน้อยมาก
    สุดยอดทั้งเนื้อหามวลสารการสร้างและพิธียิ่งใหญ่
    ข้อมูลเพิ่มเติม พระกริ่งรุ่นพระเจ้า ๕ พระองค์ จัดสร้าง 2 เนื้อ
    *เนื้อนวโลหะ สร้างถวายพระเถระผู้ใหญ่ที่มามุทิตาจิตในวาระสำคัญต่างๆ ส่วนที่เหลือแจกเป็นที่ระลึกกับผู้ร่วมทำบุญ
    ฝากมาที่
    ปิดรายการ จัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ
    IMG_7003.jpg IMG_7004.jpg IMG_7005.jpg IMG_7006.jpg IMG_7007.jpg IMG_7008.jpg IMG_7009.jpg IMG_7010.jpg 168757.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2023
  13. rt5038

ปิด 1 แผ่นครับ

ขอบคุณครับ

14. phumiput

รับทราบการจองแผ่นยันต์มหาเศรษฐีครับขอบพระคุณมากครับ

15. phumiput

ให้บูชาเหรียญหลวงปู่บุดดา รุ่นแป้งเสก๑ ของหลวงปู่บุดดา วัดกลางชูศรีเจริญสุข ทันหลวงปู่เสก
    ด้านหน้าเป็นรูปกระป๋องแป้งมีรูปหลวงปู่บุดดาครึ่งองค์ ตอกโค้ดตรงหน้าอก ด้านหลังเป็นยันต์ประจำตัวหลวงปู่ และมีคำว่าแป้งเสก๑ ซึ่ง ถือว่าเหรียญนี้เป็นเหรียญทำน้ำมนต์ของหลวงปู่บุดดา ก็ว่าได้ครับ เพราะน้ำมนต์ที่ลูกศิษย์ทราบกันดีก็คือ แป้งเสก ไม่ว่าใครก็ตามที่ไปหาหลวงปู่บุดดาไม่ว่าจะเป็นพระหรือฆราวาสท่านจะเทแป้งให้ เปรียบเสมือนหลวงปู่พรมน้ำมนต์ให้ครับ ถือว่าเป็นของมีค่ามาก และทุกครั้งที่หลวงปู่เสกวัตถุมงคลเสร็จท่านก็จะพรมแป้งไปที่วัตถุมงคลเหล่านั้นครับ แทนน้ำมนต์ครับ
    พระเครื่องของหลวงปู่บุดดา ราคาไม่แรง เรียกว่าราคาหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านครับ ท่านเป็นพระอรหันต์ที่องค์หลวงพ่อวัดท่าซุงให้การยอมรับ องค์หลวงปู่ดู่ วัดสะแก องค์หลวงพ่อชา วัดหนองป่าพง องค์หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม หรือกระทั่งหลวงพ่อคูณเอง ก็ล้วนให้การยอมรับนับถือครับ พระเครื่องของท่านกลับไม่เป็นที่นิยมของในตลาดพระเครื่อง ทำให้ราคาพระเครื่องของท่านไม่แรง แต่กลับเป็นผลดีสำหรับผู้ที่จะหาพระเครื่องที่มีอานุภาพสูงมาไว้ติดตัว ถ้าเทียบกับพระเครื่องบางรุ่นของบางอาจารย์ที่มีราคาแรงเพราะมีการเชียร์แล้ว พระเครื่องของหลวงปู่บุดดาน่าห้อยติดตัวแบบแขวนเดี่ยวได้เลยครับ เพราะมีประสบการณ์มากมายไม่ว่าจะเด่นด้านเมตตา ไม่ว่าเป็นเรื่องโชคลาภ แม้กระทั่งโดนยิงจนตกรถมอเตอร์ไซค์แล้วไม่เป็นอะไรก็มีมาแล้ว หลวงปู่บุดดาท่านเป็นที่รู้จักกันทั่วแล้วคงไม่ต้องอธิบายอะไรมากครับ
    ลองห้อยดูครับ จะรู้ว่าพระของท่านดีจริง ผมขอเชียร์จากใจครับ ผมเองก็อาราธนาติดตัวอยู่เสมอ เป็นอีกองค์ที่ห้อยได้อย่างมั่นใจแน่นอนครับ
    มีอยู่ 2 เหรียญให้บูชาเหรียญละ 250
    เหลือ 1 เหรียญ จัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ
    IMG_7044.JPG IMG_7045.jpg 32896095_884268651757099_8281438318172831744_n.jpg _paragraph____1_732.jpg _paragraph__14_947.jpg _paragraph__19_954.jpg _paragraphparagraph___46_198.jpg _paragraphparagraph___66_371.jpg _paragraphparagraph_190_261.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2023
  16. phumiput

