๑๑๑ พระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยะธโรบรมจักรพรรดิ์ หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ ๑๑๑

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เสือยิ้ม, 21 กุมภาพันธ์ 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ขอจอง พระกริ่งโปร่งฟ้าฯ เนื้อธาตุกายสิทธิ์ 1 องค์ครับ

2. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

โอนให้แล้วนะครับ เมื่อสักครู่นี้ ยอดเงิน 1,600 บาท ที่อยู่ส่งทาง PM ครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. akeyoht

akeyoht เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2012
    โอนเงินแล้ว (วันที่ 17 เมษายน 2556) ครับ 3,098 บาท
    ที่อยู่ตาม PM

4. leeshagee

leeshagee Active Member

25 กันยายน 2007

ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ

กรุณาช่วยจัดส่งให้ตามนี้ด้วยครับ

กรุณาส่งถึง นาย.สฤษฎิ์ จิรหทัยธรรม

เลขที่ 88/13 หมู่8 ซอย.เอกชัย40/1 ถนน.เอกชัย แขวง.บางบอน เขต.บางบอน กทม. 10150 (โทร.089-105-6399)

ขอบคุณมากๆครับ

ขนาดไฟล์:
      149.8 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2013
  5. เสือยิ้ม

เสือยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ขอเชิญท่านพุทธศาสนิกชนและท่านผู้มีจิตศรัทธาร่วมเป็นเจ้าภาพจัดสร้างและเททองหล่อ
    พระพุทธภัคดิ์ดีสามัคคีอุทิศ(พระพุทธรูปศิลปะอู่ทอง) นาไปถวายแด่วัดช้างไห้ จ.ปัตตานี
    เพื่ออุทิศส่วนกุศลแด่ผู้ปฏิบัติหน้าที่ทุกๆ ท่านที่เสียชีวิต ๓ จังหวัดชายแดนใต้
    และเป็นการแสดงถึงความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์
    วันพฤหัสบดีที่ ๒ พฤษภาคม ๒๕๕๖ เวลา ๑๐.๒๖ น.
    ณ วัดราษฎร์บูรณะ เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพมหานคร

ด้วยคณะกองทุนหลวงปู่ปาน โสนันโทฯ และผู้ปรารถนาดีที่มีจิตศรัทธาจะได้ร่วมกันจัดสร้าง
    พระพุทธรูปศิลปะอู่ทอง เพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ พร้อมทั้งเป็นการแสดงความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ และเพื่ออุทิศส่วนกุศลแด่ผู้เสียชีวิตจากเหตุการณ์ความไม่สงบใน ๓ จังหวัดชายแดนภาคใต้ และจะได้นาไปประดิษฐาน ณ วัดราษฎร์บูรณะ(วัดช้างไห้) ตาบลควนโนรี อาเภอโคกโพธิ์ จังหวัดปัตตานี
    จึงขอเรียนเชิญทุกๆ ท่านได้ร่วมเป็นจ้าภาพสร้างและเททองหล่อพระพุทธภัคดิ์ดีสามัคคีอุทิศให้แล้วเสร็จ สาเร็จลงได้ด้วยดีเพื่ออุทิศบุญกุศลแก่ท่านทั้งหลายเป็นการแสดงความมีเมตตาต่อทุกๆ ดวงจิตตามหลักแห่งพรหมวิหารธรรม และเพื่อขอพุทธบารมีแห่งพระรัตนตรัยได้โปรดส่งทุกๆ ดวงจิตให้ไปสู่สุคติภพ
    ขอให้ทุกๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญกุศลในครั้งนี้ จงเจริญด้วยจตุรพิธพรชัยอุดมไปด้วยสิริมงคล เจริญด้วยโภคทรัพย์ บริบูรณ์ด้วยอริยทรัพย์ ปราศจากคาว่าไม่มี ไม่รู้ ไม่เพียง ไม่พอ ไม่เป็นที่ต้องการ ไม่สมดังใจ ไม่ได้ดั่งใจปรารถนา จนกว่าจะถึงซึ่งพระนิพพาน เทอญ
    พระฤกษ์เททองหล่อพระ
    พิธีเททอง ณ วัดราษฎร์บูรณะ เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพมหานคร
    วัน ค่า ปีมะเส็ง จุลศักราช ๑๓๗๕
    ปฐมฤกษ์ เวลา ๑๐:๒๖ นาฬิกา
    ปัจฉิมฤกษ์ เวลา ๑๐:๒๗ นาฬิกา
    พระฤกษ์ทาการ ๑ นาทีฤกษ์
    วันพฤหัสบดีที่ ๒ พฤษภาคม ๒๕๕๖
    ลัคนาราศี กรกฎ เกาะจัตถุนวางค์ ๖ ทุติยตรียางค์ ๓
    เสวยดาวปุษยะ นักษัตรฤกษ์ที่ ๘ ประกอบด้วยราชาแห่งฤกษ์
    ๕ ฯ ๕

