ได้นำวัตถุมงคลของหลวงพ่อฤาษีฯไปมอบให้ทหารชายแดนใต้แล้ว

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 17 กันยายน 2006.

1. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ขอโมทนาบุญครับ

ท่านผู้มีญาณ....หรือได้ทิพจักษุญาณ ขอให้ช่วยชาติในครั้งนี้ด้วยเทอญ.

ถ้ามีอะไรพอช่วยได้....ผมขอร่วมด้วยครับ พอดีไม่ค่อยมีพระ..ร่วมขอโมทนาบุญก่อนครับ

2. surapong chot

surapong chot เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2006
    ผมขออนุโมทนาบุญกุศล กับคุณทุกคนที่ได้กระทำในสิ่งที่ดี เพราะผมก็คิดอยู่เหมือนกันว่า จะมีใครหนอที่จะจัดหาวัตถุมงคลไปแจกจ่ายทหารหาญและตำรวจตะเวนชายแดนที่ปิฏิบัติหน้าที่อยู่ในสามจังหวัดชายแดนใต้ ผมขอความดีนี้พร้อมอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิของวัตถุมงคลทั้งหมดที่นำไปแจก จงช่วยปกปักรักษา เพื่อนทหารหาญและตำรวจฯ ให้อยู่รอดปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวงด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ.....

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ตอนที่ไปมอบพระให้ในครั้งแรก ผมเองตั้งใจไว้ว่าจะนำไปมอบให้ น.ย. ด้วย แต่จำกัดด้วยจำนวนวัตถุมงคล จึงไม่ได้ไป แต่ได้ตั้งใจไว้ว่า ในวันใดวันหนึ่งผมอาจจะใช้ทุนทรัพย์ส่วนตัวจัดหาส่งไปให้ แต่ก็คงไม่รู้ว่าจะได้จำนวนเท่าไร
    เพราะตอนนี้ผมเองก็มีงานหล่อพระที่ต้องดำเนินการอยู่ครับ อีกอย่างที่ นย.นี้ผมเองก็ไม่ทราบจำนวนที่แน่นอนนัก เพราะขาดผู้ประสานงานที่อยู่ในหน่วย ซึ่งในครั้งที่สองนี้ ตอนแรกผมตั้งใจไว้ว่าจะนำไปมอบให้ ตชด. ด้วย แต่ว่าไม่พอครับ ซึ่งในครั้งนี้จึงถือว่าเต็มความสามารถของผมแล้วครับ

ถ้าจะมีการมอบให้ในครั้งต่อไป ผมอยากให้มีใครมารับหน้าที่นี้ครับไม่ว่าจะเป็นทางทีมงานเวปพลังจิตหรือท่านอื่น ผมก็จะยินดีที่จะร่วมช่วยเหลือตามกำลังความสามารถครับ

4. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ช่วงนี้ผมรู้สึกล้าครับ ไม่ได้ท้อนะครับแต่มันล้า และไม่ค่อยมีเวลามากนักช่วงนี้เนื่องจากต้องเตรียมงานสร้างสมเด็จองค์ปฐมที่วัดถ้ำพรุตะเคียน ชุมพร ถ้ามีครั้งต่อไป ผมอยากให้ทางทีมงานเวปพลังจิตเป็นผู้ดำเนินการ หรือคุณตั้มก็ได้ครับ ผมเองก็จะช่วยเหลือตามกำลังความสามารถต่อไปครับ

5. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    ขออนุโมทนา กิจกรรมบุญเพื่อชาติศาสนาพระมหากษัตริย์ และความเจริญสงบสุขของชนในชาติครับ หากจัดรอบที่3 ผมขอร่วมมอบพระผงหลวงปู่ทวด รุ่นพุทธภูมิ สีฟ้าจำนวน100องค์ จากที่มีประมาณ1700กว่าองค์เข้าพิธีพุทธาภิเษกเคลื่อนที่บนรถครั้งแรกในโลก โดยมีพระภิกษุ3รูปร่วมถือสายสิญจน์ที่โยงจากวัตถุมงคลในกระเป๋า มีฆาราวาสอีก3 รวมทั้งทารกน้อย3เดือนร่วมโยงสายสิญจน์ ขณะเดินทางในรถตู้ วันเสาร์5 ที่ 25 พ.ย.โดยรับพลังจากพิธีเป่ายันตร์เกราะเพชรวัดท่าขนุนด้วยทั้ง2รอบ โดยผมภาวนาบรรจุพลังด้วยบท อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา ........ตามหลักการบรรจุพลังยันตร์เกราะเพชร ขณะมีพิธีผมรู้สึกว่าวัตถุมงคลในกระเป๋ามีความร้อนอบอวลทั้ง2ช่วง
    แล้วได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ท่านหนึ่งที่ประจวบที่ในหลวงทรงเคารพมากอธิษฐานจิตซ้ำให้ ภิกษุอาจารย์ที่เป็นเพื่อนพระอาจารย์เล็กวัดท่าขนุนที่ร่วมประกอบพิธีในรถ และร่วมเข้ากราบหลวงปู่บอกว่าการอธิษฐานจิตของหลวงปู่ในวันเสาร์ห้านี้ มีกำลังเป็นทบทวีคูณ เพราะตำแหน่งดวงดาวเกื้อหนุนด้วย เห็นเป็นพลังสีขาวเคลือบชมพูไหลอวลวนจากร่างกายของท่านเข้าสู่กระเป๋าวัตถุมงคลเข้าประจุในวัตถุมงคล พลังสีขาวมีอานุภาพอเนกประการ อานุภาพยันตร์เกราะเพชรก็เป็นที่ประจักษ์แก่ท่านผู้รู้อยู่แล้ว ผมได้อุ้มกระเป๋านี้ไปอธิษฐานซ้ำโดยวางบนฐานหลวงปู่ทวดวัดห้วยมงคลก่อนพิธีพุทธาภิเษกลป.ทวดรุ่นปาฏิหารยิ์จะเริ่มอีกด้วยแต่กลับก่อนจุดเทียนชัยครับ ต้องรีบกลับกทม.ก่อนดึก หลวงปู่ทวดรุ่นพุทธภูมิด้านหน้าเป็นรูปลป.ทวดนั่งงดงามมากครับ ด้านหลังเขียนคำว่าพุทธภูมิครับ จริงๆแล้วมีหลายสีแต่ผ่านพิธีต่างวาระกันครับ หากมีรอบที่3บอกด้วยครับ

6. chakrit

chakrit เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2006
    ขอโมทนากับทุกท่านที่นำวัตถุมงคลไปมอบ หลายท่านส่งกำลังใจไปช่วย ทหารหาญของเรา พวกเราอยู่ข้างหลังขอสำนึกในบุญคุณและภาระหน้าที่อันยิ่งใหญ่ที่ท่านมอบให้แผ่นดินและองค์พระประมุขของเรา ผมขออาราธนาคุณแห่งพระพุทธเจ้าทั้งหลายพระธรรมพระสงฆ์ทั้งหลายพระมหากษัตริย์ทุกพระองค์วิญญาณรักชาติทั้งหลายตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในทุกศาสนาในผืนแผ่นดิน ปกป้องทหารและพี่น้องร่วมชาติทั้งหลายให้ปลอดภัยจากผู้ไม่หวังดีต่อชาติ
    ขอสำนึกในบุญคุณท่านทั้งหลายครับ

7. maiyasan

maiyasan เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับพี่พัฒนา มากครับ ชื่นใจดีครับพี่เรื่องของบุญ

8. Cerulean Blue

Cerulean Blue ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

26 กันยายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมเดินทางในครั้งนี้และผู้ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ ท่านที่เดินทางนำวัตถุมงคลไปมอบ ถือว่าท่านมีความเสียสละอย่างมาก ปลาบปลื้มใจด้วยจริงๆ อย่างที่สุด