บูชาเป็นคู่
    1 ธงผ้ากาสายะ(จีวร)ของ หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน จ.อยุธยา ขนาด 4x4นิ้วโดยประมาณ
    ด้านหนึ่งประทับยันต์พระรัตนจักรชัยสิทธิ์ (หมึกสีน้ำเงิน) ด้าหน้าเป็นยันต์กรงจักร มีพระพุทธประทับสามองค์แล้วล้อมรอบคำว่า พ้นภัยได้จริง กำจัดสรรพภัยได้จริง พระรัตนตรัย เป็นที่พึ่งอย่างสูงสุด
    ส่วนอีกด้านหนึ่ง(หมึกสีแดง) เป็นยันต์ แล้วมีอักษรว่า วัดญาณเสน แล้วมีคำว่า ป้องกันภัย 10 ประการ
    ทันหลวงปู่เสกแน่นอนครับ
    มีผ้าจีวรของท่านติดตัว เหมือนมีธงชัยพระอรหันต์ติดตัวครับ ของท่านบอกว่าวัตถุมงคลของท่านกันนิวเคลียร์ได้ อธิษฐานได้ทุกอย่าง
    หลวงปู่ชึ้นท่านมรณภาพแล้วสรีระไม่เน่าเปื่อย ครับ แม้กระทั่งหลวงปู่ดู่ วัดสะแกยังแนะนำให้ลูกศิษย์มากราบเลยครับ
    ผ้าจีวรฝั่งที่ปั๊มหมึกสีแดงอาจจะเลือนรางนะครับ แต่ก็ยังพอเห็นอยู่บ้างครับ(จากภาพ)
    2 เหรียญรัตนจักร เนื้อทองแดงปี 40 เหรียญขนาดเหรียญบาท เหรียญนี้ทันท่านเสกนะครับ วัตถุมงคลของท่านกันนิวเคลียร์ได้ กันรังสีได้ ท่านบอกชัดครับ ลูกศิษย์ทุกคนทราบกันดี ท่านเก่งจริงครับ ขนาดหลวงปู่ดู่ยังแนะนำให้ศิษย์มากราบเลยครับ
    มีอยู่คู่เดียว ให้บูชาคู่ละ 350

IMG_7091.jpg IMG_7092.JPG IMG_7093.jpg IMG_7094.JPG IMG_7095.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2023
  17. phumiput

รายการฝาก
    ให้บูชาเหรียญพระกษิติครรภ์เนื้อชุบทอง เข้าพิธีหลายวาระ ของ พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี ปี 65 องค์นี้เจ้าของเขาทำกล่องหายครับ
    รายละเอียดของรุ่นนี้มีดังนี้
    พุทธาภิเษก
    ๑.เข้าพิธีหล่อพระปัจเจกพุทธเจ้า เสกกำลังวิชาพุทธพักตร์ (มหาเสน่ห์ขั้นสูง)
    ๒.เข้าพิธี ๑๖ ก.ค.๖๕
    ๓.พิธีจันทร์เพ็ญ จันทร์ซ้อนจันทร์

ปกิณกะ ท่านพระกษิติครรภ์ จากเมืองอินทร์
    ๑. เป็นหนึ่งในพระที่มีชื่อเสียงมากที่สุดของฝั่งมหายาน และมีบารมีมากแถมเก่งมากด้วย
    ๒. ท่านใดบูชา จะได้พร ๓๖ ประการ
    ๓. ส่วนใหญ่คนจีนเค้าจะมาขอลูก หากผู้หญิงท้องมาขอพรก็มักจะไม่แท้ง ลูกก็จะฉลาด
    ๔. บารมีท่านมาก ท่านคอยดึงวิญญาณขึ้นจากนรก หากใครมีแสงสว่างนิดนึง ท่านช่วยดึงขึ้นไปเลย และไม่มีใครมาขวางท่านได้
    ๕.เวลาท่านจะขึ่นมาข้างบน ปกติท่านจะแทรกแผ่นดินขึ้นมา เคยมีครั้งหนึ่งที่ท่านแทรกขึ้นมาจนพื้นดินในวิหารสูงขึ้นเลย
    ๖. คนไทยไม่ค่อยรู้จัก แต่ท่านเมตตาและเป็นพระที่สำคัญมากจริงๆ
    ๗.ท่านแบ่งกำลังลงมา ๕๐%