6. นาคโชติ

นาคโชติ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2009
    โอนแล้ว แจ้งที่จัดส่งไปทาง PM ครับ

7. Amaritt

Amaritt Active Member

เนื้อธาตุกายสิทธิ์ 499 จองได้ถึงวันที่เท่าไหร่
    และต้องโอนเงินอย่างช้าได้ถึงเมื่อไหร่ครับ

แล้วพระจะจัดส่งประมาณเดือนไหนครับ

ขอบคุณมากครับ

8. เสือยิ้ม

จอง และโอนไม่เกินสิ้นเดือนนี้คับผม

รับพระประมาณเดือนหน้าคับผม

9. ratchaplee

ratchaplee เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2010
    ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ
    26/04/13 เวลา 09:55
    จำนวน 2599 บาท

กรุณาช่วยจัดส่งให้ตามนี้ด้วยครับ
    นายสิวริศร ราชพลี 66 ม.5 ต.โป่งน้ำร้อน อ.โป่งน้ำร้อน จ.จันทบุรี 22140
    โทร 0819497975
    ขอบคุณครับ

10. amornkul

amornkul เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2007
    โอนเงินให้แล้วครับ วันที่ 29 เม.ย. 56 เวลา 9.45 จำนวน 500+100
    = 600 บาท (รวมค่าส่ง)
    ส่งพระได้ตาม PM ครับ

11. insee99

insee99 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินค่าจองบูชาพระกริ่งโปร่งฟ้าฯ เนื้อธาตุกายสิทธิ์ จำนวน 2 องค์

ได้โอนเงินค่าจองบูชาพระกริ่งโปร่งฟ้าฯ เนื้อธาตุกายสิทธิ์ จำนวน 2 องค์ ให้แล้ว
    เมื่อวันที่ 29 เมษายน 2556 เวลา 09.55 น. เป็นเงิน 1,100.33 บาท
    โดยโอนเข้าบัญชี นายดิศรณ์ หุ่นทอง เลข บ/ช 2832042953
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อย มศว.องครักษ์
    สำหรับชื่อ ที่อยู่ การจัดส่ง แจ้งทาง PM คุณเสือยิ้ม ครับ
    insee99 Tel. 088 693 6923

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2013
  12. Amaritt

ผมขอร่วมจองบูชา 3 องค์นะครับ พรุ่งนี้ 30-04-2013 จะดำเนินการโอนให้ แต่ถ้าไม่ทันผมขอเป็นวันที่ 1-5-2013 นะครับ ไม่ทราบว่าจะได้หรือไม่ครับ

13. เสือยิ้ม

ขอปิดยอด การจอง พระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักพรรดิ สำหรับผู้ที่สั่งจองแล้ว กรุณาโอนเงินภายในวันที่1 พ.ค. 56 ด้วยคับผม ไม่เช่นนั้นจะทำการตัดสิทธิ์ การจอง
    หลังจากเสร็จพิธีพุทธาภิเษกแล้วนั้น จะทำการปรับราคา วัตถุมงคลทุกรายการ

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยคับผม

14. เสือยิ้ม

กำหนดการพิธีสมโภชมหาจักรพรรดิพุทธาภิเษกพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิ

และพิธีบวงสรวงบูรพกษัตริย์เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ

ณ วัดพุทธพรหมปัญโญ(ถ้ำเมืองนะ) อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่

วันเสาร์ที่ ๔ พฤษภาคม ๒๕๕๖ (แรม ๙ ค่ำ เดือน ๕)

เวลา ๐๖.๐๐ น. ร่วมทำวัตรสวดมนต์และสวดจักรพรรดิสมโภชพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรม

จักรพรรดิตลอดวันตลอดคืน

วันอาทิตย์ที่ ๕ พฤษภาคม ๒๕๕๖ (แรม ๑๐ ค่ำ เดือน ๕)

เวลา ๐๙.๐๐ น. พิธีอัญเชิญเครื่องสักการะพระรัตนตรัยและเครื่องราชสักการะจากหน้าวัดพุทธ-

พรหมปัญโญขึ้นสู่มณฑลพิธีหน้าถ้ำ

๐๙.๓๙ น. พิธีถวายเครื่องสักการะพระรัตนตรัยและถวายเครื่องราชสักการะหน้าพระบรมฉายา

ลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ และสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ

เสร็จแล้วประกอบพิธีบวงสรวงบูรพกษัตริย์ โดยพระเดชพระคุณหลวงตาม้า เป็น

ประธาน จากนั้นร่วมเจริญจิตภาวนาสวดมหาจักรพรรดิถวายพระราชกุศล ๕๖ จบ

พระเดชพระคุณหลวงตาม้านำครอบวิมานถวายพระราชกุศลแด่ล้นเกล้าทั้ง ๒ พระองค์

และอุทิศถวายอดีตบรรพกษัตริย์ ต่อจากนั้นมีการแสดงถวายราชสักการะจำนวน

๓ ชุด เสร็จแล้วร่วมกันร้องเพลงต้นตระกูลไทยและเพลงสดุดีมหาราชา เป็นอันเสร็จพิธี

๑๑.๐๐ น. ร่วมกันถวายภัตตาหารเพล

๑๒.๓๙น. พระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ธัมมจักรกัปวัฒนสูตร