ขอให้มีโครงการดีๆ นี้อีกนะคะ คิดว่าประชาชนคนไทยอีกมาก หากทราบข่าวหลายคนต้องร่วมอนุโมทนาบุญ และร่วมทำบุญด้วยแน่นอน หากมีโครงการนี้อีก ยินดีช่วยอย่างเต็มที่ เต็มกำลัง จะช่วยบอกบุญด้วยค่ะ
    ขอให้ประกาศบอกบุญอีกนะคะ แม้กระทั่งเดินทางไปมอบ (ถ้ามีโอกาส)

(ว่าแต่ว่า Cerulean Blue "เซริวลีน บลู" ได้ร่วมบริจาคสร้างผ้ายันต์ ที่คุณโมฆบุรุษประกาศบนบอร์ด งานเดียวกันนี้หรือเปล่าคะ)

ครั้งต่อไป อยากให้มีสร้างหนังสือสวดมนต์ร่วมด้วยอีกค่ะ
    อย่างน้อยๆ หากสร้างได้ไม่ครบจำนวน อาจสร้างเป็นแผ่นพับ
    บทสวดที่จำเป็น ไม่ว่า ปัจเจกพระพุทธเจ้า พาหุงฯ อิติปิโส
    ชินบัญชร ฯ

9. Cerulean Blue

Cerulean Blue ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

26 กันยายน 2005
    เขียนคำอธิษฐานจิตไว้
    โพสหลายรอบเพราะอยากให้ช่วยอธิษฐาน
    แต่ไม่ได้ซักที
    สงสัยต้องอธิษฐานคนเดียวแล้วมั้ง???

10. akepalung

akepalung เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    โมทนา อีกคนครับ

ได้อ่านกระทู้นี้ แล้ว อยากส่งแรงใจไป ช่วยทหารอีก

รู้สึกว่างานที่เราทำ มัน สบาย และไม่ลำบากเลย เมื่อเทียบ

กับงานเสี่ยงชีวิต ของทหารทั้งหลาย

ขอให้ สงบ สันติ โดยเร็วเถิด

11. prayoonmuang

prayoonmuang Active Member

ขอเป็นกำลังใจอย่างสูงให้นายก สุรยุทธฯ ที่มีความจริงใจแก้ปัญหาภาคใต้ (แม้ชีวิตสละได้เพื่อชาติ)

12. Pattana

ในการนำพระไปมอบให้ทหารทุกครั้ง พวกเราได้นำหนังสือไปมอบให้ด้วยครับ สำหรับครั้งที่ผ่านมาก็มี หนังสือ หลวงพ่อตอบปัญหา และหนังสือ สู่แสงธรรม เพื่อให้ผนู้ที่ยังไม่รู้จักหลวงพ่อฯ ได้รู้จักและศรัทธาในองค์หลวงพ่อฯ และครั้งที่ผ่านมานี้ คุณ angus ได้มอบ พระคาถาชินบัญชรและบทสวดมนต์ของพระแม่กวนอิมมาให้ด้วยจำนวน 2 ปึกใหญ่ๆเลยครับ

ส่วนผ้ายันต์ที่คุณโมฆะบุรุษทำนั้น ทราบว่าจะนำไปถวายหลวงพี่สมปองเพื่อให้ท่านนำไปมอบให้ทหารเช่นกันครับ

13. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมทนาในความตั้งใจดีและการกระทำที่มีประโยชน์ต่อประเทศชาติและทหารหาญ
    เราทุกคนสำนึกในบุญคุณแผ่นดินครับ

สาธุ

14. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    เมื่อวันที่ 12 ธ.ค.2549 ที่ผ่านมา ผมได้ส่ง "พระพลังจิต" ไปให้ทหารและตำรวจตระเวณชายแดน โดยส่งผ่านให้แก่ หลวงพ่อแปลก วัดเชิงเขา ต.ปาลุยาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เป็นผู้มอบให้แก่ทหารและตำรวจฯ จำนวน 200 องค์ และเมื่อคืนหลวงพ่อแปลกโทรมาเล่าให้ฟังว่า ท่านได้จับพลังพระดูรู้สึกว่า มีพุทธานุภาพสูงมาก ขณะที่จับองค์พระ ท่านเกิดอาการขนลุกซู่ตลอดทั้งร่าง หลวงพ่อแปลกบอกว่า บรรดาอาสาสมัครประจำหมู่บ้านและตำรวจในท้องที่เมื่อทราบว่าหลวงพ่อจะแจกพระแต่จะแจกให้เฉพาะทหารและตำรวจตระเวณชายแดนเท่านั้น (เนื่องจากผมได้ระบุเจตนาให้แจกเป็นการเฉพาะ) ก็ตัดพ้อและอยากได้ไว้บูชาบ้าง แต่จำนวนที่ส่งไปไม่เพียงพอ

