ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

ผู้ร่วมบุญกฐินวัดบ้านหลวง เชียงของ

นางก้าน นายสอน จอประจักษ์ 100 บาท
    น.ส. อรพรรณ จอประจักษ์ 200 บาท

เงินค่าครูที่ได้จากญาติธรรมที่มาฝึกมโน 1,910 บาท

เงินอยู่ที่พี่นะคะน้องเอ ช่วยปรับปรุงยอดด้วยค่ะ

2. sarawutn

sarawutn เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2009
    กราบอนุโมทนาบุญกับท่านพี่สาวกัปตัน Me, myself และญาติธรรมด้วยครับ
    และขอขอบพระคุณพี่สาวที่มาตอบ PM ครับ
    ด้วยความเคารพอย่างสูง
    sarawutn

3. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอนเงิน 200 บาทเพื่อร่วมทำบุญกฐินที่วัดบ้านหลวง เชียงของค่ะ

4. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    เข้าพีเอ็มคุณสาวไม่ได้อ่ะค่ะ วันนี้น้องจะขึ้นเครื่องไปไทยเมื่อคืนเลยเข้าไปฝากจดหมาย และคุยถึงเรื่องว่าวัดบ้านหลวงไม่มีกฐินมา 40ปีแล้ว น้องสนใจอยากร่วมบุญด้วย แต่จะโอนที่ไทย พี่เล่ยเอาเบอร์โทรคุณสาวให้น้องไป โทรถามเบอร์บ/ช ถ้าเป็นไปได้ บ้านกิ๋ม(แม่ของน้อง)อยู่ที่ สุขุมวิท103 พี่จะรบกวนนัดเอาพระคำข้าว และพระที่คุณหนิงได้มาจากคุณชนะ ที่ฝากสาวไว้ฝากมาให้พี่ได้ไหมคะ แต่ถ้ายุ่งก็ไม่เป็นไรค่ะรอพี่กลับไปรับเองปีหน้าค่ะ

5. Me, myself

ได้ค่ะพี่ ไม่มีปัญหาค่ะ

6. of2321

of2321 เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ร่วมกฐินวัดบ้านหลวง อ.เชียงของ จ.เชียงราย ๓๐๐ บาทครับ โอนเงินวันที่ ๑๓/๑๐/๒๕๕๓ ๑๖.๕๑ น.
    ขออนุโมทนากับทุกๆท่านครับ ขอให้ได้ไปพระนิพานในชาตินี้ทุกๆท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2010
  7. spthong2000

spthong2000 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญร่วมกันครับ วันนี้ได้โอนเงิน
    ร่วมทอดกฐินเพื่อบูรณะพระวิริยะมงคลมหาเจดีย์ ณ วัดธรรมมงคล 100 บาท
    ร่วมทอดกฐินวัดบ้านหลวง เชียงของ 300 บาท
    ร่วมทอดกฐินกับหลวงพ่อวิริยังค์ วัดราชธรรมวิริยาราม ๔ คัลการี่ กับคณะคุณ ricardo 1000 บาท

8. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่ไปร่วมงานกฐินเตรียมยาไปด้วยนะครับ มีแต่ไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แต่ไม่มี

9. คาเรีย

คาเรีย เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ 18/10/2553 เวลา 09.12 น.

ได้โอนเงินเข้าไปในบัญชีเลขที่ 0952708653 เป็นเงิน 500 บาทถ้วน
    เพื่อร่วมกฐินวัดบ้านหลวง เชียงของ ค่ะ

ขอบารมีองค์สัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมและพระอริยสงฆ์ โปรดบันดาลบุญของข้าพเจ้าที่ได้ทอดกฐินในครั้งนี้ จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าและกัลยาณมิตรทั้งหมดถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบัน หากบารมียังไม่ถึงแต่ประการใด ขอคำว่าไม่มี ไม่รู้ ไม่เข้าใจ ไม่สำเร็จและยากจนเข็ญใจ จงอย่าได้เกิดขึ้นกับข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไปตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

สาธุ สาธุ สาธุ

10. praphot

praphot เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2008
    ข้าพเจ้าขอร่วมบุญกฐินวัดบ้านหลวง เชียงขอ เพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนาใ้ห้ครบ 5000 ปี โดยได้โอนเงินเข้าไปในบัญชีเลขที่ 0952708653 เป็นเงิน 200 บาท
    ขอให้ข้าพเจ้าได้มีจิตเข้าถึงพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ หากยังไม่สำเร็จในชาตินี้ความขัดสนและอุปสรรคทั้งหลายจงไม่มีแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าได้ปฏิบัติธรรมของพระผู้มีประภาคเจ้าได้คล่องตัวจนกว่าเข้าพระนิพพานด้วยเทอญ

11. jaack

jaack เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ เมื่อวันที่ 16 ตค 53 11.46 น 109 บาท
    to MS.Chantana
    อยากไปด้วยจังเลยครับ แต่ไม่รู้จักใครเลย

