( - _ -)/\ ชมบรรยากาศและร่วมโมทนาบุญ งานทอดกฐิน ณ วัดโพธิ์ศรีธาตุ 9 - 11 พ.พ. 55 หน้า 13 /\(- _ - )

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 9 เมษายน 2012.

1. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ w.สุรพล [​IMG]
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินเพิ่ม 2 กอง
    1.นายปิยะวัฒน์ นางวริศนันท์ นายพีระพงศ์ น.ส.นันท์นิชา หาญระพีพงศ์ และนายเอี่ยวจง แซ่เบ๊ นางเพ็กเอ็ง แซ่โง้ว
    2.นายบรรเจิด วัฒนกุลจรัสและครอบครัว พร้อมคณะ
    ช่วยจัดส่งซองกฐินมาให้จำนวน 100 ซอง
    อนุโมทนาบุญครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    รายชื่อผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพก<WBR>ฐินปี 2555

คุณ Somkiat Vipussanathum ประธานกฐิน
    คุณ พิทยา หล่อคุณธรรม เป็นเจ้าภาพเครื่องอัฏฐบริขาร และเครื่องบริวารกฐิน

1. คุณ misu และ ผบ. จำนวน 1 กอง
    2. คุณ suttip2 และ ผบ. จำนวน 1 กอง
    3. คุณ w.สุรพล และครอบครัว จำนวน 1 กอง
    4. คุณ ม.แม็ก คึกคัก และ ผบ. จำนวน 1 กอง
    5. คุณ SilentSoar จำนวน 1 กอง
    6. นายปิยะวัฒน์ นางวริศนันท์ นายพีระพงศ์ น.ส.นันท์นิชา หาญระพีพงศ์ และนายเอี่ยวจง แซ่เบ๊ นางเพ็กเอ็ง แซ่โง้ว จำนวน 1 กอง
    7. นายบรรเจิด วัฒนกุลจรัสและครอบครัว พร้อมคณะ จำนวน 1 กอง (ซองกฐินจำนวน 100 ซอง)
    8. Amata_club และครอบครัว จำนวน 1 กอง

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

3. Amata_club

4. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Maestro [​IMG]
    ผมและครอบครัว ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ 1 กองครับ

โมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ [​IMG]
    อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

5. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Berial004 [​IMG]
    ขอบพระคุณครับผม จะได้เก็บเงินได้ถูก
    งั้นผมขอร่วมเป็นเจ้าภาพกองบุญกฐิน 1 กองครับผม[​IMG]
    ตะกรุดมนต์จินดามณี 5 ดอก และตะกรุดหนังเสือแช่น้ำมันเสน่ห์พญาเสือ 1 ดอก ชุดที่มอบให้เจ้าภาพกฐินปีนี้นี้ อ.โอมท่านทำเองทุกขั้นตอน ตั้งแต่จารแผ่นยันต์ ปลุกเสก มวลสารต่างๆ รับรองไม่ผิดหวังครับ [​IMG]

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_<!-- google_ad_section_end -->

6. Amata_club

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดสนใจอยากร่วมเป็นภาพก็ขอเชิญนะครับ หรือจะร่วมเป็นสะพานบุญโดยนำซองไปช่วยแจกก็ได้ครับ

แจ้งข่าวงานบุญกฐินนะครับ ปีนี้ อ.โอม ได้มอบ "ตะกรุดพ่อแม่" ให้กับทุกท่านที่ร่วมบุญกฐินครับ โดยจะแจกไปกับซองกฐินทุกซองครับ

เกร็ดเล็กๆน้อยๆ...
    ตะกรุด ยันต์พ่อแม่ นี้ เป็นวิชาสายวัดอู่ทองปากคลองมะขามเฒ่า ขององค์หลวงปู่ศุข ครับ

ตามตำรากล่าวว่าเป็นยอดแห่งวิชาเมตตาชั้นสูง เรียกว่า สูงกว่าวิชาเสน่ห์เสียอีกครับ ถือเป็นวิชาที่หวงแหน หาผู้ที่ได้รับถ่ายทอดโดยตรงจากองค์หลวงปู่ท่านได้น้อยมาก

ตามประวัติ มีท่านหนึ่งที่ได้รับถ่ายทอดวิชา ยันต์พ่อแม่ นี้ จากท่านไปจนเป็นที่กล่าวขานเลื่องลือจนเป็นที่รู้จักกันในสมัยรัชกาลที่5 ท่านนั้นก็คือ ท่านลิเก ดอกดิน ครับ

