New”ผ้ายันต์แดง รุ่นแรก ปี16 ลพ.ตัด วชน พิเศษปั๊มตราวัด”(สุดยอดผ้ายันต์อันดับ1แห่งวัดชายนา)น.70

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มกราคม 2015.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ID line: phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    รายการที่ 622 เหรียญเสมาหลังพระพิฆเนศ พิธีไหว้ครู ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***รุ่นสุดท้ายก่อนท่านมรณภาพ***

เหรียญเสมาบูชาครู พระพุทธวิริยากร หลังพระพิฆเนศ สมปรารถนา
    รุ่นแรก( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2552

***เนื้อทองฝาบาตร***

***จัดสร้างเพียง 2,999 เหรียญ***

**ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิมค่ะ***

เป็นเหรียญเสมาขนาดค่อนข้างใหญ่
    ด้านหน้าหลวงพ่อตัดครึ่งองค์
    ด้านหลังองค์พระพิฆเนศ

@จัดสร้างเป็นรุ่นแรกค่ะ และนับเป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายก่อนหลวงพ่อตัดมรณภาพค่ะ
    ทรงคุณค่าอย่างยิ่ง@

รายการจัดสร้างดังนี้

1.เหรียญเนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ

2.เหรียญเนื้อทองคำหลังเรียบ สร้างจำนวน ๔ เหรียญ

3.เหรียญเนื้อเงินลงยาสีแดงหลังจารมือ สร้างจำนวน ๗๙ เหรียญ

4.เหรียญเนื้อเงินลงยาสีน้ำเงินหลังจารมือ สร้างจำนวน ๗๙ เหรียญ

5.เหรียญเนื้อเงินลงยา สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ

6.เหรียญเนื้อเงิน สร้างจำนวน ๔๙๙ เหรียญ

7.เหรียญเนื้อนวะโลหะ สร้างจำนวน ๙๙๙ เหรียญ

8.เหรียญเนื้ออัลปาก้า สร้างจำนวน ๑,๙๙๙ เหรียญ

***9.เหรียญเนื้อฝาบาตร สร้างจำนวน ๒,๙๙๙ เหรียญ***

พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด วัดชายนา ) เป็นประธานเททองและนั่งปรก

หล่อและปลุกเสกที่วัดชายนา ในวันที่ 29 เมษายน 2552 ฤกษ์ 15.39 น.

พระเกจิอาจารย์นั่งปรกสี่ทิศในพิธี

1.หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง

2.หลวงพ่อผล วัดหนองแขม

3.หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด

4.หลวงพ่อตี๋ วัดบางคณฑีใน

พุทธคุณ โดดเด่นด้านความสำเร็จในสิ่งที่ปรารถนา เป็นมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี และคงความเป็นมหาอุตตามตำรับหลวงพ่อตัดค่ะ

เปิดให้บูชา 30 เมษา 2552
    พระพุทธวิริยากร หลวงพ่อตัด มรณะภาพวันที่ 3 พ.ค. 2552

@จึงถือเป็นรุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อตัดปลุกเสกค่ะ@

“ศพของเรา ห้ามฎีกา ออกหาทุน เกณฑ์ชาวบ้าน มาร่วมหุ้น ให้วุ่นวาย
    มีเท่าไร ทำเท่านั้น
    ตามสบาย ไม่มีข้อ ควรละลาย อย่างไรเลย”

หลวงพ่อสั่งให้สวดเพียง ๗ วัน และเผาเลย โดยให้เผาบนเชิงตะกอนกลางแจ้ง แบบโบราญ ห้ามเก็บศพท่านไว้โดยเด็ดขาด

***เป็นสุดยอดแห่งเหรียญสมปรารถนารุ่นแรกและรุ่นสุดท้ายค่ะ***

@นานๆจะพบเจอสักเหรียญนะคะ@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญถวายภัตตาหาร ทุกวันพระค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2024 at 14:31
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ID line: phare999 สมาชิก Premium

รายการที่ 623 เหรียญเสมาหลังพระพิฆเนศ สมปรารถนา พิธีไหว้ครู ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***รุ่นสุดท้ายก่อนท่านมรณภาพ***

เหรียญเสมาบูชาครู พระพุทธวิริยากร หลังพระพิฆเนศ สมปรารถนา
    รุ่นแรก( หลวงพ่อตัด ปวโร ) วัดชายนา ปี 2552

***เนื้ออัลปาก้า***

***จัดสร้างเพียง 1,999 เหรียญ***

**ตอกโค้ด ตอกหมายเลขกำกับ พร้อมกล่องเดิมค่ะ***

เป็นเหรียญเสมาขนาดค่อนข้างใหญ่
    ด้านหน้าหลวงพ่อตัดครึ่งองค์
    ด้านหลังองค์พระพิฆเนศ

@จัดสร้างเป็นรุ่นแรกค่ะ และนับเป็นวัตถุมงคลรุ่นสุดท้ายก่อนหลวงพ่อตัดมรณภาพค่ะ
    ทรงคุณค่าอย่างยิ่ง@

