4 และ11กรกฎาคม 53 ร่วมลงนะ108 มหาเศรษฐี เพิ่มลาภเสริมมงคลชีวิต กับหลวงปู่คำเป็ง

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 24 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

มายืนยัน นั่งยัน นอนยันค่ะ....:cool:

ลูกชายเรา ไม่ค่อยกินข้าว ถึงเลาป้อนข้าวนี่เหนื่อยมาก ทั้งเบือนหน้าหนี ทั้งเม้มปากแน่น ทั้งส่ายหัว หลอกล่อเข้าปากได้แล้วก็คายทิ้ง... เราใช้วิชาปู่ ให้เค้าอยากอาหาร ปรากฎว่า กินเก่งมากเลย เราไปกราบปู่วันเสาร์ ...........นี่วันจันทร์แล่ะ 2วันมานี่ ดีใจมาก ลูกกินเก่ง ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน เห็นอะไรจะขอกินหมด แล้วก็กินจริงๆๆ พุงพุ้ยเลย...ดีใจ ดีใจ

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

มาร่วมลงนะ สร้างวัดกับหลวงปู่กันครับ ขอให้บุญกุศลที่ทุกท่านได้สร้างกันในครั้งนี้ ให้มีความสุขความเจริญคิดสิ่งใดให้สมตามความปรารถนากันทุกท่านด้วยครับ

3. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    อย่างน้อยได้มากราบหลวงปู่ สักครั้ง ก็เป็นมงคลอย่างยิ่งแล้วครับ

เมื่อคืนนำเพชรพญาธร และทอมดี้ ไว้ที่ข้างหมอน
    เกิดอะไรขึ้นรู้ไหมครับ
    คงไม่รู้เพราะไม่ได้เกิดกับท่านเนาะ
    ตาเม้าท์นี่ถามมาได้ยังไง

เล่าเลยละกัน
    เมื่อคืน เกิดปรากฏการณ์ ที่ไม่เคยเกิดมาก่อน
    คืออย่างนี้ครับ
    พอรู้สึกตัวทีไร น้องชายสุดที่รักจะปึ๋งปั๋งขึ้นมาทันที
    เป็นอยู่ สามรอบ ที่รู้สึกตัว

ดังนั้น ขอสรุปว่า
    เพชรพญาธร-ทอมดี้ สุดยอดจริงๆ สำหรับท่านชาย
    ส่วนท่านหญิง ผมไม่รู้นะครับ
    ใครรู้แอบมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะ (แอบกระซิบเบาๆ ก็ได้ครับ)

ตื่นขึ้นมาร่างกายก็สดชื่นกระปี้กระเปร่า อย่างนั้นจริงๆ
    นี่ขนาดเลยวัยเจริญพันธุ์มาแล้วนะครับ ขอบอกตรงๆอย่างไม่ปิดบัง เอิ๊ก เอิ๊ก

ข้างล่างเป็นพระอมิตาภะ ครับ เปี่ยมด้วยพลังเมตตา
    สำเร็จสมประสงค์ เจริญทางธรรม นำพาให้วิถีชีวิตเป็นสุข สงบ ไม่วุ่นวาย เหมาะกับผู้ที่ชอบทำสมาธิ

และประสงค์ความสำเร็จในทางโลกและทางธรรม

ไฟล์ที่แนบมา:

4. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    เห็นด้วยครับ ไม่สามารถเผยแพร่ได้ 555
    ผมเช่ามาสองชุด เมื่อวานใช้สำลีคัทตันบัท+รอนสัน เช็ดทำความสะอาดเอาตะกอนดำๆ ที่เกิดจากการแช่น้ำมันออกไปบ้าง จะได้ดูดีขึ้นก่อนจะเอาไปใส่ตลับ
    ผมดันเผลอไปเช็ดโดนรอยจารหลวงปู่ เพราะปากกาสีทองที่ท่านจารไว้หมึกไม่แห้ง เพราะวัตถุมงคลนี้อิ่มน้ำมัน ทำให้จางลงไป เป็นไรไหมพี่ ๆ

5. MOUNTAIN

โอ๋ยโหย๋ ไปเช็ดตะกอนดำออก นั่นว่านมหามงคล สารพัดหลงนะครับ
    น่าเสียดายแทนเด็กฝั่งเดียวกันจริงๆ
    ความหอมแบบรัญจวนจิตจะติดฝังอยู่ที่ตะกอนเนื้อว่านนั่นแหละครับ
    เซี๊ยดายจัง