ท่านดอกดิน ท่านเป็นหัวหน้าคณะลิเก แต่ก่อนเวลาไปเล่นที่ไหน ก็มีคนดูบ้างไม่ดูบ้าง จนเมื่อท่านมาได้วิชายันต์พ่อแม่จากหลวงปู่ศุขไป หลังจากนั้น เวลาที่ท่านไปเล่นที่ไหนก็จะมีสาวรุ่นสาวแก่ รวมทั้งแม่ม่ายตามติดกันเป็นพรวน เรียกได้ว่า หากมีการประชันลิเกกัน คณะท่านชนะขาดครับ

ตามดูกันไม่พอ แถมยังมีภรรยาเยอะอีกต่างหาก เค้าว่ากันว่า ท่านไปแสดงบ้านไหน เป็นได้เมียบ้านนั้น ไม่เว้นแม้แต่สนมนางในครับ...

อันนี้เล่าตามประวัติที่เล่าสืบทอดกันมาของวิชานี้นะครับ เท็จจริงเป็นอย่างไรแล้วแต่จะพิจารณาขอรับ...

ตามอุปเท่ห์ของวิชา ท่านกล่าวอุปมาอุปมัยไว้ว่า ความรักใดจะสู้ความรักจากความเมตตาของคุณพ่อคุณแม่ได้

ผู้ใดได้ที่เห็นหน้า จะบังเกิดความรักความเมตตาต่อเรา ประดุจพ่อแม่ที่มีความรักให้แก่ลูก ความรักแบบนี้จะไม่มีวันเสื่อมคลาย ตังนั้นผู้ที่เห็นหน้าเราก็จะรักเราโดยไม่เสื่อมคลายเช่นกันครับ...

ตามตำราท่านว่าอย่างนั้น...

วิชานี้ถือเป็นวิชาสุดห่วงของ อ.โอม ครับ เพราะท่านรับสัจจะมาตอนที่ได้รับสืบทอดวิชานี้มาว่า ห้ามนำไปใช้ในทางผิดศีลธรรม ห้ามถ่ายทอดให้แก่ใครยกเว้น... เพราะวิชานี้แต่เดิมท่านสาปแช่ไว้แรงนักหากผู้เรียนรักษาไม่ได้...

ปีนี้ถือว่าเป็นโอกาสดีครับ ที่ อ.โอม ยอมลงตะกรุดยันต์พ่อแม่นี้ให้สำหรับผู้ที่ร่วมบุญกฐินของวัดโพธิ์ศรีธาตุในปีนี้ครับ...

ตะกรุดนี้เป็นวิชาทางพุทธคุณครับ ฉนั้นจึงมีแต่คุณไม่มีโทษ ใช้ได้ทุกเพศทุกวัยไม่มีจำกัด มีข้อห้ามอย่างเดียวคือ ห้ามผิดลูกเมียเค้าครับ...

อ.โอม มอบให้มาแจกพร้อมกับซองกฐินครับ ทำบุญตามศรัทธาครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ...สาธุ...

7. Phunyanuch

Phunyanuch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่งวัตถุมงคลและปัจจัยไปร่วมบุญค่ะ .... ส่งแล้วจะมาแจ้งอีกครั้งค่ะ

8. Amata_club

9. Amata_club

10. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ arjarhnnop [​IMG]
    วันนี้ ได้แจ้งร่วมบุญกับ อ.แทน ไป 2 กองนะครับ

นพสิทธิ์ รังษีวัชรพงศ์

อภิญญา จันทร์ดาประดิษฐ์

แล้วจะหามาเพิ่มให้ .............อนุโมทนาครับ
    16. คุณนพสิทธิ์ รังษีวัชรพงศ์ จำนวน 1 กอง
    17. คุณอภิญญา จันทร์ดาประดิษฐ์ จำนวน 1 กอง

11. Amata_club

11. คุณ Kim จำนวน 1 กอง (FB) ร่วมช่วยแจกซองกฐิน 5 ซอง
    ขอเพิ่มเป็น 20 ซอง

<!-- google_ad_section_end -->

12. Amata_club

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aoffy_s [​IMG]
    ขอรับซองไปช่วยแจก 10 ซองครับ

13. Amata_club

คุณ Somkiat Vipussanathum เป็นเจ้าภาพเครื่องอัฏฐบริข<WBR>าร และเครื่องบริวารกฐิน

<!-- google_ad_section_end -->

14. Amata_club

11. คุณ Kim พรรษกรและครอบครัวโพธิแดน จำนวน 1 กอง (FB) ร่วมช่วยแจกซองกฐิน 30 ซอง

15. Amata_club

22. คุณWatcharapol Prakanpawong (FB)จำนวน 1 กอง ร่วมช่วยแจกซองกฐิน 20 ซอง รับใบอนุโมทนา