๑๔.๕๙น. พิธีบวงสรวงเนื่องในพิธีพุทธาภิเษกพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิ โดย

พระเดชพระคุณหลวงตาม้าเป็นประธาน และเริ่มพิธีมหาจักรพรรดิพุทธาภิเษก

โดยพระเดชพระคุณหลวงตาม้าและพระคณาจารย์สหธรรมิกของหลวงตาม้า

พระพิธีธรรม วัดพระปฐมเจดีย์ราชวรมหาวิหารสวดพุทธาภิเษก

๑๘.๐๐ น. ร่วมสวดมหาจักรพรรดิสมโภชพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิตลอดจนถึง

วันอังคารที่ ๗ พฤษภาคม ๒๕๕๖

วันจันทร์ที่ ๖ และวันอังคารที่ ๗ พฤษภาคม ๒๕๕๖

ร่วมสวดมหาจักรพรรดิสมโภชพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิตลอดวันตลอดคืนจนถึงเวลา ๒๒.๐๙ น. ของวันอังคารที่ ๗ พฤษภาคม ๒๕๕๖ พระเดชพระคุณหลวงตาม้าดับเทียนชัย เป็นอันเสร็จพิธี

*หมายเหตุ* ตลอด ๓ วัน พระเดชพระคุณหลวงตาเมตตาอธิษฐานจิตตลอดพิธีตามกระแสบารมี และขอเรียนเชิญทุกๆท่านร่วมพิธีสวดมหาจักรพรรดิตลอดงาน ทุกๆ ท่านที่ลงชื่อร่วมสวดมหาจักรพรรดิสมโภชพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิถวายพระเดชพระคุณหลวงตาจะได้รับพระกริ่งบรมจักรพรรดิเนื้อผงจักรพรรดิและผงสัมฤทธิ์ ๑ องค์ เป็นอนุสติ

15. พุทธรรม2519

พุทธรรม2519 Active Member

ยังจองได้อีกไหมครับได้หรือไม่ได้ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ.
    ขอจองบูชาพระกริ่งโปร่งฟ้าฯ เนื้อธาตุกายสิทธิ์ จำนวน 1 องค์ ครับ

16. เสือยิ้ม

ขอโทษจริงๆ คับผม เนื่องจากได้ทำการปิดยอดจองไปแล้วคับ

รอหลังเสร็จพิธีพุทธาภิเษก จะทำการเปิดให้ร่วมทำบุญกันอีกรอบคับผม

17. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ได้โอนเงินค่าจองบูชาพระกริ่งโปร่งฟ้าฯ เนื้อธาตุกายสิทธิ์ จำนวน 1 องค์ ให้แล้ว
    เมื่อวันที่ 1/05/2013 เวลา 11.38 น. เป็นเงิน 600 บาท ที่อยู่ PM

18. Amaritt

แจ้งโอนเงิน

แจ้งการโอนเงินครับ

ขอบคุณครับ
    อมฤต

19. kaewmongkol

kaewmongkol เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเสือยิ้มหรือท่านใดที่พอมีภาพงานพิธีสมโภชมหาจักรพรรดิพุทธาภิเษกพระกริ่งโปร่งฟ้าวิริยธโรบรมจักรพรรดิ ช่วยกรุณาโพสให้พวกเราได้ชมบ้างจะเป็นบุญตายิ่งครับ

20. เสือยิ้ม

ขออภัยในความล่าช้าเป็นอย่างสูงคับ เนื่องจากมีภาระกิจที่เกี่ยวเนื่องมากมาย จะรีบดำเนินการจัดส่งให้เร็วที่สุดคับผม และขอแจ้งข่าวประชาสัมพันธ์ อีกสองเรื่องด้วยกัน

เรื่องที่1 ขอเชิญทุกๆท่านอนุโมทนา ที่ทุกๆท่านเป็นส่วนหนึ่งในผู้ร่วมบุญสร้างพระกริ่งเนื้อทองคำถวายพระเดชพระคุณหลวงตาม้า เป็นถวายเป็นสังวาลย์พระจักรพรรดิ คับผม

และเรื่องที่2 เรื่องการปรับราคาหลังพิธีพุทธาภิเษก เหลือ ด้วยกัน 2 รายการด้วยกัน
    - เนื้อนวโลหะ ราคา 2799 บาท
    - เนื้อกายสิทธิ์ ราคา 699 บาท

ขอเชิญทุกๆท่านอนุโมทนาคับผม
    แล้วจะแจ้งกำหนดวันที่จะทำการถวายอีกทีคับผม

ขออภัยในความล่าช้า คับผม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้