ไม่เคยฝึกมโนมยิทธิ แต่สิ่งที่ตัวเองสื่อได้ คล้ายๆจะมาทางด้านนี้

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย Me, myself, 3 มีนาคม 2009.

1. ~อมริศา~

~อมริศา~ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆคนนะคะ

น้องอ้อยคะ
    เช้านี้พี่โอนเงินไปให้แล้ว 500 บาทนะคะ
    โอนผ่านตู้ATMค่ะ ตอน07.47น.

และมีเรื่องแปลกแต่จริงอยากจะเล่าให้ฟังด้วยค่ะ
    หลังจากโอนเงินเสร็จพี่ก็ว่าจะไปซื้อของที่ตลาดต่อ
    พอขึ้นมานั่งบนรถพี่ก็รู้สึกว่าทำไมเรารู้สึกอิ่มจังเลย มันอิ่มจนจุกมาที่คอ
    ทั้งๆที่ออกจากบ้านมายังไม่ได้ทานอะไรเลยสักอย่าง
    พอคิดได้ก็เลยรู้เลยว่านี่คงเป็นอาการอิ่มบุญ อิ่มอก อิ่มใจ

ระหว่างที่ขับรถไปตลาดพี่ก็ตั้งสมาธิกล่าวอุทิศบุญกุศล และก็แผ่เมตตาไปตลอด
    พอถึงตลาดพี่ก็จ่ายของจนเสร็จมาจนถึงเจ้าสุดท้าย
    เป็นแม่ค้าเจ้าประจำที่รู้จักกันดี ซื้อของกันเสร็จแกก็ทักพี่
    แกบอกว่าพี่ดูดีมากเลย(เขินง่ะ..)ชมแล้วชมอีก แล้วถามว่าพี่อายุเท่าไหร่?
    พอพี่บอกอายุแกไปแกยิ่งบอกว่าไม่น่าเชื่อเลย และอีกสารพัดที่จะชม
    ซึ่งพี่รู้ว่าแกพูดจากใจจริง เพราะเราซื้อของกันมานานและสนิทกันดี
    ที่สำคัญที่สุดคือ แกไม่เคยชมมาก่อนเลย(ฮา..)

พี่เชื่อแล้วว่าบุญครั้งนี้มันยิ่งใหญ่จริงๆ
    พลังบุญสามารถทำให้พี่ดูดีได้ในสายตาคนอื่นๆ
    ทั้งๆที่พี่ออกจากบ้านไปในสภาพที่เสื้อผ้าหน้าผมก็ไม่ได้ต่างจากแม่ค้าที่ชมพี่เท่าไหร่
    สำหรับพี่มันออกจะยับเยินไปด้วยซ้ำเพราะรีบ และอยากจะออกไปโอนเงินเร็วๆ

พี่รู้สึกดีใจมากๆที่มีโอกาสได้ร่วมทำบุญกับพี่ๆน้องๆเพื่อนๆกัลยาณมิตรในกระทู้นี้
    ขอผลบุญจนส่งให้พวกเราเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาตินี้ด้วยเทอญ

2. พรพิสุทธิ์

พรพิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ พี่ Me myself ที่แนะนำให้อบอุ่นจริงๆ ค่ะ เอ ว่าแต่พระศิวะมา
    รบกวนนี่ยังไงเหรอคะ ถามได้มั๊ย ขอประทานโทษด้วยค่ะถ้าไม่สมควร.
    qsqu

3. Me, myself

Me, myself บุคคลทั่วไป

นั่นแสดงว่าอ่านกระทู้ไม่ครบละซี ฮาฮา มีอยู่ในกระทู้นะจ้ะ ตอนพวกตำหนักทรง เทพ น่ะจ้ะ

4. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    อนุโมทนา สาธุดังๆค่ะพี่ ^_^
    อิ่มใดๆก็ไม่สุขใจเท่าอิ่มบุญ จริงมั๊ยคะ อิอิ ทุกคนสามารถสัมผัสได้ค่ะ หากดวงจิตของเราน้อมนำสู่พระพุทธศาสนาด้วยดวงใจที่ศรัทธาเต็มเปี่ยมค่ะ

5. Me, myself

เห็นด้วยค่ะว่าบุญใหญ่จริงๆ เมื่อคืนขึ้นไปหาอาม่า ต๊กกะใจวิมานแกกลายเป็นวังใหญ่โตยังกะวังซูสีไทเฮา เดินจนเมื่อย

6. ~อมริศา~

~อมริศา~ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ขอให้กำลังใจและเอาใจช่วยสุดๆเลยนะคะ
    พี่เข้าใจดีเลยว่าเวลาที่เราเห็นผู้อื่นมีความทุกข์
    เราสามารถปลอบใจให้กำลังใจเค้าได้อย่างเต็มที่
    แต่พอเวลาที่เราเครียด เป็นทุกข์ จิตตก รู้สึกเศร้าหมอง
    มันพูดไม่ออกบอกไม่ถูกกันเลยทีเดียว

พี่ขอให้พรให้น้องผ่านพ้นความทุกข์นี้ไปได้ด้วยดีนะคะ
    บางอย่างถ้ามันระบายได้แล้วทำให้ใจที่มันทุกข์มันเบาลง
    พี่ยินดีรับฟังนะคะ(หลังไมค์ก็ได้)
    น้องเป็นคนมีสติอยู่แล้ว
    พี่เชื่อว่ามันก็แค่พายุฝนที่กำลังจะผ่านไปค่ะ

ขอให้โชคดี โชคดี โชคดี นะคะ ;aa44

7. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    ^___________^
    อนุโมทนาค่ะคุณณหทัย ลบเลยก็ได้นะคะ
    อ้อยจดชื่อไว้แล้วค่ะ ส่งจิตไปเช็คแล้วเรียบร้อยแล้วโอเชค่ะ อิอิ
    รู้สึกว่ากัลยาณมิตรทุกคนล้วนแล้วแต่น่ารักมากๆเลยน่ะค่ะ จิตที่เป็นกุศล ทำให้ต่างฝ่ายต่างสื่อกันได้ง่ายออกค่ะ อิอิ

8. suparbtom

suparbtom เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนากับทุกท่านครับ เข้ามาแล้วก็สบายใจทุกครั้งเลยครับ.....

