MP3 กฎแห่งกรรม ท.เลียงพิบูลย์ เสียงอ่าน เกรียงไกรแจกฟรี

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย ยาจกซู1, 7 มิถุนายน 2010.

1. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ขอรับ ชุดที่ 9 MP3 กฎแห่งกรรม+สัตว์โลกฯ 1 ชุดครับ

พี่ ยาจกชู ครับ ผมขอรับ ชุดที่ 5 รวมกฎแห่งกรรม+สัตว์โลกฯ ด้วยได้ไหมครับ พอดีผมขาดชุดนี้ครับ

สุวัฒน์ สุวรรณปรีชา
    โรงไฟฟ้ากระบี่ (แผนกเดินเครื่อง)
    ตู้ปณ.13 ปณ.เหนือคลอง จ.กระบี่ 81130

ขออนุโมทนาบุญ ทั้งหมด ทั้งมวล<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. aetipp

aetipp เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับชุด 9 ด้วยครับผม พี่ยาจกซู
    ชัชวาล ไชยวงค์
    นานาแมนชั่น ซอยประชาสัมพันธ์1
    ตำบลช้างคลาน อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ 50100
    http://palungjit.org/threads/ร่วมสร้างองค์หลวงปู่ครูบาศรีวิชัยองค์ใหญ่-มหาบุญครับผม.282892/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2011
  3. jouney

jouney เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ขอรับชุดที่ 9 จำนวน 1 ชุดค่ะ
    ษุภกาล สุวรรณล้ำสกุล
    58/99 ม.ลีลาวดี ซ.พหลโยธิน 54/1
    ถ.พหลโยธิน สายไหม กทม.10220
    ขอบคุณค่ะ

4. pipat236

pipat236 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาบุญครับ
    ขอรับชุดที่ 9 จำนวน 2 ชุดครับ ( แบ่งน้อง 1 ชุด )

พิพัฒน์ เลิศคุณเจริญ
    236 ถ.เจริญนคร ซอย40 บางลำภูล่าง
    คลองสาน กทม.10600

ขอบคุณครับ :cool:

5. ยาจกซู1

ยาจกซู1 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมจะค้นหาให้ครับ

6. wikonr

wikonr เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ ชุดที่ 9 MP3 กฎแห่งกรรม+สัตว์โลกฯ 1 ชุดครับ

วิกร วรรณบุญญากร

94 ม.2 ต.นาเกลือ อ.พระสมุทรเจดีย์

จ.สมุทรปราการ 10290

ขอบพระคุณครับ

7. ยาจกซู1

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1453671/[/MUSIC]
    ตัวอย่างเรื่อง วิญญาณที่วัดสะแก

เรื่องนี้ผมเดินทางไปหาภาพมาประกอบ เมื่อวันที่ 11 เม.ย.54 จากงาน
    ล้างป่าช้าที่ อ.พนัสนิคม จ.ชลบุรี

วัดสะแก อ.สามโคก จ.ปทุมธานี ในเรื่องที่บรรยาย

บริเวณท่านั้น ที่หลวงพ่อฯในสมัยนั้นบอกว่า ไม่มีศพฝัง แต่เซียนไปชี้เมื่อขุดแล้วเจอศพ

สมาคมพุทธมามกสงเคราะห์การกุศลแห่งประเทศไทย ในเนื้อเรื่องนี้ คือได้รับเชิญให้ไปทำพิธีขุดศพ
    ล้างป่าช้าที่วัดสะแก (ผมเห็นปุบรีบจอดรถคว้ากล้องถ่ายทันที เก็บมาหลายภาพครับ)