เช้าวันนี้ (18 ธ.ค.2549) ผมจึงส่งไปเพิ่มอีกจำนวน 100 องค์ ด้วยความหวังว่า จะช่วยเป็นกำลังใจและด้วยพุทธานุภาพขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าจะช่วยคุ้มครองเหล่าทหารหาญ ตำรวจ และอาสาสมัครประจำหมู่บ้าน ให้รอดพ้นจากภัยอันตรายต่างๆ ได้

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2006
  15. Pattana

ขอโมทนาครับ ผมเคยได้คุยกับทหารบางท่านนะครับ เขาบอกว่ามีหลายคณะมาแจกพระกัน ซึ่งแต่ละคณะนั้น ก็มีพระไปไม่เหมือนกัน ดังนั้นทุกครั้งที่มีคนไปแจกพระให้ เขาก็จะได้รับทุกครั้ง เพราะว่าพระไม่เหมือนกัน เขาบอกว่าตัวเขาเองนั้นมีพระที่ได้จากการแจกนี้ หลายวาระด้วยกันแต่รวมแล้วได้ประมาณครึ่งกล่อง ซึ่งนับร้อยองค์เลยครับ ซึ่งถ้าเอามาสวมใส่ทั้งหมดคงไม่ไหว จึงได้เลือกมาเพียงบางองค์เท่านั้นครับ

ผมจึงได้ความคิดว่า ถ้าเราจะนำไปแจกให้เขา เราน่าจะนำพระแบบเดียวกันทั้งหมด ไปมอบให้ เช่นถ้ามี 50,000 คน ก็นำไปแบบเดียวกันทั้งห้าหมื่น แต่ว่ามูลค่าจะสูงมาก ดังนั้นผมจึงมองมาที่ผ้ายันต์หรือตะกรุดเล็กๆ ที่มีต้นทุนในการสร้างไม่เกิน 5 บาท โดยสร้างกันครั้งเดียวให้เพียงพอกันไปเลย แล้วนำให้พระที่เราเคารพศรัทธาให้ท่านช่วยปลุกเสกให้ หรือขออนุญาตินำเข้าพิธีที่วัดท่าซุงก็ได้ (ถ้าเขาอนุญาติ)เท่านี้ผมว่าน่าครั้งเดียวจบนะครับ

ทหารพวกนี้ เวลาที่เขาได้รับพระไปแล้ว ถ้าองค์ไหน ยิงไม่ออก หรือยิงไม่เข้า เขาจะแสวงหากันมาก และจะนำมาแขวนขึ้นคอครับ ถ้ามาแบบไม่รู้จักเลย เขาก็จะเก็บกันไว้เฉยๆ เหตุเพราะไม่ศรัทธา น่าเสียดายมากครับ

ผมถึงอยากให้ทางเวป เป็นผู้เริ่มโครงการที่ว่านี้ครับ(ถ้ายังมีไฟอยู่) ผมก็จะร่วมสนับสนุนด้วยตามกำลังความสามารถครับ

16. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    ขอขอบพระคุณแทนเหล่าทหารหาญภาคไต้ทั้งหลายด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2006
  17. junior phumivat

junior phumivat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ
    ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลาย สมดังความปราถนาเถิด สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message -->

18. aodbu

aodbu เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2007
    เห็นด้วยครับทหารบางท่านไม่รู้จัก ไม่เห็นคุณค่า ก็ไม่พกติดตัว ถ้าจะทำควรทำจริงจัง
    ให้พระที่มีชื่อเสียงไปแจกเลยที่พื้นที่ยิ่งดีครับ อนูโมทนาครับ