ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. cookieberry

cookieberry เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๋ๆๆ พี่อย่าคิดมากนะคะ พี่ไม่ต้องไปปล่อยวางอะไรนั่นหรอก ความผูกพันตัดกันไม่ขาด อันนี้ฝนยืนยัน สมเด็จองค์ปฐมท่านบอกฝนเอง ท่านว่า "ตัดอะไรก็ตัดได้ เเต่ความผูกพันเเบบพ่อเเม่พี่น้องมันตัดไม่ขาดหรอกลูก เรื่องราวเเบบนี้มันข้ามภพข้ามชาติกันมา"

เเค่เปลี่ยนมุมมองจากการยึดติดเป็นกำลังใจให้ในการปฏิบัติดีปฏิบัติชอบเนาะ ยึดเป็นหลักเป็นผู้นำทางเราไปถึงซึ่งพระนิพพาน เอาเเบบนี้เเหล่ะค่ะ

2. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

เหมือนถูกรุมไงไม่รู้ ฮาฮา

3. para007

para007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    คุณอ้อยครับผมได้โอนเงินจำนวน 1000บาทไปแล้วนะครับเมื่อกี้นี้เองผมดีใจมากๆเลย และหว้งว่าผมและทุกๆท่านคงได้ทำบุญร่วมกันอีกนะครับอย่าท้อนะครับ ผมขอไห้บุญนี้ได้ส่งไห้ผมและทุกๆท่านได้ถึงพระนิพพานในชาตินี้นะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

4. Me, myself

อนุโมทนาด้วยค่ะ ขอขอบคุณคุณชนะมากเลยค่ะที่ช่วยเป็นธุระจัดการเรื่องการจัดสรรกองบุญให้

5. jks

jks เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากโอนเงินไปให้ใจแทบขาด แต่ยังทำงานอยู่เลยค่ะ ตอนเย็น ๆ เลิกงานก่อนนะค่ะ คุณอ้อย

6. jks

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอเกาะไปนิพพานด้วยคนนะค่ะ สาธุ

7. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    โอ้ น้องฝน น่ารักที่สุดในโลกเลยค่ะ
    ทำให้พี่หายซึมเลยนะคะเนี่ย
    หลังจากที่พยายามตัด มันก็ตัดไม่ขาด ยังไง๊ ยังไงมันก็ตัดไม่ได้
    โดนแม่ขู่ว่า ถ้ายึดติดจะไปนิพพานไม่ได้อีก เหวอออ
    อนาถใจจริงแท้ ซึมได้ครึ่งวันเลยมั๊งนั่น

พอมาเห็นข้อความของน้องฝน ที่ได้รับถ่ายทอดมาจากสมเด็จองค์ปฐม ทำให้พี่ตาสว่างเลยค่ะ

เรื่องไรจะตัด เป็นกำลังใจแบบนี้แหล่ะ ดีแล้ว อิอิ

แหม ปลอบกันไปปลอบกันมา สุดท้าย กอดคอกันเฮ พี่น้องทางธรรมนี่วิเศษจริงๆเลยค่ะ

ขอบใจน้องฝนมากๆเลยนะคะ

8. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    เมื่อเวลา 15:27 น. ได้โอนเงินไปให้น้องอ้อยแล้วนะคะ จำนวน 1000 บาท
    ที่ธ.กสิกร สาขาเซียงกงค่ะ ขออนุโทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ และต้องขอบคุณน้องอ้อยเป็นอย่างสูงนะคะที่เป็นธุระให้และต้องเจอเหตุการณ์แปลกๆนะคะ

และขอขอบคุณ คุณชนะที่ช่วยเป็นธุระจัดสรรกองบุญให้นะคะ

9. กำแพง

กำแพง เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    <table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 12 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </center> </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%">กำแพง, เจ๋วะรัฐถะ, paitoon01, jks, konkangwad, ainteerati, Lixalot's mummy, suparbtom, Jenny_Lee, akp07, para007</td></tr></tbody></table>
    สวัสดีพี่ Me และ สวัสดีกัลยาณมิตรทุกท่านครับ...
    โห.. บุญเต็มห้องอีกแล้ว..
    โมทนาสาธุครับ..

10. suparbtom

suparbtom เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2009
  11. Me, myself

อะไรกัน อะไรกัน สองคนนี่ รวมหัวกันเร๊อะ อิอิ

12. suparbtom

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2009
  13. suparbtom

เอาบุญมาฝากด้วยครับร่วมสร้างพระไตรปิฏก เวบเวอร์ชั่น 500 บาท พลังจิตนานาชาติ 500 บาท server 500 บาท และ hosting 500 บาท ขอกุศลผลบุญนี้ดลบันดาลให้ครอบครัว ญาติพี่น้อง เพื่อนสนิทมิตรสหาย ทุกๆคน และกัลยาณมิตรทุกๆท่านมีความก้าวหน้าในการปฏิบัติธรรมยิ่งขึ้นเทอญ.....สาธุ

14. พรพิสุทธิ์

พรพิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเช้าได้ไปถวายสังฆทานสดกับคุณแม่ที่วัดป่ามาค่ะ
    เย็นๆ โอนเงินบริจาคเป็นทุนการศึกษา,ค่าอาหารกลางวันเด็ก รร.วัดสว่างอารมณ์ 300 บ.
    และโอนบริจาคช่วยเวปพลังจิตนานาชาติเพื่อเผยแผ่พุทธศาสนา 200 บ.
    ขอเชิญญาติธรรมทุกท่านร่วมโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

15. Me, myself

อนุโมทนาค่ะ

16. Me, myself

อนุโมทนาในบุญกุศลด้วยค่ะ

17. Me, myself

เอาลิงค์เรื่องไข้หวัด 2009 มาให้อ่านกันค่ะ จะได้ดูแลตัวเองป้องกันไว้ก่อน

PANTIP.COM : A8060907

18. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณMe, myself มากครับสำหรับlink ไข้หวัด 2009
    กำลังกังวลอยู่เช่นกันครับ
    ก็ขอให้เพื่อน ๆ กัลยาณมิตรทุกท่านดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะครับ

19. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    สาธุขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับคุณอ้อย

ผมโอนเงินให้แล้ว และเงินโอนจากคุณอ้อย
    เข้าบัญชีเรียบร้อยแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

20. jks

โอนเงินเรียบร้อยแล้วค่ะ 1,000 บาท

ไฟล์ที่แนบมา: