4 และ11กรกฎาคม 53 ร่วมลงนะ108 มหาเศรษฐี เพิ่มลาภเสริมมงคลชีวิต กับหลวงปู่คำเป็ง

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 24 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พุทธบูชา [​IMG]
    สวัสดีครับ

เนื่องจากวันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดของผม
    จึงขอมาเล่าประสบการณ์ที่ได้รับจากการลงนะ และบูชาพระเครื่องของครูบาคำเป็งดังนี้

ผมได้ไปร่วมพิธีลงนะเงินล้าน
    ครั้งที่ผ่านมาที่บ้านพี่สามเหลี่ยม
    เมื่อวันที่ 1 ก.พ. 52
    ผมได้บูชาสมเด็จหมื่นล้านมา 1 องค์ และพระเครื่องอื่นๆอีก รวมแล้วประมาณสองหมื่นบาท
    ผมกลับมาถึงบ้านที่หาดใหญ่เมื่อวันที่ 5

และในวันที่ 5 นั้นเอง ผมมีลาภ จากการเสี่ยงโชค นับเป็นลาภก้อนแรกที่ได้รับหลังจาก
    กลับจากงานลงนะ ของหลวงปู่
    และได้รับโชคอีกในวันที่ 6
    พออาทิตย์ถัดมาก็ได้ลาภทุกวัน ตั้งแต่วันจันทร์ที่ 9 จนถึงวันศุกร์ที่ 13

ถึงแม้จะเป็นศุกร์ 13 ซึ่งว่ากันว่ามีอาถรรพ์ ก้ไม่สามารถสู้กับบารมีหลวงปู่ของหลวงปู่ได้

ลืมบอกไปคับ การเสี่ยงโชคของผม ทำได้ทุกวัน จันทร์ - ศุกร์ ครับ
    เดี่ยวหลายคนจะสงสัย ว่าทำไมโชคหายไปสองวัน

การเสี่ยงโชคของผมไม่ใช่การเล่นการพนันในบ่อน ไม่ใช่การแทงหวยนะครับ

ตอนนี้ ก็นำเอาสมเด็จหมื่นล้านไปเข้ากรอบไว้ที่ร้านแล้วครับ รอรับวันพุธหน้า
    โชคร้ายหน่อยที่ราคาทองวิ่งขึ้นทุกวัน

ลืมบอกไปคับ ตอนที่ผมบุชาสมเด็จหมื่นล้านมาผมก็คิดว่า อยากพาท่านไปใส่กรอบ
    และผมคิดว่า ถ้าใส่กรอบพลาสติกก็คงไม่เหมาะ เพระาบูชาท่านมาแพงตั้ง 10000 บาท
    เลยคิดว่าอยากพาท่านไปเลี่ยมทอง แต่ก็คิดว่า คงยังทำไม่ได้ทันที
    เพราะเงินที่มีอยุ่ก็ทำบุญไปซะแล้ว จึงคิดในใจว่าจะต้องขอให้ท่านช่วย
    ให้ผมมีโชคลาภ จะได้มีเงินพาท่านไปเลี่ยมทอง

กลับมาถึงบ้านผมเลยขอท่านว่า ขอให้ผมมีโชค เพื่อจะได้พาท่านไปเลี่ยมทอง
    และคำขอก็เป็นผลจริงๆ ครับ แค่วันแรกที่ขอ ก็ได้ค่าเลี่ยมทองสองบาทมาเลย

ขอให้ลูกศิษย์ของหลวงปู่ทุกท่านจงโชคดีเหมือนผมนะครับ
    แต่ต้องจำไว้ก่อนว่า ท่านจะช่วยคนดี และคนที่ลำบากก่อนนะครับ
    อันนี้เป็นประสบการณ์จริง ของคุณ พุทธบูชา ที่ลงนะ วันที่๑กพ.ปี๕๒

2. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    หลวงปู่เป็นพระสุปฏิปันโน ผมขอยืนยันครับ
    ที่ผ่านมา หลวงปู่ได้ใช้วิชาที่ร่ำเรียนมาอย่างยาวนาน
    อย่างอดทน และไม่ท้อถอย ทำให้หลายๆคนได้รับผล
    จากความเมตตาที่หลวงปู่มีให้ เป็นประสบการณ์เล่าสู่กันฟังมาอย่างต่อเนื่อง

สายวิชาของหลวงปู่ บางท่านอาจจะไม่คุ้นเคย ก่อให้เกิดความสงสัย
    และกล่าวออกไปอย่างผิดๆ โดยที่ยังไม่ได้พิสูจน์
    ซึ่งเป็นเรื่องที่น่าเป็นห่วงอย่างยิ่ง สำหรับผู้ที่ยังไม่ได้มาพิสูจน์

อีกทั้งสายปฏิบัติของหลวงปู่ มาในทางสายของพระโพธิสัตว์
    ย่อมสามารถโปรดมนุษย์ได้ทุกวิถีทาง
    โดยไม่มีกรอบบังคับว่า จะต้องเป็นแบบนั้น แบบนี้
    เพราะการจะโปรดใคร ไม่สามมารถกำหนดตายตัวได้ว่า ต้องใช้วิธีเท่านั้นเท่านี้
    เพราะทุกข์ สุข ของคนเราไม่เท่ากัน
    การโปรดนั้น จึงจำเป็นที่จะต้องมีวิถีทางหลากหลาย

ซึ่งต้องอาศัยศาสตร์ที่ศึกษามามากมาย นำมาผสมผสานกัน
    หาจุดเหมาะสมที่จะช่วยเหลือผู้ที่ประสบความทุกข์ ที่มีแตกต่างกันไป

ผมยังไม่เห็นใคร ทำได้เหมือนหลวงปู่

และขอยืนยันว่า ศาสตร์วิชาของหลวงปู่
    ไม่ทำลายทำร้ายใคร มีแต่ส่งเสริมให้เจริญรุ่งเรืองในชีวิต
    ใครมีปัญหาติดขัดในชีวิต ท่านก็เมตตาช่วยเหลือโดยไม่เลือกที่รักมักที่ชัง

หลวงปู่ ช่วยเหลือผู้ศรัทธาอย่างเปิดเผย
    ซึ่งมิใช่หนทางของอวิชชามนต์ดำ คุณไสย อย่างเด็ดขาด

เพราะอวิชชา มนต์ดำ คุณไสย มักกระทำกันอย่างปิดบัง

ขอชี้แจงด้วยความบริสุทธิ์ใจ โดยไม่ได้มีอคติต่อผู้ใดใครทั้งสิ้น

และขอน้อมกราบหลวงปู่ ด้วยความเคารพรักศรัทธายิ่ง มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

(ผมไม่อยากให้มีใครปรามาสพระสงฆ์เลยนะครับ เพราะจะเป็นกรรมหนักติดตัว จะแก้ได้ยาก ถ้าใครพลั้งเผลอไปปรามาสเข้า ก็ควรที่จะมากราบขอขมา จึงจะจำเริญชีวิตได้อย่างปรกติสุขต่อไปได้)

3. MOUNTAIN

จองลงนะ วันอาทิตย์ที่ 4 ก.ค.2553

1.คุณomoshoroi
    2.คุณนิมิตร เกาะแก้ว<!-- google_ad_section_end --> (ศิษย์จี้กง)
    3.คุณฤชา
    4.คุณญาณเทวี
    5.6.คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->sutketb<!-- google_ad_section_end -->
    7.คุณสุธาสินี

8.คุณธรรมวิเสโส
    9.คุณsuja
    10.11.คุณศิริยะ และ เพื่อน
    12.ญาติคุณomoshoroi
    13.เด็กฝั่งธนฯ
    14. BANANAMAN
    15.คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->wichu
    16.17.18.คุณ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3461662", true); </SCRIPT> พรหมวิชช์ วราวงศ์กิตติ(void)กับคณะ
    19.20.คุณภัทรอังคาร
    21.คุณcfe2000
    <!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3466752", true); </SCRIPT>22.คุณktopas999
    23.คุณวาตานาเบ้
    24.25.คุณเบญจวรรณ+ขวัญชัย<!-- google_ad_section_end -->

จองลงนะ วันอาทิตย์ที่ 11 ก.ค. 2553

1.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> คุณนะเมตตา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    2. คุณธรรมวิเสโส
    3.คุณคาเรีย
    4.คุณdeejaimark
    5.ญาติคุณomoshoroi
    6.เด็กฝั่งธนฯ
    7.8.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->คุณภัทรอังคาร
    9.คุณcfe2000<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3466752", true); </SCRIPT>
    10.คุณktopas999
    11.คุณวาตานาเบ้
    12.13.คุณเบญจวรรณ+ขวัญชัย<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มิถุนายน 2010
  4. MOUNTAIN

