4 และ11กรกฎาคม 53 ร่วมลงนะ108 มหาเศรษฐี เพิ่มลาภเสริมมงคลชีวิต กับหลวงปู่คำเป็ง

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 24 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

โห...เคี้ยวกันตุ้ย ตุ้ย เลย....

อร่อย ไม่อร่อย ดูพี่ประสงค์ ภาพสุดท้ายดิ...อร่อยไหมคะพี่ อิอิอิอิอิ

และขอบคุณสำหรับภาพสวยๆๆๆ...จากคุณชื่ออ่านย๊าก ยาก(เปลี่ยนชื่อใหม่ ก็ยังอ่านม่ายออก อยู่ดี) อิอิอิอิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กรกฎาคม 2010
  2. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบอก คราวนี้ วิชาปู่ เจ๋งกว่าใคร....ใช้ได้จริง เห็นผลจริง

ของจริง มันต้องอย่างงี้ อย่างงี้สิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2010
  3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

แสนเสียดาย ที่ไม่ได้ไปร่วมงานวันที่ ๔ ก.ค. เนื่องจากต้องไปต่างจังหวัดกระทันหัน
    เป็นเวลา ๓ วัน (๒-๔ ก.ค.) กว่าจะกลับถึงบ้านก็เกือบสี่ทุ่มแล้วครับ

หมายเหตุ เห็นรูปพี่ประสงค์ รูปนี้แล้ว อิจฉาในความอร่อยของซาลาเปาเฮียท๊อฟฟี่ จริงๆ

4. MOUNTAIN

ขออนนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่มาร่วมงานในวันที่ ๔ ก.ค. ที่ผ่านมาด้วยครับ
    ในวันที่ ๑๑ ก.ค. ผมคงไม่พลาด
    และจะไปกราบหลวงปู่ล่วงหน้าก่อนวันงานสักครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กรกฎาคม 2010
  5. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนกลับถึงบ้านสี่ทุ่ม มึนหัวมากมาย กลับมาทานยาซาร่าไปสองเม็ดแล้วก็หลับยาวไม่รู้สึกตัวตื่นมาอีกทีก็เกือบจะ 8 โมงเช้าเลยทีเดียว

ต้องขอบอกว่าเที่ยวนี้ไปลงนะเป็นครั้งที่ 3 รู้สึกประทับใจมากกว่าเที่ยวก่อนๆที่ผ่านมาเพราะหลวงปู่ท่านเมตตาสนทนาด้วย ตกใจหมดเลยค่ะ ตอนที่ทำพิธีเสร็จช่วงเบรคทานอาหารว่างก็กลับเข้าไปนั่งที่ก่อนใคร ไม่มีใครอยู่ตอนนั้น หลวงปู่ท่านอยู่อยู่ กับหลวงพี่ผู้ติดตาม ท่านก็ยิ้มให้แล้วถามว่า "หนูมาครั้งแรกหร๋อ" ก็บอกท่านว่า ครั้งนี้ครั้งที่สามแล้วเจ้าค่ะหลวงปู่ หลวงปู่ก็หัวเราะ อ้าวหร๋อ สามครั้งแล้วทำไมท่านจำเราไม่ได้ ก็ตอบท่านไปว่าก็หนูไม่เคยมีโอกาสสนทนาธรรมกับหลวงปู่นี่เจ้าค่ะ ท่านก็ถามต่อว่าแล้วมาจากไหน บอกว่าพัทยา ท่านก็ถามอีกว่าแล้วทำงานอะไรละ ก็บอกว่าเป็นผู้จัดการโรงแรมเก....ย์ เจ้าค่ะ แค่นั้นแหละ หลวงปู่ กับหลวงพี่ ปล่อย ก๊ากเลย แล้วท่านก็ถามว่า อ้าว แล้วเกย์ มางเป็นไงละ เป็นผู้ชาย หรือผู้หญิง 55555 ตาภัทรขำบ้างแหละ ภัทรก็บอกท่านว่า ก็ผู้ชายแหละเจ้าค่ะ แต่เขาจะออกสไตล์ผู้หญิง ท่านก็บอกว่า เอ้อ คราวหน้ามาก็พาพวกเกย์มาให้หมด 5555 ขำอีกรอบ หลวงปู่น่ารัก บอกว่าคงไม่ไหวมั้งเจ้าค่ะ มันเยอะแต่อาจจะพามา คน หรือ สองคน ท่านก็บอก งั้นมีของดีฝากให้เกย์หน่อย ท่านก็ล้วงๆๆไปในย่าม แล้วก็ดึงพระออกมาสององค์อยู่ในถุงพลาสติกเดี๋ยวกัน ยื่นให้ภัทรแล้วบอกว่า เอาๆไปให้เกย์ใช้นะ ของดีอันนี้รับรองได้ บอกว่าให้ช่วยไปบอกให้พวกเขาเช่าบูชาจากหลวงปู่ด้วย ภัทรก็ถามว่าแล้วค่าบูชาเท่าไหร่เจ้าค่ะ ท่านบอก 500 ไม่รู้ 500 องค์เดียวหรือ 2 องค์ แต่ในถุึงที่ท่านให้มี 2 องค์ ท่านไม่ได้บอกว่าจะให้ภัทรบูชาแต่ท่านบอกว่าฝากไปให้เขาบูชากัน แต่ภัทรก็ขวักกระเป๋าถวายปัจจัยท่านไปก่อน แต่ถวายไป 500 บาทเอง ท่านบอกว่าเป็นเพชรพญาทร อะไรสักอย่างก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกค่ะ องค์ดำปรื๋อเลย สี่เหลี่ยมองค์นึง กับองค์วงรีองค์นึงองค์นี้เหมือนมีสองคนกำลังกอดกันอยู่ ทั้งสององค์เหมือนลงรักปิดทองอะไรสักอย่างกลิ่นน้ำมันหอมฉุย ถามท่านว่าต้องใช้ยังไงท่านก็บอกว่า ให้เขาเอาไปถูๆๆ ส่วนรายละเอียดอย่างอื่นไม่กล้าถามเลย แหะๆๆๆ กลัวหลงปู่ลำคาญ ฝากพี่สามเหลี่ยม ถามให้หนูโน่ยนะเจ้าค่ะ เดี๋ยวจะให้น้องๆแล้ว ต้องเลือกให้แล้วเดี๋ยวถ้าดีเขาก็ไปบอกๆต่อกันเองแหละ

