Warning : หมอดูอันตรายจากประสบการณ์จริงผู้โพสต์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย มสารัตน์, 11 พฤศจิกายน 2012.

1. 043525787

043525787 Active Member

พูดจาอ้างอิงอาจารย์ให้สุภาพกว่านี้ได้รึเปล่าคะ

2. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    อ้อหรอ ส่วนมากศิษย์ปากต่อปาก
    ไม่ได้มาโพสทางเน็ต หรอกหรือ อ๋อ อ๋อ ๆๆๆๆๆ แล้วทำไม
    ถึงต้องมาบอกคิวโน้น ดูเวลานั้น นี้ โน้น ล่ะจ๊ะ
    บอกสัมภเวสีแถวนี้หรือไงจ๊ะ สงสัยจริงๆๆ
    หรือวันๆ ว่างงานม๊ากมาก เมครายชื่อแต่ละคนขึ้นมาเอง
    สงสัยจริงจริ๊ง จะถามใครได้บ้างละเนีย....

3. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    ต่อความยาวสาวความยืด.......ทำอย่างกับเห็นด้วยตาตัวเอง.....มิใช่เรื่องของตนทำไมจิต้องเสือกด้วย .อันตัวเรามิได้สูงมาจากไหน...อยุ่บนดินพื้นดินเดินด้วนเท้าดำรงชีวิตอย่างมีค่า.....มิใช่ใส่ร้ายป้ายสีให้คนอื่น......เอเดือดเนื้อร้อนใจให้คนอื่นทำไมกันมิมใช่เรื่องของตนซักนิดเดียว.......ว่างมากสินะคะ.....จะสูงจะต่ำก็คนเช่นกัน.......แต่ได้โปรดอย่าดิ้นแทนเจ้าของกระทู้.....น่าตลกทำเป็นสั่งสอนแต่....มิเห็นเจ้าจิตอบเลยว่า.....ม่านรูดแถวไหน....จะได้ไปเอาภาพจากกล้องวงจรปิดมาประจารพี่ชายของข้าพเจ้าละจระ ...เท้อ....สาบานสิว่าที่พูดคือเรื่องจริง....แหม๋ไม่สาบานเลย..สาบานก็จบอย่าแถรร....ไปเรื่อยสิแม่คนสูงส่ง....มือถือสากปากถือศิล.......แต่ด้านในจิตใจชั่วช้ายิ่งนัก.....ใส่ร้ายป้ายสีคนดี......ทำดีเยอะๆนะคะเวรกรรมที่คุณทำมันจะได้เบาลงนะจระ......ถุยมนุษย์คนนี้ตอแหลหน้าด้านสิ้นดีเหมือนจะเป็นคนดีแต่ที่ไหนได้........ปากดีไปวันๆ
    คนเราต้องการจะสร้างกระแสให้พี่ชายเราเสียชื่อ.......เทอแพ้ตั้งแต่มิได้ตอบคำถามพี่เราแล้วละว่า
    1ม่านรูดชื่ออะไร
    2รถที่อาจารย์ไปหามันเป็นแบบไหน
    3ธูปละกลิ่นแบบไหนพี่เราใช้ธูปไม่เหมือนชาวย้านเค้า
    4.ลิ่รูปร่างหน้าตาละแบบไหนไหนลองคราวๆหน่อยสิ
    จนมุมสินะยิงคำถามไปโง่แดกเลย.....เงิบเพราะตอบไม่ได้ฮ่าๆๆๆตลกจ๊าดดดดดง่าวว.....หล่อนเป็นใครบังอาจมากมาใส่ร้ายทำบุญเยอะๆนะคะ....เดี่ยวจะตกต่ำไม่รุ้ตัว...นังสีลสิกขา
    อันกิริยาดีสมควรแกคนดรเท่านั้นคนเลวชั่วมิจำเป็นจะต้องพูดดีด้วย....จำใส่สอมองซะนะนังสีลสิกขา