พุทธาภิเษก วันเสาร์ที่ ๑๖ กรกฎาคม พุทธศักราช ๒๕๖๕ เวลา ๑๓.๐๙ น.
    ๑.หลวงพ่อตุ๊ พระอธิการสิงห์ วิสุทฺโธ เจ้าอาวาสวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่
    ๒.หลวงตาวัชระชัย พระเดชพระคุณพระราชภาวนาพัชรญาณ วิ. ที่ปรึกษาเจ้าคณะจังหวัดสระบุรี
    ๓.หลวงพ่อเล็ก พระครูวิลาศกาญจนธรรม, ดร. รองเจ้าคณะอำเภอทองผาภูมิ (๒)
    ๔.พระครูปลัดสมนึก สุธมฺมถิรสทฺโธ เจ้าอาวาสวัดจันทาราม (ท่าซุง)
    ๕.หลวงพ่อบ๊ะ พระอาจารย์ศิริชัย ชยธมฺโม
    ร่วมกันอธิษฐานจิตปลุกเสกวัตถุมงคล ณ มณฑลพิธีศาลาพระอินทมุนี วัดโพธิ์ลังกา หมู่ที่ ๖ ตำบลอินทร์บุรี อำเภออินทร์บุรี จังหวัดสิงห์บุรี

งานนี้พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน ได้กล่าวไว้ในเสียงธรรมของวัดท่าขนุน ประจำวันที่ ๑๖ กรกฏาคม ๒๕๖๕ ว่า(ขอนำข้อความบางช่วงบางตอนมาให้อ่านครับ)
    เมื่อทำพิธีสามีจิกรรมเสร็จเรียบร้อยแล้ว กระผม/อาตมภาพก็ได้เดินทางต่อไปยังวัดโพธิ์ลังกา ตำบลอินทร์บุรี อำเภออินทร์บุรี จังหวัดสิงห์บุรี เพื่อร่วมงานพุทธาภิเษกวัตถุมงคล
    เมื่อไปถึงก็พบว่าตุ๊พ่อสิงห์ (พระอธิการสิงห์ วิสุทฺโธ) เจ้าอาวาสวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ ซึ่งเป็นพระเถระผู้ใหญ่ในสายกรรมฐานของหลวงพ่อวัดท่าซุง พระเดชพระคุณพระราชภาวนาพัชรญาณ วิ. (เจ้าคุณหลวงตาวัชรชัย) ที่ปรึกษาเจ้าคณะจังหวัดสระบุรี เจ้าอาวาสวัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) ตลอดจนกระทั่งท่านพระครูปลัดสมนึก สุธมฺมถิรสทฺโธ เจ้าอาวาสวัดจันทาราม (ท่าซุง) ไปถึงโดยพร้อมเพรียงกันแล้ว หลังจากนั้นไม่นาน ท่านอาจารย์บ๊ะ (พระอาจารย์ศิริชัย ชยธมฺโม) แห่งวัดโพธิ์ลังกา เจ้าของพื้นที่ ก็เข้ามาร่วมวงเสวนาด้วย
    เมื่อเจ้าภาพได้ส่งรายการวัตถุมงคลมา กระผม/อาตมภาพเห็นว่ามีวัตถุมงคลสมเด็จองค์ปฐมอยู่ด้วย ก็เป็นอันว่างานนี้ตัวใครตัวมัน..! เหตุที่เป็นเช่นนั้นก็เพราะว่าวัตถุมงคลสมเด็จองค์ปฐมนั้น ไม่มีพระพุทธเจ้าองค์ไหน หรือว่าพรหม เทวดา องค์ไหนจะรับเสกให้ ยกเว้นว่าต้องกราบอาราธนาพระองค์ท่านมาเสกด้วยพระองค์เอง
    แต่เมื่อเริ่มพิธีขึ้นมา กระผม/อาตมภาพกราบครูบาอาจารย์ ไม่ว่าจะเป็นหลวงพ่อฤๅษีฯ วัดท่าซุง หรือว่าหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค กราบเรียนว่า "ขอถวายภาระเลยนะครับ งานนี้กระผมจะนั่งดูอย่างเดียว" ปรากฏว่าพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤๅษีฯ ท่านเงื้อไม้เท้าใส่ บอกว่า "เอ็งอย่าหวังว่าจะอู้...! พระท่านสั่งให้ทำอะไรเอ็งก็ทำไป" ในเมื่อเป็นเช่นนั้น ก็ต้องแล้วแต่พระท่านว่าจะเอาอย่างไรบ้าง ก็เห็นสมเด็จองค์ปฐมเจ้าของงานท่านเสด็จมาแวบหนึ่ง แต่ "แวบหนึ่ง" ของพระองค์ท่านนั้น ถ้าหากว่าเป็นเวลาข้างล่างก็นานทีเดียว หลังจากนั้นพระองค์ท่านก็มอบหมายงานให้กับพระพุทธเจ้ามีนามว่า "ทีปังกร" ดูแลตรงจุดนั้น ซึ่งเมื่อสมเด็จพระพุทธทีปังกรท่านแผ่พระรัศมีลงมา ก็อยากจะบอกว่า "กระจ่างแจ้งสามภพจบสากล" คือเป็นรัศมีสีทองจนกระทั่งกลายเป็นสีขาวสว่างเจิดจ้า ไม่สามารถจะบรรยายได้ว่าสว่างเท่าไร แต่ขอบอกว่ากำลังใจของกระผม/อาตมภาพนั้น โปร่งเบาจนแทบจะเหาะจะบินได้ เมื่อพระองค์ท่านถอนกำลังกลับ ก็ได้กราบอาราธนาพระปัจเจกพุทธเจ้าทั้งหมด โดยเฉพาะสมเด็จพระพุทธธนเสฏฐปัจเจกพุทธเจ้า ซึ่งต้องบอกว่าพระองค์ท่านเป็นเจ้าของงานวันนี้ คือเป็นเจ้าของรูปหล่องานนี้โดยตรง ช่วยเสกให้อีกวาระหนึ่ง ซึ่งพระองค์ท่านก็ทำให้แบบเสียไม่ได้ เหตุเพราะว่าบารมีพระที่สงเคราะห์ลงมาก็เหลือล้นแล้ว