รายการจัดสร้างดังนี้

1.เหรียญเนื้อทองคำ สร้างจำนวน ๑๙ เหรียญ

2.เหรียญเนื้อทองคำหลังเรียบ สร้างจำนวน ๔ เหรียญ
    3.เหรียญเนื้อเงินลงยาสีแดงหลังจารมือ สร้างจำนวน ๗๙ เหรียญ
    4.เหรียญเนื้อเงินลงยาสีน้ำเงินหลังจารมือ สร้างจำนวน ๗๙ เหรียญ
    5.เหรียญเนื้อเงินลงยา สร้างจำนวน ๑๙๙ เหรียญ
    6.เหรียญเนื้อเงิน สร้างจำนวน ๔๙๙ เหรียญ
    7.เหรียญเนื้อนวะโลหะ สร้างจำนวน ๙๙๙ เหรียญ

***8.เหรียญเนื้ออัลปาก้า สร้างจำนวน ๑,๙๙๙ เหรียญ***
    9.เหรียญเนื้อฝาบาตร สร้างจำนวน ๒,๙๙๙ เหรียญ

พระพุทธวิริยากร (หลวงพ่อตัด วัดชายนา ) เป็นประธานเททองและนั่งปรก

หล่อและปลุกเสกที่วัดชายนา ในวันที่ 29 เมษายน 2552 ฤกษ์ 15.39 น.

พระเกจิอาจารย์นั่งปรกสี่ทิศในพิธี

1.หลวงพ่อคง วัดเขากลิ้ง
    2.หลวงพ่อผล วัดหนองแขม
    3.หลวงพ่อแถม วัดช้างแทงกระจาด
    4.หลวงพ่อตี๋ วัดบางคณฑีใน

พุทธคุณ โดดเด่นด้านมหาสมปรารถนา ความสำเร็จ เป็นมหาโชค มหาลาภ มหาเศรษฐี และคงความเป็นมหาอุตตามตำรับหลวงพ่อตัดค่ะ

เปิดให้บูชา 30 เมษา 2552
    พระพุทธวิริยากร หลวงพ่อตัด มรณะภาพวันที่ 3 พ.ค. 2552

@จึงถือเป็นรุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อตัดปลุกเสกค่ะ@

“ศพของเรา ห้ามฎีกา ออกหาทุน เกณฑ์ชาวบ้าน มาร่วมหุ้น ให้วุ่นวาย
    มีเท่าไร ทำเท่านั้น
    ตามสบาย ไม่มีข้อ ควรละลาย อย่างไรเลย”

หลวงพ่อสั่งให้สวดเพียง ๗ วัน และเผาเลย โดยให้เผาบนเชิงตะกอนกลางแจ้ง แบบโบราญ ห้ามเก็บศพท่านไว้โดยเด็ดขาด

***เป็นสุดยอดแห่งเหรียญสมปรารถนารุ่นแรกและรุ่นสุดท้ายค่ะ***

@นานๆจะพบเจอสักเหรียญนะคะ@

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ
    ***บูชาราคาพิเศษเพียง 550 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    จองแล้วค่ะ โดยคุณthitiwatyu ^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญซื้อที่ดินถวายวัด ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2024 at 21:47
  3. punnapak

อนุโมทนาสาธุๆๆค้า^^

4. punnapak

รายการที่ 624 สมเด็จนางพญาติดเกศา รุ่นแรก ปี2543 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***(ติดเกศาหลวงพ่อตัดทั่วองค์)***

พระสมเด็จนางพญารุ่นแรก ปี2543
    หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    ***ติดเกศาหลวงพ่อตัดจำนวนมาก ทั่วองค์***

***เนื้อหามวลสารวัตถุมงคลรุ่นนี้เป็นผงขมิ้นเสกผสมเส้นเกศาของหลวงพ่อตัดค่ะ***

##จำนวนการสร้างประมาณ 30,000 องค์##

@@ปลุกเสกสุดเข้มขลังโดยหลวงพ่อตัด ซึ่งเป็นพระนางพญารุ่นแรกของท่านค่ะ@@

***องค์พระเป็นพิมพ์ทรงสามเหลี่ยมด้านหน้ามีพุทธลักษณะพระประทับนั่งปางมารวิชัย
    @@ด้านหลังประทับยันต์”นะเศรษฐี”ที่ด้านบน
    ด้านล่างเป็นอักขระ “ธาตุ๔” (นะ มะ พะ ธะ) ถัดล่างลงมาเป็นอักขระ “หัวใจพระเจ้าห้าพระองค์ ,แม่ธาตุใหญ่” (นะ โม พุท ธา ยะ)

***พุทธคุณ พระนางพญาโดดเด่นด้าน มหาอำนาจบารมี เป็นเมตตามหานิยม ชนะศัตรูหมู่มาร อีกทั้งเป็นมหาเศรษฐีและมหาอุต เป็นอย่างยิ่งค่ะ