ทำไมถึง จะต้องพูดถึงนังเชย์ ให้สุภาพด้วย.. สมองหมาปัญญาควายอย่างมัน
    ทำอะไรก็ต้องได้อย่างนั้น กล้าเขียนมาเนอะ ดูเถอะเรียกคนอื่นว่านังสีลสิกขา จ๊าดดดง่าวว แต่อยากให้คนอื่นกล่าวถึงตัวเองดีดี ปัญญาอ่อน ศาสตร์ของแกน่ะทำไรได้บ้าง นอกจากหาเรื่องสมสู่กับคนที่มีความทุกข์เยี่ยงสัตว์เดรัจฉานน่ะหรือ อย่าคิดว่าคนอื่นจะไม่รู้เรื่องชั่วของแก...เก่งนักมิใช่รึ ก็ต้องรู้สิว่าใครเป็นคนใส่ร้ายแก หรือว่าโจทย์เยอะ 5555 ใครมันจะไปโง่เหมือนแกวะ ที่จะออกมาบอกว่าแกขับรถอะไร ใช้ธูปอะไร สิ้นคิด... โทรศัพท์น่ะ ก็หัดรับซะบ้างอย่า
    กลัวจนหัวหด ศาสตร์อะไรของแกวะนังเชย์ ถ้าเขาไม่เปลี่ยนชื่อแกดูดวงเขาต่อไม่ได้เลยเหรอ เลยจะดูอย่างอื่นเขาแทนน่ะ เก่งแต่เขียนนี่หว่า แถวบ้านเขาเรียก ควายสันหลังหวะ เว้ยยย

4. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

นางฟ้าของข้าน้อย....แปลงร่างแล้วโว้ย....

5. นิพ_พาน

กำลังจะทำ บ/ช ป่าไม้ เลิกเลย
    มาเฝ้าหน้าจอ นางฟ้าเราองค์ลงแล้วว๊อย! บอกได้คำเดียว
    มันส์ พะยะค่ะ

6. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ขออัญเชิญเจ้าแม่สีลสิกขา ประทับร่างๆๆๆๆ บรึมมมมม ๆๆๆๆ

7. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

อย่างนี้ต้องน้ำใบบัวบกเย็นซักแก้วนึงก่อนนะครับผมว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2013
  8. นิพ_พาน

อ่า ชีช่ำอะ่ น้าใบบัวอีแก้ช้ำในตอนนี้ขอเป็งน้ำเก๊กฮวย
    แก้อั้วเก๊กซิมดีก่าน้า อ๊าย อาย ชีช่ำจิง จิง อ่ะ รอบนี้ซี้หม่องเซ็ก จิงๆอ่ะ
    ขอรถปอเต็กตึ๊งด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อ่า อั๊ว ซี้เลี่ยว อ่ะ:':)'(

9. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ขอแสดงความคิดเห็นมากนะครับ

เห็นด้วยกับการไม่ใช้ภาพแทนพระองค์เพราะการกระทำของเราอาจมีการผิดพลาดเสียหาย ทำให้เกิดความไม่ควร อันนี้ผมขออภัยถ้าคำพูดผมไม่ถูกใจนะครับ ควรใช้ภาพอื่นจะเหมาะสมกว่าครับ (ต้องขอโทษด้วยนะครับ)

10. เสขบุคคล

ฝากพี่ๆดูแลน้องชายให้ดีๆด้วยนะครับ อย่าให้ซนมาก

11. เสขบุคคล

วันที่ ๓ เชิญพี่ๆเข้าร่วมบุญกับผมด้วยนะครับ หากไม่ติดภารกิจอันใด อยากให้มาร่วมกันถวายพระนะครับ พระไตรปิฏกอีกชุดพร้อมตู้ด้วยครับ

12. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ อานิสงส์ของการชักชวนผู้อื่นสร้างบุญ
    ผู้เข้าถึงบุญย่อมเจริญในธรรม ผู้เข้าถึงกรรมย่อมนำทางไปสู่นรก