ส่วนตอนจับรางวัลเสร็จ หลวงปู่ท่านยังไม่ลืมนะ ท่านโยนปลัดขลิก 2 อันหล่น ตุ๊บตรงหน้าภัทรเลย แล้วท่านก็บอกว่า เอ๊าเอาของดีไปแจกเกย์อีก 5555 หลวงปู่เมตตาหาประมาณมิได้ บอกได้เลยว่างานนี้คุ้มสุดคุ้ม เหมือนไม่ได้เสียไรเลยเพราะของที่ได้รับมีค่ามากมาย ได้ของตั้งหลายอย่างกลับบ้าน

ขอขอบพระคุณพี่สามเหลี่ยมที่ไม่ลืมภัทรและทักทายได้อย่างเป็นกันเอง ขอบคุณที่รับฝากของให้ภัทรด้วย พี่สามเหลี่ยมทำไม ไม่ชวนคนที่เขาเอาของมาฝากให้ภัทรเข้าพิธีด้วยละเจ้าค่ะ ภัทรยังไม่เคยเห็นหน้าคุณเขาเหมือนกัน ได้แต่คุยกันทางโทรศัพท์ ขอบคุณนะค่ะ ที่เป็นธุระรับฝากของให้สองรอบเลย หวังว่าคงไม่รบกวนพี่จนเกินไป อานุภาพพลัง นะ ของหลวงปู่ พี่อาจจะต้องเหนื่อยหน่อยเพราะไม่รู้จะมีใครมาฝากไรให้อีกหรือป่าว 555 ล้อเล่นนะค่ะ แล้วก็ขอขอบคุณสำหรับซาลาเปาอร่อยๆที่ให้เราที่ไปกัน 3 คนได้ทาน อร่อยจริงๆค่ะ

น้องที่เขาไปด้วยเขาหายสงสัยกันหมดแล้วนะค่ะ ขอบคุณ พี่ๆที่พยายามทำให้ความกระจ่าง ก็หวังว่าสิ่งดีๆจะบังเกิดกับพวกเขา ให้เขาศรัทธากลับมาลงนะกับหลวงปู่อีกเยอะๆ ถ้ามีจัดไปวัดหลวงปู่เมื่อไหร่ชวนภัทรด้วยนะค่ะ ถ้าไปได้จะไปด้วยค่ะ