12. หนูอ้อ

หนูอ้อ เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อและพ่อแม่ขอร่วมบุญกฐินสามัคคี ณ วัดบ้านหลวง จ.เชียงราย ค่ะ
    โอนเข้าบัญชีธนาคารกสิกรไทย เลขที่ 095-2-70865-3 เมื่อวันที่ 13/10/53 จำนวน 200 บาท และ วันที่ 18/10/53 จำนวน 200 บาท รวม 400 บาท ค่ะ

ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ

13. mingbadabing

mingbadabing เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งโอนเเงินไปร่วมบุญกฐินสามัคคีวัดบ้านหลวงครับ
    500 บาท
    อนูโมทนากับทุกท่านครับ

14. Me, myself

จริงๆ ถ้าไปเดี๋ยวก็รู้จักกันเองแหละค่ะ ส่วนใหญ่พวกเราก็มารู้จักเห็นหน้ากันตอนไปทริปงานบุญนี่แหละค่ะ แต่ตอนนี้รถเต็มแล้วค่ะ จากที่ตอนแรกๆ ไม่ค่อยมีคนอยากจะไป

15. Doughnut

Doughnut เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009
    เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ แรกๆ พวกเราก็ไม่ได้รู้จักกันมาก่อนค่ะ เมื่อวานไปช่วย(ดู) พี่ลี และท่านอื่นๆ ปักผ้าห่มองค์พระนอนที่คุณกบจะนำไปถวายที่ประเทศอินเดีย

ยังคุยกับพี่ลีว่า จำวันแรกที่พวกเราเจอกันได้ไหมค่ะ ที่ร้านพี่อ๋า กฐินวัดกู่เสือ จนพี่อ๋าเรียกบอกว่า เอ้า ขอเชิญคณะที่ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน มาดูเครื่องกฐินค่ะ..

1 ปี ผ่านไป..ได้อะไรจากการพบกันบ้าง..แต่ละท่านคงจะทราบกันดีนะคะ โดยส่วนตัวเอง เข้าใจและรู้คุณค่าของการเป็นพุทธศาสนิกชน มากกว่าการเป็นคนในศาสนาพุทธ ตามทะเบียนบ้านค่ะ

เข้าใจหลักพระธรรมคำสั่งสอนขององค์พระศาสดามากขึ้นค่ะ อนุโมทนากับท่านกัปตันที่เริ่มต้นกระทู้นี้ขึ้นมาทำให้หลายๆ คนมองเห็นเส้นทางเที่ตนเองจะเลือกเดิน และเป็นผู้เพิ่มความสว่างให้แก่ทางที่หลายๆ คนกำลังเดินอยู่ให้สุกสว่างมากขึ้น

16. Doughnut

Doughnut เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2009
    เผื่อว่า ท่านใดอยากอ่านที่มาของกฐินวัดบ้านหลวง ที่ท่านกัปตันเขียนไว้ ในข้อความที่ #6613 หน้า 331

17. ตูนซัง

ตูนซัง เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2010
    วันนี้ผมกับแม่ และ ญาติ กับเพื่อนเพื่อนพี่พี่ ได้โอนเงินทำบุญกฐินวัดบ้านหลวงไปแล้วนะครับ จำนวน530 บาท (ดีใจจังครับได้ทำตามที่หวัง)

ขออนุโมทนากับทุกคนด้วยนะครับ บุญรักษาครับพี่พี่

18. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากันนะครับ วันนี้ทำบุญ
    - กฐินแสนกอง ปี 2553 ปีที่ 5 100 บาท
    - มหากฐินสามัคคีวัดท่าซุง ในนามเว็บพลังจิต ปีที่ 5 100 บาท

19. nahathai

nahathai เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับคุณ rehacked ka
    โดยเฉพาะท่านกัปตันเลยค่ะ ช่วยโปรดอย่าลืมพกยาติดตัวด้วย และต้องทาน
    เพราะหนึ่งอากาศไม่ปกติแน่นอนช่วงนี้ คนละภาคและย่อมแปรปวนในรอยต่อช่วงกลางวัน กลางคืน

สอง....แน่นอนอย่างมิอาจหลีกเลี่ยงได้ เจ้ากรรมนายเวรเป็นขบวนที่คอยตามติดและติดตามกัปตันเพื่อโมทนาในบุญใหญ่นั้นๆ ท่านอาจถึงขั้นปวดหัวจัด ลุกไม่ขึ้น ระวังน๊า....เด๊วอดแต่งตัวสวยๆๆๆด้วยชุดเจ้านางที่ทางวัดจัดเตรียมให้....เด๋วคุณหญิงสวยอยู่คนเดียวม่ายรู้ด้วย ฮาฮา ขอแอบติงแซวด้วยความตื่นเต้นในงานบุญร่วมด้วย......อย่าถือสาอย่าถือสา แต่ด้วยความเป็นห่วงจริงๆ ท้ายนี้ขอให้เดินทางโดยปลอดโปร่ง สะดวกสบาย ราบรื่นทุกประการ

20. ข้ามากะพระ

ข้ามากะพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากแก้วโอนไปร่วมบุญกฐิน ห้าร้อยบาทแล้วนะคะ วันนี้กำลังจะระดมคนร่วมบุญอีกสายนึงอยู่ ไม่ทราบจะทันหรือเปล่าวันนี้ โมทนากับมหากุศลของทุกท่านด้วยนะคะ