นี่ครับ..ไม้ง่ามที่คุณ ท.เลียงพิบูลย์เขียนถึง ก่อนจะอัญเชิญเขาจะนำธูปขนาด
    เชียะลัก(ฟุตครึ่ง18นิ้ว)ปักเสียบไหว้ก่อน กระดาษที่พับสามเหลี่ยมนั้น
    เขาเรียกว่า "กิมเบ้" หรือ ม้าทอง,ม้าเร็ว ก่อนอัญเชิญเขาจะนำกระดาษนั้น
    เผาวนรอบธูปที่ปัก เหมือนกับทักษิณา เสร็จแล้วคณะทรง ในชุดขาวสวมรองเท้าผ้าใบสีขาว จะยืนล้อมสวดอัญเชิญเซียนให้เสด็จมาประทับ

"โหล่วเซี้ย" หรือชุดกระถางบูชาเคลื่อนที่ ลูกหนามที่แขวนห้อย นั่นคือ "เต็งกิ้ว"หรือลูกตุ้มหนามตะปู

นี่ครับ..ชุดออกสนาม เขาจะจัดตั้งแบบนี้

ไม้ง่ามนี้ เรียกว่า "ไม้กี" หรือ "กีชิ้ว" ที่เขานำเอาไม้หลิว หรือ ทับทิมมาพัน
    ด้วยผ้า บางคณะก็พันด้วยผ้าเหลือง ผูกรัดด้วยผ้าแดง คณะเทพเซียนชุดนี้
    หรือองค์กรนี้ เขาใช้ผ้าแดง และเอาเชือกแดงผูกรัด

เมื่ออัญเชิญเซียนมาประทับ พอไม้เริ่มขยับ เขาจะดึงเอาธูปที่ปักเสียบหัวไม้กี
    ออก นำไปปักในกระถางธูปที่ "โหล่วเซี้ย" หมายถึงที่ตั้งถางธูปบูชาเคลื่อนที่
    ในภาพ จะเห็นแส้ด้วย เขาเรียกว่า "เซียงหุก"แส้ของเทพเจ้า เมื่อเซียนประทับแล้ว ไม้กีหรือ เซียนที่เสด็จมา จะบัญชาด้วยอักษรจีน จะมีคนคอยอ่านและจด
    เมื่อบัญชาแล้ว เซียนก็จะให้คนที่จดได้อ่านทวนข้อความอีกครั้ง

ก่อนที่จะทำการขุด เซียนจะต้อง "เตี้ยมตี่"เลือกจุดสถานที่ หากเป็นป่า ก็จะปักไม้ทั้งสี่ทิศ
    เพื่อหรือกันบริเวณ แล้วก็จะนำ "ท่งฮวง"(ดังภาพ) ที่คุมวิญญาณ สถานที่ จะต้องมีเครื่อง
    สักการะบูชา เจ้าที่ ทั้งหลาย "โหงวโท่ว" จะเห็นอักษรจีนห้อยรอบ นั่นคือชื่อพระหรือเทพเจ้า
    ที่อัญเชิญมานำพาวิญญาณ กลับสู่มณฑลปรำพิธี ที่จัดงาน (หลังจากขุดศพได้ในแต่ละวัน
    เขาจะนำอัฐิ กลับไปยังสถานที่จัดงาน) "ท่งฮวงปอไก่"จะทำหน้าที่คุมนำวิญญาณกลับ

เมื่อบัญชาอักษรเสร็จ คณะทรงก็จะลุยตามเซียน ให้สังเกตุ จะมีคนถือขัน 2 คน คนแรก ถือขัน"อั่งฮวยจุ้ย"หรือขันน้ำมนต์ เพื่อปะพรมนำหน้าเซียน ขันอีกใบคือ "ซำเป้า" ขันใส่ข้าวสาร,ข้าวเปลือก,เกลือ ไว้สาดซัด ใส่สิ่งอวมงคลหรือซัดปราบวิญญาณ

เมื่อเซียนชี้สถานที่แล้ว เขาจะมีธงแดง "อั่งเหล็ง" ปัก หมายถึงว่า ให้เก็บอัฐิสังขารตรงบริเวณที่ชี้
    ใครที่จะมาขุด จะต้องปักธูปขออนุญาตหรือขอขมา ต่อดวงวิญญาณ เขาจะมี ร่มเสื่อ กระดาษชุด
    เสื้อผ้าหรือ "โกอี"