13. master_traisit

master_traisit เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าใจอย่างแท้จริงเลย ผมเองก็เคยประสบปัญหาหลายอย่าง ก็ตัดสินใจ ที่ไปดูดวงแต่ทำไม ไปดุแล้วยิ่งทุกข์ ทุกข์เรื่องค่าครู พอเสียเงินไปแล้ว ทำไมเรายังทุกข์ ทำไมเราเสียไปแล้วอยากได้แง่คิด ใหม่ๆๆที่นอกเหนือจากสิ่งที่เราคิด เลยผันมาดุดวงเอง ศึกษาแล้วประสบการณ์ ถือว่าแก้ไขในตัวเองได้ดีเลยทีเดียว เข้าใจหลักธรรมชาติของมนุษยืมากขึ้น เลยยมาทืำนายเพื่อนกับคนอื่นที่ต้องการแก้ไขในตัวเอง ว่าสิ่งผิดพลาดเกิดจากสิ่งใด แก้ไขอยบ่างไร ถือว่าดีและมีความสุขในการให้คำแนะนำไป เพราะคำพูดเราจะเป้นตัวตัดสินชีวิตอีกคนได้ ว่าเค้าจะทำอย่างไรกับชีวิตต่อไป หากเราให้คำแนะนำที่ดี ไม่ช่ายไปตัดสินใจแทนเค้านะ ต้องเป้นข้อมูลและคำแนะนำในสิ่งที่จะทำ นั้นทำได้ หรือไม่ เพราะทุกยอ่างทำได้หมด อยู่ที่ว่าความมานะและความอดทนนั้นแหละ จะอยู่ได้มากน้อยขนาดไหน เพราะงานบางอย่างใช้ความมุมานะวิริยะอุตสาหะมาก และเรื่องของปัจจับอื่นๆๆที่ไม่อาจคาดดะเนได้เลย ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ช่วยแชรืปีะสบการณ์มา ที่ให้คนทั่วไปได้รับรู้ อ.ไตรสิทธิ์

14. buakwun

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ผู้ที่หวังดีต่อคนอื่นย่อมได้รับผลดีตอบแทน มาช่วยกันขจัดมารร้ายของสังคมที่จ้องเล่นงานและซ้ำเติมบนความทุกข์ของผู้อื่นกันด้วยนะคะ

15. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    รับฝากจากหัวใจกันเลยทีเดียว

คงจะยากค่ะ เพราะนอกจากซนมากแล้วฝี(ที่)ปากก็ทำท่าจะบ่งลาวาท้าทายภุเขาไฟฟูจียาม่าซะงั้น อมตะซะอย่างท้าทายทีได้มากกว่า10อย่าง รอดูการเติบโตของอุดมการณ์น้องน้อยที่หายากนักในยุคนี้ ขอแค่รู้ว่าเป็นคนไม่ดี ไม่ว่า..ระ ว่าผีพ่อน้องน้อยคนดี แกราวีไม่เลี้ยง ดูไว้เป็นเยี่ยงแต่ยากจะเอาอย่างเพราะปัญญาแค่กลางๆ เชียร์น้องห่างๆแต่ก็พร้อมรุมยำเมื่อน้องหันมามองคล้ายขอร้อง....พี่ครับช่วยน้องT

ปล.อมตะของพี่ๆ เจ้าเป็นคนดีในใจพี่แท้ๆ
    (เน่าอีตอนท้ายนี่หละน้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2013
  16. สีลสิกขา

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namitta
    ขออัญเชิญเจ้าแม่สีลสิกขา ประทับร่างๆๆๆๆ บรึมมมมม ๆๆๆๆ
    อย่างนี้ต้องน้ำใบบัวบกเย็นซักแก้วนึงก่อนนะครับผมว่า

ตอนนี้ไอ้แถสตอเบอแหล มันกำลังมีอาการร้อนข้างใน ใก้ลจะกระอักเลือดแล้วหล่ะค่ะ จะเป็นน้ำใบบัวบก น้ำจับเลีัี้้ยง ยาขม ยาเขียว ทั้งดื่ม ทั้งทา ทั้งอาบ ก้อเอาไม่อยู่ รอใ้ห้มันมาอ่านโพสต์ของสีลสิกขาก่อนเถอะ มันคงเต้นเป็นหมาเดือน 12 ถูกน้ำต้มยำร้อน ๆ ลวกเป็นแน่แท้ ไม่เชื่อคอยดูกันเถ๊อะ พี่น้องที่รักทุกท่าน

black_pig dannce_
    สิ่งที่ต้องทำคือต้องกำจัดคนชั่วด้วยสมองและสองมืออย่างสุดตีนนนน
    ;aa42;aa24