ส่วนรอยจาร ไม่เป็นไรหรอก พลังฝังข้างในไปแล้วครับ ใจดีไว้ๆ

6. MOUNTAIN

อีกหนึ่งที่จะเป็นตำนานศักดิ์สิทธิ์ ประกอบไปด้วยอิทธิปาฏิหาริย์แห่งพลังเมตตา
    มหาโชค มหาลาภ และมหาอำนาจ

วัตถุมงคลชิ้นนี้ หลวงปู่บรรจงสร้าง ด้วยพลังงานใหม่ที่มาเพิ่มอย่างมากมายมโหฬาร

ด้านหน้า เป็นพระแม่มหากาลี มหาเสน่ห์ มหาฤทธิ์ประสิทธิโชค
    ด้านหลังเป็นจิ้งจกสองหาง สัตว์อาถรรพ์
    ใครมีไว้จะนำให้เกิดลาภ เพิ่มเสน่ห์ อย่างมิรู้จบ และไม่เสื่อมคลาย ด้วยคาถากรึงพลังไว้ไม่ให้สูญ
    ...วิกรึงคะเร....

วัตถุมงคลทุกชิ้นของหลวงปู่ หลวงปู่บอกไว้เสมอว่า
    หากเป็นวัตถุมงคลที่หลวงปู่จัดสร้างเอง จะไม่มีเรื่องของกระดูกผี น้ำมันพราย
    หรือภูติผีอาถรรพ์ ใดๆทั้งสิ้น

หลวงปู่ย้ำว่า สายวิชา ของหลวงปู่ เป็นสายพลังแห่งพุทธะ และสัมมาเทพ
    ที่มีจิตเมตตา ต้องการช่วยเหลือผู้ที่ยังทุกข์ยาก เพื่อยกระดับชีวิตให้ดีขึ้น ให้เกิดความอุดมสมบูรณ์ ไม่ลำบากในการทำมาหากิน
    และไม่เกิดเภทภัยใดๆจากวัตถุมงคลที่หลวงปู่สร้างขึ้น
    เพราะไม่พึ่งผี ไม่พึ่งพราย ไม่พึ่งชิ้นส่วนอาถรรพ์สกปรก แต่อย่างใดทั้งสิ้น

ได้ฟังจากปากหลวงปู่ ก็สบายใจ หายห่วงหายกังวลแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2010
  7. ฤชา

ฤชา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    กลางดึกเมื่อคืนก็นึกแปลกใจครับ น้องชายสุดที่รัก ก็ตื่นขึ้นมาเหมือนกัน
    ขอนั่งยัน นอนยัน และยืนยันครับ

8. MOUNTAIN

เพชรพญาธร คือ พวกกึ่งเทวดาที่อาศัยอยู่ในป่าหิมพานต์ ชอบเล่นดนตรีให้เหล่าบรรดากินรีที่มาเล่นน้ำฟังเป็นประจำ เป็นผู้ที่มีวิชาอาคม มีอิทธิฤทธิ์อย่างมาก มีลักษณะรูปร่างหน้าตาที่งดงาม ผิวกายสีทองนพเก้า เป็นที่รักของเพศตรงข้ามเป็นยิ่งนัก
    ไม่มีวันแก่จะเป็นหนุ่มตลอดกาล

9. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    คอนเฟิร์มว่าของเ้ค้าดีจิงๆ ครับ...
    เงินเข้าเกินคาด น่าประหลาดใจ...อิอิ

10. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    รุ่นนี้หอมมากครับ...แต่ไม่กล้าใส่ ใหญ่จิงๆ อิิอิ

11. คาเรีย

คาเรีย เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านดูแล้ว อยากไปวันที่ 4 ด้วยจังเลยค่ะ
    แต่ว่าซ้อมรับปริญญาเหนื่อยมาก แง่มๆ

วันที่ 11 ไม่พลาดแน่ค่ะ ผิดพลาดยังไงวานพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยนะคะ

12. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    โอ๊โอ๋..ไอ้กระผมก็เป็นคนรักน้องเหมือนกัน พอได้ฟังอาจารย์เม้าฯกะท่านฤชาพูดถึงน้องและยืนยันขันแข็ง ก็คิดถึงน้องขึ้นมาจับใจ สงสัยต้องรีบไปบูชามาไว้ติดตัว(เพื่อน้อง)แล้วล่ะ ฮี่ๆๆ

