▼▼หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่▼▼ ใครอยากได้ล็อกเก็ตเชิญเข้ามาค่ะ◆◆◆

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุณตัวเล็ก, 20 มกราคม 2010.

1. THANIT LINE

THANIT LINE เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณพี่เสือครับ ที่ให้ข้อมูล พระปิดตา แบบทันโลกทันข่าวเลยครับ เห็นแล้ว ปลงไม่ขาดอีกแล้วครับ ท่องแต่..ฝังตะกรุดทองคำ.ๆๆๆๆๆๆๆ...อิอิ

2. สนามหลวง

สนามหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2010
    พอจะมีใครทราบ รายละเอียดการจัดสร้างมั๊ยครับ ว่าจำนวนการจัดสร้างมีกี่สีๆอะไรบ้าง แต่ละสีสร้างจำนวนเท่าไหร่ มีเลขโค๊ดกำกับหรือเปล่า ขนาดของล็อคเก็ตโดยประมาณ ขอบคุณครับ :cool::cool::cool:

3. nu2581

nu2581 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เสือเอามายั่วน้ำลายอีกแระ

4. THANIT LINE

THANIT LINE เป็นที่รู้จักกันดี

ย่องๆมายามดึกครับ รู้สึกว่าช่วงนี้ มีของดีของหลวงปู่ นาม มาให้ลุ้นตลอดเลยครับ ราตรีสวัสดิ์ครับ:cool:

5. THANIT LINE

รายละเอียดการจัดสร้างล็อคเก็ตรุ่นแรก ที่รู้มามี 2 สี คือฉากสีทอง กับฉากสีขาว ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ทั้งราคาบูชา ยังไม่ทราบครับ โดยส่วนตัวคิดเอาว่า พระของหลวงปู่ ออกเอง จัดสร้างเอง ท่านคงสั่งทำมาแล้วเก็บเงียบเพื่อทำการปลุกเสกเอง เมื่อถึงเวลา ท่านจะนำออกมาให้ญาติโยมได้บูชากัน ยามนั้น รายละเอียดต่างๆ ก็จะทราบในช่วงนั้น เพราะ ราคาให้บูชาท่านจะตัดสินใจ ตอนพระจะออกให้บูชาอีกที ส่วนเนื้อหา ก็ดูได้ตามรูปที่ผมถ่ายมาลงให้ชม ทั้งด้านหน้า และด้านหลัง อย่าลืมว่า หลวงปู่ท่านทำเอง วัดออกเองครับ **แบบนี้สิครับ ไม่มีนายทุน..ไม่มีโปรโมทโฆษณา สร้างจริง ปลุกเสกเข้มขลัง ใครนับถือบูชาท่าน ก็ต้องไปกราบท่านด้วยครับ แว่วๆมาว่า ผู้ที่ไปบูชาที่วัดจะมีลิมิตรับพระด้วยครับ โอ้ว.. งานนี้มีลุ้นครับ ติดตามตอนต่อไปครับ ** สาธุฯ

6. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ท่านใดสนใจพระเครื่องหลวงปู่นามโทรสอบถามคุณตัวเล็กได้นะค่ะ

7. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009
    แบบนี้ต้องรีบหาคนรู้จักซะแล้วครับจะได้บูชาไว้ใช้เองสักหน่อย ^ ^ พระปิดตาก็สวยงามมากเลยคร้าบ แวะมาเยี่ยมคึกคักน่าดูเลยนะครับผมช่วงนี้