ศพนี้แหละที่ผมได้มีโอกาสช่วยรูดเลาะเนื้อออก เขาเรียกว่ามะขามเปียก

ส่วนร่างนี้เป็นหญิง เสียชีวิตด้วย เอสด์ (เจ้าหน้าที่เขาบอก เพราะเขาเป็นผู้ไปนำมาจาก รพ.)
    เขาบอกว่า ใครมีแผลหรือไม่มีแผล ควรใส่ถุงมือให้รัดกุม ผลที่สุดเขาตัดสิรใจว่าควรนำ
    ไปเผาลอกเนื้อออกก่อน อีกท่านก็นำส่วนหัว ไปลอกเนื้อหนังออก

นี่ครับ..ส่วนศีรษะ (ศัพท์ใช้เวลาพูดกัน เขาเรียกว่า "ตู้เซฟสมบัติ" คือหัวกระโหลก )
    เพราะฉะนั้นเวลาขุดเจอร่างแล้ว เขาจะพูดว่า "อุ้ย..เจอสมบัติแล้ว "ถือว่าเป็นมงคล
    ต่อผู้พูดเพราะเราให้เกียรติผู้ล่วงลับ เวลานำอัฐิเช่นท่อนแขนหรือขา มาเช็ดทำความสะอาด
    เขาจะพูดว่า โห..แท่งทองสวยงามเหลือเกิน (ไม่ควรพูดว่ากระดูก เพราะเชื่อกันว่า
    เวลาทำอะไร เจอแต่งานกระดูกหรือลำบากจ้ะ)

นี่ครับ ตู้เซฟของหญิงที่เป็น HIV เมื่อลอกแซะเอาเนื้อออก ขาวจั๊วเลย มองแล้วสวยงามยิ่งนัก

นี่ก็คือส่วนตู้เซฟ อีก 1 ใบ รายนี้ทราบว่า ตกน้ำตาย แหม..เนื้อเอ็นที่ผมช่วยแซะลอก
    ติดแน่น วันนั้นผมไม่ใส่ถุงมือครับ โธ่..เราเขาก็คือกันแหละ ธาตุย่อมสลายเหมือนกัน

เมื่อนำสมบัติต่างๆขึ้นมาทำความสะอาดแล้ว ก็จัดการแต่งองค์ทรงเครื่อง เรียงให้ครบ มิให้สมบัติของเขาต้องสูญหายสักชิ้น เสร็จแล้วก็ปะแป้ง บางครั้งก็เจอคนนำแผ่นทองไปปิดส่วนหัว
    เขาจะวางบนเสื่อ แล้วมีร่มกางร่มใหญ่น่ะ ของคนครับ(แดดร้อน) ร่มกระดาษอันเล็กนั้น คือกางให้
    ผู้ล่วงลับ เหมือนกับว่าปรารถนาให้เขาอยู่เย็นเป็นสุข เสร็จเรียบร้อยก่อนนำใส่ถุงผ้า เขาก็จะสวดอุทิศและเผาเสื้อผ้ากระดาษให้ แล้วก็แห่นำไปรวมไว้ตรง บริเวณที่ตั้ง "ท่งฮวง"

ในงานนี้(ที่ชลบุรี) เขาเจอศพเด็กไม่เน่าไม่เปื่อย สวยงามมาก เสียชีวิตหลายปีแล้ว
    เป็นศพเด็กหญิง อย่างนี้เขาเรียกว่า "กุมารี" เด็กชายเรียกว่า "กุมาทอง"
    ผู้ใหญ่ก็เรียกอีกแบบ

ศพชายสภาพเนื้อแห้ง ภาพนี้เขาเอามุ้งผ้าครอบ มองไม่ถนัด

"จ๊ะเอ๋..ขอเปิดมุ้งดูหน่อยนะจ๊ะ ท่านเทพบุตร "(มือหนึ่งก็ยกมุ้งผ้า มือหนึ่งก็ยกกล้องกดชัตเตอร์)