มหาอานิสงส์แห่งการบูชาพระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ ๓๖ ประการ.
    ๑. เทพนาคาปกปักษ์รักษา และระลึกอยู่เป็นนิจ ๒. กุศลผลบุญเจริญรุ่งเรืองไพบูลย์ยิ่ง ๆ ขึ้นทุกทิวาราตรี ๓. สร้างสมแต่อริยมรรคเป็นสมุฏฐานทั้งก่อเหตุปัจจัยแห่งกุศลกรรม ๔. โพธิจิตย่อมไม่บังเกิดความท้อทอย ๕. สมบูรณ์ด้วยเครื่องบริโภค อุปโภคตลอดกาล ๖. แคล้วคลาดปราศจากโรคาพยาธิ
    ๗. รอดพ้นจากอุทกภัยและอัคคีภัย ๘. นิราศจากโจรภัยมาเบียดเบียน ๙. เป็นที่เคารพยกย่องของเหล่านรชนทั่วไป ๑๐. เทพารักษ์คุ้มครองอุ้มชูช่วยเหลือเสมอ ๑๑. สตรีปรารถนากลับเพศเป็นบุรุษ
    ๑๒. เกิดในตระกูลวงศ์ญาติแห่งพระมหากษัตริย์หรือราชอำมาตย์ ๑๓. มีรูปอินทรีย์กายอินทรีย์สมบูรณ์ ๑๔. จุติในแดนสวรรค์ ๑๕. ภพหน้าจะบังเกิดเป็นพระมหาราชาธิราช ๑๖. สามารถหยั่งรู้ระลึกเหตุการณ์แห่งอดีตชาติ ๑๗. คิดประสงค์สิ่งใดย่อมได้ดังมโนปรารถนาทุกประการ ๑๘. วงศ์ญาติตระกูลอีกทั้งบริวาร เสพแต่ความสุขเกษมสำราญปราศทุกข์ ๑๙. สิ่งอัปมงคลทั้งหลายย่อมสูญหายมลายสิ้น ๒๐. ไม่ไปบังเกิดในทุคติภูมิ ๒๑. หากสัญจรไปแห่งใดย่อมได้รับความสะดวก ผ่านพ้นจากอุปสรรคทั้งมวล ๒๒. ในยามราตรีย่อมสุบินในทางศุภมงคล ปราศจากนิมิตอันชั่วร้าย
    ๒๓. บรรพบุรุษและวงศ์ญาติที่ได้ล่วงลับแล้วนั้น ก็จะหลุดพ้นจากแดนทุคติภูมิ ๒๔. กำเนิดในภพหน้าก็จะเป็นผู้มีบุญวาสนา ๒๕ ได้รับการยกย่องจากอริยชนทั้งหลาย ๒๖. มีสติปัญญารอบรู้เป็นเลิศ ๒๗. มีใจอันเปี่ยมล้นด้วยเมตตาธรรมเป็นพื้นฐาน ๒๘. ปัจฉิมกาลจักสำเร็จพระอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณ ๒๙. การค้าเจริญรุ่งเรือง กำไรมากมาย ๓๐ โชคลาภ ๕ ทิศมาสู่บ้าน ๓๑. ครอบครัวปลอดภัย ๓๒. ยินดีที่ร่ำรวย ๓๔. ทุกสิ่งสมปรารถนาดั่งใจหวัง ๓๕. ทั้งปีเหลือกินเหลือใช้ ๓๖. ยิ่งใหญ่เจริญรุ่งเรือง