อ๋อ ลืมเล่า วิชาหลวงปู่ดีไม่ดี วันนี้นั่งรถมาทำงาน มีผู้ชายแอบมองตลอดทางเลย อิอิอิ แต่ไม่สนหรอก เชิ๊ดใส่ค่ะ เพราะหลวงปู่บอกว่าไม่ให้เอาสัตว์ 2 เท้า เดี๋ยวไม่รวย 555 แล้วจะยังไงละเนี่ย ใครมาชอบก็มิได้ละสิ ชิมิ เฮ้อ ภัทรอังคาร หาความรักมิได้อีกแล้ว 555

6. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    รูปพิธีลงนะวันที่๔

และเอาคาถามาฝาก
    คาถาถอดถอน
    อะระฮัม กูจะอัม แล้วมึงอย่าอึอึ แล้วมึงอย่ามามา มึงอย่ามาทำอึอะ(วง)
    เอหิพระอริยะเจ้า อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ ติวัดตัพโพ อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ(เรียก)
    นะรูปักขัน นามมะ รูปักขันโธ ปะติสาติ นะมามิหัง(เชิญออก)
    พุทธัง ธัมมัง สังฆัง ปัจจักขามิ ถอนออกจากหนัง ถอนออกจากเนื้อ ถอนออกจากกระดูกด้วย ทังโสปัจสะนะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      656.2 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      629.3 KB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      47
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      67
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      49
  7. บุษกร19

มีรูปต่อ

มีรูปต่อ:cool::cool::cool:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      68
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      44
  8. บุษกร19

มีรูปต่อ

มีรูปต่อ:cool::cool:[​IMG][​IMG][​IMG]

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      49
  9. บุษกร19

อร่อยแบบนี้ขอบอกผมไม่เคยซื้อผงชูรสใส่ กันบูดก็ไม่มี ในซาลาเปามียีสต์ทำให้ดูหนุ่ม ดูสาวกว่าวัย ดูจากรูปเอาไม่บอกตัวเลข:mad::mad: [​IMG]

10. ฤชา

ฤชา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    อาจารย์ท๊อฟฟี่ครับ คาถาบทที่เสกใส่ขาแล้วบอกให้หนัก ให้เบา ใช้คาถาบทไหนครับ

11. ฤชา

เพชรพญาธร ของหลวงปู่ ท่านเล่าให้ฟังว่า รุ่นนี้ต่อไปจะดังใหญ่ แค่แกะพิมพ์เสร็จ สุมไฟ ปรากฏลำแสงพุ่งขึ้นไปบนท้องฟ้าเลย

12. บุษกร19

13. บุษกร19

วิธีใช้คาถาถอดถอน

คาถาถอดถอน
    อะระฮัม กูจะอัม แล้วมึงอย่าอึอึ แล้วมึงอย่ามามา มึงอย่ามาทำอึอะ(ให้เป่าหัวคนที่จะถอน)(วงเป็นวงกลมที่เจ็บ หรือที่ขาก็ได้พร้อมท่องคาถา)เอหิพระอริยะเจ้า อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ ติวัดตัพโพ อาคัจฉายะ อาคัจฉาหิ
    นะรูปักขัน นามมะ รูปักขันโธ ปะติสาติ นะมามิหัง(เรียก)
    พุทธัง ธัมมัง สังฆัง ปัจจักขามิ ถอนออกจากหนัง ถอนออกจากเนื้อ ถอนออกจากกระดูกด้วย ทังโสปัจสะนะ(เชิญออก)

14. ฤชา

15. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    จองลงนะ วันอาทิตย์ที่ 11 ก.ค. 2553

1.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->คุณนะเมตตา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    2. คุณธรรมวิเสโส
    3.คุณคาเรีย
    4.คุณdeejaimark
    5.ญาติคุณomoshoroi
    6.เด็กฝั่งธนฯ
    7.8.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->คุณภัทรอังคาร
    9.คุณcfe2000<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3466752", true); </SCRIPT>
    10.คุณktopas999
    11.คุณวาตานาเบ้
    12.13.คุณเบญจวรรณ+ขวัญชัย
    14.weekit<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

อนุโมทนากับทุกท่านครับ

<!-- google_ad_section_end -->

16. MOUNTAIN

วันนี้(5/7/53) ไปกราบหลวงปู่ พร้อมถวายปัจจัยจากผู้ที่มาบูชาวัตถุมงคล
    ที่ร้านแพท โปสเตอร์ จำนวน 5,800.-บาท