ครับวันนี้หวังว่า กฏแห่งกรรมเมื่อท่านฟังแล้ว รายละเอียดต่างๆผมได้บรรยายเพิ่มเติม
    ยังได้นำภาพมาประกอบให้ท่านได้ชม ซึ่งรายละเอียดขั้นตอนมีมากกว่านี้ ในภาคสนาม ไว้ว่างๆ
    ผมจะทำเป็นภาพเคลื่อนไหว(หนังดีวีทัศน์) ให้ท่านได้ชม ตามสติกำลังเท่าที่ คน ป.๔ อย่างผมจะทำได้ และในครั้งนี้ก็นำสาระรายละเอียดให้ท่านได้ชม ประกอบการบรรยาย

ผมพยายามอัพเสียง เมื่อคืนหลายครั้ง วันนี้ตื่นเช้า ทดลองตัดเสียงออกอีก ค่อยนำมาให้ฟังเป็น
    ตัวอย่าง

เพราะฉะนั้น ห้ามพลาดจ้ะ ชุด 9 เด็ดๆทั้งนั้น

ขอภาพที่ท่านได้ชม อย่าลืมนะ ช่วยน้อมจิตอุทิศผลบุญให้เขา เหล่านั้นด้วย ผมเคยได้รับเชิญ
    ให้ไปเป็นโฆษกพูดในงานล้างป่าช้า มา 2-3 แห่ง เมื่อ สิบกว่าปีก่อน ก็จะขอหยิบยกบทกวีมา
    กล่าวว่า..

วิบากกรรม นำสัตว์ ให้พลัดพราก
    ถึงตกยาก ย่อยยับ ดับเป็นผี
    ถูกฝังลืม ทิ้งล้าง กลางพงพี
    นับเดือนปี เศร้าสลด รันทดใจ
    การไร้ญาติ ขาดมิตร พาจิตเศร้า
    เอามาเปรียบ ตัวเรา แล้วใจหาย
    เสียงจิ้งหรีด กรีดกริ่ง หริ่งเรไร
    ระงงมไป เป็นประจำ ทุกค่ำคืนฯลฯ

เท่านี้พอก่อนครับ สวัสดี

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2011
  8. จิตพุทธ

จิตพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุครับพี่..
    ขอรับชุดที่ 9 ครับ
    นายประเทือง อ้วนเปี้ย
    เลขที่ 6 ซ.ปรีดีพนมยงค์21 ถ.สุขุมวิท71
    พระโขนงเหนือ วัฒนา กรุงเทพฯ10110
    ขอบคุณมากๆครับ

9. taw_wan

taw_wan เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ในกุศลด้วยค่ะ

และขอรบกวนขอชุดที่ 9 ด้วย1ชุดค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

เขตบางรัก
    กรุงเทพฯ 10500

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2011
  10. ingona

ingona เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยค่ะ
    ขอรับ 1 ชุดค่ะ
    รพรภร ออตยะกุล
    274 ถ.ราชดำเนิน ต.คลองกระแชง อ.เมือง จ.เพชรบุรี 76000

11. pinecoconut

pinecoconut เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญครับ ผมขอรับชุดที่ 9 จำนวน 1 ชุดครับ
    สันติ อาจสาลี 107/174 ม.3 หมู่บ้าน นริศา ซอย3
    ถ.บ้านกล้วย-ไทรน้อย ต.พิมลราช อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี (11110)
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

12. kanom_snackjack

kanom_snackjack สมาชิกใหม่

ขอรับสิ่งดีๆด้วยจ่ะ..

