4 และ11กรกฎาคม 53 ร่วมลงนะ108 มหาเศรษฐี เพิ่มลาภเสริมมงคลชีวิต กับหลวงปู่คำเป็ง

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 24 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005

วันนี้พาคุณชยา มารุติ ไปกราบหลวงปู่
    คุยกับหลวงปู่มีความสุขมาก
    หลวงปู่มีแต่เมตตา

ช่วงบ่ายมีคนทยอยมากราบหลวงปู่ไม่ขาดสาย
    หลวงปู่บอก(โฆษณา) จะดูกรรม ก็ไปให้เม้าเท่น ดูให้
    งานเข้าเลยครับ เอิ๊ก เอิ๊ก

ได้รับประสิทธิ์พลังงานจากปู่เที่ยวนี้ มากมายเป็นพิเศษ
    เนื่องจากหลวงปู่ค้นพบพลังงานเพิ่มมาอีกเมื่อคืน
    เลยเอามาแจกศิษย์ใกล้ชิด

ใครมาลงนะ วันที่ ๑๑ รับรองพลังล้นแน่ๆครับ
    ไม่มาก็น่าเสียดาย

บอกมากไปเดี๋ยวหาว่าเชียร์กันเอง
    งั้นบอกแต่เพียงเท่านี้ละกัน
    ของแบบนี้ถือว่า ของใครก็คนนั้นรับไปนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2010
  2. MOUNTAIN

บ่ายวันพุธ ที่ ๗ เดือน ๗
    หลวงปู่รับศิษย์อยู่ที่อาคารหลังบ้านพี่สามเหลี่ยมชั้น ๒
    บรรยากาศเต็มไปด้วยความอบอุ่น

3. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ยินดีครับ เหมาะดีครับ ๒๐๐บาทครับ

4. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ะ คุณแนน ก็อยากจะชวนไปทุกคนแหละค่ะั แต่ถ้าไปกันหมดก็ต้องปิดโรงแรม ปิดบาร์กันไปเลยคงไม่ได้แน่ค่ะ เจ้าของมาฆ่าภัทรตายแน่ เป็นผู้จัดการดันมาสั่งปิดสถาณบริการ เพราะของเราเป็นงานบริการหาวันหยุดยากมาก พอดีมีน้องคนนึงเขาบอกว่าเขาจะไปด้วยคราวหน้าแต่เพื่อนเจ้ากรรมของเขา ก็จะดันหยุดงานลากลับบ้านอีก เขาก็ต้องทำหน้าที่แทนก็เลยยังไม่รู้ว่า จะจัดให้เขาว่างแล้วไปกับเราด้วยได้หรือป่าวค่ะ แต่เห็นน้องคนที่ไปด้วยคราวที่แล้ว เอ็มมาบอกว่าไม่แน่อาทิตย์หน้าจะไปด้วยอีก อิอิอิ ไปครั้งเดียวไม่พอหรอก ใครไปแล้วก็อยากจะไปอีกอยู่นั่นแหละ

อ้อ ลืมเล่าไม่รู้เล่าให้ฟังหรือยังตั้งแต่ลงนะมาเที่ยวนี้กับหลวงปู่ เจอผู้ชายแอบมองทุกวันเลยไม่มีเว้นสักวัน อิอิอิ ไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะ แล้วเมื่อวันก่อนกลับบ้านตอนเย็นเห็นรถหมูทอด ก็เรียกใ้ห้เขาจอดเพราะอยากกิน คนขายก็เป็นผู้ชายวัยรุ่นหน้าตาดีขาว ขณะที่รอให้เขาทอดหมูไปเขาก็ชวนคุย ทำงานที่ไหนครับ พักที่ไหนครับ กลับบ้านกี่โมงครับ ไม่เคยเห็นเลยนะครับ แถวที่ทำงานคนเยอะไหมครับ 555 แล้วเขาก็บอกว่า ผมมาขายซอยนี้เวลาประมาณเท่านู่นเท่านี้นึกในใจจะบอกทำไมเนี่ย 5555 สรุปเขาชวนคุยๆไปก็จ้องหน้าไป อืม แฮะนะของหลวงปู่นี่ไม่ธรรมดาเล๊ยจริงๆ คอนเฟริม

5. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    หินแกะรูปชายหนุ่มกำลังเฝ้าระวังหลังให้หญิงสาวสุดที่รักที่เห็นนี้ เป็นของที่ปู่มอบให้ผมมาเมื่อปีที่แล้ว(มั้ง) ปู่บอกว่าเป็นของพม่า ผมชอบมากเพราะว่าสวยงามและไม่เหมือนใคร(มองแบบศิลปะนะจ๊ะตัวเอง)

ด้วยความที่อยากช่วยหาปัจจัยถวายปู่กลับไปสร้างวัด แต่ไม่รู้จะหาอะไรมาแบ่งปันพี่ๆน้องๆกันอีก เพราะเชื่อว่าส่วนใหญ่ ทุกท่านก็มีเหมือนๆที่ผมมีหรือบางท่านมีเยอะกว่าด้วย

จึงตัดสินใจเอาของแปลก คือรูปหินแกะ(รุ่นระวังหลัง)นี้ ไปให้ท่านที่สนใจร่วมประมูลทำบุญก็แล้วกันครับ ความสูงประมาณ 9นิ้ว ความยาวก็พอๆกัน
    ขอตั้งราคาเริ่มต้นที่ 500บาท (ปัจจัยถวายปู่ทั้งหมดและรับของที่วันลงนะ)

หมายเหตุ หากไม่มีท่านใดประมูล ผมขอสงวนสิทธิ์ในการเอากลับบ้าน ฮ่าๆ

6. บุษกร19

พี่เมาท์เพิ่มชื่ออีกหนึ่ง "ธม"

7. MOUNTAIN

ได้อ่านข้อความของคุณภัทร ชุดนี้ ดีใจแทนหลายๆเด้อ
    คงไม่นานจะได้กินโต๊ะจีน หรือบุพเฟ่ จะเป็นหมูทอด คนนี้ไม๊น๊อ

เที่ยวนี้พลังหลวงปู่มาแรงสุดๆฉุดไม่อยู่
    ไม่ใช่พลังธรรมดาแบบจิ๊บจ๊อยนะครับ
    แต่เป็นขุมมหาพลัง ที่หลวงปู่ค้นพบขึ้นมาใหม่ในช่วงหลังล่าสุดนี้

คุยมากไปเดี๋ยวจะหาว่าเป็นคนเชียร์แขก
    ไม่เอาดีกว่า ลาก่อน แล้วค่อยพบกันวันอาทิตย์ที่สิบเอ็ด นะครับ

ขออนุโมทนาครับ

8. MOUNTAIN

จองลงนะ วันอาทิตย์ที่ 11 ก.ค. 2553

1.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->คุณนะเมตตา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    2. คุณธรรมวิเสโส
    3.คุณคาเรีย
    4.คุณdeejaimark
    5.ญาติคุณomoshoroi
    6.เด็กฝั่งธนฯ
    7.8.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->คุณภัทรอังคาร
    9.คุณcfe2000<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3466752", true); </SCRIPT>
    10.คุณktopas999
    11.คุณวาตานาเบ้ (ยกเลิก มีงานเข้า)
    12.13.คุณเบญจวรรณ+ขวัญชัย
    14.weekit
    15.คุณomoshoroi
    16.คุณธม<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2010
  9. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เม๊าท์อย่าๆได้คิด อย่าหาเหาใส่หัวน้องเน้อ ไม่เอาหรอกค่ะ หรู เริ๊ด เชิด หยิ่ง สัตว์สองเท้า ปู่บอกไม่ให้เอาไม่ใช่ีหร๋อ ไหนจะมาโยนให้ภัทรซะงั้น ภัทรอยากรวยๆเมื่อไหร่จะสร้างวัด เดี๋ยวรวยเมื่อไหร่ เงินทองก็เรียกผู้ชายมาเองแหละ ตอนนี้ไม่ต้องมายัดไรให้ภัทรเลยไม่เอาหรอก แต่ถึงรวยก็ต้องคิดก่อนนะว่าประโยชน์ของการมีแควง มางมีอะไรบ้าง ไม่ใช่จะรับสะหมดนะจ๊ะ ฮาๆๆๆๆ อีกอย่างหมูทอดไม่ใช่ของที่ภัทรชอบนะเ้จ้าค่ะ แค่นึกอยากวันไหนก็กิง แต่กิงทุกวันก็มะเอาหรอก ฮาๆๆๆ เลิกเลยมะต้องเชียร์ เดี๋ยวมีงอล อิอิอิ

10. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคุณแนนสักชุดแล้วครับ :cool:
    ได้มาไม่ศูนย์เปล่า จะ COPY แจกต่ออีกใน Palungjit นี่แหละครับ ({)({)({)

เขต/ชลบุรี

11. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขอโทษ ด้วยครับผม ขอยกเลิก การจองลงน่ะ ( 11 ก.ค.53) ครับผม พอดีมีธุระด่วน เข้ามาวันอาทิตย์ น่ะครับ

ขอบคุณครับผม

12. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

สอนวิชาจิต และปลุกพระ เพื่อเช็คพลัง

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=yLckygBkydY]YouTube - หลวงปู่สอนปลุกพระ เพื่อเช็คพลัง[/ame]

แค่นี้ก่อนนะคะ พอหอมปากหอมคอ...ใครอยากได้ทั้งหมด ขอมาหลังไมค์ค่ะ

13. เด็กฝั่งธนฯ

เด็กฝั่งธนฯ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    ไรท์ใส่ซีดีให้ผมได้ไหมคุณแนน อยากได้แต่ผมไม่สะดวกที่ดูผ่านเนต+ดาวน์โหลด

จาก อดีตประธานชมรมคนรักแนน ที่หันมารัก เมาส์เท่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2010
  14. omoshiroi

15. omoshiroi

งานเข้าประธานชมรมซะแล้ว
    เสียดายจัง

16. บุษกร19

:cool:มีประสบการณ์สดๆร้อนๆมาฝาก พระใหม่ๆของหลวงปู่ของคนที่โทรมาเล่า เจ้านายเขาเป็นศิษย์หลวงพ่อฤาษีลิงดำ จับพลังพระได้ ไปเช่าพระของหลวงปู่แล้วให้ลูกชายห้อย ช่วงนั้นลูกชายป่วยอยู่ มีอะไรมาดลใจให้พาลูกไปหาหมอ เหมือนมาบอก หมอให้นอนโรงพยาบาล๓วัน ถ้ามาช้าหรือไม่มาจะหนักกว่านี้มาก เกิดศรัทธามาเช่ากับผมไปจำนวนหนึ่ง:cool:[​IMG]

17. บุษกร19

โอกาสที่จะลงนะ รีบครับ เร็วว..เข้ามา ลงวันที่๑๑นี้ คนที่ไม่เคยลงไม่เคยเห็นหลวงปู่ มาแล้วมีโอกาสพบทุกคน คณะศิษย์ทุกคนยินดีต้อนรับไม่มีกัน....และเป็นกันเอง...มาพิสูจน์ด้วยตัวเอง...พลังมีจริงหรือเปล่า...และยังมาขอเสริมเพิ่มพลังได้...ลงนะครั้งนี้จะมากกว่าครั้งก่อนๆๆ[​IMG]

18. บุษกร19

เพชรพญาธร รุ่นนี้หลวงปู่เสกด้วยคาถาหลัก๓บท บทละล้านจบ ๓บท ๓ล้านจบ ถ้าบทละล้านจบวันหนึงใช้ภาวนา๑๒-๑๘ ชม. ใช้เวลาเป็นเดือนๆ ดูความพยายาม......๓บทนี้ที่ท่านภาวนาก่อเกิดพลังมหาศาลมีอิทธิฤฺทธิ์มากมาย และเกิดวิชาคุมพลัง จนสะท้านสะเทือนถึงข้างบน [​IMG]

19. ksriuta

ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณมากครับ มีPMไปแล้วนะครับ วันลงนะไม่ได้ไป แต่ภายในอาทิตย์หน้า ตั้งใจว่าจะไปหาหลวงปู่ครับ เคล็ดวิชา จิต น่าสนใจจริงๆครับ

20. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ทำบุญกับหลวงปู่ 2,000 ได้กลับมา 30,000 กว่า
    คุ้มมั้ยครับพี่น้อง....
    ของเค้าดีจิงๆ
    คอนเฟิร์ม

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้