อนุโมทนาด้วยครับ_/\_

16. Amata_club

รายชื่อผู้ร่วมเป็นเจ้าภาพก<WBR>ฐินปี 2555

คุณ พิทยา หล่อคุณธรรม เป็นเจ้าภาพเครื่องอัฏฐบริข<WBR>าร และเครื่องบริวารกฐิน
    คุณ Somkiat Vipussanathum เจ้าภาพถวายไตรกฐิน 9 ชุด (ไตร 9 จำนวน 9 ชุด)

1. คุณ misu และ ผบ. จำนวน 1 กอง
    2. คุณ suttip2 และ ผบ. จำนวน 1 กอง
    3. คุณ w.สุรพล และครอบครัว จำนวน 1 กอง
    4. คุณ ม.แม็ก คึกคัก และ ผบ. จำนวน 1 กอง
    5. คุณ SilentSoar จำนวน 1 กอง
    6. นาย ปิยะวัฒน์ นางวริศนันท์ นายพีระพงศ์ น.ส.นันท์นิชา หาญระพีพงศ์ และนายเอี่ยวจง แซ่เบ๊ นางเพ็กเอ็ง แซ่โง้ว จำนวน 1 กอง
    7. นาย บรรเจิด วัฒนกุลจรัสและครอบครัว พร้อมคณะ จำนวน 1 กอง (ซองกฐินจำนวน 100 ซอง)
    8. Amata_club และครอบครัว จำนวน 1 กอง
    9. คุณ Maestro และครอบครัว จำนวน 1 กอง ช่วยแจกซองกฐิน 10 ซอง
    10. คุณ Berial004 จำนวน 1 กอง
    11. คุณ Kim พรรษกรและครอบครัวโพธิแดน จำนวน 1 กอง (FB) ร่วมช่วยแจกซองกฐิน 30 ซอง
    12. คุณ คุณวราพร จ่างสกุล และครอบครัวพร้อมด้วยบิดามา<WBR>รดา จำนวน 1 กอง และรับซองกฐิน 50 ซอง เพื่อเป็นสายบุญทาง ลพบุรี
    13. คุณ ponkkm ช่วยแจกซองกฐิน 10 ซอง
    14. คุณ เฮง ดีขึ้น ตามนั้น (FB) จำนวน 1 กอง ร่วมช่วยแจกซองกฐิน 100 ซอง
    15. คุณ สตางค์ (FB) จำนวน 1 กอง ร่วมช่วยแจกซองกฐิน 10 ซอง
    16. คุณ นพสิทธิ์ รังษีวัชรพงศ์ จำนวน 1 กอง
    17. คุณ อภิญญา จันทร์ดาประดิษฐ์ จำนวน 1 กอง
    18. คุณ นิธิ สมวงศ์ (FB) จำนวน 1 กอง
    19. คุณ กาญจนา สมวงค์ (FB) จำนวน 1 กอง
    20. คุณ Somkiat Vipussanathum (FB) จำนวน 1 กอง
    21. คุณ aoffy_s ช่วยแจกซองกฐิน 10 ซอง
    22. คุณWatcharapol Prakanpawong (FB)จำนวน 1 กอง ร่วมช่วยแจกซองกฐิน 20 ซอง รับใบอนุโมทนา

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

17. Amata_club

เพื่อความรวดเร็วและประหยัด ปีนี้ในใบฎีกามีเพียงแค่ชื่อประธานที่ปรึกษา, ประธานฝ่ายฆราวาส(เจ้าภาพกฐินใหญ่) และก็ประธานดำเนินงานครับ เพื่อจะได้แจกได้ทันที

ส่วนรายชื่อเจ้าภาพร่วม , ประธาน/รองประธานสาย , เจ้าภาพท่านอื่นๆ , กรรมการ ไม่ได้พิมพ์ลงในใบฎีกาครับ และจัดเป็นป้ายผ้าแล้วลงชื่อเจ้าภาพเหมือนปีที่แล้วครับ

18. Amata_club

19. Amata_club

23. ร้านทิพย์อาภรณ์โดยคุณสุนทร เกตุกระโทก และคุณสมพร เนตรวงศ์อินทร์ ร้านณัฐภา โดยคุณกัญกรี ทองสามสี และครอบครัว (สายบุญ W.สุรพล) จำนวน 1 กอง

20. Amata_club

24. คุณ freemind จำนวน 1 กอง ช่วยแจกซองกฐิน 10 ซอง