หลวงปู่สดชื่น แข็งแรงมาก อยู่สนทนากับหลวงปู่ตั้งแต่บ่ายโมงครึ่ง จนถึง 4 โมงครึ่ง
    เห็นหลวงปู่สดชื่นแข็งแรง แล้ว ก็พลอยสุขใจไปด้วย

17. MOUNTAIN

หลวงปู่มาครั้งนี้ สามารถประจุพลังได้ถึงหลัก 8 ล้าน
    จากการสวดคาถา 3 คาถา ถึงล้านจบ
    ก่อเกิดพลังขึ้นมาอย่างมากมายมหาศาล

ใครมาลงนะเที่ยวนี้ จะได้เพิ่มพูนพลังมากกว่าครั้งใดๆ
    ซึ่งหลวงปู่ยังไม่เคยลงนะ มหาพลัง 108 เช่นนี้มาก่อน
    นับว่าเมื่อวันที่ 4 /7/53 เป็นครั้งแรก
    และวันที่ 11/7/53 จะเป็นครั้งที่ 2

ใครพลาดโอกาสอันดีเช่นนี้ คงต้องรอไปปีหน้านะครับ
    ขอกระซิบบอก ด้วยความห่วงใย ไม่อยากให้พลาดโอกาส
    ได้ทั้งบุญสร้างศาสนสถาน ได้ทั้งมหาพลังเมตตา โชคลาภ มหาเสน่ห์ ค้าขาย และแคล้วคลาดปลอดภัย

ขอยืนยันว่าที่นี่ของจริงครับ
    เพราะวันนี้ หลวงปู่ได้พิสูจน์ให้เห็นกับตามาแล้ว
    ด้วยพลังของหลวงปู่ที่สมบูรณ์เต็ม 100 %

ขอเชิญชวนทุกท่านครับ

18. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ไปกันให้ได้ครับ รับรองไม่ผิดหวัง

19. MOUNTAIN

หลวงปู่มาเที่ยวนี้ มาพร้อมกับสุดยอดเครื่องรางสายมหาเสน่ห์ โชคลาภ
    นั่นคือ เพชรพญาธร

เพชร พญาธร คือ พวกกึ่งเทวดาที่อาศัยอยู่ในป่าหิมพานต์ ชอบเล่นดนตรีให้เหล่าบรรดากินรีที่มาเล่นน้ำฟังเป็นประจำ เป็นผู้ที่มีวิชาอาคม มีอิทธิฤทธิ์อย่างมาก มีลักษณะรูปร่างหน้าตาที่งดงาม ผิวกายสีทองนพเก้า เป็นที่รักของเพศตรงข้ามเป็นยิ่งนัก ไม่มีวันแก่จะเป็นหนุ่มตลอดกาล

ใครได้ครอบครองเพชรพญาธร ท่านว่า จะเป็นที่รักใคร่ของมนุษย์และเทวดาทั้งชายและหญิง
    เพชรพญาธร ของหลวงปู่รุ่นนี้ ถือเป็นรุ่นแรก และเป็นรุ่นที่หลวงปู่ค้นพบขุมมหาพลัง
    ที่มากมายกว่าที่เคยมีมา และจะกลายเป็นรุ่นตำนาน อีกรุ่นหนึ่ง เพราะจำนวนการสร้าง
    ไม่มาก อีกทั้งคงเอกลักษณ์ในความเป็นวัตถุมงคลทรงฤทธิ์ ที่หลวงปู่สร้างเอง อีกด้วย
    อย่ารีรอชักช้านะครับ หากหมดแล้ว คงถามหากันอีกไม่ได้แน่

20. MOUNTAIN

เพชรพญาธร มาพร้อมกับ เครื่องรางของขลังสายเสน่ห์ยุคไฮเทค
    คือ ทอมดี้ (หน้าทอมดี้ หลังชายจริงหญิงแท้)
    รูปแบบ ไม่สามารถเผยแพร่ได้ เนื่องจาก เป็นเครื่องรางที่ค่อนข้างขี้อายครับ

ไปกราบหลวงปู่แล้วอย่าลืมถามหา วัตถุมงคลสายเสน่ห์ ทอมดี้ อีกหนึ่งที่เป็น
    เอกลักษณ์ของหลวงปู่สร้างเอง รุ่นทอมดี้ นี้ ข้ามน้ำข้ามทะเล โกอินเตอร์ไปหลายร้อยชิ้นแล้วครับ มีจำนวนจำกัดอีกเช่นกัน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้