8. THANIT LINE

พระเครื่องของหลวงปู่ ถือว่าเป็นยุคแรกๆ ของการสร้างพระเครื่องของหลวงปู่เลยครับ แต่ละพิมพ์นั่นหมายถึง รุ่น ๑ และหลวงปู่ก็อายุเยอะแล้วด้วย ส่วนตัวผม นิยมแขวนพระที่พรรษาเยอะๆ อายุปลาย ๗o-ขึ้นไป เห็นแล้วน่ากราบใหว้ ครับ พระเครื่องของหลวงปู่ ก็มาแรง เพราะบารมีของท่านเอง จึงมีศิษย์เข้ามากราบใหว้ท่าน ที่วัดมิได้ ขาด ผมมีเพื่อนที่ทำงานร้านทำตลับทอง เงิน ซอยเดียวกัน ใน กทม บ้านเกิดเขาอยู่ห่างวัดไม่กี่โล ก็อาศัยเพื่อนๆโทรตามข่าวเหมือนกันครับ เขามีคนวิ่งไปวัดให้ ทันบ้าง ไม่ทันบ้าง แต่ล็อคเก็ต และผ้ายันต์ ๕ สี ที่จะออกวันที่ ๑o นี่สิ คงต้องไปเองถ้าพลาดก็รอข่าวขอบูชาจากเวบภายหลัง และยังมีพระปิดตา อีกครับ สวยๆๆโดนใจ จริงๆ ช่วงนี้พระเครื่องหลวงปู่ออกบ่อย วัดจัดสร้างเอง บูชาแล้วได้บุญ ได้ของดีจริงๆๆครับ ท่านที่เข้ามาอ่านกะทู้เจอ ก็ลองหาเวลาว่างๆไปกราบนมัสการ ท่านด้วยนะครับ ส่วนตัวผมเอง ได้เข้าไปกราบ หลวงปู่รดน้ำมนต์ให้ เพื่อนๆถามว่า มีอะไรจะคุยจะถามหลวงปู่มั้ย ผมได้แต่ยิ้มครับ ปลื้มใจจริงๆๆ พูดไม่ออก วันงานกฐินก็เข้าไปกราบหลวงปู่ ก่อนจะแจกของดีครับ ช่วงนี้ก็รอ งานหลวงปู่ วันที่ ๑o ธค นี้ คงมีศิษย์ผู้นับถือหลวงปู่ไปทำบุญแน่นวัดแน่นอนครับ กราบหลวงปู่นามครับ..สาธุฯ

9. nrainter01

nrainter01 Active Member

20 สิงหาคม 2010
    ฉากทองเท่าที่ทราบ 800บาทครับ

10. THANIT LINE

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ ได้ยินมาเช่นนั้นจริงๆครับ ล็อกเก็ต ฉากทองให้บูชา 800 บาท ฉากขาวให้บูชา 300 บาท ต้องติดตามข่าวกันต่อไปครับ (good):z12

11. thexjeab

thexjeab เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ไม่ทราบว่าพระกริ่งเนื้อเงินก้นทองคำ ยังพอมีให้บูชาหรือเปล่าครับ พอเก็บเงินได้มาแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

12. คนเมืองชล2

คนเมืองชล2 Active Member

27 พฤศจิกายน 2010
    เหรียญจิกโก๋เนื้อเงินหน้ากากทองคำ ราคาเท่าไหร่ครับ

13. คุณตัวเล็ก

คุณตัวเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ใครรอดูมาดูได้เลยค่ะ

ขุนแผนทองหลาม หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่

ให้บูชา400 บาท ค่าส่ง 50บาท

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2010
  14. THANIT LINE

เข้ามาเป็นกำลังใจ และแวะมาชมของดีหลวงปู่ครับ บารมีหลวงปู่ สุดยอดจริงๆครับ พระเครื่องของหลวงปู่ เริ่ม แรงไม่หยุดเลยครับ

15. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองก่อนครับ..................