มีคนสงสัยว่าทำไมพิธีวันที่ ๑๖ ก.ค ๒๕๖๕ ถึงดีมาก
    ๑. ไม่มีพระพุทธเจ้าองค์ไหนจะเสมอได้กับสมเด็จองค์ปฐม
    ๒. เป็นการยากที่จะมีพระพุทธเจ้าพระองค์ใดมีลาภมากเสมอสมเด็จพระพุทธทีปังกร
    ๓. ไม่มีพระโพธิสัตว์พระองค์ไหนที่จะยิ่งใหญ่เท่า พระกษิติครรภ์และพระศรีอริยเมตไตรย
    ๔. ไม่มีพรหมพระองค์ไหนเสมอได้กับท่านปู่สหัมบดีพรหม
    ๕. อมตะเกจิตลอดกาล หลวงพ่อเดิม หลวงปู่ศุข หลวงปู่ปาน และ หลวงพ่อฤาษี ฯลฯ..
    ๖. ไม่มีพิธีไหนที่จะรวมลูกแก้วและของมงคลได้มากขนาดนี้โดยที่มีกำลังลูกแก้วของหลวงพ่อฤาษีแสดงกำลังแบบเต็มอัตรา...
    หลวงพ่อบอกว่า " วัตถุมงคลในพิธีนี้ภาษาวัยรุ่นเค้าเรียกว่าปังปุริเย่ "
    ซึ่งจริงๆ ท่านก็เอ่ยมาหลายรอบแล้ว และท่านให้ทำใบรายการวัตถุมงคลที่เข้าพิธีนี้อีกด้วย ซึ่งก็เป็นเรื่องที่น่าแปลกเพราะตามธรรมดาท่านไม่เคยให้ทำซักครั้ง ดังนั้นใครที่มีกำลังและความสามารถก็เก็บๆ กันไว้นะครับ เลือกตามแบบที่ชอบ อีกหน่อยจะหากันไม่มี เพราะไม่ได้มีเยอะมาก...
    มีท่านที่ไปกราบเรียนถามหลวงพ่อถึงการจัดงานว่า อยากจะให้มีจัดแบบวันที่ 16 ก.ค 2565 อีก
    ท่านบอกว่า " ครั้งที่แล้วที่วัดจัดงานแบบนี้ฟังเป็นนิทานนะเมื่อปี 2490 นับมาถึงตอนนี้ก็ 75 ปีครั้งหน้าก็นับไป "
    พิธีโลกเอียง....
    เมื่อวานนี้ในพิธี สมเด็จองค์ปฐมเสด็จ เมื่อใดก็ตามที่สมเด็จองค์ปฐมเสด็จ พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ต้องเสด็จมาทุกพระองค์...ซึ่งสมเด็จองค์ปฐมเมตตามาพุทธาภิเษกให้ด้วยองค์ท่านเอง และ ท่านยังได้เมตตามอบให้สมเด็จพระพุทธทีปังกร ซึ่งพระองค์ท่านเป็นเลิศในด้านลาภ ในบรรดาพระพุทธเจ้ามากที่สุด สงเคราะห์ และ สมเด็จพระพุทธทีปังกร เมตตาสงเคราะห์เป็นอย่างมาก
    ซึ่งตามปกติแล้วพิธีจะสุดแค่นั้น แต่.... วาระนี้ในเมื่อเป็นงานขององค์พระปัจเจกพุทธเจ้า .... ท่านก็ต้องเมตตาสงเคราะห์ลงมาอีกทุกพระองค์...
    ยังไม่รวมพ่อแม่ครูบาอาจารย์ ที่เมตตามา
    และหลวงพ่อบ้ะ ท่านเชิญ พระโพธิสัตว์ มาทุกองค์
    ไม่ว่าจะเป็น เจ้าแม่กวนอิม พระกษิติครรภ์ ท่านมัญชุศรี ท่านสมันตภัทร และทุกพระองค์...
    ถามว่าโลกจะเอียงมั้ย... ๕๕๕
    โมทนานะครับ
    หลวงพ่อใจดี: รู้มั้ยพิธีนี้ กูเพิ่งจะเคยเห็นกำลังลูกแก้วของหลวงพ่อพระมหาวีระเต็มกำลังครั้งแรก
    โยมขี้สงสัย: .....
    หลวงพ่อใจดี: กำลังลูกแก้วลอยวนรอบวัตถมงคลเป็นทักษิณาวัตรเลย ... กูเลยเอามั้ง ...
    โยมขี้สงสัย: สาธุ...

“ พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ ” มีตำนานกล่าวถึงการเกิดเป็นพระโพธิสัตว์จากมนุษย์มาจากการทำบุญกุศล เพื่ออุทิศส่วนกุศลนั้นให้แก่มารดาที่อยู่ในนรกภูมิ ในระหว่างที่ทำบุญกุศลนั้นได้พบเห็นความทุกข์ยากลำบากของสัตว์นรก จึงได้ตั้งปณิธานที่จะช่วยสัตว์โลกให้พ้นจากนรกทั้งหมดเพื่อเข้าสู่พุทธภูมิหรือนิพพานนั่นเอง ทรงถือ “ ไม้เท้า ” หมายถึง การเดินทางไปโปรดสัตว์ทั้งหลาย “ ดวงแก้ว ” หมายถึง แก้วสารพัดนึกสมความปรารถนาทุกประการ ความสว่าง ปัญญา และความสำเร็จ
    ผู้ใดบูชาพระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ จะหลุดพ้นจากความทุกข์ยากทั้งปวง ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บต่าง ๆ ไม่ทะเลาะเบาะแว้งใด ๆ มีแต่ความร่ำรวย อยู่ดีกินดีตลอดไป
    { " พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ " }

พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ เป็นหนึ่งในพระโพธิสัตว์ ๔ พระองค์ ซึ่งเป็นที่นับถืออย่างยิ่งในศาสนาพุทธมหายานแถบเอเชียตะวันออก ร่วมกับ พระสมันตภัทรโพธิสัตว์ พระมัญชุศรีโพธิสัตว์ และพระอวโลกิเตศวรโพธิสัตว์ พระนามเต็มของพระองค์ในภาษาจีนคือ "ต้าหยวนตี้จั้งผู่ซ่า" ซึ่งแปลว่า มหาปณิธานกษิติครรภโพธิสัตว์ พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ เป็นพระโพธิสัตว์ ซึ่งเป็นที่นับถือในศาสนาพุทธนิกายมหายานในภูมิภาคเอเชียตะวันออก มักมีรูปลักษณ์เป็นพระภิกษุมหายาน นามของพระโพธิสัตว์องค์นี้ อาจแปลได้ว่า "ขุมทรัพย์แห่งแผ่นดิน" ("Earth Treasury"), “คลังแห่งแผ่นดิน” ("Earth Store"), "บ่อเกิดแห่งแผ่นดิน"( "Earth Matrix"), หรือ "ครรภ์แห่งแผ่นดิน" ("Earth Womb") พระกษิติครรภ์โพธิสัตว์ได้รับมอบหมายจากพระศากยมุนีพุทธเจ้า ให้เป็นผู้แสดงธรรมโปรดสัตว์ในกามภูมิ ๖ ในช่วงที่พระองค์ปรินิพพานไปแล้ว และพระศรีอริยเมตไตรยยังไม่ได้ลงมาตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้า พระกษิติครรภมีปณิธานสำคัญในการช่วยสัตวโลกทั้งหมดให้พ้นจากนรกภูมิ หากนรกยังไม่ว่างจากสัตว์นรกก็จะยังไม่ขอตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้า ด้วยเหตุดังกล่าว พระองค์จึงถือว่าเป็นพระโพธิสัตว์แห่งสัตว์ผู้ทุกข์ยากในอบายภูมิ มีนรกทั้งปวง เป็นต้น รูปลักษณ์ของพระโพธิสัตว์องค์นี้ ปกติมักทำเป็นรูปพระภิกษุมหายาน มีรัศมีเปล่งรอบพระเศียรซึ่งปลงพระเกศาแล้ว หัตถ์หนึ่งทรงจับไม้เท้าซึ่งใช้เปิดประตูนรก อีกหัตถ์หนึ่งทรงถือแก้วจินดามณี (แก้วสารพัดนึก) เพื่อประทานแสงสว่างท่ามกลางความมืด