13. MOUNTAIN

มาให้ได้นะครับ เหลือวันที่ 11 ก.ค. อีกวันเดียว

14. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    แนะนำให้ไปเช้าๆหน่อยนะครับ เพื่อไปรับสิ่งดีดีที่หลวงปู่ท่านจะเมตตาถ่ายทอดให้(ปู่เมตตาทุกคนเสมอกัน)
    พอไปถึงแม้จะมีพี่ๆท่านอื่นนั่งสนทนากับปู่อยู่ก่อนแล้วก็ไม่ป็นไร เข้าไปกราบท่านได้เลย ที่นี่ไม่มีทศกัณฑ์ ศิษย์ปู่ไม่ว่ารุ่นเก่ารุ่นใหม่ น่ารักและกันเองทุกคนครับ

ชวนเพื่อนๆหรือคนใกล้ชิดไปเยอะๆนะครับ เพราะถ้าพลาดครั้งนี้ ก็คงต้องรอปีหน้า หรือไม่ก็วันทอดกฐินที่วัด ใน จ.กำแพงเพชรโน่นเลยครับ

อนุโมทนาที่มาร่วมบุญสร้างวัดในครั้งนี้ด้วยครับ

15. MOUNTAIN

อย่างนี้เรียกว่า ทำเพื่อน้อง เอิ๊ก เอิ๊ก

16. MOUNTAIN

สายวิชา สายพลังพุทธะ ของหลวงปู่ ได้มีการพัฒนาเพิ่มขึ้นเป็นลำดับ
    ในครั้งนี้ ผมคิดว่าสุดยอดแล้ว สำหรับพวกเรา

หลวงปู่บอกกับผมเมื่อวานว่า
    เหลือขั้นเดียว ก็คงจะสูงที่สุดของยอดแล้ว
    ก็จะปล่อยวาง มุ่งตรงสู่อริยมรรค อริยผล
    คงไม่เกิน 4 ปี

ตอนนี้ขอเมตตาพวกเราระดับล่างก่อน
    ระดับบน เขาไม่เดือดร้อนเรื่องทรัพย์สินเงินทอง

ระดับบน เขามุ่งสร้างถาวรวัตถุให้คงไว้ในพระพุทธศาสนา
    ไม่ว่าจะเป็นอาคารสถานปฏิบัติธรรม ต่างๆ
    เพื่อปฏิบัติยกระดับจิตใจ เพราะจุดของเขานั้น
    เขาเห็นว่า แม้มีทรัพย์ ก็ไม่สามารถรักษาให้อยู่กับเขาได้ตลอด
    ยามเมื่อมัจจุราชมาทวงคืนชีวิต เขาจะเหลืออะไร
    จึงคิดได้ว่า อริยทรัพย์นั้น คือสิ่งสูงสุดแห่งทรัพย์ทั้งปวง

หลวงปู่จึงขอโปรดพวกเราระดับล่างก่อน
    นับเป็นเมตตามหาเมตตาที่หลวงปู่ได้แสดงให้ทราบในวาระนี้

แล้วพวกเราจะไม่หยิบฉวยโอกาสดีๆ เช่นนี้ไว้หรือ

หลังจากหลวงปู่มุ่งสู่สมาธิวิปัสสนาจิต ละเลิก แห่งกิจกรรมทางวัตถุธาตุแล้ว
    หันมาเจริญมหาสติปัฏฐาน มุ่งตรงพระนิพพาน
    เมื่อนั้นเราจะตามท่านทันหรือ ถ้าเราไม่ร่วมสร้างสั่งสมบุญร่วมกับท่านในวันนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2010
  17. คาเรีย

คาเรีย เป็นที่รู้จักกันดี

ไปแน่นอนค่ะ ไม่พลาดแน่ๆ

ค่า หนูขออนุโมทนาบุญกับพี่ๆทุกท่านด้วยเช่นกันนะคะ
    เดี๋ยวหนูจะออกจากบ้านตั้งแต่เช้าๆเลยค่ะ

18. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยต้องหามาบูชา วันที่ 11 นี้แล้ว 555555555

(ชมรมคนรักน้องชาย ลำดับที่5)

19. MOUNTAIN

มีชมรมเกิดใหม่ขึ้นมาอีก ๑ ชมรมแล้ว
    ท่านวานาตาเบ้ เป็นประธานชมรมคนรักน้องชาย ฮ่า ฮ่า เอิ๊ก เอิ๊ก

20. MOUNTAIN

พระแม่กาลี มหาชัยชนะ มหาสิทธิโชค ขนาดเล็ก เป็นของแถม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้