17. สีลสิกขา

อนุโมทนาด้วยคนค่ะ อ.ไตรสิทธิ์ ดิฉันก็มีความคิดคล้าย ๆ อ.เหมือนกันค่ะ :cool:

18. สีลสิกขา

อานิสงส์ของการแผ่เมตตา

การแผ่เมตตาเป็นการฝึกจิตให้เป็นสมาธิ เรียกว่าการเจริญเมตตาภาวนา ในการทำสมาธิภาวนา ครูบาอาจารย์มักจะนำแผ่เมตตาก่อน จึงทำสมาธิต่อไป ผู้เจริญ
    ภาวนาเมตตาอยู่เนือง ๆ ย่อมมีผลอานิสงส์ตอบสนองถึง 10 อย่างคือ

1. หลับอยู่สุข
    2. ตื่นเป็นสุข
    3. ไม่ฝันร้าย
    4. เป็นที่รักใคร่ของมวลมนุษย์
    5. ทวยเทพเทวดาพิทักษ์รักษา
    6. ไฟยาพิษ ศัสตราวุธไม่กล้ำกราย แคล้วคลาด
    7. จิตเป็นสมาธิเร็ว
    8. ผิวหน้าผ่องใส
    9. ทำให้มีสติก่อนตาย
    10. เมื่อยังไม่ถึงแก่นธรรมอันยิ่ง ย่อมไปเกิดในพรหมโลก

สำหรับผู้ที่เราแผ่เมตตาไปถึงนั้น ถ้าเป็นศัตรูก็จะกลับเป็นมิตร ถ้ามีเวร
    มีกรรมจะหมดเวรหมดกรรม ถ้าเป็นผู้ถฺกเบียดเบียน จะพ้นจากการถูก
    เบียดเบียน ถ้ามีทุกข์จะพ้นจากความทุกข์

โพสต์เพื่อเป็นธรรมทานจ้าวคร่า... ขออานิสงส์ผลบุญที่ข้าพเจ้า สีลสิกขา
    ได้กระทำ ณ โอกาสนี้ขอจงเป็นพละปัจจัยนำส่งให้ข้าพเข้าและกัลยาณมิตร
    ร่วมอุดมการณ์ยึดมั่นถือมั่นในความดี ทั้งพี่นิพพาน พี่buakwun ต้นพุทธ น้อง
    เสขบุคคล น้อง amatayan น้อง namitta และท่านอื่น ๆ ให้ถึงซึ่งพระนิพพาน องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงตรัสรู้ธรรมอันใด ขอให้ข้าพเจ้า
    และเพื่อนพ้อง ได้มีส่วนแห่งธรรมของพระองค์นั้นด้วย แม้ต้องเกิดอยู่ในภพชาติใด ๆ ขอเกิดภายใต้ร่มเงาแห่งพระบวรพระพุทธศาสนา และเกิดทันองค์พระศรีอริยเมตไตรย มีกรรมสัมพันธ์อันดี มีโอกาสได้พบสัตบุรุษผู้รู้ธรรมอันประเสริฐ
    ให้เกิดท่ามกลางกัลยาณมิตร และเป็นผู้มีความเห็นถูกต้องทุกชาติไป ให้มี
    โอกาสศึกษาพระธรรม ฟังธรรม ประพฤติธรรม จนเป็นปัจจัยตามส่งทั้งชาตินี้และชาติหน้าต่อ ๆ ไป ขอให้เจริญด้วยสติ และปัญญาญาณจนถึงพระนิพพาน
    ในกาลอันควรเทอญ สาธุ ๆ ๆ

19. นิพ_พาน

โมทนาสาธุ สาธุ สาธุ
    ไม่มีอะไรคือเหตุบังเอิญ
    แสดงว่าชาติภพที่แล้วพวกเราทั้งหมดนี่
    คงได้เคยเกิดร่วมภพร่วมชาติกันมาแล้ว
    ชาตินี้เลยได้กลับมาร่วมอุดมการณ์กันอีก
    แบบนี้ เกิดอีกทีต้องมีเธอ........

20. buakwun

สาธุ ขอให้ท่านผู้อวยพรจงเจริญ..เจริญยิ่งขึ้นด้วยเจ้าค่ะ