***พระสมเด็จนางพญาองค์นี้สภาพสวยมากค่ะ ติดเกศาหลวงพ่อตัดมากกว่า20เส้น ทั่วทั้งองค์ มีหน้าตาชัดเจน เนื้อเหลืองแก่มวลสาร

(เกศาของหลวงพ่อตัดนั้นศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ และหาได้ยากยิ่ง)

@นานๆจะพบเจอสักองค์นะคะ@

(ขออนุญาตบ้านพุทธคุณพระเครื่อง ใช้รูปประกอบคะ^^)

จองแล้วค่ะ โดยคุณVIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญพระภิกษุอาพาธ ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2024 at 14:32
  5. punnapak

จองแล้วค่ะ^^

6. thitiwatyu

thitiwatyu เป็นที่รู้จักกันดี

จองครับ รายการที่ 623 เหรียญเสมาหลังพระพิฆเนศ สมปรารถนา พิธีไหว้ครู ปี2552 หลวงพ่อตัด วัดชายนา

7. punnapak

รายการที่ 625 ผ้ายันต์แดง รุ่นแรก ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา พิเศษปั๊มตราวัด
    **สุดยอดผ้ายันต์อันดับ1แห่งวัดชายนา**

ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา
    @@(พิเศษประทับตราวัดชายนา)@@

***จัดสร้างเพียง 10,000 ผืน***

ขนาดประมาณ 21.5x16 ซม.

@@สำหรับผืนที่ประทับตราวัดหายากมากๆค่ะ@@

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา เป็นผ้ายันต์ที่มีพุทธคุณสูงยิ่ง ใช้ป้องกันอันตรายได้สารพัด@@@

@@ในผ้ายันต์จะประกอบไปด้วยยันต์อิติปิโสแปดทิศ ใช้ในการป้องกันภัยเป็นหลักเป็นบทพระพุทธคุณ ถอดออกเป็นคาถาได้แปดบท มีอุปเท่ห์แตกต่างกันไป เช่นบทแรกชื่อว่า "กระทู้เจ็ดแบก" เป็นคาถาแคล้วคลาดที่มีอานุภาพสูงมาก แม้แต่เหรียญรุ่นแรกของหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพธิ์ก็ลงด้วยคาถาบทนี้

วิชาอิติปิโสแปดทิศนี้ ใช้ได้ทั้งทางแคล้วคลาด คงกระพัน เมตตา หรือแม้กระทั่งการไล่ผี ก็ใช้คาถาในบทอิติปิโสแปดทิศนี้ทั้งสิ้น
    อีกทั้งยังสามารถสวดภาวนาเสริมดวงสำหรับคนที่ดวงตกชะตาขาด

นอกจากนี้ในผ้ายันต์แดงยังประกอบไปด้วยยันต์มงกุฏพระพุทธเจ้า ยันต์บารมีสิบทัศน์ ยันต์พระฉิมพลี(สิวลี) ซึ่งเป็นยันต์ชั้นสูง ในตำหรับพิชัยสงครามทั้งสิ้น
    สามารถกล่าวได้ว่ายันต์แดงนี้พุทธคุณครบเครื่องประเภทจิ๋วแต่แจ๋ว

***ปลุกเสกยุคแรกๆโดยหลวงพ่อตัด วัดชายนา สุดเข้มขลังค่ะตั้งแต่ปี 2516 จนถึงปี 2525 หลวงพ่อตัดจึงได้นำออกมาแจกในงานกฐิน ปี2525 ค่ะ

ขอบพระคุณข้อมูลจากบ้านพุทธคุณนะคะ

@@@ผ้ายันต์แดงรุ่นแรก ปี 2516 หลวงพ่อตัด วัดชายนา ผืนนี้สภาพสวยมากค่ะ ยันต์ติดชัดเจน และพิเศษสุด ประทับตราวัดชายนา ซึ่งหาได้ยากยิ่งค่ะ@@@

**เก็บรักษามานานกว่า 50 ปี**

@@พุทธคุณครอบจักรวาล ปกป้อง คุ้มภัย คงความเป็นมหาอุต มหาเมตตา มหาบารมี มหาเศรษฐี ค่ะ

***ใช้พกติดตัว ติดบ้าน ติดร้านค้าบริษัท ติดรถฯลฯ***

***เป็นสุดยอดผ้ายันต์ของหลวงพ่อตัด วัดชายนาค่ะ และหาได้ยากยิ่งค่ะ

นานๆจะพบเจอสักผืนนะคะ

***บูชาราคาพิเศษเพียง 650 บาท***
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

จองแล้วค่ะ โดยคุณ VIP^^
    สาธุๆๆค้า

**รายการร่วมบุญค่าน้ำค่าไฟวัด ทุกวันพระค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2024 at 11:31
  8. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    -ขอจองร่วมบุญรายการนี้ครับ