ฝากมา 1 องค์ให้บูชา องค์ละ 350
    ปิดรายการ บาทจัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ

IMG_7096.jpg IMG_7097.jpg IMG_7098.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2023
  18. iamTHA.chincho

iamTHA.chincho เป็นที่รู้จักกันดี

ของจองครับ

19. phumiput

รายการฝาก
    สมเด็จองค์ปฐมเนื้อเงิน รุ่น 1 ของ วัดท่าขนุน
    สำหรับข้อมูลของรุ่นนี้มีดังนี้
    พระอาจารย์เล็กกล่าวว่า
    “ท่านใดที่บูชาสมเด็จองค์ปฐม ๙.๙ นิ้วไปก็ดี หรือสมเด็จองค์ปฐมลอยองค์ไปก็ดี ให้ตั้งใจ สวด อิติปิ โสฯ ๓ ห้อง ๓ จบทุกเช้า ขอบารมี พระท่านช่วยสงเคราะห์ อานุภาพที่เด่นที่สุดก็คือ ถ้าใครคิดร้าย จะแพ้ภัยไปเอง
    คำว่าใครในที่นี้ ไม่ได้จำกัดเฉพาะมนุษย์ จะเป็นอมนุษย์ เทวดา มาร พรหมอะไรก็ตาม ถ้าคิดไม่ดีกับเราซึ่งบูชาท่านอยู่ ตัวเขาจะเดือดร้อนเอง ต้องบอกว่า อานุภาพครอบจักรวาลแบบนี้ อยากได้มานานแล้ว"
    ถาม : ตอนพุทธาภิเษกสมเด็จองค์ปฐม ท่านให้พรว่าอย่างไรครับ ?
    ตอบ : รู้ไหมว่าทำไมระยะหลังถึงบอกอะไรไม่ได้ ? ขนาดไม่บอกเขายังเอาไปแต่งเรื่องขายกัน ตูบอกเมื่อไรเอาคำพูดตูไปปั่นราคาทุกที เพราะฉะนั้น..อย่าเสียเวลามาถาม ไม่บอกหรอก ยกเว้นว่ามีอารมณ์หรือหลุด
    ให้รู้ว่างานนี้พระโพธิสัตว์มามากเป็นพิเศษ เพราะว่ามีพระกริ่งปลดหนี้ ๒ แผ่นดินอยู่ ในเรื่องของพระพุทธเจ้า พระปัจเจกพุทธเจ้า หรือพระอรหันต์ ท่านปล่อยวางแล้ว ท่านยอมรับกฎของกรรม สงเคราะห์แค่ไม่เกินกฎของกรรม แต่พระโพธิสัตว์ ด้วยความที่ท่านมีเมตตาเป็นปกติ ถ้าช่วยเหลือผู้อื่นได้เป็นความสุขของท่าน ท่านก็ฝืนกฎของกรรม ถือว่าวัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นรุ่นฝืนกฎของกรรมก็แล้วกัน
    (เก็บตกจากบ้านวิริยบารมี ต้นเดือนกรกฎาคม ๒๕๕๘)
    ฝากมา 10,000
    ส่งคืนเจ้าของ จัดส่ง 40 จองได้สามวัน
    IMG_7011.jpg IMG_7012.jpg IMG_7013.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2023
  20. phumiput

รับทราบการจองธงและเหรียญของหลวงปู่ชื้นครับ ขอบพระคุณมากครับ