16. THANIT LINE

มาติดตามอีกแล้วครับ แว่วๆมาว่า จะมีเหรียญกลมของหลวงปู่ นาม จะมีออกให้บูชาในวันที่ 10 พร้อมล็อกเก็ต และผ้ายันต์ 5 สี ท่านใดมีข้อมูลลักษณะเหรียญ นำมาลงด้วย ขอรับ

17. nu2581

มาไม่ทันขุนแผนทองหลาม หลวงปู่นาม วัดน้อยชมภู่ :'(

18. THANIT LINE

ย่องมายามดึกหลังจากไปแอบส่องพระสมเด็จตามเวบมา พระขุนแผน ทองหลาม องค์นี้สวยมากครับ รู้สึกว่าที่วัด งานกฐิน ไม่เจอแล้วที่ตู้ ตุณตัวเล็กก็เอามาลงบ่อยๆๆนะครับ แรงมากครับ ลงปุ๊บ นิมนต์ไปปั๊บเลย อิอิ

19. nu2581

กราบกราบกราบหลวงปู่นามครับ

20. thexjeab

thexjeab เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    เมื่อวานไปเอาเหรียญโต๊ะหมู่ชุดกรรมการมาครับได้ชุดที่88 จองเอาไว้คิดว่าจะมีปัญหาแล้วไม่ได้ปลุกเสกแล้วครับ

ในที่สุดหลวงปู่ท่านก็เมตาปลุกเสก วันลอยกระทงขึ้น15ค่ำเดือน12(ตอนแรกก็ทราบจากที่กระทู้นี้ละครับแล้วไปตรวจสอบอีกทีว่าเป็นความจริงโล่งใจเลยครับ)

และคนที่ให้จองเขาบอกว่าลูกค้าที่ได้ไปแล้วมีคนได้ไปมีประสพการณ์เลยครับเหรียญโต๊ะหมู่บูชา

แต่ที่แน่ๆหลวงปู่นามท่านไม่ว่าเหรียญรุ่นไหนและของสิ่งใดที่ท่านปลุกเสกมีประสพการณ์ทุกอันไม่ว่าอันไหนครับเหลือเชื่อเลยครับหลวงปู่นามท่านนี่สุดยอดจริงๆเลยครับขอให้ได้ผ่านมือท่านเข้าพิธีปลุกเสกนี้สุดยอดพลังเหลือล้นทุกอันเลยครับผมชอบงบน้ำอ้อยท่านสุดเลยกว่าจะรู้ชื่อเหรีนญกลมๆนี่ก็ต้องถามเขาไปทั่วเลยครับ

วันแรกครั้งแรกที่ผมไปนมัสการหลวงปู่นามท่านผมจำแม่นเลยดูพระอยู่ที่ตู้มีคนโทรมาพี่กรรมการรับแล้วคุยกันว่าเขาโดนฟ้าผ่ากลางทุ่งนาแล้วไม่เป็นไรมีของหลวงปู่ห้อยอยู่เลยโทรมาถามทางจะมาวัดว่ามายังไงเขาอยู่ที่ภาคอีสานจะมานมัสการหลวงปู่นามท่านหน่อยเพราะได้บารมีท่านช่วยเลยถูกฟ้าผ่าแล้วไม่เป็นไรและพี่กรรมการพูดให้ผมฟังเป็นยังไงประสพการณ์สดๆเลยจากคนที่โทรมาเมื่อกี้

หลวงปู่ท่านก็ใจดีต้องขอบคุณญาติผมมากๆที่แนะนำหลวงปู่ท่านให้ผมรู้จักต้องขอบใจมันจริงๆ

ใครยังไม่เคยไปนมัสการหลวงปู่ท่านมีเวลาก็ลองไปดูครับ แล้วท่านหลายๆคนจะเป็นอย่างผม หลวงปู่ใจดีมากครับขอบอก

เลยเอารูปเหรียญโต๊ะหมู่บูชาลงให้ดูครับเผื่อพี่ๆเพื่อนๆอยากชมบ้างครับ

แต่ไม่ชัดนะครับเพราะกล้องมือถือไม่ค่อยชัดครับขออภัยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      553.2 KB
      เปิดดู:
      63
      ขนาดไฟล์:
      613.2 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      532.4 KB
      เปิดดู:
      59
      ขนาดไฟล์:
      540.1 KB
      เปิดดู:
      76
      ขนาดไฟล์:
      587.2 KB
      เปิดดู:
      70
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2010