9. naruphos

naruphos เป็นที่รู้จักกันดี

ผมลงบอร์ดแล้วนะครับใช้ของ Discuz 7.0 อาจต้องมีการปรับแต่งธีมหน่อยครับ อยากให้มีการแบ่งห้องยังไงมีหมวยย่อยยังไง บอกได้เลยครับ ที่แสดงเป็นแค่การโใชว์เฉยๆครับ

ชุมชนมโนมยิทธิ :: OurManomaYitTi.Com ( ชุมชนมโนมยิทธิ ) - Powered by Discuz!

10. naruphos

ผมลงบอร์ดแล้วนะครับใช้ของ Discuz 7.0 อาจต้องมีการปรับแต่งธีมหน่อยครับ อยากให้มีการแบ่งห้องยังไงมีหมวยย่อยยังไง บอกได้เลยครับ ที่แสดงเป็นแค่การโใชว์เฉยๆครับ

ชุมชนมโนมยิทธิ :: OurManomaYitTi.Com ( ชุมชนมโนมยิทธิ ) - Powered by Discuz!

11. Me, myself

แล้วเล่นยังไงเนี่ย ลองเข้าไปดูแล้ว ยังงงๆค่ะ

12. naruphos

งะ สงสัยยังมีข้อผิดพลาดครับ คลิกเข้าไม่ได้สักกระทู้ T-T เดี๋ยวแก้ก่อนครับ ใครมีความรู้ Discuz ก็เข้ามาช่วยๆ กันได้นะครับ หรือเสนอลงตัวอื่นก็ได้ครับ

13. lee_skl

lee_skl เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเรียบร้อยแล้ว
    วันที่ 11 กรกฎาคม 2552
    เวลา 12.24 น.
    จำนวนเงิน 500.- บาท
    เข้าบัญชี KBNK4192188119
    CHUTHAMAT PITHAKAM

14. konkangwad

konkangwad เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    อิ่มบุญเลยหน้าใสดูอ่อนกว่าวัย ฮา ระวังจิตจะฟุ้งน๊า

15. konkangwad

konkangwad เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    ปัญหามีใว้แก้ครับอย่าท้อเกิดมาต้องเจอกันทุกคนมากบ้างน้อยบ้างต่างกันไปอย่าให้จิตเศร้าหมองมันเป็นเรื่องของการ (เกิด)? ครับความอดทนและจิตที่มุงมั่นจะทำให้คนเป็นยอดคนครับสู้ๆต่อไปจนกว่าเราจะไม่เกิดอีกครับ

16. พรพิสุทธิ์

พรพิสุทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

แฮ่ะ ๆ มีคนรู้ทันด้วย ไม่ค่อยอ่านครบหรอกค่ะ จะเลือกอ่านที่พี่สนทนากับ
    พระศาสดาค่ะ อยากรู้ว่ามีธรรมะอะไรบ้าง อิอิ กราบพระศาสดาค่ะ ..

17. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับคุณอ้อย และกัลยาณมิตรทุกท่าน
    ผมโอนเงินให้แล้วครับจำนวน 500 บาท
    เข้าบัญชี KBNK4192188119
    CHUTHAMAT PITHAKAM<!-- google_ad_section_end -->
    วันที่ 10/07/52 เวลา 20:54 น.
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่าน
    ขอให้ได้พ้นทุกข์กันในชาตินี้ ไปนิพพานกันทุกคนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2009
  18. naruphos

อนุโมทนาครับ (smile)

19. Lixalot's mummy

Lixalot's mummy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

27 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนากับคุณอ้อยที่การปฏิบัติก้าวหน้าอย่างรวดเร็ว อ่านแล้วปลื้มใจเป็นอย่างมากค่ะ อนุโมทนากับคุณ Me, Myself ที่มีความเมตตาต่อเพื่อนทางธรรมทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ

20. naruphos

ตอนนี้ผมกลับมาแก้เว็บแล้วนะครับ วิธีการให้สมัครสมาชิกกันก่อนครับ อยู่มุมขวาบนครับ "ลงทะเบียน"

แล้วก็เข้าระบบ และคลิกปุ่ม "เริ่มโพส" ครับ แต่บางคนอาจเห็นเป็น "เริ่มโพ" นะครับผมก็งงอยู่

h**p://www.ourmanomayitti.com

ต้องการเพิ่มห้อง หรือห้องย่อยในหมวดไหนบอกได้ครับ ผมจะพยามๆ แต่งเว็บให้สมบูรณ์ขึ้นเรื่อยครับ

ส่วนกระทู้ที่ผม save ไว้จนถึงหน้านี้ อาจจะไม่ได้เอาขึ้นบนบอร์ดนะครับ แต่จะจัดเป็นรูปเล่มเป็นไฟล์ให้โหลดนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2009