ยุทธเกียรติ ทรรศนสฤษดิ์
    สำนักประสานรัฐกิจ บริษัท ซีพี ออลล์ จำกัด (มหาชน)
    119 ซอย 5 สาทรใต้ แขวงสาทร กรุงเทพฯ 10120
    -----------*******-----------
    -ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ขอรับตั้งแต่ชุดที่ 1 - 9 ได้ไหมครับ (พอดีเป็นสมาชิกใหม่)
    จุดประสงค์ตั้งใจจะนำไปเปิดให้เด็กที่วัดที่ผมสอนหนังสือ
    ในวันเสาร์-อาทิตย์ ได้ฟังเรื่องบาป+บุญ
    อีเมล์ติดต่อผม
    jeffy_no_estamos_a_punto_de_nacer@hotmail.com
    สพฺพทานํ ธมฺมทานํ ชินาติ = การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง
    <!-- google_ad_section_end -->

13. ณัฏฐ

ณัฏฐ Active Member

11 มิถุนายน 2009
    ขอโทษนะค๊ะ ทั้งหมดมันมีประมาณกี่แผ่นค๋ะ พอบอกได้ไหมค๊ะ

14. ยาจกซู1

ตอบ
    ผมก็ยังไม่สามารถให้คำตอบได้ครับ เพราะว่าทั้งหมดมี 275 เรื่อง
    ผมได้จัดทำบันทึกมาถึงขณะนี้ ถึงชุดที่ 9 เพิ่งได้ 95 เรื่อง

1 แผ่น ฟังได้ประมาณ 12 ชม.กว่า และหากสมาชิกที่ติดตามผลงาน
    ก็จะทราบว่า ขณะนี้ผมอ่านบันทึกควบคู่คือ

เรื่องกฏแห่งกรรม ของ ท.เลียงพิบูลย์
    เรื่อง สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ของ สุทัสสา อ่อนค้อม

ก็แจกให้ควบคู่เป็น ธัมมานุสรณ์ วิทยาทาน ครับ

15. phet1979

phet1979 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอรับชุด9 จำนวน 1 ชุดครับ
    นพดล ยินดี
    บริษัท ดู แอนด์ ลินด์ จำกัด
    244/42-44 ม.9 ยิ่งโอฬารวิลล่า ถ.วิภาวดีรังสิต แขวงสีกัน เขตดอนเมือง กรุงเทพฯ 10210

ขอให้ท่านสมดังประสงค์ทุกประการ
    สาธุ สาธุ สาธุ

16. -M-E-T-A-

-M-E-T-A- สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ผมขอรับชุดที่ 9 จำนวน 1 ชุด ครับ

กรุณาส่ง
    นิติกร มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
    202 ต.ช้างเผือก อ.เมือง จ.เชียงใหม่
    50300

17. kan112011

kan112011 Active Member

ขออนุโมทนาด้วยครับ ผมขอ 1 ชุดครับอาจจะกรุณาขอชุดอื่นๆด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง จะนำไปให้วัดใกล้บ้านไว้เปิดให้คนที่วัดฟัง
    ที่อยู่ ........ นายกันต์ภัสสรณ์ อังคเมธากร
    ธนาคารนครหลวงไทย จำกัด สาขาตรัง(เขต32)
    35-37 ถ.ราชดำเนิน ต.ทับเที่ยง อ.เมือง จ.ตรัง 92000

18. จอมมารบู

จอมมารบู สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ วันนี้ผมได้รับซีดีแล้วครับขอบคุณครับ

19. thongwisetsomsak

thongwisetsomsak Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2011
    <table id="post3389588" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_3389588" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);">ขออนุโมทนา ขอรับ 1 ชุดนะครับ
    สมศักดิ์ ทองวิเศษ
    202 หมู่ 3 สยามแมนชั่น C509
    ต.มาบยางพร อ. ปลวกแดง
    จ.ระยอง 21140

ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญครับ
    </td> </tr> <tr> <td class="alt2" style="border-width: 0px 1px 1px; border-style: none solid solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255);"> [​IMG] [​IMG] [​IMG] </td> <td class="alt1" style="border-width: 0px 1px 1px 0px; border-style: none solid solid none; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color;" align="right"> [​IMG]</td></tr></tbody></table>

20. taw_wan

taw_wan เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับชุดที่ 9 แล้วค่ะ วันนี้เอง
    ขอบคุณค่ะ
    ;aa41