เรื่องตกงาน

เรื่องตกงาน เป็นประสบการณ์ของ น้องโอ ซึ่งผ่านมาแล้วเกือบปี

เมื่อตอนที่น้องโอ มาที่ร้านแพท โปสเตอร์
    น้องโอ บอกว่า อยากบูชาพระหลวงปู่ เพื่ออาราธนาขอให้ได้งานทำ
    ตอนนี้กำลังตกงาน สมัครงานที่ไหนก็ยังไม่มีใครเรียกตัว
    นี่ก็ผ่านมาได้เกือบสามเดือนแล้ว ยังไม่มีวี่แววว่า จะมีที่ไหนมาเรียกตัวไปทำงานเลย

ทำให้รู้สึกกลัดกลุ้มทุกข์มาก วันๆมีแต่รายจ่าย ไม่มีรายรับเลย
    ต้องขอทุนพ่อแม่เป็นค่าอาหารเลี้ยงชีพให้อยู่รอดไปวันๆ

5. MOUNTAIN

ตอนนั้นน้องโอ มีแม่อุมายิมแล้ว ๑ องค์ แต่อยากบูชาเพิ่มอีก
    แล้วยังถามว่า แม่อุมายิม ท่านยังอยู่หรือเปล่า
    จึงบอกไปว่า วัตถุมงคลทุกชนิดของหลวงปู่ พลังสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ไม่สูญหายไปไหน
    ขอให้เรามีศรัธทาและตั้งใจอาราธนา ก็จะประสบผลสำเร็จ

น้องโอ ได้ฟังก็รู้สึกชื่นใจขึ้นมา
    แต่ก็ยังยืนยันจะขอบูชาวัตถุมงคลของปู่เพิ่มเติม
    จำไม่ได้ว่า น้องโอ ได้บูชาอะไรไปอีก

นับเป็นโชควาสนาของน้องโอ
    ที่ตอนนั้นหลวงปู่ได้แนะเคล็ดวิธีใช้วัตถุมงคล
    ให้เกิดผลอย่างรวดเร็ว
    ซึ่งเมื่อบอกกล่าวให้น้องโอ นำไปใช้ ก็ไม่ได้ทำให้ผิดหวังแม้แต่น้อย

6. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    หลวงปู่ไม่ได้เก่งแต่วิชชาอย่างเดียวนะครับ ภูมิธรรมท่านยังสูงส่งมาก ใครมีโอกาสสนธนาธรรมกับท่านจะดีมากได้ข้อคิดและแนวทางง่ายๆกับไปปฎิบัติด้วย

7. ..ปรเมศวร์

..ปรเมศวร์ เป็นที่รู้จักกันดี

[ame="http://www.slide.com/r/YrNH8RFh4T-F4U9tavnUGYfHCVj1Iq1A?previous_view=lt_embedded_url"]???????@@AMEPARAM@@http://widget-61.slide.com/p1/3458764513862120801/lt_t046_v000_s0un_f00/images/xslide1.gif@@AMEPARAM@@61@@AMEPARAM@@3458764513862120801@@AMEPARAM@@lt_t046_v000_s0un_f00[/ame]
    ภาพพิธีลงนะ ณ บ้านอ.สามเหลี่ยม
    เมื่อครั้ง ก่อนๆ ที่ผ่านมา :cool:(kiss)(f)

8. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ได้กรุณาเข้ามาตอบให้ความกระจ่างนะค่ะ พอดีวันนี้ภัทรจะเอาโพสทั้งหมดที่พวกท่านโพสไว้ให้น้องอ่าน น้องเจ้ากรรมก็ไม่เข้ามาเลย ปกติคุยเอ็มกัน แต่ไม่เป็นไรค่ะเขามาวันไหนก็จะให้ดูวันนั้นค่ะ แล้วก็ขึ้นอยู่ที่เขาแล้วว่าจะตัดสินใจยังไง ใครไม่ไปกับภัทรๆก็ไปเองค่ะ ไม่แปลกเพราะภัทรศรัทธาหลวงปู่อยู่แล้ว ถือว่าที่ไปก็เพื่อไปกราบท่านแล้วไปรับของดีๆเข้าหาตัว

9. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    หลวงปู่สอนธรรมะง่ายๆแก่ ผม ท่านบอก ท่านทำตัวเองเหมือนผลมะม่วง ลูกมะม่วงเกิดมาลูกยิ่งโตกิ่งของมันจะโน้มต่ำลง ยิ่งน้ำหนักมากยิ่งต่ำ ขอให้คนที่เข้ามาอ่านคิดเอาก็แล้วกัน และขอน้อมกราบหลวงปู่ ด้วยความเคารพรักศรัทธายิ่ง มา ณ ที่นี้ด้วยครับอีกคนจากศิษย์คนนี้

10. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

จองการ ลงนะ ครับผม

วันที่ 4 ก.ค. 53 (1 ที่นั่ง)

วันที่ 11 ก.ค. 53 (1 ที่นั่ง)

ขอบคุณครับผม

11. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    "สนิมกินเหล็ก กิเลสกินใจ" สาระธรรม มงคล หลวงปู่ท่อน ญาณธโร วัดศรีอภัยวัน จ.เลย.......

12. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เม้าท์ เพิ่ม คุณ เบญจวรรณ+ขวัญชัย วันที่ 4 และ11 ครับ

13. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    ขอโชว์สเต็ปมั่ง(เลียนแบบพี่สาม)
    ใกล้วันลงนะ มันคึกคักตื่นเต้นเหมือนเป็นครั้งแรกของตัวเองทุกทีเลย
    คิดฮอดปู่และหลวงพี่ธนากร น่ะ

อนุโมทนากับทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      568.2 KB
      เปิดดู:
      243
  14. อุลตร้า

อุลตร้า เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้านำรถไปต้องไปจอดที่ไหนค่ะ ช่วยชี้แนะด้วย

15. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    จองลงนะ วันอาทิตย์ที่ 4 ก.ค.2553

2.คุณนิมิตร เกาะแก้ว<!-- google_ad_section_end --> (ศิษย์จี้กง)
    3.คุณฤชา
    5.6.คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->sutketb<!-- google_ad_section_end -->

9.คุณsuja
    15.คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->wichu
    16.17.18.คุณ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3461662", true); </SCRIPT> พรหมวิชช์ วราวงศ์กิตติ(void)กับคณะ
    <!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3466752", true); </SCRIPT>22.คุณktopas999
    24.25.คุณเบญจวรรณ+ขวัญชัย
    26.weekit<!-- google_ad_section_end -->

จองลงนะ วันอาทิตย์ที่ 11 ก.ค. 2553

1.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> คุณนะเมตตา<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    3.คุณคาเรีย
    7.8.<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->คุณภัทรอังคาร
    9.คุณcfe2000<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3466752", true); </SCRIPT>
    12.13.คุณเบญจวรรณ+ขวัญชัย
    14.weekit<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ลองมาก่อนครับ แล้วจะบอกว่าจอดที่ไหนได้ครับ

17. ..ปรเมศวร์

..ปรเมศวร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อด้วย 1 คนครับ... วันที่ 4 ก.ค.53 (deejai)(deejai)(deejai)

18. anne_diary

anne_diary Active Member

20 พฤศจิกายน 2005
    จอง 1 ที่ ค่ะ วันที่ 4 ก.ค.53
    ถามนิดนึงนะคะ ใช้เวลาประมาณเท่าไรคะ ในการลงนะ ทำพร้อมกันหรือว่าทีละคนคะ

ขอบคุณคุณค่ะ

19. omoshiroi

omoshiroi เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2010
    -ใช้เวลาประมาณ หนึ่งชัวโมงครึ่งครับ(รวมเวลาพักแล้ว)
    พิธีเริ่มบ่ายโมง ถ้าอยู่ร่วมสนุกในการจับรางวัลและกิจกรรมร่วมบุญอื่นๆต่อจนจบงานก็สักสี่โมงเย็น โดยประมาณนะครับ
    -ลงนะพร้อมกันทุกคนในบริเวณพื้นที่กว้างขวางและเปิดเผยครับ

20. MOUNTAIN

3.คุณฤชา

9.คุณsuja
    24.25.คุณเบญจวรรณ+ขวัญชัย
    26.weekit
    27.คุณปรเมศวร์
    <!-- google_ad_section_end -->28.คุณkeawmala
    29.คุณM มิว<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3483656", true); </SCRIPT>

3.คุณคาเรีย
    12.13.คุณเบญจวรรณ+ขวัญชัย
    14.weekit<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กรกฎาคม 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้